Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P770 - Hướng dẫn cài Recovery, Root, Market và up Rom

wookie87
19/12/2012 1:28Phản hồi: 3.056
3.056 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hinquay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mai qua ủng hộ 1 cái ốp và nhờ chú wookie87 vậy
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào recovery wipe data và cache lại
Link rom stock mình có up ở mấy trang đầu,bạn tìm lại đi
Gửi từ Smart Android thứ 6 năm 2 của tui
vikhuan_coc
ĐẠI BÀNG
11 năm
CAC bac Cho em hoi em muon goi bang sim thu 2 thi lam the nao a . em dang online bang DT nen ko co tie ng Viet a.
@vikhuan_coc Quay số --> nhấn phím gọi-->chọn sim 2
Le P770 đang thấy có bản Firmware upgrade lên S121 không biết đã có bác nào thử chưa nhỉ?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chimobabo Kg được phải dùng thẻ nhớ trên máy

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragoncb Mình không rõ,bác làm theo hướng dẫn cài đặt là được,mình cài bình thường được trên cả pc và laptop

@thienhoa3 Máy mình là laptop win7 bác ạ😔

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
@thienhoa3 Hic, em đã chuyển qua thẻ nhớ trong máy rồi mà không hiểu sao khi download xong về update nó vẫn bị lỗi nhỉ? Đã thử đến lần thứ 3 rồi mà vẫn lỗi như nhau. Hic, ko hiểu phải làm thế nào đây?
vikhuan_coc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thẻ của con p770 hỗ trợ tối đa mấy Gh các bác
@vikhuan_coc Vẫn hỗ trợ đến thẻ nhớ 32 Gb thui bác ạ@@
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng thì tôi cũng đã fix được GPS bằng cách sau:
- up lên bản ROM này http://pan.baidu.com/share/link? shareid=172803&uk=1327862826, bản này khá gọn
- update tiếp bản gapps-jb-20121011
http://www.mediafire.com/?w2vjg09kjunnd3l
- root lại nếu mất root
vjna
ĐẠI BÀNG
11 năm
@2879 Báo cáo các bác là em vừa fix được GPS bằng cách này + tích tất cả các tuỳ chọn liên quan đến GPS và Auto download trong phần EPO settings. Rồi cho GPS Status chạy một lúc là được 😁
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vjna Như vậy tiếp theo sẽ tập trung vào lỗi không nhận +84 trong tin nhắn và điện thoại, giải pháp cùn nhất là với mỗi số đt của contact add cả 2 đầu số +84 và 09,01. Các bác có cao kiến gì k0?

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
@2879 Mình tưởng cái này khắc phục đc rồi, thấy hôm nọ bác nào bảo cài gapps là đc mà
Thế là các lỗi cơ bản của em nó đc khắc phục hết rồi còn gì, ngon rồi.
Thực ra không có lỗi gì cả.chẳng qua là rom thiếu những thành phần mình cần dùng 😁

Chúc mừng năm mới tất cả các bạn !
Xin cảm ơn sự đóng góp của các bạn đối với tinhte.vn trong thời gian qua!
@huuhiep175 Tay này spam hàng loạt ah ? Chúc mừng năm mới sớm 😁

Sent from Nexus 4@AndroidVietnam
@Zanr Zij Chúc sớm không sợ nghẽn mạng trong giờ cao điểm ;)
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
Định đú lên trang forum Tung Của kiếm mấy cái ROM về vì thấy các bạn bên đó sản xuất ROM p770 nhanh quá, liên tục nhiều ROM mới, cũng mày mò tạo được account, tuy nhiên login xong mà nhìn chả thấy chỗ nào trong bài có link download, mà vào qua Google Translate thì lại không login được forum đó. Bác nào giỏi tiếng Tung Của thì chỉ giáo giúp
http://bbs.ydss.cn/thread-252007-1-1.html
http://bbs.ydss.cn/thread-252041-1-1.html
@2879 Bác comment vài dòng chửi chúng nó là có link ngay bác nhé😁

2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragoncb Bác nói quá chuẩn, các bạn Tung Của không thích im lặng, sau khi post vài chữ xã giao đã thấy link lòi ra 😃
@2879 Bác down đc chưa? Có bản rom nào ngon không? Nếu có thì up lên mf hoặc trang nào khác dễ down đi để anh em down lại cho tiện... @@
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cần gì phải giỏi,nó ẩn link đó mà,đánh cho vài dòng chữ là nó lột ra tuốt tuột

2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link của 2 rom đó đây bác, tôi load về rồi nhưng chưa có thời gian thử
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=169707&uk=455578261
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=184688&uk=1327862826
Bác có thời gian thì cứ vọc
Bản S121 chẳng khác gì cả so với bản S119
Cám ơn hướng dẫn của các bạn, tôi đã chỉnh qua tiếng Anh. Tuy nhiên, tiếng Anh xen lẫn tiếng Tung Của. Có bạn nào ở SG không? hỗ trợ tôi làm sao cho hết tiếng Tung Của giúp tôi. Cám ơn nhiều.
đã fix được vụ gps đúng là chỉ cần update bản Gapp gapps-jb-20121011là ngon. thanks bác
2879
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quoctrung_bk Thực ra trong ROM trên máy đã có các gapps của 4.1 rồi mình chỉ cần nhặt mấy cái liên quan đến GPS của bộ gapps jb ngoài đó copy đè lên là được, nhưng vì chưa có thời gian mầy mò nên cứ chơi cả bộ gapps jb ở ngoài đè lên.
Chả hiểu sao tôi up đè lên lại bị lỗi tin nhắn có đầu người gửi +84 thì không nhận ra đúng người trong danh bạ vì danh bạ lưu dạng đầu 0, ví dụ số nhắn đến là +84912345678 thì không nhận ra đó là người có số 0912345678 trong danh bạ

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
hinquay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn chưa fix đc GPS. Chán quá.

Sent from my Lenovo P770
quya
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bao giờ mới có room p770 quốc tế nhỉ ;(((

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
Bản S121 lướt web hơi bị lag, bản S119 không bị.
@home112229 Bạn dùng bản S121 nào mà lướt web bị lag vậy? Mình down bản nhẹ 190Mb về up vào dùng thấy ngon lành mà, ko bị lag gì cả chỉ mỗi tội pin ko báo % như ở bản S118 thôi thấy khó chịu chút... ai có cái báo % pin đó thì up lên cho mình xin với @@
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chimobabo Bạn lấy cái file lenovosystemUI.apk trong bản s118 copy vào bản s121,(set permision rw-r-r cho nó trước),reset lại là xong
Không thì lấy file ra decompile mà sửa %pin
@thienhoa3 Thanks bác nhé, làm theo hướng dẫn của bác đã thành công rồi, sướng @@
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chimobabo Quên báo bạn nếu nó hoạt động kg ổn định thì phải cần thêm file lenovosystemui.odex nữa(2 file nó đi chung)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019