[Lenovo P780] Pin sạc lâu, dùng nhanh hết

pentium4
22/7/2014 16:17Phản hồi: 4
Tháng 3 vừa rồi em có mua con P780 hàng FPT ở Hoangha. Đầu tiên mua về máy chạy cũng gọi là bt thôi, hơi bị lag vì cấu hình lởm, chủ yếu là cục pin rất trâu. Em khoái nhất cái náy. Tuy nhiên độ 3 tuần gần đây là máy em có vấn đề về pin. Trước thì sạc tầm 4 tiếng là đầy ( em cài app Full Battery Alarm, tầm 12h đi ngủ thì cỡ 4h nó sẽ reo ầm lên để rút sạc, em sợ cắm lâu nó hỏng pin ) Khi đầy rồi thì dùng 2 ngày ngon choét vô tư ( vì em làm GDV trong giờ ít dùng đt lắm, chỉ giờ nghỉ thì online bét nhé ) Bây giờ thì cắm từ 12h đêm đến 6h sáng dậy đi làm cũng chỉ đc 50 - 60%, chưa kể là cứ để không như vậy ngồi làm việc đến trưa là mở ra cũng chỉ còn tầm 20%. EM đã vào boot và rêset factory rồi nhưng ko ăn thua. ( thực tế là lúc chưa reset, mới phát hiện ra bệnh thì cắm còn ko lên %, cắm tầm 30% chỉ lên đc 1 2% pin, sau khi reset lại mới lên đc 50 60& như bây giờ)
Em có tham khảo bác Gúc thì thấy hướng dẫn xóa file batterystats.bin bằng Root Explorercho Android
Nhưng như thế là phải root máy, mà rôot xong mà ko đc rồi mang xuống Hoangha thì sợ nó ko nhận BH cho mình nữa.
Ko biết có bác nào gặp tình trạng này ko? hướng dẫn cho em cách xử lý với
Em cảm ơn ạ
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bitis06
TÍCH CỰC
10 năm
Ktra lại cục xạc hoặc đổi cục xạc khác xem sao đã bác.

From Z.
pentium4
TÍCH CỰC
10 năm
@bitis06 Em đã thử dùng sạc S4, sạc ipad, sạc HTC đều ko khả quan hơn. Dùng con sạc theo máy sạc cho ipad vẫn ok, lên tốc độ ngon lành luôn ạ
pentium4
TÍCH CỰC
10 năm
Up lên xin ý kiến các bậc cao nhân 😔
@pentium4 Chào bạn máy bạn chưa hẳng lổi gì bạn mới mua bạn đã update chưa ...? mình nhớ không lầm máy mới bảng goc là s119 bạn thử update lên S124 bảng này là ổn định nhất bảng này củng là vá lổi và điều chỉnh hệ thống hoàn hảo hơn....... và bạn đừng up lên nửa nhé mấy bảng S220,S221,222,s223 là bảng thử nghiệm chưa hoàng hảo cho lắm nhiều người up lên bị dính lổi rồi . Bạn nên ở S124 nhé nhiều người củng vì up lên mà man phiền toái ra bảo hành cho chay lại rôm goc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019