Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

recovery mod tiếng anh bị lỗi nhé, flat tooth ko nạp đc khi gải nén ạ, em phải dung bản khựa thôi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản khựa không backup được,em thử lại bản tiếng anh đi,nhiều người flash bản đó rồi mà
Em đọc kĩ tiêu đề của anh đi,anh kg dùng p700i,máy anh đang dùng là a789,anh mod rom của p700i để sử dụng cho máy anh,nên bản backup của anh không sử dụng được cho p700i

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
nhưng mà nhỡ làm bản khựa rồi thì sao bây h, em con back up lại đc nũa ko/
hiện nay em đang xài room cũ, chỉ root lại thôi, nhưng mà ko tài nào xóa đc ứng dụng của nhà sản xuất trên máy
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể cài lại recovery,muốn xóa các ứng dụng đó phải cài thêm link2sd hay titanium backup

ok anh, cảm ơn anh đã giúp đỡ nhiều 😃
😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt nhất nên down lại các tool,thực hiện lại từ đầu

ak, anh ơi, nếu em dùng root explore để xóa các ứng dụng của nhà sản xuất ko cần thiết thì có cái gì cấm ko đc xóa ko? em sợ xóa nhầm cái gì thì chết
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không nên xóa khi chưa biết rõ nó,sẽ dễ bị lỗi rom,kg boot lên được,nếu xài root ex thì vào xóa trong system/app
Nên cài link2sd để xóa,cái nào chưa rõ thì chọn đóng băng nó lại thì hơn
Quan trọng cái backup để còn restore rom lại khi bị lỗi

Anh ơi cho em hỏi , P700i của em ko nhận đc mạng Ahoc của Laptop , mấy anh giúp em với thanks
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuctutin86 Em down cái connectifi về cài vào máy tính là được

@thienhoa3 Mình dùng bản s106 của bạn post , làm cách connectifi của bạn rồi cũng thế , chán thật ip nhận đc , ipad cũng đc , laptop khác cũng đc chỉ riêng cái p700i này là ko đc . Hình như mình nghe nói là android 4x này nó ko cho kết nói mạng Adhoc . Mình Nghe mọi ng nói là thay đổi file wpa_supplicant , lên gg search thì quá trời nhưng ko biết p700i của mình tương thích với file nào và set pers thế nào , chán quá
@phuctutin86 Mình dùng connectifi vẫn đc mà. vẫn wifi ầm ầm và khi kết nối với máy tính mình vào CHPLAY tải ứng dụng thì đt tự động tải luôn ;). Bạn nhớ cài đặt ở connectifi (wifi ra) là wifi AccessPoint ấy 🆒 😁
vâng ạ hihi, anh giỏi thiệt
đây, em down bản tiếng anh về đây, vào flash chọn scatter-loadinng, chon cái file txt và open thì nó báo incorect scatter file format, ko giải thíc đc, em bảo là lỗi mà, anh up lại là đc
vào 2 file txt thì ko thấy có cái gì luôn, trắng xóa
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thesilent Anh test lại ròi,vẫn bình thường mà
Em down lại bản smartphone flash tool đi
nếu vẫn bị thì down bản khác thấp hơn:http://getwapi.com/search/view/zip/xn6qLX-d/SP_Flash_Tool_v3120801
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oke,để anh test lại xem

vấn đề chắc ko phải do flash tool đâu anh ạ, khi em giải nén ra nó đã báo error rồi, cả 4 file luôn, trong khi giải nén các file kia thì ko bị. đẻ em xem lại cái phần mềm giải nén xem
để em down về từ dt xem
tất cả đều ko đc anh ak
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thesilent Thử tắt trình diệt virut đi
Không thì kiếm pc khác down rồi giải nén xem sao

ai có room stock đã back up thì pót lên mediafire cho em với
@Thesilent #5 đó bác, cài rom stock s105 bản quốc tế đúng bản gốc luôn đấy.
mình tắt máy. kết nối cáp vào nó nhận 1 lần. sau rút cáp làm lại thì ko thấy nó hiện chip mtk trong manage cua com nua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019