Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng laptop để root máy vẫn ko được, driver 1 cài được, driver 2 thì laptop tự nhận thành công nhưng cứ đến đoạn cài CWM là kẹt, chính thức bó tay

bạn chủ thớt còn cách root nào khác ko, cách này phức tạp quá à
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@redbaron Cái driver thứ 2 quan trọng,phải bấm volume + trong suốt quá trình cài(tháo pin ra)

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy down bản recovery của Khựa cài lại thử xem(ở trang 1),cho máy reset fatory trước cho phục hồi lại recovery gốc của máy
Trường hợp của bạn mình gặp rồi,khi nạp custum recovery nhiều lần sẽ dẫn đến loạn,máy không cho nạp nữa,phải cài lại bản rom stock rồi mới tiến hành lại từ đầu
Có một các root khác mình đang tìm hiểu

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
mình có bấm vol+ mà
@redbaron bạn bấm + rồi cắm cáp vào.đến lúc thấy nó nhận cổng thì bỏ tay ra khỏi phím + và bắt đầu cài driver
Mình cũng hóng em này nhưng mà để xem các cụ phán nó thế nào về đọ mượt và pin của nó đã.
@thienhoa3 Wuầy.bác làm thế nào mà úp rom pê 700i vào dc vậy.bro quá :eek::eek:
open0
CAO CẤP
12 năm
@thienhoa3 Ô, thế thì tuyệt quá. Mọi chức năng hoạt động ngon lành kô bác? Bác hướng dẫn cho bà con nhé!
Em A789 mình vẫn đang dùng ROM cook của P700 đây! Lên được ROM của P700i thì OK quá!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@open0 Hoạt động ngon,do a789 có chung cấu hình với p700i,mình chỉ thay cái ratio firmware của a789 vào rom p700i rồi up thôi,cái ratio firmware mình lấy bên xda

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
tdinhamj
TÍCH CỰC
12 năm
@thienhoa3 haha... kiểu này, lấy ruột hàng A thay vào hàng P... sao biết được nhỉ?
giả sử ruột A789 mà vỏ P700i rùi mod cái rom như bác này làm... nguy hiểm thiệt!
Nghe các bác nói thì em cũng thích thích vì em chưa thấy con nào pin nó ngon hơn thế ở cái mức tiền này cả. Thực ra em cũng thấy cái thương hiệu này nó chưa đình đám nên vẫn do dự ak. với lại cái độ hiển thị thì thế nào các bác nhỉ?
Giá mà nó 4.3 ink thì ngon hơn hjhjh
Mấy này có tiêng việt ko các bạn
Minh vua up rom p700i vao p700,ket qua hien len chu lenovo roi tit ngom.xong doi e p 700 do nghick dai roi :oops::oops::oops::oops::oops::oops:
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Vậy là mình bó tay rồi,chờ cao thủ fix lỗi bản recovery thôi
Mà bác xem up đúng bản recovery chưa,đừng lộn giữa bản p700 và bản p700i nhe😁

@thienhoa3 Up đúng rồi mà.k đúng mà bây giờ đang comment đc ah.hehe:D bac úp lại cái recovery lewa của p700 ;)cho mình 1 phát nhé.link kia die roi .và huong dan mình lam chuot bach rom p700i luôn đi.xem the nào nào.hehe:D

Sent from my Lenovo p700 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Bác qua bên topic p700 mà nhận hàng recovery lewa

@thienhoa3 chổ nào chỉ minh với thanks
Hehe.vua nhan dc hang moi.chua co thoi gian nghik ne cac bac.mau trang qua dep ;)

Máy đang dùng ngon.tự nhiên nghjk ngợm vào.làm bây giờ lại phải chọc ngoáy tiếp 😁

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oke,để tối mới post link bản ratio frimware của p700i lên cho bác(lưu ở pc),thay nó vào bản rom.zip mình thích rồi up vào máy
Mà chỉ khi lào pc còn nhận driver của đt thì vẫn cứu được em nó.

@thienhoa3 Ok.thank bác .mà tu luc mua dt p700 này tới giờ toàn úp rom bang dt thôi.vì khi tat máy đt rồi cắm vào máy tính mà no k nhận để cài drver.chac do con may tính của mình quá.hik.tối nay mới root p700i không biết có đc k nữa

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Link có ratio firmware p700i đây,down về rồi thay các file vào bản rom
(mở = 7zip nhé,kéo các file cần thay vào rom) xong rồi sign rom(công cụ sign kiếm google)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=32347676#post32347676
@thienhoa3 Thank bác 😔
Mình vừa thử rồi.nhưng không thành công bác ạ
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Bác tính mod rom nào cho em nào?

