Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

lấy ảnh và video từ iphone ra PC

chungcid
10/3/2011 8:46Phản hồi: 29
Anh em cho tôi hỏi với, làm thế nào để lấy ảnh và video từ iphone 4 ra máy tính với. Ảnh bé thì ok, còn video dung luong lớn 1 chút là không thể lấy được. Cảm ơn anh em nhiều!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hey year
ĐẠI BÀNG
13 năm
không thể lấy được thì báo lỗi như thế nào?
bạn nên nói cụ thể hơn....!
muốn lấy ảnh hay video thì chỉ cần cắm cáp vào PC là ok.chẳng cần PM gì hết
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nói thật hay đùa đấy? Nghe như mấy cái của Hồ Cẩm Đào ấy.
Ảnh thì được chứ video ở chỗ nào mà ko cần phần mềm, đố bạn đấy!:eek:
tui thấy lấy dc bình thường mà, tui vẫn lấy ầm ầm bằng cách cắm cáp vào và mở ip dưới dang portable, rồi copy những ảnh và video đã quay thôi mà ....?
bạn dùng thằng này đi há , kéo ra lẹ ra pc
http://www.mediafire.com/?jmncwiytmcm

mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Dạ vâng, thế nên e mới hỏi ở chỗ nào
thì cho link dl rồi , ra tay đi ......
thattinh0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn không cần phải dùng phần mềm gì khác ngoài itunes đâu. Bạn cắm casbe nối PC với iphone. Sau khi có bảng hiện lên thì bạn bấm vào hình cái máy ảnh và cứ ấn ok hoặc nexk.
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
nếu video tự quay bằng iphone k dùng app gì cả thì cứ cắm vào PC-máy nó nhận IP như ổ usb vào đó mà lấy thôi mà
Nếu các cách trên mà không đc thì bạn thử dùng iFunbox xem. Chắc chắn đc đó.
nếu là video của bạn quay thì dùng ifunbox mục camera cứ thế mà copy ra thôi
Các bác cho hỏi.
Có cách nào lấy tất cả các ảnh mình đã chép từ CPU vào IP để đưa vào một CPU mới không?
Lý do là cái CPU ở nhà die rồi nên chưa biết cách copy ảnh từ IP vào CPU mới.
Nhờ các bác chỉ giáo.
Trời. Lại còn có chép ảnh từ CPU vào IP nữa á? Giờ mới nghe đó nha.
Ý bạn là từ PC sang IP rồi từ IP sang 1 PC khác hả? Vậy thì dùng iTunes nha bạn.
Đúng đúng, từ IP sang PC. Nhưng tôi thử iTune thì chỉ chép được ảnh từ PC thôi chứ không chép ngược lại được. Làm ơn chỉ rỏ giúp,
dùng itune chỉ chép ảnh vô dc thôi chứ làm gì mà lấy ra dc bạn.muốn từ pc chép vào ip rồi sau đó từ ip lấy ra để bỏ qua pc khác thì dùng ifunbox nhé
iFunbox làm thế nào để copy ảnh từ iphone ra được bác nhỉ, nó có lựa chọn picture đâu cơ chứ. Em vẫn băn khoăn chưa biết làm thế nào lấy ảnh từ iphone ra PC. Những ảnh mà mình bắn blutooth hay copy từ ngoài hàng vào h làm thế nào để copy vô PC nhà mình. Chữ bình thường cắm vào itunes ns bảo đổng bộ là xóa hết ảnh trong iphone luôn à.
mình nhầm chổ này.cứ nhớ là lấy từ camera ra.vì ifunbox lấy từ camera ra thì mình đã làm rồi.còn muốn vào mục photos cũa ip thì bạn dùng thằng pc suit nha.vì nó có đường dẩn thẳng vào mục libary luôn.bỏ vô lấy ra gì cũng dc
Bác muốn copy ảnh từ PC A sang iphone : Dùng ifunbox nhét ảnh vào 1 chỗ nào đấy (theo mình dễ tìm nhất là tạo 1 thư mục trong phần wallpaper xong nhét vào đấy)

Xong muốn copy ảnh từ iphone sang PC B : Lại dùng ifunbox để lôi ảnh từ thư mục kia ra PC B là dc 😃
bạn này nói đúng rồi nè.ifunbox không vào dc picture nhưng wallpaper thì dc.bạn chép hình vào đó rồi sao đó lấy ra cũng bằng ifunbox.cách này là ok nhất đối với ifunbox
Ui thế các bác cho em hỏi máy em là iphone 4S dùng hệ điều hành 5.0.1 chưa jailbreak mà muốn cóp ảnh từ ip sang pc thì làm thế nào ạ? Em cắm ip vào máy tính chục lần rồi mà có thấy nó hiện lên cái thư mục camera như mọi người hướng dẫn đâu nhỉ 😔 Các bác chỉ giáo em với. Nếu em ko cài ifunbox hoặc itools thì có copy đc ảnh ko ạ?
iphone 4s thì có icloud đấy bạn, bạn chỉ cần chọn photo stream thôi thì tất cả ảnh của bạn sẽ đc up lên đấy, giống như dropbox vậy, giờ chỉ việc lên đấy copy về thôi. còn nếu có máy mac thì cắm iphone vào mở iphoto lên import photo từ idevice của bạn..... Ẹnoy!
chào các bạn! Các bạn cho tôi hỏi với, tôi có 1 fone 4s từ Mỹ đem về, nhưng không biết bị lỗi gì mà chép chép được ảnh ra pc được nhưng chép phim từ ifone ra không đc. (Chép các file phim dung lượng <100Mb thì được nhưng rất lâu, còn >100mb chép đến 99% thì nó đứng im không chạy nữa. các bạn có cách nào để khắc phục dc lỗi này không?
@luyenhoang IP nào cũng bị như vậy nếu video mà > 100MB thì ko tể copy đc, còn video < 100MB thì copy như copy ảnh, nếu muốn lấy các video > 100MB ra từ IP thì bạn dùng Ifunbox
Tôi Đã làm và thử nhiều cách mà không chuyển đc những video tải về bằng iPhone. Tôi đang dùng 4s 5.1.1. Ảnh thì OK . Video tự quay OK . Chỉ những video tải về La bó tay.
@hdvntranthao84 video tải về = app nào?
@vvvvvv VdownloadLite
Mọi người cho hỏi mọi khi e dùng win 7 thì cắm ip vào là nó nhận như usb để lấy ảnh chụp vào pc nhưng từ hôm chuyển sang win 8 thì cắm ip vào nó không nhận như 1 usb nữa (cắm ip itunes vẫn khởi động bình thường, cắm usb thường máy vẫn nhận)
@ngoalongn0192 lên win 10
anhduan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oài. Sao chỉ lấy có cái file ra mà phức tạp quá vậy trời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119