Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai giúp mình teamview cài recover dc ko 😔
làm hoài ko dc
@kuboon1131 Cài đủ drive chưa
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
tắt âm thanh khi chụp ảnh ở đâu vậy bạn ?
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài ok rồi . xong

Mà cho hỏi ai test mấy rom ở đầu page chưa , rom gì mà tiết kie pin ay
@kuboon1131 Rom này bị lỗi camera...đây là bản beta ma...
Vừa xúc em này 2 hum, giờ mới tìm thấy cộng đồng của mình. 😁
Chả chơi được n.o.v.a toàn thấy trắng màn hình
@nguyenngoctoi cơ mà do gpu quá yếu không xử lý được hình ảnh nếu các bác root với cài thêm phần mềm thì em chịu chứ máy em nguyên bản mới mua về vẫn chạy 3,1,1 chưa lên 3,1,3 nhưng tất cả các game em càị đúng cách bật lên được chơi được 1 tý thì bị out và hiện lên thông báo :rất tiếc ứng dụng đã ngừng lại
@nguyenngoctoi tình trang bạn nói...là trong quá trình chơi game do thiếu ram lên nó yêu cầu đóng ứng dụng..bạn nên Root và xoá một số app ko dùng đến để ram trống nhiều hơn..mình thử của mình vẫn chơi đc bạn nhá...sau khi root khuyên dùng phần mềm Ram manager pro (việt hoá) - tích vào chỗ chơi game nặng...lúc này máy sẽ là cỗ máy chiến game thực thụ...hj
@daotrongtooan vậy là phải root xong mới chơi game được ah pan
@nguyenngoctoi Thật mà. Có video test alpha 7 mình test trên youtube. hôm nào làm cái nova voi mc nữa
Tình hình là mình đã cài được game trên thẻ nhớ rồi. Bằng cách đổi thẻ nhớ thành bộ nhớ máy và ngược lại. Hiện tại đã tha hồ cài game rồi
@vuongbaoremix Chuẩn đó bạn...rỗi bạn viết bài hướng dẫn anh em nhá...dạo này mình bận quá không có thời gian...
@daotrongtooan Lát nữa sẽ có
mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongbaoremix phải root mới làm dc như này à
@mr.nux uk, phải root mới chỉnh sửa được file hệ thống
Hôm nọ cũng đọc đc bài hướng dẫn đổi thẻ nhớ thành bộ nhớ máy...nhưng ko có thơi gian post lại nên cho anh em cùng xem...hj may quá hôm nay có bạn..thank
Hướng dẫn dùng thẻ nhớ làm bộ nhớ máy:
yêu cầu: máy phải root, cài root explorer, tất nhiên là một cái thẻ nhớ
rất đơn giản, chỉcần dùng root explorer vào vào thư mục etc
tìm file vold.fstab, sau đó mở bằng test editor vào sữa như sau:

## Example of a standard sdcard mount for the emulator / Dream
# Mounts the first usable partition of the specified device
dev_mount sdcard /mnt/sdcard emmc@fat /devices/platform/goldfish_mmc.0 /devices/platform/mtk-sd.0/mmc_host
dev_mount sdcard2 /mnt/sdcard2 auto /devices/platform/goldfish_mmc.1 /devices/platform/mtk-sd.1/mmc_host

sửa thành

## Example of a standard sdcard mount for the emulator / Dream
# Mounts the first usable partition of the specified device
dev_mount sdcard2 /mnt/sdcard2 emmc@fat /devices/platform/goldfish_mmc.0 /devices/platform/mtk-sd.0/mmc_host
dev_mount sdcard /mnt/sdcard auto /devices/platform/goldfish_mmc.1 /devices/platform/mtk-sd.1/mmc_host
sửa xong lưu lại, khởi động lại máy
và đây là thành quả

