Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A800:Root máy,cài recovery

thienhoa3
30/1/2013 0:53Phản hồi: 3.203
3.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
.....bị cái lỗi up rom k nhận sim.....chán quá....ai biết cách fix chỉ em vs:oops:
nản toàn tập vh file farmwork gì đấy toàn bị treo bot còn mấy file system+seting thì ok rồi ai biết cách khắc phục k huhu
@nhockpun999 Up cho A cai tool của nhok xem nào . Sao A làm toàn báo lổi winxp + win7
@nhidieu bác cài java chưa.chờ e chút e tìm link
@nhidieu http://up.4share.vn/f/2113181616171219/ApkManagerWanam+apktool 15.zip.file
hè này rảnh cùng nhau vh rom cho e nó cái nào nhà k có máy tính toàn phải ra nét làm cứ bị treo bot này nản quá đi mất.bác thienhoa ơi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhockpun999 Việt hóa rom gì vậy
Không thì không cần VH cái framework-res.apk,chỉ cần bung ra rồi tạo gói ngôn ngữ vi-rVN,copy file string.xml nguyên gốc vào,rồi compile lại cho vào rom

Sent from my GiONEE Infinity GN708 using Tinhte.vn
@thienhoa3 e vh rom ics ý bác .
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cụ thể là rom gốc hay rom hãng khác port qua

@thienhoa3 Rom cook . Zte port qua
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Cái framework-res.apk là file khó nhằn nhất trong các file cần VH
Bây giờ thử thế này,decompile file đó trong rom stock có t V và lấy nguyên gói ngôn ngữ của nó add vào file rom port đóng gói và cho vào rom thử
Nếu kiếm được rom zte cùng hdh mà có t V tỉ lệ thành công cao hơn

v_t
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom nào giờ ngon nhất cho a800 vậy các bạn, thấy có bản 4.1.1 nhưng kenel cũ i xì của ics nên ko khoái lắm
Hỏi ngu tí: Cho hỏi mình cài Apex laucher có phần ẩn ứng dụng trong bảng ứng dụng
vậy nó có làm hao pin k nhỉ các bạn?
ROM này dùng ổn ko mọi người, nghe nói ko có GPS:
http://www.needrom.com/mobile/lenovo-a800-8/
@Masupilami_GH Bạn đọc ở đâyhttp://www.tinhte.vn/index.php?posts/37518690 và 1số trang trước sau nữa cũng liên quan đến Rom này
P/s Rom đó có mấy lần update rồi. Có thể khác nên bạn cần lưu ý
Sent from my Lenovo A800 using Tinhte.vn
èo, vậy thì dùng ROM Google ICS sướng hơn
@Masupilami_GH Chuẩn r bạn
@nhockpun999 Việt hóa được chưa up lên cho A k cần famework res cũng được.?
@nhidieu http://up.m4t.me/?id=965
Rom ics độ sáng mh giảm xuống hết rồi tích lại auto thì pin ổn hơn
Sau 2 tuần vọc vạch thì mình thấy ROM gốc chạy khá ổn định, dù lúc thoát từ Apps ra màn hình ứng dụng có hơi lag. GPS hơi chậm, còn lại đều Ok. 😁
@novemberrain007 cài nhiều app ko, ROM gốc chạy cũng dc nhưng RAM Free hơi thiếu
Up rom của con myphone A8000 lên được như vầy . Chạy rất good nhưng wifi , blutooth , gps k hoạt động Screenshot_2013-06-10-10-11-16.png Screenshot_2013-06-10-10-12-20.png Screenshot_2013-06-10-10-12-54.png
@nhidieu nói chung up như rom bt gì bác.để e dow test thử
@nhockpun999 Uhm
@nhidieu vỡ mồm rồi bác .up bị sịt e up lại rom khác giờ cái lúc bật nguồn lên màn hình nó giật bét nhè ra bác ak.kiểu này đi r bác .chỉ cái lúc bật nguồn lên mí bị thế thui bác ak giờ sao đây
@nhockpun999 Wipe hết đi
Lấy cái này giải nén bỏ vào rom nào đó rồi up lại
http://www.mediafire.com/?bcc2c8qh8u5a87j
[Hỏi] Chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ (hoặc bộ nhớ máy, không phải Internal).

