Lenovo A800:Root máy,cài recovery

thienhoa3
30/1/2013 0:53Phản hồi: 3.203
3.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đầu tiên cắm cáp usb vào,kéo thanh trược từ trên xuống,tích vào biểu tượng usb,chọn gỡ lỗi usb,chọn tiếp cho phép cài nguồn kg xác định
Chạy file runme.bat,enter

Gửi từ Smart Android thứ 6 năm 2 của tui
@thienhoa3 a ơi a mod % pin kiểu gì vậy hd e với
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhockpun999 http://www.tinhte.vn/index.php?posts/31758164

@thienhoa3 bác cho e xin luôn cái file của bác đi bác máy lenovo a800 ý bác
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói cho bác biết,các topic mình hướng dẫn đều làm theo kinh nghiệm và web Tàu hết,he...he,kg có máy chuột bạch đâu,mình đâu dùng a800 đâu mà share
Up file cần thiết lên mạng mình mod cho nếu lười cài java

ai giúp e với e làm mãi không được
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhockpun999 theo cách này vậy http://www.tinhte.vn/threads/1860570/
@thienhoa3 winxp không cài được superone clickv2.3 anh ơi
pro nào giúp e với nào làm mãi mà không được huhu
@nhockpun999 Bây giờ bạn gở cái driver mà bạn đã cài đi . Vào bộ nhớ đt => ideatool coppy file lenovo usb driver 1.0.0 ra cài lại rồi làm lại thử xem
@nhidieu hôm qua e fomat lại bộ nhớ điện thoại mất hết nhạc trả còn gì anh ơi
@nhockpun999 Để mình up lên cho
@nhidieu anh ơi nhưng vừa e cài diver sao giờ trong điện thoại e lại có thêm pdanet 3.50 hả anh
@nhidieu thank anh nhiều lắm vụ này căng quá mấy con trước em đều ra quán làm mà ok hết giờ dùng con này mãi mà không được nản quá ak
@nhidieu cứ cài bt xong chạy file kia thôi hả bác
@nhockpun999 ok
@nhidieu thank a đê tối nay e làm thưr xem thế nào
@nhockpun999 nản quá làm mãi vẫn không được
Các bác có app nào hiệu chỉnh được cái độ rung không nhỉ.
Máy rung yếu quá, mình để máy trên đùi, lấy máy khác gọi đến mà gần như không có cảm giác luôn.
Nhét vào túi quần jean thì chắc do bị bó chặt nên nó cũng có tí cảm giác, đấy là lúc mình để ý với lại rung của call nó dài. Còn sms thì tối giờ 3-4 cái sms chẳng có cảm nhận j về rung cả :mad:
Chẳng lẹ lại phải sắm bộ case có nắp cho em nó dày dày lên 1 tí cho dễ cảm giác 😔
Mình thì không khoái case :(
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leviethung2612 Đúng rồi,lenovosystemui.apk

@nhidieu chào các bác,e dùng con lenovo a800,hôm qua e lỡ tay vào recovery rồi wipe tất cả,thế nào bây giờ bật máy lên nó hiện mỗc tên lenove,vào recovery thì nó hiện dòng "have been in meta mode,long press the power button and the normal boot",e bấm phím nguồn mãi mà cũng k khởi đọng đc,có cao thủ nào giúp e với,e cảm ơn nhiều ạ
@thienhoa3 chào các bác,e dùng con lenovo a800,hôm qua e lỡ tay vào recovery rồi wipe tất cả,thế nào bây giờ bật máy lên nó hiện mỗc tên lenove,vào recovery thì nó hiện dòng "have been in meta mode,long press the power button and the normal boot",e bấm phím nguồn mãi mà cũng k khởi đọng đc,có cao thủ nào giúp e với,e cảm ơn nhiều ạ
@tuanluonganhk bị bootloop rồi, bạn up lại rom nha, coi mấy phần trước đó
Sp flash tool cho lenovo a800 .
Cái này dùng để up rom gốc khi máy bị lổi .
đầu tiên tải cái flash tool này về . giải nén ra bỏ vào chổ nào đó trên pc của bạn
-flash tool : http://www.mediafire.com/?8err6l6alldrbha
tiếp theo tải tiếp cái rom này về .
-rom : http://lenovo-forums.ru/Files/OS/A800/A800_RUS_S107.ZIP
-bỏ rom vừa tải về vào ổ đĩa nào đó trên pc {c , d tùy ý ) .
-bắt đầu thực hiện .
tắt diện thoại , tháo pin ra , kết nối với pc . pc sẽ đòi driver mới . click vào rồi tìm tới cái flash tool mới giải nén ra hồi nãy . chọn mục driver ( tùy theo pc của bạn mà chọn driver nha ) .sau khi cài xong driver thì rút cáp ra
-mở flash tool chạy file flash tool.exe
-chọn scatter-loading
-Chọn đường dẩn đến ổ đĩa chứa rom
-Chọn MT6577_Android_scatter_emmc.txt .
-tick vào ô "da dl all with chek sum" .
-chọn "firmware upgrade" xong chọn tiếp "download"

