Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi daotrongtooan, 8/5/13.

1. ducminhmobile178

ducminhmobile178 Thành viên

mình cài bản zver2 nhưng không biết thay đổi icon như thế nào bạn nào hướng dẫn mình với
  2. volam2008z1

volam2008z1 Thành viên mới

Hịc mình mới mua con lenovo A390 mà hôm con nghịch mở hình vẽ nhiều lần bị treo luôn máy . đã thử làm theo các bước nhưng đến bước 3 cái cái SP_Flash_Tool_v3.1224.01 thì khi cắm điện thoại vào nó không nhận. đưa đi thợ thì nó bảo mình cài sai phân mêm. Ai bít chỉ dùm cách khắc phục với. Ty all.
  3. ZimTeemo

ZimTeemo Thành viên

Máy root và có recovery chưa?

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  4. hoanghiep145

hoanghiep145 Thành viên

Nếu đã root và cài recovery thì chỉ cần vào recovery xóa hết dữ liệu để máy quay về ban đầu là được mà, mình đã thử trên mấy máy đều ok.
  5. volam2008z1

Nếu đã root và cài recovery thì chỉ cần vào recovery xóa hết dữ liệu để máy quay về ban đầu là được mà, mình đã thử trên mấy máy đều ok.
    Hịc mới mua đc 3 ngày thì bị. Mình gà mấy cái phần mềm lắm ai bít chỉ rõ tý. có hình ảnh thì tốt.
  6. volam2008z1

Đã làm đến bước 4 nhưng bật dowload xong ấn yes cắm điện thoại vào thì nó không chạy cái dòng đỏ như hướng dẫn. chắc nó không nhận hả Hoàng nghiệp145
  7. hoanghiep145

hoanghiep145 Thành viên

Bạn thử làm lại xem, download đủ các file ở trang 1 về và làm theo từng bước nhớ, có khi phải lần 2; lần 3 mới thanh công?
  8. volam2008z1

Mình cứ làm đến 4 khi cắm điện thoại vào thì nó không nhận. có lỗi gì không bạn.
  9. erolp

erolp Ha Long Bay

làm sao máy em mới mua về 2 hôm nó lại sáng trưng màn hình lên các bác ạ, sáng quá thể luôn, rất khó nhìn các chữ và biểu tượng ..., các b giúp e với ạ
  10. doducdungvn

doducdungvn Thành viên

rom MIUI dùng thấy mượt lắm, mỗi tội toàn tiếng Tàu và lỗi camera
  11. andreana

andreana Thành viên mới

thank you verymuch bro daotrongtooan. i'm sorry i can't speech vietnam but i'm glad being a member of this forum. :D
    khigio88 thích nội dung này.
  12. andreana

andreana Thành viên mới

and thanks for those links and everything you've shared here. nice job .... keep it up
  13. khigio88

khigio88 Thành viên

Where are u from? ;)

14. thinh182009

thinh182009 Thành viên

Ra tiệm người ta có thiết bị thì chạy ok
  15. lengoclam.

lengoclam. Thành viên

:D

16. lengoclam.

lengoclam. Thành viên

Speak chứ k phải speech

17. mr.nux

mr.nux Thành viên

làm theo các bước tới lúc bấm phím nguồn+vl+ thì thấy con adroid nó nằm phơi bụng ra và có tam giác màu đỏ là sao đây mấy bác,như vậy là recovery thất bại hay thành công?
  18. daotrongtooan

daotrongtooan Thành viên

Chưa thành công ban.nhá

Gửi từ Xperia Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  19. mr.nux

mr.nux Thành viên

vậy làm ntn đây cậu,mình theo dõi pic ngay từ ngày đầu mà h mới có time rảnh để làm,vậy mà làm đi làm lại cũng khong dc
    lúc mình cắm dt vào máy tính qua dây úb thì chả thấy báo nhận hay không nhận driver gì hết,vào các bước chẳng rõ ntn để nhận driver cả,dù mình đọc đi đọc lại các bc của cậu chục lần rồi
  20. mr.nux

mr.nux Thành viên

"máy tính sẽ hiện thông báo cài đặt driver cho Preloader MT6577, các bạn chọn nó tới thư mục driver giải nén ở trên. Sau khi cài driver xong các bạn ngắt kết nối đt với máy tính (rút cáp )" cái đoạn này mình khúc mắc này daotrongtoan ạ