Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo muốn có quyền tuỳ biến Windows Phone như Nokia

Didu
6/7/2012 17:37Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể bản wp8 tiếp theo nokia sẽ cho ra mắt chiếc đt có khả năng tuỳ biến cao hơn? Hiện giờ chủ yếu có các ứng dụng độc quyền là nhiều chứ chưa thấy độ tuỳ biến cao lắm, rõ ràng nhất chắc lad cái marketplace có biểu tuợng "n" ;-)
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích wp vì cái ðó. Cu the dj.
tso
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tùy biến cái start screen đó làm gì nhỉ, trong khi bản thân cái đó nó có cố định đâu nhỉ, nó luôn động đậy và cho phép bạn thay đổi nó mà.
Sử dụng windows phone thử đi mới biết cái ô vuông vuông của MS hay, chứ nhìn cái hình hoặc mấy cái clip không thấy cái hay của nó.
Chỉ tiếc là ứng dụng còn ít, vì em ấy ít tuổi
khi nào wp giá khoảng 4 tr nhỉ???? chắc là ko bao giờ
tùy biến làm gì để phân mảnh giống android ah
Nokia là vip mà , sức ảnh hưởng của No quá lớn với các phần khúc giá rẻ . Hơn nữa điện thoại Nokia cũng bền
😃 ông Tàu khựa này định nhét mấy cái ứng dụng tàu vào máy chắc.
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
lenovo mấy tuổi mà dám lộng ngôn như vậy nhỉ
nếu lenovo - liên tưởng cũng sử dụng WP8 làm sản phẩm chủ đạo thay vì android thì chắc mf cũng nên suy nghĩ chút chút😁, Wp vốn rất ngốn mạng trong khi giá 3G ở TQ đắt gấp 3 Vn, xem lenovo có dám không
filadenfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackmer WP nó ngốn mạng khi nào vậy bạn :rolleyes:
@filadenfia kính thưa bạn, theo hiểu biết có phần nông cạn của tôi thì giao diện Live Tiles của wp luôn tự động update status liên tục, và đó là nét độc đáo của WP, tôi nói không phải là lúc duyệt Web hay là dùng mạng xem gì gì mà là ở lúc bạn không dùng máy thì bạn cũng tốn mạng, với Vn đó không là vấn đề vì thật sự mạng 3g ở Vn rất phất triển với 50000đ dùng được 550Mb, nhưng với TQ thì là 50 RMB cho 500 Mb, hoặc nếu dùng Wifi của các nhà mạng thì là hơn 1RMB cho 1 tiếng sử dụng, và đây sẽ là lần duy nhất tôi trả lời những câu hỏi kiểu này bởi vì không thể đấu lại với những người quá sức thông thái như bạn được, thông cảm cho sự nông cạn của tôi
filadenfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackmer Theo những zì mình đã từng sử dụng trên cái trophy cùi bắp thì nó có sử dụng Push mail nhỉ. Xài chả thấy tốn bao nhiêu.
travis_t
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackmer không phải cai tile nào cũng live và không phải cái live nào cũng dùng data, và bạn có thể tùy chọn bật tắt cập nhật live cho TỪNG tile nếu bạn thấy cái nào đó bạn thấy không cần thiết, riêng mình thi thấy nó không ngốn quá nhiều dữ liệu, mình dùng gói 40k của mobi, tháng đầu vọc phá lướt web down app, live tiles maximum các kiểu nhưng chưa hết được 2/3 giới hạn data nữa là, mà xài smartphone không dk 3g thì về dùng symbian còn sướng hơn 😃
nhưng chưa thấy nokia tùy biến j nh cả 😔 tùy biến cái giao diện gốc đy cho đậm chất nokia thì thik hơn 😁
Hãng này trên thị trường SP có tên tuổi khỉ gì đâu mà cũng đòi hỏi
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
sao so sánh với a Nô đc....
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Ko cho là đúng rồi. Phân mảnh là cập nhật HĐH chậm ức chế lắm.
Thì Nokia chịu khó tụt danh thu cũng vì tập trung WP ko chạy Androi để đc đặt quyền từ MS . nếu ko Nokia nó chạy androi r chứ đâu để tụt danh thu .
Lenovo xin đc thì Nokia chém MS chết qua 😆
sao topic thấy nhiều đao kiếm quá, chạy thôi
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
Các bố Tàu thì bao giờ cũng lòe loẹt hoa lá cành, còn lạ gì nữa.
Ông ăn chả bà ăn nem đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019