-Tắt diện thoại và tháo pin ra sau đó kết nối điện thoại với pc , flash tool sẽ tự chạy .

-Nghồ chờ cho đến khi xuất hiện vòng tròn màu xanh ok .
rút phone ra gắn pin vào và mở máy lên...

mình đã vọc em nó trên win xp sp3 mặc dù máy mình k bị lỗi gì hết nhưng vì ngứa tay và phòng hờ khi em nó trái gió trở trời .
- và đây là cách flash recovery .
đầu tiên các bạn bỏ cái file recovery mà bạn muốn flash với cái file MT6577_Android_scatter_emmc.txt vào chung một thư mục .
-mở flash tool.exe lên . nó sẻ k hiện len hết giống trong hình đâu mà chỉ hiện cái ô recovery thôi. bỏ chọn cái ô "da dl all with chek sum" đi . chọn "download" .Tắt diện thoại và tháo pin ra sau đó kết nối điện thoại với pc và chờ cho đến khi xuất hiện vòng tròn màu xanh là ok .
CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG
Nguồn : http://zqhjohn.tumblr.com/
@duc_lenovoa800 Trước up rom Mod quên K Backup Lại rom Gôc gio dung rom mod gì đấy Thì cũng dk Nhưng Mà tốn Pin qúa mún Về rom gôc bao giơ có rom gốc thì ới e 1 tiếng Nha
@nhockpun999 Theo thông tin nó ghi là mutilanguage ( đa ngôn ngữ )
@nhidieu a có biết úp con này về rom gốc k làm 1 bài hd đi.hoặc cho e xin bản backup rom gôsc cũng dk anh ơi
nghikt90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Toi rồi, sao em làm tuần tự như bác chỉ mà không được, giờ bật màn hình lên nó chỉ loé sáng chữ lenovo rồi tắt ngấm luôn, sau đó em flash lại thì lúc nhấn vào "firmware upgrade" thì nó chạy luôn, không nhấn được download nữa, giúp em với
eo nản thế làm mãi mà không dược m.n ak vẫn kết quả như vậy cài diver r nhưng mà vẫn thế trả tháychajy gì hết
@nhockpun999 ai giúp em root với nào
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
anh nhidieu cho em xin cái review về màn hình + cảm ứng + pin + độ nóng nha 😁
@rin10120 So với con HD2 Tmobile mình xài lúc trước thì con này có vẻ mát hơn, hay nắp nhựa nó thế :D (mình chưa thử với game nhé). Mua con này chỉ phục vụ mỗi mục đích nhét được 2 cái sim + search danh bạ thông minh hơn mấy con 2 sim ko có HDH, giá mà các hãng nó sx thêm mấy con có bàn phím cứng nữa thì tốt, màn hình nhỏ nhỏ tí cũng OK (chắc chẳng có ai giống mình :D ). Đợt trước có mấy con Gioonee Android 2.x có bàn phím cứng mà nhìn trông lởm quá ko mua nên giờ đành chơi với Lenovo :rolleyes:

Về màn hình thì mình cũng ko ngâm cứu nhiều loại nhưng so với mấy anh Android 2.x 2 sim hồi mới ra thì màn hình đã ngon hơn rất nhiều, sáng và rực rỡ hơn (mấy con kia nhìn màu trông dại dại).

Cảm ứng : chả biết Test thế nào, nhưng mà mình thấy ko có phàn nàn gì về cảm ứng của nó.

