Lenovo A60 (china Mobile) hướng dẫn root, flash recovery, up rom

sonthytb
23/12/2011 1:51Phản hồi: 803
803 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

catman07
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng đang dùng em này và có khoảng 2.600 contacts, nhưng sao vào danh bạ chậm thế bác nhỉ, phải mất khoảng 1 phút, bác chỉ giâo em với
Có bác nào bán con này ko nhỉ? pm em:
randomize
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người cho hỏi mình có nên lấy con này bên TQ giá 3 triệu hay mua hàng cty ở VN giá 3T8 , nếu dùng ổn định thì lấy con bên TQ cho rẻ nhỉ, nhưng lại ko có BH,
hoailq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Múc luôn về tự cài lại ROM khác, e đang dùng bản 2.3.3 up trên đây thấy rất ổn định và mượt, còn BH quan tâm làm gì mua dùng thử chút là ok thôi
Cho e hỏi muốn cài flash để xem TV trên con này phải làm tn😃
thachc5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em với, sao em bật wifi lên thì báo mạng khả dụng nhưng khi kết nối thì không thể kết nối được. em vào mạng wifi phát từ Laptop. em thử với mấy lần rồi. mà cũng mạng wifi đó laptop khác vào ầm ầm
ducbia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Bạn hướng dẫn lại cách up rom đi, hay viết lại cho nó dễ hiểu hơn. Mình đọc ko hiểu gì cả. Mình cài win 7 32 bit ko nhận máy. mặc dù win 7 nó có chế độ tự tìm drive nhưng ko được.

---------- Post added at 04:08 PM ---------- Previous post was at 04:03 PM ----------

tiếp theo nũa là cái target_bin mà có MTK6573_android_scatter.txt lấy ở đâu nhỉ các bạn
ducbia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình xin recovery.img. ko down được ở trang này. bạn nào có thì up len mediafire.com
Các pác cho em hỏi, con Philips W626 chạy CPU Dual Core CPU: MT6573 ARM11 650MHz + MT6162 ARM9 400MHz + GPU: PowerVR SGX 531 có cài rom 2.3.5 tiếng Việt như pác sonthytb hướng dẫn up cho em lenovo A60 không....?Hay bản rom đó chỉ sử dụng cho Lenovo A60.Thanks
Con này có khản năng lên 4.0 không các bác?
computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình thấp như này thì không lên được đâu bác
pvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
........................
minh cung thick con nay, dang dan do giua HTC wildfire va lenovo a60, cac bac cho minh loi khuyen di........!thanks
Em nghĩ là bác nên chọn lenovo A60 vì một số lí do sau đây: - Cảm ứng con này khá mượt, màn hình đẹp, 2 sim rất tiện(hihi một số bác không thích khoản này), tốc độ xử lý khá tốt. Em chỉ thấy là bản Rom hiện tại em đang dùng không được ngon cho lắm, em se up ROM khác xem sao.
Em muốn kiếm ốp lưng và tấm dán thì kiếm ở đâu ạ?
computerls
ĐẠI BÀNG
12 năm
384 cầu giấy HN có bán đó bạn ,giá 150k
Không có ai giúp em sao........Thấy cầu hình Lenovo A60 và con Philips W626 này giống nhau từ CPU đến tất tần tật (ngoại trừ camera em này 3.2) nên nghĩ cài bản rom của Lenovo A60 được, pác nào cho ý kiến giúp em với.
emmanuel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Híc, vừa root máy xong mà giờ chẳng biết xóa app gì nữa. Bác nào có kinh nghiệm xóa các app không cần thiết của lenovo a60 thì chỉ bảo cho anh em nhé 😁
Mong được các bác giúp đở, con Lenovo A60 của em không hiểu lý do tại sao không nhận SIM và phần SIM Management thì bị mờ đi.

Sáng nay khi có cuộc gọi đến thì chỉ nghe đổ 1 hồi chuông thì bị ngắt, em tắt máy tháo SIM gắn sang máy khác thì SIM không vấn đề gì, khi gắn trở lại Lenovo A60 thì không nhận SIM. Em đã reset factory default nhưng tình trạng lỗi vẫn như cũ.
Mong được các bác giúp đở.

Cảm ơn các bác!
Chào các bác!
Sau khi vọc hoài không được, em reset 1 lần nữa thì lỗi không còn 😕

Cảm ơn các bác!
BAC nào rành chỉ mình cách xóa bớt mấy cái APP ( google search , GO keyboard.....) mấy cái này chạy chiếm RAM dữ quá máy chảy chậm rù 1 ngày phải reset 1 lần. Vô quản lý ứng dụng xóa ko được.
Mình mới ùng máy hđh android
Pro Nào chỉ mình cách Máy đã root chưa mới
máy mình android 2.3.5 Tiếng việt
Nếu Có thể chỉ mình cách cài theme nữa mình down open home cài đặt rùi mà không biết dùng theme khác tn:vd như:theme galaxy hay iphone thì phải làm tn
Mong Các bạn giúp đỡ...tks nhiều...😃
Nếu root rồi bạn có thể cài thêm titanium backup để có thể gỡ bỏ app của máy hoặc sao lưu ứng dụng hoặc nhiều chức năng khác. Bạn chú ý chỉ nên gỡ những app biết chắc chắn chức năng của nó nha, không có sẽ pải up lại room đó

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------

Bạn xem đã có biểu tượng superuser trong máy chưa, nếu có là root rồi, dùng theme bạn có thể cài go launch ex. cái này free tren market, bạn cài vào máy sau đó muốn có thêm theme nào thì down về rồi vào menu themes của ứng dụng mà cài thôi
daidv1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này ram có 256,mọi người sài có thấy chậm không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019