Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi daotrongtooan, 8/5/13. Trả lời: 3502, Xem: 310865.

1. daotrongtooan

daotrongtooan Thành viên

Gps vẫn bt bạn nhá...cái này cũng tùy thuộc vào vị trí của từng khu vực...

Gửi từ Xperia Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

2. Hieu Minh 91

Hieu Minh 91 Dự bị

Em xài bản sony v2 . Trên thanh status bar. Muốn có phím tắt màn hình thì làm sao.
    Khi nhắn tin . Máy có 2 sim. Nó sẽ hỏi chọn sim nào để gửi Tin nhắn.
    _ Nhưng mình muốn sms cho số đó bằng Viettel thì làm sao để chỉnh chế độ đó luôn mà máy ko đưa ra 2 lựa chọn . Không vào Sytem Setting nhé.

3. daotrongtooan

daotrongtooan Thành viên

Icon đẹp ko mọi người. uploadfromtaptalk1377697991853.

Gửi từ Xperia Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

elvinkey9x thích nội dung này.
  4. bigradeon

bigradeon Thành viên

mình chưa có thời gian vọc nhiều, nhưng gần như y chang với bản rom 315, nếu có thay đổi chắc không nhiều, về thời gian sử dụng pin với tốc độ web,3g ko khác biệt mấy, bác cứ up lên cho nó máu

5. aloha2506

aloha2506 Thành viên

Bác dùng cái này rồi chọn lại bộ nhớ trong theo ý muống.
    Dùng cho Lenovo A390 được
    nhớ root máy nhe
    Link

Cái này dùng ké của cái .... MAX vì bộ nhớ trong của 2 máy như nhau đều 4g. mình đã dùng rồi khuyên mọi người nên dùng cái lựa chọn thứ 5 bộ nhớ trong 3 gb ,khi đó bộ nhớ trong của mình là 2,95gb và bộ nhớ dt là 23mb

Lưu ý :
    - Sau khi chia bộ nhớ, các dữ liệu cũ trong máy và trên thẻ SD trong sẽ bị mất, các bạn nên sao lưu vào thẻ nhớ ngoài trước khi chia bộ nhớ.

Hướng dẫn :
    - Cài đặt phần mềm
    - Mở phần mềm và chọn bộ nhớ tùy chỉnh của bạn, sau đó bấm đồng ý, chọn Khởi động vào Recovery.
    - Máy sẽ khởi động lại vào màn hình Recovery, bạn chọn dòng Wipe Data/Factory Reset, chọn tiếp dòng Yes.
    - Khởi động lại máy và bộ nhớ trong đã được chia xong.
    - Sau khi áp dụng chia bộ nhớ, các bạn BẮT BUỘC phải vào Recovery để khôi phục cài đặt gốc (Wipe Data/Factory Reset) để máy hoàn tất chia bộ nhớ. Nếu không máy có thể sẽ bị treo nhé.

Xong mua cái thẻ 32gb class 10 cho nó máu
    mình mới mua ở đây cho bác nào có nhu cầu Micro SD 32G Toshiba Class 10 425k sao thấy giống quảng cáo quá,thôi kệ
    rồi chuyển bộ nhớ thẻ thành bộ nhớ máy theo hướng dẩn của bác vuongbaoremix đầu topic
    xong còn một việc cuối là kiếm máy cái game khung nặng vài gb cài vô nửa thôi

6. duytranduc_cm

duytranduc_cm Dự bị

có thể làm cho những máy khác được không vậy bạn

7. aloha2506

aloha2506 Thành viên

bạn cứ thử đi.mình cũng làm liều vì nó khuyến cáo chỉ dung cho máy R EVO MAX mà sài cho lenovo a390 cũng dc đấy thôi.Mình nghĩ chỉ cần bộ nhớ trong có tổng là 4gb là dc rồi

8. arietis

arietis Thành viên

Restore xong bản sony v2 của bác Toàn giờ không nhận sim 1, ai cứu với :(

9. mrtanh1

mrtanh1 Thành viên

z làm sao hướng dẫn mh với :)

10. nghikt90

nghikt90 Thành viên

11. nghikt90

nghikt90 Thành viên

Cho e link bộ icon này bác. đẹp quá

12. yeumay32

yeumay32 Thành viên

Cac ace cho e hoi con nay dung Xu ly do hoa j. Co choi dc nhieu game ko. Gpu ay

13. stombell

stombell Dự bị

Ai hd minh up cwm recovery bang androi voi. M k co laptop voi k co thoi gian ra quan net

14. ZimTeemo

ZimTeemo Thành viên

Rom MIUI ngon k nhỉ ?

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

15. ducminhmobile178

ducminhmobile178 Thành viên

mình cài bản zver2 nhưng không biết thay đổi icon như thế nào bạn nào hướng dẫn mình với

16. volam2008z1

volam2008z1 Dự bị

Hịc mình mới mua con lenovo A390 mà hôm con nghịch mở hình vẽ nhiều lần bị treo luôn máy . đã thử làm theo các bước nhưng đến bước 3 cái cái SP_Flash_Tool_v3.1224.01 thì khi cắm điện thoại vào nó không nhận. đưa đi thợ thì nó bảo mình cài sai phân mêm. Ai bít chỉ dùm cách khắc phục với. Ty all.

17. ZimTeemo

ZimTeemo Thành viên

Máy root và có recovery chưa?

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

18. hoanghiep145

hoanghiep145 Thành viên

Nếu đã root và cài recovery thì chỉ cần vào recovery xóa hết dữ liệu để máy quay về ban đầu là được mà, mình đã thử trên mấy máy đều ok.

19. volam2008z1

volam2008z1 Dự bị

Nếu đã root và cài recovery thì chỉ cần vào recovery xóa hết dữ liệu để máy quay về ban đầu là được mà, mình đã thử trên mấy máy đều ok.
    Hịc mới mua đc 3 ngày thì bị. Mình gà mấy cái phần mềm lắm ai bít chỉ rõ tý. có hình ảnh thì tốt.

20. volam2008z1

volam2008z1 Dự bị

Đã làm đến bước 4 nhưng bật dowload xong ấn yes cắm điện thoại vào thì nó không chạy cái dòng đỏ như hướng dẫn. chắc nó không nhận hả Hoàng nghiệp145