Pin : 2000 mAh với mình là đủ cho nhu cầu bình thường. (nghe, gọi, sms, thỉnh thoảng check mail, FB, không chơi game, không nghe nhạc ). Nói chung là xài đc cỡ 2 ngày thì phải xạc (đấy là phỏng đoán thế, từ bữa lấy máy về tới giờ (mùng 2 Tết) vọc liên tục, cố gắng ép nó hết pin trong 1 ngày để tối còn xạc pin :p
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
😁 tks anh
vậy là pin + màn hình ok rồi
còn cảm ứng thì anh lên GPlay tìm " multitouch" ấy, test từ đơn điểm đến đa điểm xem thế nào, có bị mất tín hiệu, bị loạn hay bị rung gì ko :D
@rin10120 Test rồi ok 5 điểm cùng lúc vẩn mượt k giật tí nào , lúc cắm sạc cũng k bị loạn . Nói chung k có gì để phàn nàn đối với anh @@ .sạc pin k hề nóng máy tí nào
mua máy đc hơn 1 tuần rùi xài tốt đã root được theo hướng dẫn.đang chơi need for speed mod wanted ko giật tý gì.root xong cài chainfire 3d là gam nào cũng oke hết mỗi tội cái bản androi 4.0.4 này toàn ko tích hợp game thui chơi hay bị diss lắm.ai chơi đc nova3 ko em vào load đến nơi thì bât =((
@duc_lenovoa800 Nova thì chưa thử nhưng mc4 mượt .k cần cài chainfire 3d .
duc_lenovoa800 root kiểu gi vậy m lam mãi mà không dưoc ban làm ở quán nét hay ở máy tinh ơ nhà vây.giúp m root với dk k
@thienhoa3 e thư r anh ơi e ra quan net làn thư r nhung co duoc dau nản qua đi mât làm mãi mà không dk
@thienhoa3 khi e càiSupperOneClick thì nó báo lôi gì đấy ân ok là mất k cai duoc
@nhockpun999 nói chung là khá loằng ngoằng đấy.bạn gọi vào sô mình mình chỉ cho nhanh.01672977007
@duc_lenovoa800 thank để mai e gọi nhé.
các bac cho em hoi sao con lenovo a800 của em chẳng cài j mà cũng chỉ free 80M ram.....hơn nữa cảm giác rất lag.....thấy nản quá...😔
@athanh1tt Máy mình có lúc free có 50m chạy vẫn mượt
@nhidieu hic....máy e thì lag với giật lắm....chơi game thì còn lag nữa..... chẳng biết tại sao.....có bro nào giúp e với....:oops:
@athanh1tt bạn xem có cài trương trình gì ko,bấm vào menu trên cùng có chữ chạy đấy bắm vào đây xóa hết chương trình chạy ẩn đi.quan trong là root máy ý chứ mình xài win xp.root theo cách ở diễn đàn mình đc mà.
bạn vào google play dow cái smart optimizer quản lý ram với rom khá tốt đấy
@duc_lenovoa800 bạn làm theo hd nào vậy m làm theo mà trả đươc gì cả.bác xem thê nào giúp e vơi
máy em root rồi....chỉ xoa bớt đi và thêm mỗi cái go werther va smart ram....nhưng mà tốc độ phản hồi chán lắm....hic
@athanh1tt Mấy cái go cái nào cũng nặng...
@athanh1tt cài ít mấy cái ứng dung linh tinh thôi.chả biết có nhanh hay ko hay lại chậm thêm bạn cứ tối giản hết đi.đỡ nặng cái nào thật có ích hãy cài
ericf175
ĐẠI BÀNG
11 năm
go cái nào nặng vậy bạn......
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
............................cho em báo danh cái nhá 😁
@rin10120 Cưới em nó rồi hả curin ?
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
1 em màu đen 😁
@rin10120 Chào mừng đến với hội lephone A800
nhockpun999 root được chưa ?
@nhidieu vân chua anh ơi
chào tất cả anh em. đầu tiên, muốn báo danh với các anh em trong dd lenovo A800. Sau là mình có câu hỏi này:
app CWM recovery này đòi hỏi là phải root máy rồi sau đó mới được cài đặt.---> có cách nào tạo bảng backup của nhà sx trước khi root máy không? để tiện cho việc bảo hành khi đưa cho nói thì máy vẫn ở trạng thái chưa root.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PTSang2013 Muốn cài trước khi root thì dùng sp flash tool nạp cái CWM re bản mình mod,chứ bản Team Win recovery kg nạn cách này được
Mà cách này phải cài đủ 2 loại driver nó mới dùng được,có thể tham khảo và dùng driver và file sttater mt6577 bên box p700i,chỉ thay cái RE của a800 vào cái p700i là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019