Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

lekhanhhoang - cách chép nhạc theo từng folder vào iphone -problem sync giữa PC và Iphone

lekhanhhoang
22/5/2009 6:4Phản hồi: 7
1. tình hình là mình hay chép nhạc vào iphone, nhưng mà mỗi lần chép, nhạc nó cứ loạn xạ lên, xin giúp giùm là làm cách nào để nhạc theo từng folder riêng (ví dụ :tạo 2 folder PLAYBACK & COLLECTION)
2. mỗi khi sync nhạc xong, có 1 số phần mềm và game không sử dụng được, khi hỏi thì người ta nói là mất souce gốc, vậy thì làm cách nào có thể giữ được souce gốc vậy, mong các bác chỉ giúp
cảm ơn nhiều,lekhanhhoang@gmail.com
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

* Đơn giản thôi, trên itunes bạn tạo từng List nhạc riêng, khi đó Sycn vào iPhone. trên iPhone sẽ chia nhạc ra theo từng List mà bạn tạo sẵn.
* Một số games, ứng dụng mà bạn cài vào từ máy tính khác. Khi đưa vào máy tính của mình mà cài lại thì sẽ mất, hoặc bị lỗi, kể cả nhạc, video hay photo. Khi chép nhạc, video vào máy, bạn đừng chọn mục Application thì các ứng ứng dụng của bạn sẽ không bị ảnh hưởng😃
Cau1: click vao dau + duoi goc trai cua Itune roi dat ten cho foder theo y' minh,con khi sync nhac thi chon sync theo foder.
Cau2: khi add bat ki file hay souce nao vao Itune ,dung` move nhung file hay souce do di cho khac',lam nhu vay Itune se ko nhac duoc file goc,co' 1 cach hay nhat de giu file goc la ban dung usb hoac mua 1 Hảd Drive rieng roi luu het cac file do vo HD sao do chep no vo Itune.Cach do se giup cho may' tinh ban nhe bot .Luu y' : moi lam ban muon chep nhac hay gi vo iphone hoac ipod thi nho ghim USB hay HD do vo cho itune nhan file goc 😁
Trong iTune , bác tỳm cái Playlist - Chép nhạc vào Play List riêng đó , rồi bác kéo thả nó vào iPhone của bác - là sẽ kO bị mất source gốc của ứng dụng 😁
thế bác nào biết chép picture thành nhiều thư mục không ah, em chép nhìu thư mục nhưng nó vẫn có 1 thư mục tổng hợp tất hic
mình chia làm nhiều mục và nó vẫn riêng ra chứ đâu có 1 thư mục tổng hợp như bạn nói đâu
bây giờ thì mình hiểu rồi, cảm ơn các bác nhiều lắm
cái bạn cần biết là đây
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=172141
lần sau :
Hãy TÌM trước khi gửi câu hỏi - Bạn sẽ có câu trả lời nhanh hơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019