Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P700i sử dụng căn bản

target_locked
16/11/2012 21:32Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mobifone Mobile Internet
Đăng ký sử dụng dịch vụ
Soạn DATA ON gửi 999
Có thể phải khởi động lại điện thoại.
Sau khi đăng ký thành công là bạn có thể dùng trình duyệt để vào internet với gói cước mặc định M0 (rất đắt). (Nhớ lắp Sim ở khe 3G và bật chức năng “Data connection” lên)
Đăng ký gói cước (tùy theo nhu cầu sử dụng)
Soạn DK TênGóiCước gửi 999
Trong đó: M10, M25, M70, M100, D1, MIU, BMIU (Big MIU), Zing, OPE(gói cước Opera Mini), BBU (gói cước BlackBerry).
Ví dụ: để đăng ký gói M25, bạn soạn tin DK M25 gửi 999
Nếu bạn đang sử dụng gói cước Mobile Internet khác và còn dung lượng miễn phí, bạn soạn Y gửi 999để xác nhận việc đăng ký gói cước. Yêu cầu đăng ký gói mới sẽ bị hủy nếu bạn không xác nhận trong vòng 10 phút.
Hủy dịch vụ và hủy gói cước
a. Hủy dịch vụ (không sử dụng internet nữa)
- Qua tin nhắn, soạn DATA OFF gửi 999

a. Hủy gói cước (để chuyển sang gói cước khác…)
+ Bước 1: Soạn HUY TênGóiCước gửi 999
Ví dụ: để hủy gói MIU, bạn soạn tin HUY MIU gửi 999.
+ Bước 2: Soạn Ygửi 999 để xác nhận yêu cầu hủy gói cước Mobile Internet. Yêu cầu hủy gói sẽ hủy nếu bạn không xác nhận trong 10 phút.
Gia hạn gói cước
Hệ thống tự động gia hạn những gói cước có thời hạn sử dụng 30 ngày (bao gồm các gói M10, M25, M70, M100, MIU, BMIU)
- Hệ thống sẽ gửi tin nhắn thông báo cho bạn trước khi gói cước hết hạn sử dụng 01 ngày. Nếu bạn không yêu cầu hủy hoặc không gia hạn thì gói cước sẽ được gia hạn cho chu kỳ 30 ngày tiếp theo.
Không muốn gia hạn gói cước:
để không gia hạn gói cước, bạn soạn KGH TênGóiCước gửi 999
+ Khi yêu cầu không gia hạn gói cước thành công, bạn vẫn được tiếp tục sử dụng đến hết thời hạn của gói cước. Sau khi gói cước hết hạn sử dụng, hệ thống sẽ không tự động gia hạn, bạn được tiếp tục sử dụng với gói mặc định M0 (lưu ý gói M0 này tốn tiền khủng khiếp, nhớ tắt Data connection).
Kiểm tra trạng thái gói cước
- Để kiểm tra trạng thái gói cước Mobile Internet để biết tên gói và dung lượng còn lại…: soạn KT DATA gửi 999

Bảng giá cước (Đã bao gồm VAT) update tháng 4/2013
Cước gửi tin đến 999: 200đ/SMS

- Tốc độ tối đa của tất cả các gói cước là:7,2 Mbps/1,5Mbps (download/upload).
- Thời gian sử dụng của gói cước 1 ngày là 24h kể từ thời điểm đăng ký gói cước thành công. Thời gian gói cước 30 ngày là 24h*30 ngày kể từ thời điểm đăng ký gói cước thành công.
- Đối với các gói cước không giới hạn dung lượng: sau khi sử dụng hết dung lượng miễn phí tốc độ cao, tốc độ sẽ giảm xuống mức bình thường (GPRS).