lưu ý: nếu muốn tháo thẻ ra thì phải tắt nguồn rồi mới tháo,
@vuongbaoremix cách này có tác dụng với các máy khác không vậy bác ?
@khatvonglt chắc cũng được
@vuongbaoremix Cho mình hỏi làm cách này có cần phân vùng thẻ nhớ ko.....nếu mình nhét cái 8gb vào thì bộ nhớ để cài app là 8gb hay là nó tự chia đều cho mấy bộ nhớ khác(Hình ảnh, Video,......)
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@Walaz Ko phai phan vung ban nha....cai nay chi doi the nho thanh bo nho trong de chua data game cung nhu cac hinh anh video ban ah...dung luong de cai file .apk kha lon roi ban ko phai phan vung the nho lam j ca... mot so ban thich choi game hot nhu alpha 7 dung luong data cua no da gan 2g ma bo nho trong cua may chi co 2g...se ko the chua data cua game khac nua....vi vay phai doi the nho dung luong lon de thay bo nho may de chua dc nhieu data game hon...

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
thanhuy1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình tắt máy để cài bước 1 mà nó hiện ra như thế này thì làm thế nào hả các bác?
Con nay ko co den sang o 3 phim dieu khien ah cac bac
Sau khi root gỡ một số app ko cần thiết...máy chạy mượt hơn hẳn...ram cũng trống nhiều hơn....các bác chơi game khuyên dùng phần mềm Ram manager pro...bản việt hóa cho dễ dùng...down trên appstore.vn nha...chơi game cải thiện đáng kể đấy...

kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtoan Bạn giúp mình ghi danh sách những app cần xoá đi 😁
andyho301
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daotrongtoan co tinh phi khong ban
Sau khi root gỡ một số app ko cần thiết...máy chạy mượt hơn hẳn...ram cũng trống nhiều hơn....các bác chơi game khuyên dùng phần mềm Ram manager pro...bản việt hóa cho dễ dùng...down trên appstore.vn nha...chơi game cải thiện đáng kể đấy..
Ốp lưng con này ở đâu bán zậy mọi người;)
@Walaz Chưa có đâu bạn.

pqhacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtoan Ốp lưng đã có trên dochoididong.com đó bạn, nhiều màu lựa chọn
thanhuy1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ ơi giúp mình với, mình không cài được bước 1. Tắt điện thoại cắm vào máy tính cài Driver Preloader MT6577 thì nó lại hiện ra hình như thế này thì làm như thế nào hả? giúp đỡ mình với, thanks bạn trước!
chịu chả biết làm,làm sợ nó biết thành cục chặn giấy thì chết:eek:,thôi cứ nguyên bản mà sài vậy,cũng chẳng chơi game nặng nên chẳng cần nhiều ram,tiết kiệm pin= nó sẽ cho dừng 1 số thứ chạy ko cần thiết. nhưng ko cần thiết thì nhà sx cho chạy làm gì,cái gì cũng có chức năng của nó chứ. như ghost win nói bản nhẹ chạy mượt đến khi dùng mới biết nó thiếu nó ko nhận cái này cái kia
thông số GPU và MTK của máy này so với Andreno 200 + Qualcomm thì sao các bác?
con này hình như cũng có cảm biến tiệm cận nhưng nó lắp ở giữa màn hình sao ấy. nghe dt vẫn tối nhưng phải che kín nửa màn hình dưới.
Mà cho mình hỏi chút là sao 3 cái nút điều khiển nó ko sáng vậy hay máy này ko lắp đèn ta???
ko có đèn bạn à,tiết kiệm pin :eek:
ko biết có bác nào voc mà biến thành cục gạch chưa nhỉ,nghe mà hãi 😁,hay chỉ dọa nhau thế thôi:eek:
@cuocsanlung Nói như vậy là bạn chưa hiểu android rồi. Trừ phi chết phần cứng, còn lỗi phần mềm (kể cả máy không khởi động vào android) thi sửa được tuốt!
@nghitran thế thì khi nào mình cũng voc xem ntn;)
shugotv
ĐẠI BÀNG
11 năm
k biết có bác nào ở đây rảnh mà gần chỗ Bạch Mai, Trương Định thì root hộ mình vs, cái lap nhà t bị điên, nó k nhận driver, hxhx
@shugotv giống bác nhưng em ở sài đồng gia lâm
mới đọc qua cũng thấy rễ rễ,chủ yếu cài đc recovery là song rùi làm theo cách 2 inst rom là ok 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019