Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi daotrongtooan, 8/5/13.

1. Kitty_yozo

Kitty_yozo Thành viên

Bạn ơi tắt máy rồi thì Pc làm sao nhận dt nữa :confused:
  2. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Vẫn nhận mà bạn.

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
  3. Vimotnguoi_93

Vimotnguoi_93 Thành viên

Sao máy mình nó cứ ấm ấm mãi,ko xài bỏ trong tui quần cũng ấm ấm với lại chỉ lên face 5phút rôi off mà pin chán quá.lúc sáng 100% sài đến 11h còn 23%.sạc đến 1h 91%.chỉ lâu lâu lên face đọc báo 5-7 phut rôi off chuyển qua chỉ gsm mà giờ còn 65%.sạc máy nóng ở camera.chán quá ngày đầu tiên xài mà pin chan qua.;).cho hỏi máy mình có fải bị hao pin ko?:mad::mad::mad:
    Để mình bik đi đổi máy
  4. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Bạn nói thế cũng khó lắm...bạn xem tổng thời gian bật màn hình của mình là bao lâu...máy mình thì không vậy...mình ol cũng kha kha tổng thời gian ol web face tầm 1h game tầm 1h....game nhẹ nhàng thoai..nghe gọi nhắn tin bt .sáng 100% bây giờ là 19h 23 pin còn tầm 33%...nói chung vói nhu cầu của mình thì pin em nó đủ dùng một ngày....máy đã root...gỡ bỏ những phần mềm không dùng đến...thay launchet mặc định bằng Tw launcher cua samsung s3....lenovo launcher chiếm nhiều ram ko đẹp ko mượt...tiêu tốn kha khá pin...máy mình bjo rúc rảnh ram trống tầm 230M.

5. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Vẫn nhận mà bạn

6. tranhoa11

tranhoa11 Thành viên

Accuweather ko dung dc dau
    Dùng beatiful widget + vs theme s4 là được tkui....
    Ak.... gửi cho mjk mấy file mod của bạn vs

7. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Máy bạn nào mà bị hao pin vô lí các bạn cài phần mềm root cleaner và căn chỉnh lại pin nhá...khá hiệu quả...tình trạng hao pin vô lý hay là pin ảo thường suất hiện khi up rom ko sạch...khi sạc pin chưa đầy hẳn mà nó đã báo đầy, dùng chưa hết pin nó đã báo phải sạc...rất ảo...root cleaner sẽ giải quyết vấn đề đó...yêu cầu máy phải root nhá...

8. Vimotnguoi_93

Vimotnguoi_93 Thành viên

Màn hình bị lấm tấm điểm chết.đi đổi máy
  9. playgood

playgood Thành viên

bác chủ thớt cho em hỏi làm thế nào để khắc phục cái volume dính chùm nhỉ cứ tăng là tăng hết giảm là giảm hết......đang bực vụ này bên winphone chịu không nổi đưa con 520 cho con em sài giờ qua con này củng thế ức chế quá chịu không nổi
  10. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Vậy ah máy mình không bị hiện tượng trên....bạn qua trung tâm bảo hành xem.

11. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Sau vụ đi xe máy bị rơi dt ,màn hình nhìn thật kĩ mới thấy 2 điểm chết, ko biết có từ lúc mới mua hay là sau vụ rơi...bt ko biết đc phải để nền màn hình màu đen ..nhìn nghiêng mới thấy 2 điểm chết đó...nhưng sau cú rơi đó máy vẫn ko ảnh hưởng j...chỉ bị trầy chút thôi...vẫn ngon lắm...hehe

12. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Cho mình xin file setting.apk nhá..thank trước

13. Vmemory

Vmemory Thành viên

vậy cách này là lấy lại Stock Recovery hay là đang ở Stock Recovery mình lấy nó ra?

Vì cách này để làm được thì cần root máy, mà để root máy thì cần phải... cài Recovery, mà cài Recovery thì đâu còn là Stock Recovery nữa đâu, lẩn quẩn nhỉ

14. tuanoppa

tuanoppa Thành viên

bạn ko hiểu hả.muốn root máy phải cài custom recovery ĐÚNG
    lúc cập nhật bằng OTA lên phiên bản 313 sẽ mất root + mất custom recovery (điện thoại về lại nguyên gốc lúc mua.chưa đc root)
    -dùng cách restore ROOT để root lại máy mà ko cần dùng recovery custom
    -lúc này máy đã đc root (MÀ VẪN Ở STOCK RECOVERY)
    BACKUP nó ra thôi
    Vmemory thích nội dung này.
  15. tranhoa11

tranhoa11 Thành viên

Mình gửi ở trang trước zùi mà

16. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

The may dang o phien ban moi nhat da root thi co cach nao ko ban.

17. daotrongtoan

daotrongtoan Thành viên

Cho xin may file mod cua ban dc ko...

18. Obital

Obital Thành viên

ko phải do hết ram hay full chip mà gây ra giật đâu, đây là do cảm ứng khi di chạm di chuyển trên màn hình, ko tin bạn lấy máy khác ra test sẽ thấy ngay, nhất là khi kéo hoặc di chuyển web từ trên xuống hoặc từ dưới lên, nó cũng ảnh hưởng gì nhiều lắm, chỉ là cảm giác nó ko được mượt mà chút thôi.
  19. Obital

Obital Thành viên

cho mình xin cái laucher twiz của bạn đc ko? tìm hoài trên google mà toàn bắt phải up zom
  20. dafuqChicken

dafuqChicken Thành viên

e cập nhật OTA lên S313 rồi thì vẫn root được chứ các bác??