Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy bác muốn topic như nào nữa...:p

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
@mr.nux Mod rom đi.😁 để m có động cơ xúc máy😃

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
@Vimotnguoi_93 Uk mấy bro làm rom mới cho a390 diiiiiii:rolleyes:
haizz.k ai giup minh nhi 😔
@khigio88 mình chưa voc nên chưa rõ,nhưng cái s12 mình kết nối với máy tình( ko tắt nguồn),nó cứ bắt cài đặt driver. bạn thử ko tắt máy đt cứ thế kết nối với máy tính xem,bước này chủ yếu cài đc cái driver thôi mà
@cuocsanlung thu roi ban ah,k nhuc nhich j.chep file tu may tinh sang dt binh thuong,co ma chang thay no hien len thong bao j ca 😔
@cuocsanlung S12 hỏng rom.đứng ở qsmart s12 vẫn nhận driver.up rom bt

@khigio88 thử máy tính khác xem sao( chắc laptop thiếu 1 vài cái gì đó),kết nối với máy tính,kéo thanh tác vụ trên màn hình xuống,cái thanh bật tắt wifi... ý,nhấp vào biểu tượng kết nối usb
khi cai driver co can go loi usb ko bac.minh ga mo lam.mong cac bac giup do
@khigio88 Có bạn ah
bac dao trong toan huong dan lai buoc 3 giup minh nhe
@khigio88 hầu hết các bạn không thành công là do chưa cài driver đầy đủ cho máy tính...
mình nói chi tiết hơn:Các bạn vào phần cài đặt->tùy chọn phát triển->tích vào sửa lỗi usb....sau đó tắt nguồn đi cắm cáp vào máy tính...nếu máy tính bạn đã cài đầy đủ driver thì máy tính sẽ không co thông báo gì...còn chưa thì nó hiện lên thông báo cài driver...
cách kiểm tra: các bạn cắm điện thoại khi đã tắt nguồn vào máy tính...sau đó click chuột phải vào my computer -> manage->device manager-> nhìn cửa sổ bên cạnh ko có phần nào có biểu tượng " ? " có nghĩa là đã có đầy đủ driver....nếu có dấu " ?" nghĩa là máy tính đang thiếu driver..
nếu thiếu driver bạn kich chuột phải vào dấu " ?" chọn update Driver- rồi chọn đường dẫn đến file driver tương ứng với hệ điều hành( xp win7 vista ) mà các bạn đã down và giải nén ở trên...->next-ok...
các bạn tiến hành kiểm tra lại lần nữa xem còn thiếu driver nữa không nhá.
nếu không thiếu nữa thì ok....tiếp théo rút cáp điện thoại ra...
- Sau đó các bác làm tiếp từ bc 3 mà em đã hướng dẫn nhá
Lưu ý Bước 4: sau khi các bạn nhấn nút download ở trên...sẽ thấy một bảng thông báo bạn chọn ''yes'' rồi
Các bạn phải Nhanh tay cắm ngay điện thoại vào máy tính nhá...đừng để quá lâu rồi mới cắm điện thoại vào máy tính....
Nếu thất bại các bạn thao pin ra khoảng 30s rồi nắp vào làm lại từ đầu...nhá( lưu y khi làm tắt hết các trình diệt virut nhá)
Chúc các bạn thành công....
Các bác chú ý khi cài driver xong,khi dùng Flash tool,các bác khi cắm cable kết nối vào điện thoại bấm phím Volume + rồi cắm cable là PC sẽ Flash recovery.
chinh thuc potay 😔
@khigio88 nản sớm thế bác:rolleyes:
tranhoa11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Walaz nếu muốn root thì dùng Win XP mà root cho nhanh
win 7 khó thành công lắm
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cách nào cải thiện gps với 3g ko

mình toàn bị lệch 20m

mặc dù wifi thì chuẩn ==
@kuboon1131 mÌnh đã thử và chuẩn không cần chỉnh bạn ah...nếu ở khu vực sóng GPS yếu thì có sai số là bình thường bạn ah`....Mình đang ở nhà quê thấy GPS sai đến mấy chục m...nhưng ra thành phố thì chuẩn đến từng m...bạn nhớ tích vào A-gps nha
mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kuboon1131 kiểu gì cũng lệch trong phạm vi nhỏ hơn hoặc bằng 30m...dù có dùng hẳn máy GPS xịn....😃
mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có lúc thì chính xác,có lúc chỉ chính xác trong phạm vi 30m thôi....wifi hay 3g đều như thế cả bạn ạ
Mình mới mod một rom trên nền rom gốc rất ổn định....đang beeta...hj...show pic.
uploadfromtaptalk1368376029334.jpg uploadfromtaptalk1368376048326.jpg uploadfromtaptalk1368376063259.jpg

Hj... uploadfromtaptalk1368376215632.jpg

kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình ghét giao diện iphone vl ==
@kuboon1131 Đồng tình😁:D:D:D:D

@kuboon1131 mình cũng vậy
@Walaz Thay giao dien iphone. Don gian va de su dug ma....minh thich su don gian nhu ios hay wp8...rat truc quan..

Mỗi người một ý thích mà bạn....
Các bác cho em hỏi tí. Con này nhiều lúc mình đã để chế độ màn hình xoay tự động rồi mà nhiều lúc nó không xoay nhỉ. Khởi động lại thì lại xoay ầm ầm. Đó là lỗi gì nhỉ, có cách nào khắc phục không. Nhắn tin mà không xoay ngang ra bực vãi
@tiens2000 Chuan minh cung gap tinh trang nay...chac loi do Rom....doi update...

