Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải công nhận em đt này dùng thích thật, cảm ứng mượt mà, chạy ứng dụng cũng tốt, mình up rom xong chưa thấy lỗi gì, ko chơi game nên ko biết thế nào. Đợi thêm thời gian nữa test cái pin ra sao, nếu ok thì mua thêm em nữa về làm quà.

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
Hì, mềnh dùng máy màu xanh đen, nó còn 1 màu nữa, màu đỏ xậm, cái màu đỏ mình nghĩ nữ dùng đẹp hơn cả màu trằng, cầm máy rất sang mà ko sợ bẩn. Nếu mỏng chút nữa thì màu trắng có vẻ là công chúa. Có điều em này pin xuống hơi nhanh, hay do mình mở wifi suốt thì ko biết đc. Nói chung là đừng vọc nhiều quá thì cũng tầm 30-35h.

Vic ATC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là vẫn chưa ai mò được cái FM Transmitter cho em P700i hay sao í nhở 😔

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vic ATC Set permision cái file apk trước rồi copy vào sytem/app xem
mà hình như phải dùng 2 file mới được(1 file apk thu FM,1 file phát FM)
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có Bác nào chuột bạch thử bản recovery này xem coi có fix lỗi được chưa:http://www.mediafire.com/?xq8sk8tt3vc64bs
có cách kết nối adhoc cho android ko các bác
mới mua P700i xong mà wifi gần nhà yếu lắm, mình cũng đang dùng adhoc để chia internet cho laptop từ máy bàn nên muốn kết nối điện thoại vào luôn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giaphvph02008 Đang dùng rom nào thì down bản rom đó về(trong topic này),giải nén ra hoặc dùng 7zip mở,copy các file cần tìm là được
Có hỏi gì thì hỏi ở đây đi,làm nguyên 1 topic khác hỏi kg cần thiết

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
@thienhoa3 đang dùng rom gốc anh à, mà lỡ xoá nhầm file lenovosystemUI.apk, giờ chỉ còn cách xin file này rồi recover lại thôi
Mới lò mò được đây: P700i_ROW_S106_121001:
Nguồn:
http://forum.china-iphone.ru/viewtopic.php?t=21788&p=767085
Link download:
http://files.mail.ru/FJV13H

duy76vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhgangster Bản này nè

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duy76vn Rom stock,up bằng sp flash tool,cách thì back lại vài trang có hướng dẫn

@anhgangster Hình như bản này bị lỗi file ZIP thì phải, CWM Recovery nó cũng không hiểu.
@thienhoa3 Bạn có rom s106 đã root và tối ưu rồi ko? cho mình xin với!
cho em xin mấy file trong thư mục app thôi, down cả bản rom ở trên mất time lắm
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản rom số bao nhiêu?
Anh không dùng máy p700i đâu mà copy

Nói chung là có ai root và up rom thành công em p700i này chưa vậy???
Đang định mua nhưng không biết có root được không nên còn đang băn khoăn
@silver phoenix Up rom bình thường bạn à, chưa root nên ko biết. Bạn cứ làm theo hướng dẫn là đc.

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhgiang1427 Có bản recovery mới tiếng Anh(back lại vài trang) bạn thử xem,bản này fix lỗi rồi,ngon lành

@thienhoa3 Ok, để mình thử xem. Nhưng có nhất thiết fải cài recovery ko bạn? Ah, minh hiểu rồi, để mình tải về, back up máy mình lại, sau có vấn đề gì thì restore cho khỏe. Bản rom của nhà sx mình cho nó ra đi rồi, hihi

^ từ qua tới giờ thử root mà không được, dù đã cài driver đầy đủ, đến buớc cài CWM thì bó tay ấn nút download xong là cứ trơ ra đó cả chục phút chả thấy gì nữa cả
có cách root nào khác nữa ko
@redbaron
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn down lại bản sp flash tool mới rồi thực hiện lại xem,các hướng dẫn trên đều lấy từ trang web khựa rồi up lại thôi

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà bạn phải cài recovery trước rồi mới root được,làm ngược lại không được đâu

Chuẩn bị nhập hội ở đây rồi 😁
Các bạn cho hỏi tại sao tôi tải (Cả trực tiếp từ điện thoại và từ link trên) file update nhưng khi nâng cấp bản 106 thì máy đều báo lỗi vậy
mình vào devices manager xem thấy nó hiện ra là Lenovo P700i luôn, ko giống như hình này, vậy cài driver có giống không ??

đã biết nguyên nhân làm ko được, do mình cài hỏng cái driver thứ hai, giờ làm lại không được nữa, giữ nút Vol + nhưng ko có hiện cửa sổ Found new hardware để cài driver, giờ có cách nào xoá driver đã cài để làm lại không
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cắm qua cổng usb khác xem
Trước mình flash lại phải cắm đúng cổng đã cài driver trước,cắm cổng khác không được

Huyvtq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình hơi gà cho hỏi chút là room mới có gì khác so với room mặc định của máy thế (của mình đang là 105s thì phải)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019