Lenovo P780: Cách Root, cài Recovery, Up Rom 4.2 & KitKat 4.4 (thienhoa3-Phần 2)

tuantrananh75
6/3/2014 19:17Phản hồi: 13.267
13.267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình là không ăn thua bác ah. em làm đúng như bác hướng dẫn nhưng máy còn không bắt được khay sim nữa ý. dải tần cơ sở không xác định. còn cách nào khác nữa không nhỉ?
Mất imei rồi bác?
Bạn flash lại S124 xem sao? Mình bị mất imei làm theo mấy cách trang 1 kg ăn thua gì ( đã trang bị đầy đủ đồ dự phòng, kể cả restore lại file backup full có cả nvram vẫn kg đc). Hết võ flash lại S124 thì lấy lại đc.

Thôi chờ time nữa xem fram root có bản mới xem có root đc không chứ bó tay rồi
Bác root bằng Vroot nó báo sao? Máy tính bác dùng win8 64 bis hả?

Ko 32bit thoi cài may lan no tb hoàn tất thì phải nhưng vào kiểm tra vẫn chưa root dc.

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn mobile app
Vãi mất luôn cả ime ak @@ bác flash lại s124 up lên từ từ s221 xem có dc sóng ổn ko ? Chứ sao chuyện lạ cứ đến hoài thế nhỉ.!! Bác up lại s124 coi bản 4gb hay 8gb nhe có khi nào bạn up nhầm ko hay từ s220 lên s221 tải nhầm file s221 updater.zip bản khác máy mình...
Có ai muốn thử bản walkman cực nhẹ mình làm ko @@ chỉnh dc EQ lược bỏ tất cả mấy cái ko dùng dc và dư thừa chỉ lấy secmMusic và cái chỉnh EQ thôi bác nào ko muốn sài waklman mà chỉ cần cái EQ wanlman thì pm minh đưa cho dung lương bé tí có 3.8 mb ak haha có waklnman thì 17mb gì có thêm cái wiget.sáng mình up lên haha cái nhiều mb củng như cái này.up wa rcv 2.7.1.1 ngon lành.
- lược bỏ trinh hiển thị tận gốc
- lược bỏ tải thông tin nhạc tận gốc
- lược bỏ nhiều file ko cần có trong system
- chạy mược mà trên 4.4.2
- wanlkman bản mới nhất 8.4.A.1.4
- âm thanh ngon lành @@ 😃
@VipChi2014 đăng ký một suất nhé! longttbnv@gmail.com
@moisinhdabietyeu Đả có line rồi đó bác up thử đi rồi la lên nhe @@ bản ko có walkman rất nhẹ có 3.8mb thôi nhưng an tâm nge nhạc vẩn hay như thường.bản có walkman thì 17mb gi có walkman với wiget...chúc bác up thành công nhe !!!!
1-Đây là walkman 4.4.2 mình vừa chỉnh sửa đêm hôm nấu nướng xong walkman chỉ còn 17mb.
Lượt bỏ hầu như nhửng thứ ko cần thiết trong walkman như trình hiển thị , tải thông tin bài hát lượt bỏ phần lớn file trong system
http://www.mediafire.com/download/1r2o40lupha93l1/Lenovo_Walkman_4.4_New.zip
2-Tiếp theo là soundEnhancement ko có walkman cho máy bạn ko thik dùng walman nhưng thik hiệu ứng âm thanh có thể dùng cho các trình nge nhạc khác như google music play v.v...
http://www.mediafire.com/download/p8n2zsrjx3g8iaq/Lenovo_SoundEnhancement.zip
3-Cách cài đặt up wa rcv 2.7.1.1 xóa cái MusicFX.apk đi trong system/app rất dể dàng
4-mình đả text rất ok trên 4.4.2 còn 4.2+ thì trưa thử rất nhẹ ko lag ko chứa nhiều phần ko liên quan đến nhạc chỉ duy nhất là nge nhạc hay thôi...ai up thử thành công la lên nhé @@
@VipChi2014 mình chỉ cài bộ hiệu chỉnh thôi! nói chung là ngon!
@moisinhdabietyeu Haha hồi hôm có cái đó mà làm từ 6h tối tới 3h sáng mới ok hjhj.mà dc rồi thấy vui vui haha 😃
hduonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@VipChi2014 soundEnhancement này nghe coa hay hơn viper4android không bạn?
@hduonghn Cái đó là cái trong walkman mình trích ra đó bạn.nếu bạn biết chỉnh viper thì có thể hay hơn gì nhiều tùy chỉnh.nếu muốn đơn giản nhưng nge nhạc hay thì cài 1 trong hai cái đó vào bản lenovo_soundennhancenent này ko có cái walkman đi kèm có thể chạy dc với trìh nge nhạc khác.còn bản lenovo_walkman_4.4 thì có cả walkman và wiget.mình chỉ sử dụng bản ko có walkman thôi nge bằng google music play vẩn hay như bình thường ưu điểm của nó rất nhẹ nhưng mang lại hiệu wả chúc bạn nge nhạc vui 😆))
5.Có 3 cách cài Root
-vroot
-root kk
-cài super SU qua TWR 271
Đánh giá,cách cài thứ 3 đơn giản nhất và super SU hoạt động tốt nhất

