Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng cái system phải root mới cài dc ah

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Systemui ấy chỉnh ở đâu cậu....hd cụ thể dc không cậu...hjhj mình gà

Các bạn phải deodex systemui.apk+ file odex của nó trước để tránh gặp lỗi,mà mod cũng dễ hơn nhiều.sau đó biên dịch ngược file systemui (decompile)để có thể đọc,chỉnh sửa đc nó dùng apktool;) trong file string.xml trong gói ngôn ngữ tiếng viêt;)
Chỉnh sửa xong thỳ recompile(mã hóa như ban đầu) nó lại mới dùng đc.
Cái này ko cài đặt bt đc nhé
tranhoa11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Show man hinh ae ơi

@tranhoa11 Không thích cái menu kiểu kiểu iphone , thích nó tròn tròn 😁
Bác có cái báo pin hay phết :D
tranhoa11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NT.Kise Dùng buzz custom widget yk

kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi ng có ai kiểm tra thử GPS của em nó chưa ? Sáng nay lên cty mở GPS ko ra. Down GPS Status & Toolbox về chạy mà nó cứ looking for GPS location ... hoài ko xong 😔
Bác nào test thử monsters Blade chưa , cài mà mãi nó ko nhận data ==
Asphalt 7 , wild blood , the amazing spiderman cũng ngon mà cài mãi game nó ko nhận ==
@NT.Kise để data ở bộ nhớ máy
Oh Shit , Sao mình cài áphalt 7 chơi được 2-3 hôm rồi không sao , mà tự dưng hôm nay vào toàn màn hình đen xong out ra @@ Ai giúp phát @@
mình chơi được vài hôm rồi hôm nay mới bị 😔
Nhọ :((
@NT.Kise cài lại xem thử,
@vuongbaoremix Cài lại rùi mà vẫn không được T.T vừa gỡ hết cài đặt ra đang dơn lại dât T.T
@NT.Kise lạ nhỉ, của mình có sao đâu
Cho hỏi là mấy hôm nay máy rất lag out ra màn Hình mà mãi mới ra thanh menu thì 3 4s sau mới về bình thường vào menu thì lag lòi ai giúp mình đi
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuann96 Search trên tinhte sẽ thấy có nhiều hướng dẫn dùng Link2SD, tuy nhiên với A390 thì chỉ dùng Link2SD tốt nếu như phân vùng thẻ nhớ sau đó áp dụng cách chuyển đổi giữa thẻ nhớ và bộ nhớ máy của bác vuongbaoremix ở trang 1 thì sẽ chạy tốt.
Về USB Tunel của bác vuongbaoremix post lên, mình xin lỗi khi chưa kiểm tra kỹ đã vội bảo là bị trừ cước 3G. Thật ra là ko có bị trừ nhé mọi người. Chỉ bị 1 số lỗi như sau :
1. Không thể cùng 1 lúc tải nhiều app từ Play Store về được.
2. Sau khi tải 1 app nặng, fải rút cable tắt USB Tunel trên đt sau đó cắm cáp vào làm lại thì ok
sim01663563235 : Nếu không fải cook lại rom, bác có thể hướng dẫn mình cách fix lại gps không. Bên mình toàn trên 500m ko ah.
@kqthuan Tks bác thế còn titanium backup có đc k hả bác ! Mà usb tunnel đấy thì nó tải nhanh hơn hả bác có bị bóp băng thông k bác máy e bóp băng thông kinh quá @@
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuann96 TB là chuyển toàn bộ sang thẻ nhớ nhưng không phải lúc nào cũng thành công. Còn với Link2SD là chuyển file apk, dalvik-cache (.dex) và lib (.so) sang phân vùng của thẻ nhớ mà mình tạo lúc trước (phân vùng này ko xem được trên win cũng như trên đt). Link2SD làm giảm bộ nhớ trong đáng kể mà dễ dùng, chuyển hầu hết các app mà ko sợ bị FC. Còn USB Tunnel thì nó dùng chính đường truyền internet của PC để đt mình nối mạng thôi. Mạng PC càng nhanh thì đt cũng nhanh theo ^^. Điển hình cty mình dùng cable quang 3Mb, tải DH 3, DH4 trung bình tầm 2-3 Mb/s ^^
@kqthuan Oh tks bác rất là hay tại e đợi bố mua cái đt thì đi mua thẻ nhớ luôn chắc mấy hôm nữa là okê
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai dùng qua Youtube bị tình trạng này chưa :Với bản mặc định trong rom gốc xem bình thường. Sau khi update lên thì vào bình thường nhưng khi bấm xem thì sẽ bị FC.
Bà con có ai biết cách fix lỗi này ko ?
Hoan hô chủ thớt, mong chủ thớt tiếp tục update! 😃
Bác nào có link apk + dâta MonsterBlade thì cho em xin T.T data phải hợp với apk nha T.T down trên mạng toàn data bản này sang apk bản nọ T.T
tình hình là viettel fix băng thông nên mình vừa tìm được cách truy cặp mạng qua dây cáp, ping thấp, khôgn biết chơi game được không
@vuongbaoremix đã test xong rồi, ping thấp chơi game phê lòi 😁
@vuongbaoremix share anh em phát :D
@Walaz
hd share internet từ pc cho android
yêu cầu:
1. điện thoại đã được root
2. Một máy tính kết nối internet.
3. dây cáp

