Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chịu thôi,nó bắt nhập mã xác minh = tiếng khựa,mà mình không có bàn phím khựa nên o nhập được
@thienhoa3 Thì chính vì thế mà mình không đăng ký dc mà bác 😔

Sent from my Lenovo K860 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang tổng hợp lại công cụ root p700i
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách root máy,giống như p700,nhưng dùng cho p700i
Link tải file,mình down về rồi up lên mf:http://www.mediafire.com/?7wpmzn51h37bs2k
Trang hướng dẫn:http://products.mobileuncle.com/thread-191728-1-1.html
Mình dùng google dịch lại:
1, lần lượt máy tính ở chế độ gỡ lỗi USB, để mở cài đặt không rõ nguồn gốc và cài đặt siêu uỷ quyền Ghi nhớ: Bước này rất quan trọng! !
2, điện thoại đã được tắt
3, giữ phím giảm âm lượng trong khi giữ nút nguồn cho đến khi vào chế độ kỹ thuật
4, kết nối với máy tính bằng cáp USB
5, Run as chính công cụ quản trị Lenovo P700i ROOT-key download công cụ ROOT.bat không có thể được đặt với đường dẫn thư mục của Trung Quốc
chú ý:máy sẽ khởi động lại ba lần, ba lần liên tiếp, đó là OK.
Đầu tiên khởi động đầu tiên, và điện thoại di động khác máy tính để bàn, và sau đó nhấn phím bất kỳ trên bàn phím máy vi tính
Lần thứ hai, của điện thoại máy tính để bàn sẽ biến màu đen, bình thường, làm không kiểm soát anh ấy, được tìm thấy sau khi các khởi động lại màn hình màu đen, cảm thấy điện thoại nên bắt đầu bình thường đi đến các máy tính để bàn (này chỉ có thể dựa vào cảm giác, nên về các thời gian tương tự và khởi động thường là bình thường nóHơn nữa cắn vào máy tính để bàn để tìm phần cứng khóc dấu nhắc), bấm phím bất kỳ
Thứ ba không được như vậy nhanh chóng báo chí, hãy làm theo các hướng dẫn, chỉ có ID = 0 (uid = 0 uid = 2000 có tái ROOT) có thể tiếp tục khởi động lại 3
Nếu không, hãy làm theo các hướng dẫn CTRL C, nhấn Y để hủy bỏ gốc
win7 cần quyền để chạy như là một quản trị viên, và sau đó không cố gắng chạy hoặc có một cái nhìn dưới xp xp tương thích, hãy nhớ đường dẫn thư mục không phải Trung Quốc
Cái trợ lý ngôn ngữ google đúng là dịch không ra gì
Yes.thank bác .để tý nữa mình thử luôn 😁

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
Haha.mình vừa làm 1 phát ăn ngay bác thienhoa ạ.😁

Chưa từng bao giờ đơn giản hơn.mình biét ngay là cach này đc mà.:D
Thank bac nhé.bac up len trang đầu cho ae nha.bỏ cách cũ đi bác ạ.rườm rà qúa mà:D;)mình vừa rôot 1 phát ăn ngay .vui ghê 🆒
Đã bỏ dấu tiếng việt được rồi

Mình cũng vừa root được rồi sau bao ngày bấm toét cả tay
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_gsm Cái p700i chắc nó đổi cách vào recovery rồi,cách root cũ cũng đơn giản,chỉ là đúng driver và vào được recovery là oke

Mình mới tậu e p700i sau thời gian nghiên cứu đăt hàng! dùng thích thật! đang nghiên cứu cách root máy! có gì mong các Bác chỉ giáo! mình hơi gà với HĐH androi!
Máy mình có thông báo Update P700i_ROW_S106. Không biết Up có gì mới mẻ không nhỉ? Có bác nào thử chưa báo danh hộ cái.
@daodhoang Mình làm chuột bạch rồi! mình úp trực tiếp trên máy bằng wifi nhưng chả thấy gì mới! có lẽ mình còn gà quá nên chưa phát hiện ra! chỉ thấy nó báo đã úp thành công! có bác nào phát hiện xác nhận vấn đề này nhé!
@manhhung8x888 Mình cũng đã úp lên bằng wifi cũng chưa thấy gì.
4.0.4
106-121001

