Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P700i sử dụng căn bản

target_locked
16/11/2012 21:32Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sannin
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người có thể hướng dẫn chi tiết vs hình minh họa đc ko?sao mình cài arial font lại bị lỗi hết font,reset lại máy thì treo logo nhỉ?
@Sannin bạn up lên row s109 cybermaus thử coi tui mình đa số xài rom đó
Sannin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stocking1984 rom đấy có tiếng việt ko cậu?
Chán con này quá, gọi tango đầu dây bên kia nghe tiếng cà ngắt cà ngắt, hình thì bì giật lag... Chắc em này hiệu năng kém, linh kiện dỏm wá(wifi, micro, loa.. Nên mới bị thế)
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
à mà mình có 1 thắc mắc nhỏ? Có phải việc chép GAME vào thẻ nhớ chơi Game vào hơi chậm một phần là, Tại thẻ nhớ SD tốc độ (Write/ Read) of SD? Thẻ của mình Class 4 (8GB) mua lâu rồi 3, 4 năm? 😁 chả biết có phải nhái không hii vì mình biết SANDISK rất dễ bị nhái :D con các hãng khác như Transcand, Kingston thì ... dù SanDisk cũng là một Hãng đứng đầu TG. Mình chơi Asphalt 7 nó vô hơi chậm ! chắc phải để tiền Mua em SD Class 6 ~ 10 chạy cho khủng =))
@hoanghiep2 Đúng đó bạn.
Game nhỏ nhỏ thì không ảnh hưởng mấy chứ game nặng với Video nhiều thì thẻ nhớ phải nhanh mới đáp ứng kịp,
Class 10 là tạm ổn.
ptl2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào bị lỗi tn giống e ko? mỗi lần nhận tn thì nó hiện lên 2tn y chang nhau luôn (mặc dù chỉ gửi 1lần). ko biết chỉnh cài đặt tn thế nào để cho nó chỉ hiện 1tn ko các bác. xin cảm ơn
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptl2810 a bạn target có bao giờ bị loạn Pin không. Mình có một hôm cấm pin vô sạc nó lên Per lên tục từ 10 ~ 14 ... 66 chỉ trong 4 phút 😆 khi rút ra thì nó lại giảm xuống lại haiz ghê !!!
@hoanghiep2 Mình chưa gặp trên P700i, nhưng đã từ gặp trên Imate 8502 (Win mobile), lúc đó cắm 4 cục pin 1.2V là 4.8V trực tiếp vào DT luôn, % lên ào ào.
Hiện tượng này có thể là do cục sạc không phù hợp, dòng cao quá nên % lên rất nhanh dễ gây hư pin DT.
@hoanghiep2 Bạn thử vào recovry dùng wipe batery star thử coi . Hoặc đóng băng pin của hệ thống lại sau đó down 1 phần mềm pin khác về . Tụi mình có 4 cái P700i và 2 cái p770 ko có tình trạng này
ptl2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới cài Le Sec, chỉ thấy có chức năng security (charge shield, privacy shield, antispam, antitheft), app set, tools,ko biết kill apps ở mục nào bác hoanghiep2, mình vào app set thì chỉ có uninstall thui. Nếu đc thì bác share cho cái soft bác đang xài với 😁.
phuchung007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào chỉ em chỉnh để nó hiện ngày tháng trên màn hình với, máy em chưa root.
ptl2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác stocking cũng xài p770 mà ko bị lỗi nhận 2tn giống nhau ah? thằng bạn mình xài thì cũng bị như mình. khi nhận 1tn thì nó hiện ra 2tn giống nhau, nhưng mình thấy cái nó hiện sim1, 1cái nó hiện sim2. hix
@ptl2810 Vậy là 2 sim cùng mạng?
Bạn thử đổi 2 sim khác mạng xem còn bị không?
@ptl2810 tụi mình xài GO SMS tin nhắn bình thường ko sao hết . Mình xài P700i với HTC nhưng 2 ông anh xài P770 nên lâu lâu đổi xài ^^
ptl2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào biết chỉnh số tổng đài tin nhắn của thèng P700i này nằm đâu ko?
@ptl2810 Vào tn chon cài đặt. Chon tiếp ''trung tâm dịch vu sms.😁

