Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A60 (china Mobile) hướng dẫn root, flash recovery, up rom

sonthytb
23/12/2011 1:51Phản hồi: 803
803 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe đã có máy xài ,bác chủ thớt có cái giao diện nào hay hay không chia sẻ ae đi
cho minh hoi.khi minh up ban rom cook 2.3.5 cua Nga bi bao loi signated (E). và aborded k íntall dược là lỗi ở đâu. cảm ơn
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là bản rom của bro down về bị lỗi boot loop, nên bị như vậy

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:18 PM ----------

Mình không bị lỗi này, bro up lại xem thế nào, nhớ wipe sạch sẽ trước khi up nhé
m hỏi hơi gà 1 tý, là bản đó m up ngày trước dược rồi, nhưng sau khi up len 2.3.5 thì up lại bị lỗi như vậy, để lúc nào m down lại rồi up xem sao vậy.
minh da wipe ca data va cache. minh chua hieu buoc ban hung dan la "nhan phim nguon de flash"........ minh chon file trong sdcard bang an phim menu
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Do bản recovery thôi, bản recovery mình up lên phím chọn là nút nguồn. Bro up lại rom đi, nếu vẫn bị lỗi như vậy thì up bản khác, mình up 5-6 bản rom khác nhau mới tìm được bản vừa ý
@sonthytb
mình đang xài chú b1000 ,chip 416 mhz ,ram 256 ,cảm ứng điện trở , chạy android 2.2.1 thì có up được lên rom nào khác không hả pro
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này không được cộng đồng mạng hỗ trợ nên không có rom cook bro ạ
nản quá , trước lấy về 3 máy tẩu được 2 còn 1 e không tẩu được đành để xài mà thấy cùi quá hix hix
lam_xman
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin chia buồn nhé

tối nay uống rượu vang với mình cùng với mấy người đẹp

cheer
nâng ly thôi chứ biết làm sao nữa 😁
Mình dùng bản rom 2.3.5 có tiếng Việt tương đối tốt không bị lỗi wifi như có bạn đã nói nhưng khi up rom cook bản tiếng Nga thì bị lỗi market, các ứng dụng Google không vào được qua 3G
guhh123
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ thớt ơi bạn tìm các bản rom cho em này từ nguồn nào vậy, chỉ cho mình forum nước ngoài nào chuyên về em này được k, mình tìm trên XDA chả thấy, cám ơn bạn nhiều
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
XDA chưa có đâu bro, tất cả tìm hiểu từ các forum của Nga vsf Philliphin

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:10 AM ----------

Mình đang dùng rom của Nga trả lời bro qua 3G đây, vẫn dùng bt

Sent from my Lenovo A60 using Tinh tế
ý mình là khi duyệt web bằng 3g thì được nhưng khi đăng nhập bằng acc Google vào market, mail qua 3g thì không thực hiện được. Không hiểu lỗi ở đâu!?
computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị chả hiểu kiểu gì nữa .
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lạ nhỉ, máy vẫn vào market và google mail bình thường mà
Khuyên các bác nên dùng bản rom 2.3.3 mình up ở trang đầu. Dung ổn, pin tốt, giao diện đẹp

Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 sim online nhưng nếu nhận cuộc gọi từ 1sim thì không biết sim kia có bị tò te tí nếu có ai gọi vào - nếu vậy thi chán nhỉ.
computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
cùng một máy thì máy hai sim nào cũng vậy thôi bác .
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
12 năm
DX900 mình dùng trước đây không vậy nhé, sim 1 đang alô, sim 2 có cuộc gọi đến vẫn hiện bình thường, có thể tạm chờ cuộc gọi sim 1 để nghe từ sim 2 được.
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi bản ROM của bạn sonthybt 2.3.5 có phải là bản mà Lenovo đang dùng trên A60 chính hãng phân phối ở VN không?
computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản bác này hướng dẫn là bản của Nga
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này mình down từ nguồn của web Phillipin bác ạ
Bác nào mua hàng chính hãng vào root, recovery backup lại bản rom gửi lên cho anh em tham khảo bản rom chính hãng xem thế nào, có khả năng nó chính là bản 2.3.5 mình up
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác KevinTrinh hình như mua hàng Lenovo VN rồi đấy bác.
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy bác KevinTrinh vào up cho anh em bản rom 2.3.5 chính hãng nhỉ.
Các bác đang dùng bản rom nào, có lỗi gì post để mọi người tham khảo

nph68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào dùng con này rồi xem hộ dùm mình cái vụ dùng em nó phat wifi cho Máy tính bảng được k nhe?

Mình dịnh mua 1 con gắn 1 sim vietel 3g để dùng wifi khi cần và 1 sim mibi de nghe goi nên nhờ các Bác

Cám ơn các Bác
lam_xman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình phát thử wifi cho laptop thì được thông qua hostpot.
Còn máy tình bảng mình nghĩ cũng được vì L.A 60 có chức năng chia sẻ qua hotpot mà

Mình là thành viên mới, Xin chào toàn thể ae tham gia diễn đàn tinh tế!
Hiện mình đang dùng L.A60 China muốn cài lại nhưng làm theo hướng dẫn không được, không có driver, máy tính cũng không tự nhận, xin được trợ giúp của mọi người.
computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bác mua ở đâu vậy ,trong box này có em ,bác chủ thớt và một số bác xài bản china mobile đều root up rom được hết ,máy mua của bác lgkc910ls hàng ngon phụ kiện tốt . chắc bác dính phải con máy thế nào rồi .
bác thử với phần mềm PC-91 suite xem . nếu đúng lenovo a60 nó sẽ hiện tên chip MTK65XX
lovecm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi các bác làm thế nào để chạy 3G được đây?
Mình mua Lenovo A60 tại Huyenmobile là bản 2.3.5 đã cài tiếng Việt và vào Market bình thường. Hồi đầu mới mua thì Sim nó còn hiện chữ 3G trên cột sóng. Giờ thì thấy cả 2 Sim Mobifone và Viettel (cả 2 Sim đều đăng kí 3G) đều chỉ hiện chữ G thôi. Làm sao để kích hoạt 3G bây giờ các bác? Duyệt bằng GPRS chậm wa.😔
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác down phần root về, cắm điện thoại vào máy tính, click root máy tính sẽ tự tìm driver để cài nhé, nếu màn hình máy tính có hiện lên cái gì bác cứ yes mà ấn là ok

---------- Post added at 09:30 PM ---------- Previous post was at 09:28 PM ----------

Bác vào phần network chọn sim 1 wcma và gsm là có sóng 3G ngay
lovecm
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank guy.em A60 của mình đã có 3G ngon lành.test speed đc 161kb/s. thế là hquá hài lòng về em nó. Đúng là đáng đồng tiền bát gạo. Khuyên các bác ở HN nên ra Huyenmobile 36 bà triệu mua máy đã rom riếc đầy đủ cho Việt Nam.ko phải nhức đầu nữa. 3tr850 cứ mua về mà chiến thôi. chúc vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019