@tiens2000 May bac oy, e cug gap tinh trang tren, mong may bac co the cho bit do la do loi gi k, co cach nao khac phuc khong, con nua Cho e hoi them neu may root va up rom lai thi mjh con di bao hanh dien thoai dc k hay la mat bao hanh ha may bac ?
😃 Hi vọng chủ top sớm nghiên cứu ra lỗi này, anh em đang hóng. Chứ bản 313 này ghét nhất 2 lỗi: hao pin và không xoay màn hình, còn lại ok. Bài hướng dẫn recovery và root rất ngắn gọn, dễ hiểu. Nhưng mình phải làm lần 2 mới thành công, toát mồ hội. Thank các bác tinh tế nhiều, hì hì.
@tiens2000 Sau root bác dung titanium xoa nhung ung dung minh ko dung den...hoac đóng băng những ứng dụng ít dùng...để ram trống nhiều máy it ứng dụng chạy nền...cải thiện pin đáng kể...

bác thớt update các thông tin nóng hổi lên trang đầu đi cho dễ tìm.
p/s: cái thay SD card thành bộ nhớ máy ấy nó nằm trang này ấy nhỉ?
bình thường các dòng máy khác thì 4G ROM là bộ nhớ máy (Internal storage) nhưng của A390 là 1GB bộ nhớ máy, 2GB còn lại làm SDcard. nên khi cài nhiều ứng dụng vẫn có chút hạn chế hơn.
@Obital mình thấy mấy cái dt của bạn mình cũng thế mà,quảng cáo 4G nhưng khả dụng 1G cài ứng dụng,1,5G dữ liệu
@cuocsanlung Dung roi ban....rom 4g = gan 1g cai ung dung ngoai + hon 2g luu tru + 1g de cai dat he dieu hanh va mot so app he thong...bo nho suytem...cache...

con này dùng ổn không mọi người?mọi người dùng 1 thời gian rồi,có thể cho mình chút đánh giá chi tiết đc không?mình cũng đang định mua nó vào cuối tháng này...mong mọi ng giúp đỡ...tks nhìu 😃
@DnasylF Con này là tốt với giá 2tr3......xài ổn định.mượt nữa......tuy hàng TQ nhưng hãng lenovo là 1 hãng nổi tiếng nên chất lượng ko tệ đâu nhé....
Mình cũng đã xem qua một số dt cùng giá như Hisense F1, ZTE-U V970M, Q-Smart S16,....nhưng chất lượng không cao + gặp lỗi trong quá trình sử dụng
Có con FPT F11 mới ra 2tr5 nghe nói cũng dc nhưng do mới ra nên chưa có diễn đàn hỗ trợ( Root, cài app, fix lỗi...)
Thế nên theo mình thì nên chon em lenovo nhà ta là tốt nhất😁
P/s: đó là suy nghĩ của mình....mua hay không là tùy mỗi người thôi...2 tuần nữa có lúa, chính thức rước ẻm về dinh:D:D
các bác nào up rom rồi cho hỏi ngu cái,máy sau khi root có update đc qua OTA nữa ko:eek:
e mới dùng ăn-roi, các bác cho e hỏi cái vụ backup rom stock của Team Win Recovery gì gì đấy là như thế nào vậy??? Bác nào rành HD chi tiết e với...:rolleyes:
@dafuqChicken có nghĩa là bạn sao lưu lại bản rom mặc định của nhà sản xuất...để khi sau này vọc các bản rom cook không thích thì bạn có thể phục hồi lại bản rom mặc định đã sao lưu trước đó....tương tự windown ta lập một bản ghosh đó bạn
@daotrongtooan backup thế nào vậy bác??? :eek:
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
lâu có rom cook quá 😔(
@kuboon1131 sao thấy mọi người mong rom cook nhiều thế,rom đấy là rom voc lại từ rom gốc của a390 đúng ko nhỉ
FPT sao lại ra F11 cấu hình tương đương A390 hơn mỗi đèn flash giá 2,5tr liệu có gì hơn a390 về hiệu năng ko nhỉ ? anh Q16 cấu hình và cả thương hiệu yếu hơn sao ko chịu xuống giá để mình mua 1 cái nhỉ 😁
@khatvonglt Giá Q16 thấp mà, chỉ từ 2020K tùy nơi thôi, thua về camera nhưng bù lại là android 4.1.x
@gialang010 ở đâu vậy bạn ? hình như trong topic kia bạn cho link ở viễn thịnh con s21 giá rẻ hơn niêm yết nhưng ko biết hàng chổ đó thế nào. S16 mtk lõi đơn mà tầm hơn 2tr thà choi em a390 hoặc ZTZ V970m, dưới 2tr thì ngon 😁
@khatvonglt Nếu bạn ở SG thì co thể ghé qua Viễn Thịnh để xem mà, mình mua con S21 ở chỗ đó. S16 ở đó thì như mình nói 2020K, A390 thì 2100K tùy sở thích/hầu bao mà bạn chọn. Còn ZTE V970M theo mình biết là hàng bán bỏ mẫu nên cẩn thận về bảo hành, nhất là linh kiện thay thế. S16/S21/A390 đều là hàng mới ra nên sẽ sống lâu hơn anh kia!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019