Mấy ngày trước mình vẫn chuyển bình thường, nhưng hôm qua tự dưng download hai apps về, lại không chuyển được nữa 😔. Máy mình đã root, mình chỉ remove một số apps hệ thống như Google Play Music, News&Weather. :9
@novemberrain007 Có 1 số app k chuyển được. Fải dùng link2sd
ai up mình xin cái app framework-res.apk
của rom gốc với vật lộn mấy hum nay up đi up lại cả chục lần rom mà vẫn k thành công.vh xong hết tất cả rồi khi copi app framework-res.apk vào không bị fc nữa nhưng lại bị mất cái thanh trạng thái sóng mí pin ý k hiểu tại sao.system vẫn ngon vh đầy đủ t.v rồi mà add framework-res.apk vào cái là mất thanh trạng thái nản toàn tập đúng cái rom con này hơi bị ám vọc mãi mà k nuốt được
@nhockpun999 http://www.mediafire.com/?vdvf29suqw6vd9l
em úp rom giờ máy lên màn hình xanh giờ muốn về rom gốc làm sao các bác .giúp emm với
plas tool ở #1 đi rồi bác nào úp lại cho em với
@honghai_nokia Trong rom rus107 có lt rồi đó
bác nhidieu ơi thất bại rồi
@nhockpun999 Pc cài java đầy đủ. Sao chạy cái tool vẫn báo lổi ...?
@nhidieu e k bít được e làm trên win 7 ở quán nét vẫn bt mà bác xem thế nào thiết kế vh cái framework ý bác chứ mấy cái kia e vh oki rồi
@nhockpun999 Rom google ics ah ?
@nhidieu ukm bâc
showw hàng tý
@nhockpun999 K có cái setting provider vào setting chọn cái mục nào cũng fc ?
@nhidieu ak cái lần trước e vh thì bị fc cái lần này thì ngon system và seting đều oki hết rồi bác
@nhockpun999 Up nguyen cái Vh lên đi . Cái famework từ từ tính
@nhidieu chờ e tý chứ cái tình hình mạng củ chuối này hơi căng đang hack băng thông xem được k
[Help] Ngồi vọc vạch cài Launcher, xong xóa ideal Desktop. Tại cứ tưởng IdealDeskTop là Launcher của bọn Lenovo nó cài, giờ vào màn hình ứng dụng đen thui. Có bác nào biết cách fix lại không? Mình reset factory rồi vẫn vậy 😔(
@nhidieu
Mình Reset lại rồi nên "No apps recent" bác ạ. Copy file apk của IdeaDesktop rồi sử file .bk nhưng nó k nhận :'(
duty2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
@novemberrain007 có đăng nhập bằng tài khoản google chưa, nếu đăng nhập rùi thì lên máy tihs vào trang play.google.com mà kiếm cái launcher khác... 😃
@duty2604
Cái ngu thứ nhất: Chưa cài Launcher khác đã xóa Launcher
Cái ngu thứ : Reset Factory -> chưa đăng nhập đăng nhẽo gì cả.

Cái may thứ nhất: Trước khi Remove đã back-up
Cái may thứ : Lần Back-up gần nhất thì đã cài Dropbox 😁

Xong Backup lại thế nào bộ nhớ máy dư ra hơn trăm MB, dù em rọn rác thường xuyên
Chưa mới đau :'(
Chưa cài bác ạ 😃. Mà cho mình hỏi reset thì có mất root k vậy?
@novemberrain007 mất sao được thế thì sao mà vào được recovery mà up rom mới quay lại trang 1 đọc hd up lại gốc đj
Chưa
Thanks, mà mình chưa hiểu lắm. Có vài câu hỏi mong bạn hướng dẫn:

1. Màn hình của mình giờ đen thui, không mở được ứng dụng. thì làm sao mà Recovery đc 😔
@novemberrain007 bạn phải cài recovey mí vào được chứ bạn.bạn đọc hd up lại rom gốc đó.nếu mún vào recovery tắt nguồn xong ấn nút nguồn khoảng 2s ấn đồng thời 2 phím vol+- tất cả phải ấn 3 nút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019