Lenovo A850 cần hỏi đáp về rom, root, recovery

mrminhphuc
16/10/2013 6:28Phản hồi: 569
Chào mọi người mình mới mua con lenovo A850 mà mình không kiếm thấy bài hướng dẫn về dòng này. Nếu ai có kiến thức về dòng này chia sẻ cho mình với nha. Cám ơn mọi người trước.
569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện nay sản phẩm smartphone Lenovo A850 đã có hàng tại Việt Nam, đang chờ làm các thủ tục hợp chuẩn và cấp phép để được lưu hàng, sản phẩm chính hãng do FPT phân phối được bảo hành chính hãng 13 tháng kể từ ngày mua tại các trung tâm bảo hành sản phẩm FPT trên toàn quốc. Giá rất tốt - Bạn có thể pre-order tại đây để được ngay khi sản phẩm này được bán lần đầu tại Việt Nam với giá sỉ.
@sipura2000 Mình mua con này giá 4.150.000 ngàn. Và mình dám chắc là Fpt bán mắc hơn giá mình mua
quya
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrminhphuc mình mua con này trên taobao 2tr8 và mình biết chắc là bạn mua đắt hơn mình
Chắc chắn là giá hàng xách tay luôn luôn phải rẻ hơn hàng chính hãng ít nhất 10% ( vì trốn được thuế VAT 10%), nhưng bù lại mua hàng chính hãng bạn được chế độ bảo hành chính hãng 13 tháng nếu có hư hỏng bất chợt.

@sipura2000 Làm gì có chuyện trốn thuế. Hàng FPT chỉ được mỗi cái tem để đôn giá lên trên trời thôi. Hàng xách tay vẫn bảo hành 12 tháng, 1 đổi 1 trong vòng 1 tuần. Mình vừa rước 1 em về từ bigbangstore này. Cần gì phải fpt. Giá 3,8 củ. Ra chỗ bọn fpt chúng nó nói là không có cái giá đó. Mình thấy gân cổ của bọn nó sao mà to thế. 😃
quya
ĐẠI BÀNG
10 năm
xman9491
TÍCH CỰC
10 năm
con này pin tốt ko bạn, con này chip MTK 6582 mới ko bik ntn chứ nếu dùng 6589 thì root tương tự nhau thui
đợi bác thienhoa vậy
@xman9491 Con này pin 2250mAh, màn hình qHD, được cái giá cũng mềm so với cấu hình bác ạ
hihihi, Lenovo A850 chính hãng do FPT phân phối hôm nay đã chính thức có hàng tại Việt Nam, hàng chính hãng được hưỡng chế độ bảo hành miễn phí 13 tháng kể từ ngày mua tại Việt Nam - đơn vị bán hàng xuất hóa đơn VAT đầy đủ cho khách hàng nên giá bán lẻ 4.290.000đ là phù hợp nha các bạn. Cảm ơn các bạn đã theo dõi và ủng hộp VIPlaptop
@sipura2000 hiện h lenovo a850 bên bạn bán bao nhiêu...bên fpt giảm xún còn 4tr29 thế bên bạn có giảm không
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@huuduc96 Đang cần tiền, bro mua ko, tôi để lại cho, hàng fpt còn full 12t bh, nguyên bản, like new 99% đóng mới đc.

Gửi từ Lenovo A850 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@mabu_210 nhiêu bán....bác ở đâu
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@huuduc96 3.7 có fix nhẹ. Ở HN.

Gửi từ Lenovo A850 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@mabu_210 tui ở quãng ngãi mà...để tết xún giá 4tr mua chính hãng cho chắc....
Sipura2000

Sent from my Lenovo A850 using Tinhte.vn mobile app
Mình vừa mua lenovo a850 tại viplaptop.com của sipura2000 sản phẩm xài rất thích, lướt web nhanh và rất mượt, viplaptop.com có giá bán mềm nhất hiện nay tại tp.hcm, mọi người cùng mua và khám phá nhé

Sent from my Lenovo A850 using Tinhte.vn mobile app
Màn hình sắc nét, pin châu thực, bản rom có sẵn đầy đủ, thích thật, vừa bỏ ra 4t290 tại muare60s.vn
Clip tham khảo dòng này
Cảm ơn bạn đã ủng hộ VIPLaptop, Lenovo chính hãng nóng hổi mới nhập kho từ FPT luôn luôn có sẳn hàng để phục vụ các bạn thành viên tinhte.
@sipura2000 Đắt lắm, không hít được. Hàng xách tay 1 đổi 1 trong 1 tuần đầu sử dụng, bảo hành phần cứng 12 tháng, tội gì vứt một đống tiền ra mà mua thêm cái tem của FPT. Phóng đi cho nước trong.:mad:
Vậy chắc nhờ mấy a tinh tế lập một bài hướng dẫn cụ thể về dòng này đi chứ mọi người
Tình hình pin nó thì sao hả các bác.mình thường xuyên phải dùng đt mà thấy pin e nó có 2250mAh thì sợ hơi bé.ae nào mua rồi thì cho bài review đi.mà ở HP k biết mua đâu cho rẻ các bác nhỉ???

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn mobile app
Pin thì bác khỏi lo đi nha ngon tuyệt nếu bác chỉ online fb hay lướt web đọc báo, check mail nhắn vài tin và nghe gọi bình thường thì xài cả ngày khi tối về cũng còn cả khoảng hơn 30% pin nha mình cũng thử rồi cảm thấy hài lòng về chất lượng pin của e này.
ok.tks bạn.còn màn hình thì sao? có net ko? thú thật là đang phân vân giữa e này và A780. A780 có vẻ đắt hơn 1 tí nhưng thấy pin khủng, cam tốt (8 chấm), màn hình net. haizzz
@kay83hp Hình như bác nhầm lẫn chút xíu, P780 mới đắt hơn + pin khủng hơn chứ
@Ngocnguyen21 Dòng P là dòng pin đó bác. Nhu cầu thế nào thì chơi theo cách ấy. P780 kieeir dáng cũng ko quá tệ đâu mà.
Hình như bác nhầm lẫn thì phải A780 rẻ hơn mà cấu hình cũng thấp hơn A850 mà
Bác thử vào đây xem có giúp gì được bác không nhé
http://androidshop.com.vn/huong-dan-chi-tiet-up-rom--cwm-recovery-lenovo-a850-2.html
Cái này mình đã đọc rồi nhưng ý mình ở đây là muốn mấy ae trên tinh tế làm một bàn cụ thể để cho những bạn khác sau này co dùng thì có cái mà làm bạn ơi.
Hihi sorry cả nhà.mình nhầm với P780.giá mà có bài review về 2 e này thì tốt.vì giá $ cũng k chênh nhau nh.nên nếu P780 mà tốt hơn hẳn thì mình sẽ lấy e đó hihi

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn mobile app
Hiện nay lenovo A850 đã xuất hiện tại FPT nên hy vọng các thánh vọc sẽ sớm có bài hướng dẫn tất tần tật về em này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019