Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A800:Root máy,cài recovery

thienhoa3
30/1/2013 0:53Phản hồi: 3.203
3.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là thế này:
Em đang dùng ROM Google ICS, chạy mượt, RAM free nhiều, mỗi tội ngốn pin quá.
Theo các bác thì ROM nào xài tốt nhất cho đến bây giờ, ko có tiếng việt cũng dc, cho em xin, cám ơn mấy bác nhiều.
cho em hỏi cái rom nào có CHplay vậy ạ?
Ai chỉ cho mình cái gps với map của rom google ics ở trang bao nhiêu vậy
duty2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haiquansl ROM này ko dùng GPS dc.
có ai dung ROM này chưa, thấy giới thiệu thì có vẻ cái này dùng dc nhất:
http://www.needrom.com/mobile/lenovo-a800-port-with-multy-device/
@Masupilami_GH e đếch nhớ là rom gì nữa tý tìm lại xem nào đã.giờ phải đi tắm rửa cơm nước đã
@Masupilami_GH éc tìm trong tốp này không có.để lúc nào ra nét up lại cho.đằng nào cũng phải add file system nữa.tên rom thì t lại đổi thành tên rom giống ics cơ.tại trong thẻ gần chục cái phải ghi rõ thế mí nhớ mà up
@nhockpun999 cho cái time cụ thể đi bác ;)
@Masupilami_GH tối nay rảnh thì làm lun.tối qua định làm nhưng ra quán nét đóng cửa
ae cho e hỏi A800 úp rom gốc ở đầu bài bị tình trang iemi không hợp lệ,có cach nào lấy lai hay làm lại được không ạ ,e làm mấy cách ùi vna64 không được
@huy1200 Bạn thử dùng cách này:
https://www.box.com/s/0nbjizpxwn3wqmqdsax7
henes
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả tháng nay vẫn trung thành với rom s126, mọi chức năng ok, pin cũng good. có bác nào biết rom nào khác ngon hơn ko ạ?
@nhidieu e xem có 4000 thui
@nhidieu cho em xin cái backup anh ơi
@knifpro213 backup cái gì
@nhidieu backup rom gốc anh ạ
mà đấy là chỉ có internet thui đấy .k có chơi game đâu vì e không thích chơi game mà.cứ up rom nào là cũng xóa hết chỉ để duy nhất 1 trang thui
xin chào các bác qua nhiều lần up rom cuối cùng mình tìm được bản rom không còn gì để chê:
pin báo chuẫn , chơi game ít tốn pin. ram lúc nào cũng free 270mb day là hình ảnh chứng minh: do phần mềm screnshot chiếm 12mb nên chỉ còn 262mb .và rom đó là en-cn-Lenovo_A800_Google_ICS4.0.4
@linhtgvn hình như vẫn là GG ICS mà chưa có GG Play
cho cái link down đi bạn
http://bbs.ydss.cn/thread-298230-1-1.html
@Masupilami_GH mình xóa cái launcher đi thay cái khác,và thay mấy file seting,system để có t.v và up thêm1 bộ gg để có GG play.đơn giản mà bạn
@nhockpun999 nhockbun999 cho link tải mấy file setting, system tiếng việt đi. Mình đang xài rom Google ICS không có tiếng việt. Trên PC không tiếng việt thì không sao, Smart phone không có thì...
@lucifer01 bác quay lại mấy trang trước đi e vh post lên cho mấy bác mà k bác nào quan tâm hazzz
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhtgvn bác ơi link này thì vào down chỗ nào ta.@@
google ics nge nói pin tụt nhanh lắm đúng không nhi??
@Mạnh Hùng ID chuẩn r
backup nặng lắm mag yếu nên không up được
ai biết cách fix phát wifi không
@nhockpun999 cáu đó em nghĩ cũng ko cần đâu bác, đt mà có cái phát wifi chắc cũng cho vui thôi, nếu cần thì mua cái modem wifi 250k
@Masupilami_GH hs thì móc đâu za tiền ak.tối nay ra được quán nét thì m up rom ý lên cho
@Masupilami_GH http://pan.baidu.com/share/link?shareid=1523266768&uk=288723431
cua ban day nha mang lag loi ra
@nhockpun999 oke, cám ơn bác nhiều
mình thấy cái rom gì mod by tinhte ý.mỗi rom ý là pin trâu nhất nhưng dùng vẫn có độ trễ.thui cứ pin dùng cỡ nữa ngày mà dùng mượt là good rồi(đó là mình thui còn ng khác thì k biết vì có để lúc nào dt nó nghỉ đâu)
bác sẵn cài rồi cho mấy cái ảnh đi bác với nêu cho a e xem thử ưu khuyết,co thiếu gì không. Thanks bác cái
@Mạnh Hùng ID rom này thì mượt và pin hơn rom ics kia.gps hình như bị lỗi hay sao tại k quan tâm có bao h dùng đến đâu.ở quê mà định vị đang đứng ở trên thành phố hazzz.mí bị lỗi phát.wifi hình như rom ics cũng lỗi như vậy.
bác nào có backup cho em xin với ạ....😔
khi up rom 4.0.4 nào mà k có googgle play thì up cái này vào sẽ ok
v_t
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc ko có jellybean ngon dùng rồi, nhất là còn mới ra con a706 nữa. Dòng này ít người quan tâm thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019