Lenovo P780: Cách Root, cài Recovery, Up Rom 4.2 & KitKat 4.4 (thienhoa3-Phần 2)

tuantrananh75
6/3/2014 19:17Phản hồi: 13.267
13.267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S221 muốn xem chi tiết sử dụng Pin thì thế nào nhỉ?.
Không dùng Lenovo Power.
Xong tren pc cung nhu dt deu fail chan qua. Mot dong ung dung ko xoa dc

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn mobile app
Tình hình là con máy p780 của em sóng yếu kinh khủng đã cài hàng loạt baseband rồi nhưng sóng vẫn chập chờn và rất yếu. Có bác nào có cách khắc phục không chỉ em với?
E thay đủ loại BB rồi mà vẫn bị thế này... bác nào có cách xử lý triệt để vấn đề này không ah? Ức chế quá

@phucdac bạn có link cho mình xin
@phucdac Tui cung bị vậy tức quá. Từ lúc lên 4.4 là bị, cài từa lưa rom & bb mà vẫn thế.
@domino4587 bạn dùng sim gì, nếu sóng không ổn định thì vào trong phần menu cài đặt mạng, chọn chế độ chỉ GSM thôi, chứ để 3G thì có khi sóng cũng hay bay nhảy lắm. máy mình fpt đời đầu luôn, sài tất cả bb đều ok trừ mấy cái bb tàu thôi.
có bác nào còn online không giúp em với??? sóng sánh kiểu gì mà yếu quá
Sao thấy mọi người cài Recovery với root khó thế nhỉ máy mình úp Ota lên thẳng S221 xong flash Recovery TWR_v2.7.1.1 bằng flash tool của rom Row S-123 hoặc S-124 ( nhớ thay file: MT6589_Android_scatter_emmc bằng file cùng tên có trong Row S-124 hoặc S-123 nhé) xong root bằng superuse1.0.3.0 nhé. Mình làm 1 phát ăn ngay.
Lên S-221 xong cài Recovery, root thành công cài Root Explorer nhưng sao không xóa được App. Nhờ cao thủ xử lý giúp..
@Nguyễn Hoàng Nam San cài root uninstall xem thế nào bác ơi
Bác kiểm tra bằng mobileun vào engineer mode vào tiếp engineer mode (MTK) vào tiếp Bandmode vào sim 1 và sim 2 kiểm tra xem dc như hình này ko ? Hình 1 là sim 1 sử dung dc 3g hình 2 là sim 2 có tích đủ như vậy ko ? Ko thì mình đưa cho cái bandmode gốc s221 cho up thử.
@VipChi2014 Sim 1 thì ko có WCDMA-GSM-900
Sim 2 thì như hình bạn chụp! BB S221 lúc up room xong đã bị như vậy rồi! 😔
@VipChi2014 cái này để fix sóng hả bác
@phucdac Bác cứ thử coi dc ko máy minh bb stock 104 full sóng
của
em sim 1 không có dấu tích WCDMA GSM-900 bác ah
có cao thủ nào hỗ trợ cho em vụ sóng sánh nữa ko nhỉ?
Vào đây tải cái stock nè up thử xem giảy nén ra và copy vào syetem set quyền trước hả copy vào thư mục nó nge s221 đó.
http://www.mediafire.com/download/fskt8q8xf1xg8kt/Bandmodestock.zip
@VipChi2014 bác ơi, cái này có phải set quền 664 hay là permision kiểu gì đây?
@phucdac Có ghi rỏ ở trên mà bạn set 644 cả 2 file
  1. Cài xong thì làm như mình ở trên đánh dấu tích vào như hình này rồi bấm chử SET nhe.sim 1 là hình có 3g sim 2 thì ko có nhớ tích rồi bấm vào chứ SET ở phía dứa
File BPLGUInfoCustomAppSrcP_MT6589_S00_P780_ROW_V104_1_3g_n copy vào system/etc/mddb
Cái còn lại chép vao system/etc/firmware
Tất cả set quyền 644
@domino4587 cho mình link với bạn ơi? mình không biết BB gốc là BB nào cả
@phucdac Không ăn thua bạn ơi! Lại rớt cả chiều nay rồi! 😔
@domino4587 Flash lại tất cả đi bác từ s124 lên s221 bằng ota đi rùi copy file updata.zip lại để dành.có thể dt bác có 1 số chức năng ko chạy dc nên bị đơ đơ ra.đè nó làm lại đi bác xem nó có chịu lại ko ?
@VipChi2014 làm mấy lần roài bạn ạ! ứng dụng thì liên quan gì đến BB nhỉ? Up xong đã bị báo x sóng rồi bạn ạ!
Qua vài ngày dùng kitkat row thì mình có 1 vài đánh giá thế này. và có 1 vài hướng dẫn luôn cho bạn nào còn chần chừ chưa lên 4.4 row
- 4.4 mượt hơn hẳn khi dùng app, thanh status bar nhiều tuỳ chỉnh tiện dụng, tuy nhiên mình thấy chậm hơn so với 4.2 khi vuốt status bar xuống, vào setting lag như điện giật. runtime có cả davik và ART.
- Lên 4.4 thì dùng void seach và google now bằng tiếng việt, có thể nhắn tin, viết comment tinhte bằng cách đọc, không cần bấm phím nữa, tuy là đôi lúc giọng không chuẩn nên máy không nhận ra nhưng có 1 từ mình đọc kiểu gì máy cũng nhận ra: các bạn cứ đọc "ma ri a ô gia wa" là máy biết ngay
- giao diện nghe gọi đẹp và có vẻ như to rõ hơn, khi ghi âm và âm thanh trong file quay video chất lượng tốt hơn hẳn, nghe rõ hơn (nói nhỏ nhỏ cũng nghe luôn)
- Pin: có vẻ không bằng s124. nhưng cũng một 9 một 10 thôi, on screen tầm trên 10 tiếng, chỉ wifi, màn hìn sáng 30%, ở chế độ chơi game luớt web nghe nhạc.
- có thêm nhiều chức năng thông mình như: bộ nhớ được gộp lại làm 1 để cài app và có thể chứa cả user data, chức năng mở khoá slince có thể nhận diện khuôn mặt để tự động mở khoá, lắc để tắt màn hình, màn hình có tuỳ chọn tông màu, icon đồng hồ chuển động theo thời gian thực, đèn leb nhấp nháy khi có miss call hoặc sms, không lỗi +84 vì nó sài ideas friend 1.18 (khá cùi😁), camera nhanh hơn hẳn 4.2, tải bản mới nhất là 3.6.7. lên gg tìm super camera 3.6.7 là ra ngay kq đầu tiên trên xda ......... và nhiều cái khác tiện dụng hơn 4.2 nhiều.
1- Máy của mình 4G. Đầu tiên để lên được thì máy của bạn phải đang ở rom row và chưa root can thiệp file. chỉ việc vào update vào tải bản cập nhật về, máy sẽ lên s220, update s220 xong vào sẽ thấy cập nhật s221. tải luôn. thế là xong. còn nếu lỡ vọc rồi thì flash lại rom, tốt nhất là s124 (làm ntn thì có ở #1)
2- Root thì có nhiều cách. Nhưng cách của mình là Dùng VRoot vì thấy nó ổn định, dùng được tất cả các soft như titan, RE, mobiuncle...., lên goog gõ vào vroot 1.7.8 kết quả ở trang đầu tiên. cài vroot vào máy tính, tốt nhất là win 7 và nhớ cài hết driver cho p780 nha. trên đt nhớ bật usb debuging lên. trên phần mềm vroot có 1 nút thôi (tiếng tàu) bấm vào đó và đợi, đt sẽ khởi động lại vài lần. mỗi lần khởi động lại nếu thấy đt báo usb debug thì nhớ chọn ok. vậy là root xong. nếu không thành công thì xem lại driver và usb debuging hay chưa.
3-Recovery thì dùng mobile uncle tool, copy file recovery vào thẻ nhớ rồi cài thôi, hướng dẫn ở trang 1. quá dễ luôn. có recovery rồi bk lại 1 bản, cất vào máy tính, rồi bắt đầu vọc, có vấn đề thì lôi vào thẻ nhớ mà restore.
M dung vroot làm mãi có dc đâu. Đang chám lắm đây dùng tool gì cung bado fail cẢ