bước 1: bật chế sữa lỗi usb (cài đặt > tuỳ chọn nhà phát triển)
bước 2: Tải chương trình Reverse Tethering Package tại
http://www.mediafire.com/?j96rx3vf1whgeqh
hoặc
http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/NTAzNCszNDMyMzEwMQ==)và

3. Mở folder đó ra, chạy file AndroidTool.exe và bấm vào nút “Refresh” sẽ hiển thị chiếc điện thoại của bạn

4. Sau khi lựa chọn, hãy nhấp vào nút “Connect”. Điều này sẽ cài đặt gói Android mới nhất và phụ thuộc (busybox và redsocks) trên điện thoại Android được kết nối.

5. sau kết nối, pm tự cài đặt một phần mềm trên đt yêu và yêu cầu quyền supersu
6. sau khi kết nối,

lưu ý:

-để sử dụng được thì phải kết nối 3g, nếu không thì sẽ bị lỗi kết nối (yên tâm không tốn tiền đâu)
- nếu bạn nào lúc bấm vào nút “Refresh” mà nó không hiện thị thì bạn phải cài driver cho máy tính mình, cách đơn giản nhất để cài là cài pm Wondershare MobileGo for Android là nó tự cài driver cho bạn,
http://www.wondershare.com/android-manager/

khi test bằng speed test

ảnh test trên đt mình, ping thế này thì chơi game phê lòi
@vuongbaoremix Ảo quá bác à , cái phần mềm này hình như nó rất hay ngắt kết nối PC và ĐT , nãy em cắm ĐT vào mà nó cứ bug ra hoài , tắt phần mềm đi thì lại cắm bình thường @@
Có lúc cắm vào được 1 tẹo thì cái dòng " Check android packet version" có cứ dừng ở đấy ==
Bác dùng cáp là sao ?

Sent from my ZTE-U V889D using Tinhte.vn
các bác giúp em với sao em làm y như bác toàn mà đến lúc ấn download mà mãi chỉ được có 0%
@ronstab nó đã kết nối chưa
@vuongbaoremix ý bác là sao ạ em cắm cáp rồi máy cũng đã cài đủ driver
@ronstab ra được hình này chưa
@ronstab chưa thì làm sao mà tải được, làm lại theo các bước đi
vuongbaoremix sao bạn ko dùng phát wifi khỏi vướng víu dây cáp 😁. Mình đang dùng Tenda w311r bữa mua 210k cũng ok lắm

Sent from my ZTE-U V889D using Tinhte.vn
@khatvonglt không có tiền mua phát wifi, xài gì đỡ cũng được
uppppppppppppppppppp bác nào giúp em cái
win 7 thì cài driver thế nào bác ơi
@ronstab cài pm trên đó
@ronstab Mà mình thấy root rồi thì driver cài sẵn trong máy tính rồi chứ nhở ==
@NT.Kise đấy là cái kahwcs, lần này driver khắc nữa
@vuongbaoremix em cài driver cho điện thoại bằng cái phần mềm bác cho rồi , íntall driver rồi nhưng cái androidtool nó vẫn ko tìm thấy == Đã ấn refer vài lần rồi ==
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác vuongbaoremix vì cái USB Tunel nhé. Đang muốn chơi DH3 và DH4 mà down thấy mệt wá. Có cái này lên cty kéo tầm 2-3 mb/s sướng kinh dị luôn 😆
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
vuongbaoremix bác àh, sau khi sử dụng và kiểm tra lại thì thấy vẫn bị trừ cước 3g nhé. Tải về hơn 300mb thấy bị trừ ~15mb đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019