Laptop vào wifi được mà Điện thoại không vào được

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi minhtam_haui, 3/3/12.

1. minhtam_haui

minhtam_haui Thành viên

Hiện em mới mua một cái router về để phát wifi trong nhà.mấy ngày đầu thì vào ok nhưng bjo thì điện thoại không vào được mà laptop vẫn vào bình thường.em reset lại router thì vào được một lúc lại bị mất mà laptop thì vẫn vào được bình thường.Hiện em đang dùng Xperia Arc Os 2.3.4.xin các pro chỉ giáo
    :

2. nguyenhai83

nguyenhai83 Thành viên

Reset lại route wifi, cắm dây mạng từ router vào máy tính để khai địa chỉ IP của route khác với modem ADSL là được bạn ạ. Ví dụ với mạng FPT, thì IP route sẽ là 192.168.2.1, còn modem thì mặc định là 192.168.1.1 .

rocking24minhtam_haui thích nội dung này.
  3. xxxfbsxxx

xxxfbsxxx Thành viên

bạn chỉnh lại chanel wifi thử xem :| 1 số dt xách tay không hoạt động trên 1 số chanel wifi xác định,thường thì để chanel 1/2 là ổn định nhất,hồi trước cái tab android mình cũng bị

tranbaoquiminhtam_haui thích nội dung này.
  4. minhtam_haui

minhtam_haui Thành viên

Chỉnh thế nào hả bạn.mình vừa restofactory xong.bjo còn không truy cập vào cái router đươc nữa.mình dùng tp-links

5. xxxfbsxxx

xxxfbsxxx Thành viên

cái chanel mình nói là chanel phát wifi chỉnh trên modem wifi ấy
    bạn vào network and sharing center của windows rồi tìm kết nối mạng mà máy tính đang kết nối vào modem wifi,hoặc đơn giản là tìm 1 sợi cáp Lan cắm vào rồi vào tìm local network-->details đọc xem cái dèault gateway ở số bao nhiêu thường là 192.168.0.1 hoặc 192.168.1.1 cái này do hãng và model modem thôi,trong mục wireless setting sẽ có option cho bạn chỉnh region và chanel(có 11 chanel tổng cộng),region thì thường mình set US,còn chanel thì 1/2/4/5 tùy bạn thích số nào set số đó :)

tranbaoquiminhtam_haui thích nội dung này.
  6. minhtam_haui

minhtam_haui Thành viên

Thanks bạn.đã vào ngon lành rùi.hihi

7. AlexHNguyen

AlexHNguyen Thành viên

Bạn ơi có thể chỉ rõ cách làm hơn dc không, mình cũng bị vậy mà đọc không hiểu nên chưa làm dc

8. h7ngvn

h7ngvn Thành viên

Mình ko tìm thấy cái mục wireless setting như bạn nói ở đâu cả. Mình dùng Win7

9. xxxfbsxxx

xxxfbsxxx Thành viên

cái wireless setting nó nằm trong trang quản lý modem của bác ấy, bác login vào trong modem(cái cục phát wifi ấy) tùy hãng sẽ có 1 trang chỉnh option cho wireless (mình gọi chung là wireless setting)

h7ngvn thích nội dung này.
  10. pmt2981

pmt2981 Thành viên

Video hướng dẫn biến latop thành điểm phát wifi nè!

h7ngvn thích nội dung này.
  11. tnhtyn

tnhtyn Thành viên

cục phát của mìh dang dùng bình thường, tự dung hôm nay ko phát dc. minh reset lại thì laptop nhận được wifi nhưng dien thoâi của mình HTC SS XE ko nhận được. cả iphone 4s cũng ko nhận được, ai giúp gấp với. nó là tp link WR840N. ae giúp gấp nhé! tks

12. h7ngvn

h7ngvn Thành viên

B1: gõ 192.168.1.1 vào trình duyệt web
    B2: đăng nhập vs nick và pass đều là: admin
    B3: chọn Wireless trong tab Interface Setup
    B4: Trong dòng Channel có 2 ô, 1 ô là tên quốc gia: chắc mặc định là VN rồi; ô thứ 2 là là ô channel, bạn chỉnh ô này về số 1 rồi save là ok

abccuonga1tnhtyn thích nội dung này.
  13. tnhtyn

tnhtyn Thành viên

tks bạn, mình đã làm dc mà ko bik nó bi gì. số là thiết lập hết rùi, nhưng vẫn không dc, tưởng modem hư, đem vứt 1 góc, qua 1 ngày, sáng hôm nay gắn vào, tự nhiện dc, laptop, dt đều ok, chả hiểu.. tks ban nhe!

14. h7ngvn

h7ngvn Thành viên

Điện thoại của b là hàng xách tay phải ko. Đt xách tay từ nước ngoài về nó chỉ sử dụng băng tần thấp, trong khi ở VN wireless toàn để mặc định channel cao. vì vậy b chỉ việc đổi lại kênh là ok thôi

15. abccuonga1

abccuonga1 Thành viên

người anh em cho hỏi chút.mình đã làm theo bạn đến chỗ đổi chanel rồi nhưng ko tìm thấy nút save đâu cả @@

16. bam1803

bam1803 Thành viên

Hic..mình cngx vào rồi nhưng trong interface mình k thấy mục wireless đâu cả. Chỉ thấy mục internet và lan thôi. Làm sao chỉnh tiếp vậy bạn ơi :(

abccuonga1 thích nội dung này.
  17. h7ngvn

h7ngvn Thành viên

kéo xuống cuối trang là thấy thôi

18. h7ngvn

h7ngvn Thành viên

19. thegioi911

thegioi911 Thành viên

Con Nexus 4 của mình cũng bị i chang, ở nhà mình dùng router wifi Tenda mà làm nát rồi theo các cách mấy bạn chỉ ở trên mà ko ra :(

20. son_linh02

son_linh02 Thành viên

của em tenda nhưng nó là cục phát thui ạ phải vào bằng 192.168.0.1 mà nó ra như thế này. ý các bác có phải cái từ Chanle kia ko ạ.em chỉnh kiểu gì thì đt của em mới nhận đc.mong các bác giúp em nhé

File đính kèm:

File size:
      261.6 KB
      Xem:
      0