Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ thớt hoặc ae có thể làm 1 vid đc ko cho rõ mình mới mua máy chỉ sợ root hỏng xong thành cục gạch à! Với cả cài mấy cái game nặng ý mà phải data mình cũng chịu gà mờ mà 😔(
@Tuann96 Làm thoải mái không thành cục gạch đc đâu bạn a...

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
@Tuann96 game thì cứ tải về vức data vào máy theo đường ẫn của game thôi (vd: sdcard/android/data ..., nếu không có thì tạo thêm, (sdcard là thẻ nhớ, nhưng con này thì là bộ nhớ máy))
apk cài như bình thường
Bạn thử...trong lúc nhắn tin bạn kéo thanh status bar xuống- chọn phương thức nhập- tích vào gõ tiếng việt

kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lạy thánh cho con xin. Mod từ systemui.apk của A390 đi, đừng lấy của máy khác wa xài 100% lỗi.
Bác làm theo hướng dẫn ở trang 1 biến thẻ nhớ thành SDCard (phone storage) ấy. Lúc này Phone storage sẽ là thẻ nhớ của bộ nhớ máy thì thành SD Card.
đang dùng gõ tiếng việt đc mod lại dễ bấm hơn dấu cách dài hơn nhìn cũng đẹp hơn
mình đang dùng gõ tiếng việt 3, gõ trong tin nhắn thì bình thường còn gõ trên wed bằng uc browser thì không goc đươc
vd: muốn gõ từ tiếng việt thì phải gõ: tieesng vieejt
còn gõ : tieengs vieetj thì lại không được
Mình cũng dùng Gõ tiếng Việt mod & UC. Tuy nhiên, nếu UC 8.6.1 thì gõ bình thường, còn UC 9 & Chrome thì gõ tiếng Việt lại lỗi (cho nên mình vẫn phải dùng UC 8.6.1). Vì thế mình mới hỏi mọi người coi dùng bộ gõ gì, biết đâu ngon hơn
cuối cùng cũng đã root đc, nên cài phần mềm j cho tối ưu đây các bác :<
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình thi thoảng volume nó tự động chỉnh về mức trung bình có bác nào giống ko nhỉ
@binhback không để í đến cái này lắm,
thatha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhback Không phải thỉnh thoảng mà là mỗi khi khởi động lại máy
lên 4.1 được không nhỉ,
Cài pes 2012 mãi ko dc chán quá chuyển qua cài fifa 2012 thì nó thế này
Ai đã cài & chơi dc pes & fifa mần ơn cho mình xin cái link
Mình khẩn cầu các thánh.....

nơi tình yêu android bắt đầu...
@Vimotnguoi_93 Sao vậy mình cài bt mà. Làm theo hướng dẫn trên appstore.vn mà. Đọc kĩ nhá

@daotrongtooan Thì chép vào obb.m thử cả data vẫn ko dc

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
@Vimotnguoi_93 Bạn để data ở đâu. Thẻ hay máy
@Vimotnguoi_93 Data giải nén copy vào sdcard/android/obb/com.konami.pes2012

Với File Data sau khi tải về giải nén ra các bạn chép theo đường dẫn sau:

Sdcard/Android/Obb/com.konami.pes2012

Chạy game 1 lần.Để có giải đấu Copa bạn hãy làm theo hướng dẫn

Với File appdata.i3d sau khi tải về giải nén ra các bạn chép đè lên file cũ theo đường dẫn Sdcard/Android/data/com.konami.pes2012/file
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này có autofocus k mấy bác
@HTC G1 Ko có bác nha

@HTC G1 Chính vì không có autofocus nên chụp cận cảnh không được, quét QR code, barcode rất khó khăn. Chưa kể theo mình máy này tông màu lạnh, chụp ảnh dễ bị xanh, phải chỉnh cân bằng trắng tăng độ ấm lên màu mới đỡ hơn chút
Hóng các bác ngày nào cũng lên xem mà chưa có Rom nào ngon hết nhỉ !
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dinh mua lenovo nay ma khong co autufocus chac chuyen sang zte qua, vi em rat thich chup anh (onl = dt cùi) B-)
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mâu tàu này thì chụp ảnh cho có thôi
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi là khi mở titanium backup/backup lên mình thấy có app music và musicfx vậy musicfx là gì. Một vấn đề nữa là chrome của mình bị lỗi tiếng việt, khi viết tv phải bỏ dấu ngay sau nguyên âm thì mới đc (lúc đc lúc không) còn nếu viết xong mới bỏ dấu thì không đc. Đặc biệt khi gõ chữ ư thì phải gõ u->w thì mới đc. Nếu gõ w nó vẫn thành ư nhưng kí tự trước đó sẽ bị xóa.

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nhatthekhoa Music fx là phần tinh chỉnh âm.thanh bạn a...phần mà các bạn chọn nhac pop rock linh tinh đấy,bếu bạn xóa music fx sẽ mất tùy chọn này..
Còn gõ tiếng việt bạn dùng bản mod này xem sao...http://www.mediafire.com/?4fvgjdzsdwdg9jn

@daotrongtooan Sao không cài được nhỉ. Nó noi là trùng chữ kí
@vuongbaoremix Bạn go ứng dụng cũ trước khi cài

@daotrongtooan không biết cái cũ là cái nào
Bác có bộ gõ tiếng việt được mod lại share cho anh em dùng với.
Co ai chi minh cach cai go tieng viet thanh ban phim mac dinh ko nhi 😕

nơi tình yêu android bắt đầu...
Bác nào giúp em tí , em bật sửa lỗi USB rồi , tắt nguồn rồi , nhưng cắm điện thoại vào máy tính ko hiện lên gì hết thì kiểm ra xem cài driver chưa như nào ?
@vuongbaoremix ok bác , ID : 850 219 760
Pass 6178
@daotrongtooan Nhưng mà e lỡ ấn cho nó tự tìm rồi thì giờ phải làm sao hả bác ?
@NT.Kise tháo pin khoảng 30s rồi làm lại từ đầu
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NT.Kise Cài driver xong phải rút cáp ra. Chạy flash tool khi nhấn dowload/yes xong rồi mới cắm cáp vào, lúc này máy lại đòi driver lần nữa(win xp) cài tiếp driver xong là ok.

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Chrome & UC9 bị lỗi gõ tiếng Việt bạn ạ, dùng UC 8.6.1 thì ok

search trong topic phần mềm nhiều đấy

thử lại đi bạn, bước cài driver là bước vất vả nhất, mình cũng 2-3 lần mới cài được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019