Lenovo muốn có quyền tuỳ biến Windows Phone như Nokia

Thảo luận trong '[WP] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi Didu, 7/7/12.

1. hoangtumodel

hoangtumodel Thành viên

wp7 hiện nay đã ko cho tuỳ biến giao diện, lại giới hạn phần cứng, nên các OEM chỉ có thể tạo sự khác biệt bằng thiết kế và thương hiệu thôi. Còn Android dc thoải mái tuỳ chỉnh, phần cứng k khắc khe nên các hãng có thể dễ dàng tạo sự khác biệt, các hãng thành công, dẫn đến thị phần Android bùng nổ, tất nhiên sẽ bị khuyết điểm đó là sự phân mảnh

2. vanne88

vanne88 Thành viên

Lenovo = Lè nó vỡ... hjx. Anh HTC còn ko đc thì chú này tuổi j vậy nhỉ?
    Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn

3. travis_t

travis_t Thành viên

kích thước màn hình đủ loại nhưng độ phân giải hiện tại chỉ có 1 chuẩn và WP8 sắp tới có 3 chuẩn, và ứng dụng có thể thay đổi dễ dàng trên cả 3 mà không phải lo vấn đề phát sinh nên không thể gọi là phân mảng được bạn ah, tìm hiểu thêm nhé ;)

4. crisway

crisway Thành viên

Nói những điều ai cũng biết thì im đi mới đúng..tào lao thiên địa, vớ va vớ vẫn, b ko thấy b nói những gì ở trên ngta nói nhiều rồi à. Ko biết thì im đi,tỏ vẻ nguy hiểm, học đòi comment...nản

5. Hoangphuc827

Hoangphuc827 Thành viên

Co le lenlovo chiu thua thoi.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

6. Double Văn

Double Văn Thành viên

Nokia là đối tác chiến lược có khác dc ưu tiên hơn hẳn

7. nguyenvanha1229

nguyenvanha1229 Thành viên

Sợ phân mảnh với ghê chứ, sợ mà mới ra WP7 rồi lên luôn WP8 dùng nhân NT. WP7 hết nâng cấp luôn:))

8. ok_never

ok_never Thành viên

Có thể bản wp8 tiếp theo nokia sẽ cho ra mắt chiếc đt có khả năng tuỳ biến cao hơn? Hiện giờ chủ yếu có các ứng dụng độc quyền là nhiều chứ chưa thấy độ tuỳ biến cao lắm, rõ ràng nhất chắc lad cái marketplace có biểu tuợng "n" ;-)

9. xuantonpro

xuantonpro Thành viên

Mình thích wp vì cái ðó. Cu the dj.

10. tso

tso Thành viên

Bạn không yêu windows mobile cũng đúng, nhưng windows phone là cái khác bạn à. Cầm một chiếc windows phone lên và dùng thử xem cũng hay đó

11. tso

tso Thành viên

Tùy biến cái start screen đó làm gì nhỉ, trong khi bản thân cái đó nó có cố định đâu nhỉ, nó luôn động đậy và cho phép bạn thay đổi nó mà.
    Sử dụng windows phone thử đi mới biết cái ô vuông vuông của MS hay, chứ nhìn cái hình hoặc mấy cái clip không thấy cái hay của nó.
    Chỉ tiếc là ứng dụng còn ít, vì em ấy ít tuổi

12. trungtoba

trungtoba Thành viên

khi nào wp giá khoảng 4 tr nhỉ???? chắc là ko bao giờ

13. o0tobite0o

o0tobite0o Thành viên

Thấy mấy cái DT của Lenovo chẳng cái nào ra hồn cả. :(

14. trụngvuachua1

trụngvuachua1 Thành viên

ko phải là mất đi bản sắc, mà đối tác chiến lược nó phải khác so với đối tác bt

15. tuanchuoi

tuanchuoi Thành viên

Bác tự mua một wp đi rồi hãy phát biểu câu này.Toàn ăn tục nói phét!

theviyoung thích nội dung này.
  16. theviyoung

theviyoung Thành viên

tùy biến làm gì để phân mảnh giống android ah

17. theviyoung

theviyoung Thành viên

i like it. mình sẽ đeo bên mình 1 con wp8 và một con surface :D

18. mnguyentuanminh

mnguyentuanminh Thành viên

Nokia là vip mà , sức ảnh hưởng của No quá lớn với các phần khúc giá rẻ . Hơn nữa điện thoại Nokia cũng bền

19. KenzDK

KenzDK Thành viên

:) ông Tàu khựa này định nhét mấy cái ứng dụng tàu vào máy chắc.

20. huuvinh_tv

huuvinh_tv Thành viên

open để nó phân mảnh, mà phân mảnh thì khi có bản update ra thì người dùng vẫn đợi dài cổ. So sánh ios với android là biết