co ai giai quyet duoc loi nay hong 😕
cho mình hỏi có cách nào làm cho hình đại diện trong danh bạ không bị mờ không? mình đã dùng hình chất lượng cao mà vẫn bị. Mình cảm ơn nhiều.
@Wil_Tran Caller HD ID down về rồi băng danh bạ lại
ptl2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix, mình lỡ xóa youtube rồi, jờ k cài lại đc, bác nào biết júm mình với 😃. xin cảm ơn.
@ptl2810 Bạn vào chplay tải lại xem có dc không nhé
ptl2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
[quoteàingocson_8x, post: 37803574, member: 320514"]Bạn vào chplay tải lại xem có dc không nhé[/quote]
mình cài từ chplay cũng k đc, chép apk vào system/app cũng cài k đc lun bạn ơi...
@ptl2810 mình cài từ chplay cũng k đc, chép apk vào system/app cũng cài k đc lun bạn ơi...[/quote]
vô Google chrome bấm youtobe.com xem cho khoẻ nhẹ nhàng
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho mình hỏi là âm lượng loa trong khi gọi sao nó nhỏ xíu vậy, khi đang gọi bấm hết cở thì rất to, nhưng cuộc gọi lại lần sau thì nó vẫn nhỏ, mỗi lần nghe dt phải mắc công bấm nút âm thanh cho to lên rất là mắc công có cách nào khắc phục cho nó cố định âm thanh cuộc gọi hết cở lun dc ko?
@diamond488 Để bảo hành thì bạn phải lặp lại được lỗi cho người bảo hành thấy.
Sau 1-2 tiếng mới bị thì hơi lạ, trong 2 tiếng đó có sự cố gì không? như hết pin, khởi động lại...?
Bạn đã up ROM là úp cách nào vậy? qua OTA hay dùng Recovery?
Nếu dùng Recovery thì up bản Rom nào?
Có wipe hết data chưa?
@diamond488 Thử bản ICS s109 của cyber coi khi up rom wipe all data và wipe davil cache luôn
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
@target_locked mình up theo trong bản cập nhật của máy đó bạn nâng cấp lên 109 mà vẫn vậy, trưa này mình phát hiện máy bị đốm trắng nên đem đi bảo hành lun rùi, mình củng nói là dt khi gọi bị như vậy, nhưng có lẽ nv kỹ thuật ko hiu~ nên nó ko có ghi điều này vào nội dung BH, thui koi như mỗi lần gọi lại mắc công bấm volume vậy. máy mới mua dc 10 ngày! Mà up rom nâng cấp lên 109 theo máy thì vẫn dc bh bt phải ko bạn!
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stocking1984 Mình up lên 109 nhưng ko có xóa hết dữ liệu! Nhưng chiều này phát hiện màn hình có điểm chết và bị đốm trắng nên mình đem bão hành lun rùi!
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình đọc thấy ai củng còn khoảng 150-200MB Ram trống, còn mình cài có mấy ứng dụng thui mà máy ram còn ít quá, máy mình chưa Root vậy là sao hả mọi người?
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai bít hướng dẫn mình nhé, lần đầu xài máy lenovo nên có nhiều cái ko bít, củng như hồi hợp về chất lượng! 😔
Vô địch về ram free chỉ có Semi😁

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cafekoduong0168 Semi là gì hả bác?
Bạn qua topic này mà tìm hiểu😁:
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1567281/

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
target_locked cho mình hỏi khi mình cài Airdroid để chép Film từ máy tính sang thẻ nhớ thì chỉ hiển thi6 bộ nhớ máy, không thâ6y1 thẻ SD. Mình chụp hình hay quay Film cũng toàn vào bộ nhớ máy. Mình chọn bộ nhớ chín là thẻ SD thì khi chụp hình nó lưu vào thẻ nhớ như mình mong muốn, nhưn thằng Airdroid không thấy nữa và nhiều phần mềm khác cũng không thấy luôn. À mình mới chơi SP nên chưa ham Root gi gi lắm ^_^, thấy up Rom coi bộ dễ+an toàn, mình úp lên 109 mặc định của hệ thống rồi, thấy cậu up mấy bản Rom 109 mới mà ko biết bản nào chạy êm nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019