Lenovo P700:Tổng hợp cách Root,cài Recovery,Market,Rom ICS

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi thienhoa3, 12/9/12.

1. xiberi

xiberi Thành viên

Bác nào có bản Lewa Recovery mới nhất bằng tiếng Anh không nhỉ. Em dùng bản cũ không recovery được. Dùng bản mới toàn tiếng Khựa. Muốn backup lại cái rom để sử dụng dài dài. Cám ơn trước vì đã share nhé:)

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
  2. phuongve

phuongve Thành viên

Recovery tiếng Anh cũ vẫn xài đc mà. Hôm bữa flash cái ROM lewa mới vào, cũng dính phải cái recovery Tàu, flash lại cái bản tiếng Anh cũ xài trước giờ vẫn xài đc mà
  3. Mr.Sit

Mr.Sit Thành viên

Lewa lên Theme Online tải cái Dark về là các màu trắng đều thành màu đen hết nhé.
  4. phuongve

phuongve Thành viên

Lewa xài rất ngon, cơ mà khi nhắn tin thì không xoay ngang màn hình đc, mà để máy đứng bấm tin nhắn thì chậm thôi rồi. Trong khi đó 1 ngày mình nhắn khoảng 50-70 tin, thế nên chia tay lewa

aoe.info thích nội dung này.
  5. aoe.info

aoe.info Thành viên

Quanh đi quẩn lại vẫn chưa recovery được em P700 này...muốn up rom quá. Hướng dẫn thì đọc rồi nhưng vẫn không làm được. Theo hướng dẫn của bác Thienhoa3 thì:
    "Down cái ở trên về rồi giải nén ra, chạy file Flash_tool.exe
    Tắt máy,tháo pin cắm USB vào ĐT với máy tính"
    Down về máy tính hay down về điện thoại? Tắt máy, tháo pin, sau đó lắp pin lại rồi mới cắm vào máy tính hay để nguyên cái điện thoại không có pin cắm vào máy tính? Khó hiểu quá.
    Tiện đây cho mình hỏi chút, bản ROM nào ổn định và mượt nhất, ít ngốn ram nhất vậy, bản rom gốc mình chỉ còn ~120Mb trống thôi. Ai biết thì cho miình xin link, link trên tinhte die gần hết rồi :(. Rất mong được các cao thủ giúp đỡ...gấp lắm rồi :D
  6. aoe.info

aoe.info Thành viên

2. http://115.com/file/dp4hnaqx#
    M44-P700-AN4.0-recovery-20120531.img
    Linh MF:http://www.mediafire.com/?r0ofnfys7885w96
    Giúp mình với, mình down file M44 không được, trên Mf nó báo file bị xóa, trên 115 nó đòi acc vip. Bạn có thể giúp mình recovery qua teamviewer được không? Hoặc bạn send link file M44 hộ mình với...cám ơn bạn rất nhiều
  7. xiberi

xiberi Thành viên

tai tren market nhe.

8. aoe.info

aoe.info Thành viên

Đã recovery xong...phù, không down trên 115 được nên vào gu gồ, cuối cùng cũng up được rom.
  9. aoe.info

aoe.info Thành viên

Ai có ROM gốc cho mình xin với, quên backup :(
  10. buihongquang.2710

buihongquang.2710 Thành viên

Các bác giúp e vs:( e cài bản của b phuongve h muốn chuyển nút đa nhiệm về mặc định (nút ngoài cùng bên phải). Chứ giữ nút menu để hiện đa nhiệm khó chịu quá:confused:

Sent from my lenovo P700 using Tinhte.vn
  11. xiberi

xiberi Thành viên

12. xiberi

xiberi Thành viên

File đính kèm:

13. Quyết FA

Quyết FA Thành viên

Bác cho e link rom này đc kô

14. aoe.info

aoe.info Thành viên

Bro nào có RÔ M gốc cho em xin với ạ :(. Cám ơn các bro nhiều :(. Em quên backup mới đau
  15. vuvanhoanhd

vuvanhoanhd Thành viên

Links ko down đc rồi!
  16. Mr.Sit

Mr.Sit Thành viên

17. aoe.info

aoe.info Thành viên

18. Mr.Sit

Mr.Sit Thành viên

Post lại bản 4.0,4 có link Dropbox cho các bác nào cần.
  19. aoe.info

aoe.info Thành viên

Bản ROM của bác phuongve công nhận ăn ít ram, nhẹ. Nhưng em thấy có 1 số nhược điểm:
    Độ sáng màn hình nều vuốt status bar xuống để chỉnh thì máy rất giật, cảm ứng không mượt mà.
    Trình nghe nhạc mặc định nếu phát để nghe, màn hình khóa thì cái widget hiện lên màn hình nó màu đen sì...
    Khi màn hình khóa, không cần mở khóa cũng vuốt được status bar xuống.
    Để màn hình động thì vuốt giật, không mượt lắm, mặc dù ram còn rất nhiều. rom gốc thì e để màn hình nền động galaxy sIII thấy vuốt rất mượt
    Ấn nút cửa sổ thì nó không ra quản lí tác vụ, mà nó ra search như của winphone, muốn ra quản lí tác vụ phải ấn giữ nút home.
    Em chưa tùm được cách tìm kiếm nhanh theo thứ tự chữ cái, em phải vuốt mãi xuống mới tới cuối danh bạ.
    Định vị GPS cực kì chính xác... Em ngồi xe bus di chuyển mà cái định vị nó báo:"vị trí của tôi...chính xác đến 10 mét"...@@
    Tóm lại là bản này ngon, em góp ý chút để bác sửa được cho anh em thì tốt chứ không có ý gì ạ. Làm được như thế này đã là rất bro rồi :D
    Chân thành cảm ơn bác ;)
  20. aoe.info

aoe.info Thành viên

Mà có bác nào để ý tới màn hình của em này có hiện tượng lưu ảnh không? Ví dụ em vào phần cài đặt, sau đó thoát ra vào mục Tin nhắn chẳng hạn, thì đằng sau giao diện tin nhắn nó có hình ảnh của mục Cài đặt mờ mờ...:(. Nếu thoát tin nhắn và vào mục khác thì nó lại hiện ảnh của mục Tin nhắn mờ mờ...có bác nào bị không? Hay cái màn của em bị lởm, e chưa đi bảo hành bao giờ :(. Mà giờ mới để ý, trong màn hình của em có cục bụi hơi to, không dám tháo ra để lau, máy chưa bung bao giờ, nguyên tem void :(