Giới thiệu tí về dịch vụ MMS của Mobifone
MMS cho phép gửi nhận tin nhắn có nội dung dài đến 1000 kí tự (SMS chỉ cho tối đa 160 kí tự), cho phép kèm hình ảnh, âm thanh…
Giới hạn kích thước 1 bản tin MMS là 300 KB.
Chỉ gửi MMS giữa các thuê bao Mobifone.
Giá cước: gửi MMS chỉ có kí tự: 300 đồng, nếu có kèm hình ảnh-âm thanh: 600 đồng.
MMS tính cước riêng so với cước Internet.
Xem thêm DỊCH VỤ ĐỌC BÁO QUA MMS
Cài đặt thủ công cấu hình 3G_GPRS và MMS cho Android P700i
Thông thường với các Smart phone thì khi làm các bước đăng ký dịch vụ ở trên là nhà mạng tự động gửi thông số cài đặt tới điện thoại. Tuy nhiên nếu không có thì bạn có thể thực hiên thủ công như sau:

Đầu tiên vào Settings > Wireless & Network > More >> Mobile Network > Access Point Name
> Chọn Menu > New APN >

(Nếu nhu cầu chỉ dùng internet bình thường thì chỉ cần làm bước 3G_GPRS, bỏ qua phần cài đặt MMS)

MẠNG MOBIFONE

3G_GPRS
name: Mobifone 3G (hoặc tùy ý)
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms
APN type: để trống (default)

MMS
name: Mobifone MMS
APN: m-i090
username: mms
password: mms
MMSC: http://203.162.21.114/mmsc
MMS Proxy: 203.162.21.114
MMS Port: bỏ trống
APN type: mms

=======================================
MẠNG VINAPHONE

3G_GPRS
name: Vinaphone 3G
APN: m3-world
Usernam: mms
Password: mms
APN type: để trống

MMS
name: Vinaphone MMS
APN: m3-mms
username: mms
password: mms
MMSC: http://mms.vinaphone.com.vn
MMS Proxy: 10.1.10.46
MMS Port: 9201

=======================================
MẠNG VIETTEL

3G_GPRS
Name: Viettel 3G
APN: v-internet
APN type: để trống

MMS
Name: Viettel MMS
APN: v-mms
MMSC: http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
MMS Proxy: 192.168.233.010
MMS Port: 8080

Test MMS: Sau khi cài đặt xong bấm Menu > Save và bạn thử soạn 1 tin nhắn MMS gửi đến chính số máy của mình Test nhé, nếu nhận thành công là ok rồi đấy
Vãi cả chưởng s109 ko dùng phần mềm tắt boot + kill app pin xài 5 ngày nghe gọi nhắn tin vào game ít ;) trung bình 1 ngày 20% pin sau 5 ngày 4 đêm máy tự tắt 😁 cài 60 app nhé và có uninstall một số hệ thống ko cần thiết
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stocking1984 vậy chắc bảng Le sec English (Cũ ) rồi, chứ mình dùng bản Chinese! có Kill App, Quản lý sim(như tb một ngày bạn lướt 3g hay 2g bao nhiệu Mb..), Quản Lý ứng dụng gây hại, Chặn cuộc gọi spam..Mình có đọc comment của mấy bác bên Forum Le sec hình như phiên bảng update không có Engrish .. nếu bạn update thì nó sẽ tự chuyển sang phiên bản Chinese đấy. Hy vọng bạn dùng được Chinese 😁 nếu không được mình cũng không biết giúp gì hơn 😔
@dannis2306 bạn hình như mới là người ko có đi học nên đọc còn ko biết. Đọc kĩ bài trước khi phát biểu đi
@dannis2306 Nek ông bạn pin xài 40 tiếng còn 70 % thì tự mà dùng đầu óc tính ra coi xài được bao nhiêu ngày nha có thống kê tính từ lúc sạc 100%. Xin lỗi thằng này thích nói cái kiếu đó với mấy người đầu óc .... mà khoái tỏ vẽ nguy hiểm lắm. Thích gì lên Biên hoà thằng này ra chiều. Nói thêm luôn cho bạn tự tìm hiểu P770 còn xài lâu hơn P700i nhiều
target_locked cho mình hỏi: mình đang dùng gói MIU Mobifone, vậy nếu mình cài đặt MMS như bước trên, rồi sử dụng tin nhắn MMS để chia sẻ hình ảnh thì có mất thêm khoản phí nào khác không? server lưu trữ hình ảnh mình share có địa chỉ ntn? Thanks!
@cafekoduong0168 MMS tính cước độc lập nha bạn.