@everytime 1 là bật usb debug + cài đủ driver. 2 là coi lại số 1 thôi à, nếu bạn làm không được thì là do bạn đó. cố lên nhé. ;););)
@everytime em cũng như bác, xong em vào recovery, wipe cache, sytem, khởi động lại sẽ có root
Bác nào có SoundEnhancement.zip flash qua recovery cho mình xin nha.mod hoài vẩn bị lổi ko khởi động dc EQ walkman chỉ còn cách flash wa rcv thôi.
Các @tuantrananh75 cho xin file SoundEnhancement.zip flash wa rcv nhe bác.đang rất cần tìm trên google điên đầu mà hk có toàn dùng chung với walkman ko có file riêng lẻ cần chỉnh dc EQ thôi ko cần cái walkman đâu bác ak
cái file modem cu có phải delete đi không bác
@phucdac Set quyền 644 file củ di chuyển đi chổ khác để sd đi nếu ko dc thì chép lại
Mình cài driver mình cũng flash tool để up 124 xong up lên mà Bật chế dộ cũng bật hết rồi nó mới nhận thì mới root được chứ. Toàn tiếng trung chả biết cái gì luôn còn cài thêm app cào dt chả biết sao mà gỡ đây
@everytime nó cài thêm 1 cái app . bác vào cài đặt mà xóa đi thôi, còn 1 cái nữa là Vroot thì đó cũng giống super su hoặc là kinguser thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019