cÁCH VÀO CƯM LÀ ẤN 3 PHÍMPOWER + - 1 LÚC NHƯNG MÌNH ẤN NÓ RA THẰNG ANDROID NẰM NGỬA HÌNH CHẤM THAN ĐỎ LÀ SAO ?
ducquank51
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhmeovbb mình cũng bị như thế này
@manhmeovbb mình cũng vậy,,,, bạn có cách giải quyết chưa??
@ukgiang1206 bạn cài lại recovery
tubinhbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ukgiang1206 Các bạn chưa cài được recovery rồi. Cài lại bản recovery nhé. Xem kỹ lại ở trang 1 đi.
Bác chủ thớt cho mình hỏi root bằng cách 1 hay cách 2 thì an toàn hơn thế? Cách nào cũng unroot được hay sao bác nhỉ ???
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách nào cũng an toàn cả,cách 2 thì hơi phức tạp hơn

loaibosat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên vn-zoom.com có bài viết Root hầu hết tất cả điện thoại rất đơn giản, mình cũng định mua P700i. Các bạn vào link này xem nhé
Code:
http://www.vn-zoom.com/f478/phan-mem-ho-tro-root-cho-tat-ca-cac-may-android-nhanh-chong-tien-loi-2058531.html
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẽ,đơn giản vậy thì còn gì là root
Root có mấy chục cách root(superoneclick,4root,...nhiều không nhớ hết),có máy nó còn khóa bootloader không cho root,phải mở khóa bằng câu lệnh trong dos(cmd) như của thằng HTC phức tạp

@thienhoa3 Loài bò sát 😃😁

Mình vừa thử cách root khác cũng ngon ơ luôn bác thiếnhoa3 ạ.hehe😁

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragoncb Cách nào vậy bạn
Mà dragoncb dịch lại bò sát cao bằng hả :D:D:D:D:D:D
Dám kêu người ta là thiến hoa
@thienhoa3 Hehe.mình thử root bằng tpsparkyroot cũng ok bác nhé:D

Mà bác bị làm đấy do tớ gõ nhanh nên nó bị có dấu thiếnhoa3 thui mà:D
Chứ mình có cố tình gõ là thiếnhoa3 đâu hả bác :D. Thui thì sorry bác lần sau mình sẽ xem dấu cẩn thận.để không bị nhầm là thiếnhoa3 nữa .sorry bác nha :D:D🆒
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragoncb Bác cho hướng dẫn và link down đi
@thienhoa3 Chờ tý nữa về nhà mình up lên media cho nhé. Nhưng cách hno mình roót cách 1 là ngon rồi bác.cách này cũng tương tự như thế thôi bác ạ.nhưng mà là phần mềm khác thôi màv😃

Hiện tại con p700 của mình đang dùng.sử dụng rom cook 4.0.4 .thiếu rất nhiều chức năng.nhưng mình đã fjx đc tất cả các lỗi .fm hoạt động ngon.định vị đã sủ dụng đc.nói chung bây giờ y như bản rom gốc stook 😁
Quá ngon luôn.rất tiếc là không backup đc cho cac bác dùng p700 đc:D
Đành phải tự dùng 1 mình vậy 😃

sao mình cài driver thứ 2 cho p700i không được! pro chỉ giúp mình!
laptop mình dùng win7
@manhhung8x888 driver thứ 2 bạn làm như sau:chuột phải vào my computer->manage->device manager.trên đt,bạn giữ volume +,cắm cáp usb vào đt,thấy có hiện thêm cổng kết nối thì bỏ tay khỏi phím +,vào cổng kết nối vừa hiện ra và update driver như bước 1.thế là xong.(lưu ý đt phải tháo pin nhé)
Ah.mà bác thienhoa đã từng dùng dòng đt sky chưa.mình đang tính mua 1con dùng thử xem ntn .không biết ngon k nhỉ 😁

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragoncb Chưa,nhưng nghe toàn máy Khựa dựng không à,may thì kg sao sui thì mua phải con lỗi,nói chung cấu hình khủng mà giá lại rẻ

@thienhoa3 Oh.vậy mình sẽ không mua nữa 😔

Ngồi hóng chờ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019