@thienhoa3 Thank bác nhé 😃
Mình lại cài rom cũ và dùng ổn định lại rồi bác ạ 😁
Sent from my Lenovo K860 using Tinhte.vn
Mở một file nén của TÀu bi lỗi chủ thớt ơi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể nói rõ hơn kg?

Bản tiếng Khựa:http://www.mediafire.com/?l9bcf565b437wpv pass:ydss
P700i RECOVERY_2012-9-15
Giải nén 7z ra file ko co dung lượng
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatdoanvnpt Bạn giải nén bằng zaz đi,pass:ydss.cn
(mới thử lại,vẫn bình thường,do pass thiếu)
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nói bác kia,để fix link lại
Bạn down thử bản còn lại xem

@thienhoa3 Mà tại sao 2con 700 và 700i của mình tắt máy cắm cáp vào mt đều không nhận bác nhỉ:oops:
Cả laptop và máy tính bàn đều như vậy cả.chán ghê.bác có cách nào không vậy .làm thế nào để máy tính nó nhận bây giờ nhỉ .hic
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là bản rom row stock s106 mới nhất của p700i:
http://kuai.xunlei.com/d/FBMXWZMRZMBS
pass:WT@YDSS.CN
Bản này up bằng sp flash tool
Vic ATC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lenovo P700i so dáng Iphone 5 này 😆

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như được à,kiểu dáng giống 90%,vỏ ngoài chỉ hơi khác cái logo và chỗ mạ crom thôi😁

thienhoa3 cho minh hỏi tí:
- Cai Driver nhw thé nào là thành công? Có phải gắn ĐT vào thấy hai ổ đĩa phải ko?
Minh vẫn không mở đwowcj hai ổ đĩa.
Thanks
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatdoanvnpt mở ổ đĩa thì bạn cắm cáp USB vào, nhìn trên góc bên trái trên cùng màn hình có biểu tượng ba chĩa của USB, bạn vuốt xuống chọn Connect as USB storage => tick vào USB storage => tap vào Connect to USB storage device là được.
xman9491
TÍCH CỰC
12 năm
dù vẫn phải cảm ơn bác chủ thớt lập ra cái 2pic này nhưng e nghĩ nên là ng` có máy này để hướng dẫn a e, con p700 đã hơn 300 trang rồi nên mong có bro nào đó dùng máy mở hội cho a e cẩn thận chút ạ chứ trong 2pic có mỗi bác thớt am hiểu thì hỏi j cũng bảo ko có máy, rất dể nản cho new mem, e cũng mới mua hum thứ 4 vừa rồi, lên OTA thấy có 1 bản update hơn 200mb nhưng nặng chưa up
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xman9491 Cái đó là tùy bạn,thích thì bạn thử.Mình không phải là đại gia nên không thể mua nhiều máy được.Sorry bạn nhé.Nói về tiếng Khựa mình bẻ đôi chữ cũng không biết,mình mò phải mất gần 1 tháng để lập account bên đó để lấy link,cách down như thế nào,mình đâu tạo ra link đâu,các bài viết của mình đều dựa vào kinh nghiệm của mình,trước topic này mình đã tạo topic cho a789,p700,s880 link cúa mình đã có mặt trên trang XDA danh tiếng nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1470390/
http://www.tinhte.vn/threads/1534312/
http://www.tinhte.vn/threads/1509181/
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=30906887
Có một bác ở nước ngoài đòi bay tới Tp.HCM nhờ mình up rom luôn,vãi
H Andrew ahoncc@gmail.com
12 / 10 (7 ngày trước)

tới tôi

Dịch thư
Tắt đối với: Tiếng Anh
Hi
I understand you can change the OS for Lenovo S880 phone which I have to a full multi language system as the present one is mostly Chinese and also not able to install Google Play.
Hope you can help as I will be coming to HCMC soon. Are you in HCMC or how to contact you.
Thanks
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài thành công cái CWM thấy hiện ra của sổ này rồi

nhưng ko biết boot và CWM như nào, làm theo hướng dẫn là tăt máy giữ nút nguồn và bấm nút Vol+ Vol- ko được, máy boot như bình thường luôn, chỉ có hiện ra chữ Safe mod ở góc dưới bên trái màn hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019