Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào kích hoạt cái file dùng để root máy đó mà ko cần qua CWM ko, nãy giờ thử mãi ko tài nào boot vào CWM được, chắc phím cứng của p700i thiết kế dở tệ bấm ko ăn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể tải Rom maneger về,hoặc mobileuncle tool,booter...về có tùy chọn boot vào CWM
Hoặc bấm phím nguồn 4s,giữ phím nguồn bấm tiếp tổ hợp phím volume+ -,máy lenovo nó hơi khó vào
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienhoa3 mấy app bạn chỉ toàn đòi máy đã root ko à, máy của mình có root đc đâu mà dùng
@thienhoa3 làm như bác em thấy con android nằm ngửa,có cái tam giác đỏ ở trên bụng.hixx.chẳng thấy cwm đâu cả
Van chua lam duoc cai ji

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác chưa cài được driver,hoặc chạy sp flash tool thử đánh dấu vào ô sửa lỗi usb trong cài đặt xem

Da vao duoc roi. Nhung minh ko danh duoc tieng viet

@ thienhoa3
Cach danh tieng viet trong dien dan tinh te nhu the nao. Ban co the chi dum. Thanks

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải gõ tiếng Việt của Kỳ Nam về,vào cài đặt,ngôn ngữ,chọn gõ tV,cài đặt cách gõ

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử cách root của s880 cho p700i xem,lên trang web khựa cũng có người dùng cách này,nhưng commen lại thì có người được,người không
http://www.tinhte.vn/threads/1534312/

Minh tai be roi nhung van lo danh duoc tv

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái chỗ hình,chữ mặc định ở giữa,chọn gõ tV thay cho tiếng Anh

rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
root theo kiểu S880 ko được
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử boot lại vào CWM thủ công xem,cách mình hướng dẫn nhiều bạn đã dùng thành công,làm nhiều lần xem,không thì up bản rom Nga đã root

rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản rom Nga là cái này đúng ko ?

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi

rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
up cái rom Nga cũng băng công cụ flash tool luôn à ?

nhờ vọc cách root s880 biêt được cái snappea, dùng cái này để cài đặt ứng dụng...cho máy rất tiện 😁, mình vẫn quen thao tác trên pc hơn do lần đầu xài smartphone:p
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quên mất,phải boot vào CWM mới up được
Đã đi được 90% rồi mà bước đó bó tay à
Bạn thử bấm nút nguồn trong 3s xem

@thienhoa3 http://bbs.hiapk.com/thread-4368073-1-1.html
Bác vào trang này đăng ký rồi đăng nhập để down file p700iroot.zip về hộ mình một cái nhé.mình đăng ký k dc 😔 nếu down cái này về đc thì root máy p700i sẽ đơn giản hơn bác ạ 😃
Sent from my Lenovo K860 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Khổ vậy,đăng kí acc khựa nó khó chứ đâu phải dễ dàng như acc Tây Ta,mình mất gần 1 tháng mới biết cách tạo nick
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Mình xem lại rồi,cách root này chính là theo cách root con p700,bạn cứ so sánh sẽ thấy,trang web khác nó có post nhưng link tải dell rồi,chứng tỏ không thành công
@thienhoa3 Thật hả bác.vậy là con p700i của mình không rôot đc rồi 😔không còn cách nào nữa hả bác😕

rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
bó tay thật luôn, từ sáng tới giờ tắt đi mở lại gần cạn pin luôn mà ko boot vào CWM được
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ở thành phố nào,nếu ở SG có thể đem qua mình giúp

@thienhoa3 Thực ra root không khó .quan trọng là phải cài driver đc cho máy.😃
Mà máy tính mình ma tháo pin tắt máy là không nhận .đc.thế mới đau chứ .😔 mà cách root của bác là phải flash mà .không như p700 .root trước rồi flash recover trong đt cũng dc.không cần vi tính .p700i mà bác hướng dẫn lai không làm dc vây😕
n81n81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Bạn cho mình số điện thoại nhé. Có gì mình contact nhờ bạn hổ trợ, mình mới mua 1 cái 700i trắng, mua là phát hiện màn hình bị 1 điểm chết rồi, chán thật.
@thienhoa3 ban thien hoa cho minh so dt hay dia chi de minh dem may qua ban dc ko vay, mo mam ca buiáng ma van ko cai dc driver
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình root được rồi, thank chủ thớt 😁
mình bấm các nút cùng lúc thì vô đc CWM, ko có 3s, 4s gì sất :D
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rebaroniii Chúc mừng,bạn là người đầu tiên trong topic này root được
Trước cũng có bạn cài xong CWM mà không dám root

@rebaroniii Bác này tổng hợp lại cái hướng dẫn + hình ảnh cho anh em được nhờ cái bác ơi :D
@do hoai nam Đúng đấy bạn nào root được rồi bớt vài phút làm hứớng dẫn chi tiết cho anh em với,mới dùng hơi run tay
@rebaroniii Bác nói lại cách vào CWM cụ thể giúp em với được không? Em đã tắt nguồn, đợi một lúc rồi bấm củng lúc 3 phím kia mà nó vẫn không lên gì cả. Sau khi đợi một lúc không lên thì nhả ra, chỉ bấm nút nguồn mà máy cũng không lên nguồn phải tháo pin ra gắn vào lại bấm nut nguồn thì máy mới lên lại, bác đã từng bị như em chưa?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oke,để mình coi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119