MMS giống như SMS cao cấp.
MMS cho phép gửi nhận tin nhắn có nội dung dài đến 1000 kí tự (SMS chỉ cho tối đa 160 kí tự), cho phép kèm hình ảnh, âm thanh…
Giới hạn kích thước 1 bản tin MMS là 300 KB.
Giá cước: gửi MMS chỉ có kí tự: 300 đồng, nếu có kèm hình ảnh-âm thanh: 600 đồng.
Xem thêm DỊCH VỤ ĐỌC BÁO QUA MMS
ICS và Stock thì khác gì nhau hả bạn !?:eek:

CWM đâu liên quan gì đến root hay không root !😁
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
ũa khong phải muốn cài CWM phải root à 😁
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài CWM có phải cài Recovery không?
muốn root phải cài cwm, chứ ko phải root để cài cwm😁
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai cứu mình với sao giờ mình vào goog maps định vị GPS tại vị trí của mình không được nữa !!! huhu hay tại up rom tè le 😔
Cho mình hỏi, trong số app hệ thống cái nào có thể gỡ và cái nào không thể gỡ bỏ, nhiều cái app mình chẳng biết nó làm gì, nhưng thấy vẫn chạy ( khi mở QLUD phần run thì thấy nó xuất hiện) nếu biết cách sử lý khả năng sẽ giải phóng ram rất nhiều.
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
s113, s114 bạn thử root rồi xóa Le sec, calendar, và những app run(X) xóa hết xem có bớt không 😁
hvung1982
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là đợt trước mình root rồi vào recovery đc, không hiểu sao giờ lại ko vào đc recovery, toàn bị con robot lật ngửa. Bạn nào có kinh nghiệm rồi chỉ mình với!

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
@hvung1982 cài recovery lại thôi bạn recovery thì có liên quan gì đến root . Khi up room xong lúc reboot system nhớ chọn dòng fix trong mục reboot sẽ ko bị robot nằm ngữa nữa chúc may mắn đừng đấp chiếu cái máy 😁
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moi up rom semiaosp. Nhưng khi chụp hình không nghe thấy tiếng không biết giờ chỉnh ở đâu và vào maps Gps không hoạt động khổ ghê
Các bác cho mình hỏi.Sau khi root thì co up rom mới bằng OTA được không ạ.Mình download về chọn update nhưng nó cứ nhảy ra bảng fastboot, có em android nằm ngữa hoài, không thể up được
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@triviet77 khi đã root rồi thì không thể up bang OTA được nữa chỉ có thể up qua CWM(recovery) thôi nhé !
quygia2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng up qua cwm nhưng vẫn không được, không hiểu tại sao, máy báo lỗi (status 7), và hiện giờ thì sau khi cài font chữ khác khi khởi động lại tới chữ Lenovo thì bị treo luôn mặc dù đã factory reset nhiều lần, pó tay rồi các vị ạ, có cao thủ nào cao tay ấn giúp được mình không ạ?
quygia2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã xử xong bằng 2 vấn đề trên bằng cách cài lại cwm 6.0.1.5 và update lên semiaosp luôn. over !
hvung1982
TÍCH CỰC
11 năm
@quygia2 Chúc mừng bạn 🆒

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
đang tính đổi con A800 có nên ko ? Nhìn trong diễn đàn thấy nó up rom với root + recovery hơi phức tạp
Đang ghiền em P770, bác nào có nhu cầu em để lại P700i giá 3tr1, đầy đủ giấy tờ mua tại Viettel stote cách đây 3 ngày, máy mới mua là dán chống trầy ngay..Máy em màu xanh đen..Giá này em không fix được nữa..Ai có nhu cầu thì PM em. Em ở SG
@triviet77 2t8 múc bạn giá máy mới tại FPT bữa nay còn có 3399k ah
mấy bác cho em hỏi xíu em đang dùng con p700i này em có dùng ứng dụng awesome on off nhưng mở khóa thì rất tốt còn tắt máy thì không sử dụng được.ai biết chỉ em với.cho em hỏi luôn ai có ứng dụng dowload video ca nhạc nào dùng tốt không.thank cả nhà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019