Bác hướng dẫn kỹ hơn cài Super SU qua TWR 271 thế nào được không? Mình root bằng vvoot thấy không ổn định
@namvh80 Bác ơi dùng superuser ổn hơn nhiều bác ak
@VipChi2014 Dùng thằng này thế nào bạn nhỉ?
@namvh80 Superuser là phần mềm cấp quyền cho các ứng dụng có thể can thiệp vào hệ thống. Khi bạn ật ứng dụng nào đó can thiệp hệ thống thì nó sẽ hỏi bạn có cho phép hay không. Vì thế tùy các ứng dụng bạn dùng mà có accept hay deny thôi. Giống spersu

Domino4587 send from LenovoP780
Ai cos Super camera moi ma cai ko co cai ma vach ko cho minh xin voi. Lo tay xoa cai trong may cai ban khac no co them cai quet ma or ban cu cu dc

@everytime Bác ơi nên dùng labankey hoặc hoặc gỏtiếngviệt3 nhe bác bác viết ko dấu ko ai hiểu mà hướng dẩn đâu
Mà sao mình đặt labankey lam mac dinh roi ma lau lau no van quay ve ban phim android la sao ta

@everytime Vào system/app xóa cái bàn phím android đi bác
Screenshot_2014-08-05-09-15-18.png Kk chán rồi thôi về s124 vậy....
@anhtuankid1212 Làm cách nào vậy bạn chỉ minh với
@komantalabu b dung s124 thì root máy rồi tải cái này về dùng rootexplore copy file mới tải vào system rồi sét quyền cho nó rồi chuyển vào system/app chép đè lên cái của máy rồi khởi động lại máy là được
muốn có đôi cánh thì b để sim 1 màu xanh dương sim 2 màu tím là được đôi cánh...
http://www.mediafire.com/download/5taqf1zg198q1a8/LenovoSystemUI.apk
Thấy cái phát video mặc định hay ở chổ có thể phát bất cứ đâu ko cần phải vào trình xem video nên ko mod video còn album thì dính luôn vào camera nên làm thêm cái nửa dư thừa nên chỉ làm cái music ok nhất...mình củng bực gì trình nge nhạc mà có khá nhiều file lổi với có nhiều phần app ko sử dụng mà cứ đè bỏ vào nên bực wa tự làm 1 cái sử dụng theo ý.bỏ hết tất cả chỉ để lại nhửg gì cần và liên wan tới nhạc và đả thành công 😃
Bác @tuantrananh75 xem cái bài viết #352 về walkman và hiệu ứng âm nhạc cực nhẹ của walkman cho trình nge nhạc khác bác text thử xem dc thì rồi cho ra #1 cho mấy bạn khác thik thì tải về sài đi bác.
Ai có super camera gốc cho mình xin cái Dùng cái king use tự dưng xóa đi mất, mà cài bản khác thì có thêm cái app quet mã vạch. Máy mình chưa root đc nên ko xóa đc cái đó được đâu

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2665714
vào đây mà load về bản mới nhất nè bạn.
DÙng root explorer copy vào system/app rồi set 644 nhé
Này thì Walkman, đập ầm ầm luôn 😃

@hoanbt Gửi từ Lenovo P780 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hoanbt Bác nhờ người Việt hóa cái Notification _All này đc kg?
@nam1965 Tớ cài notification center 2.0 bạn ah, cũng chả còn link nữa, bạn thử search gg xem

@thanhson.hyundai
Gửi từ Lenovo P780 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
flash xong rom bạn thử ấn *#06# hoặc vào cài đăt- giới thiệu điện thoại, xem có bị mất imei ko, nếu mất imei thì có up BB nào cũng ko có sóng đâu, trước tiên phải lấy lại imei đã
@thanhson.hyundai Đúng là máy mình bị mất số IMEI.
Đã làm theo hướng dẫn ở trang #1 để lấy lại số IMEI nhưng vẫn không được.
Cuối cùng phải cài lại rom S124 thì sóng sánh lại OK.
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ.
Tốt nhất là sau khi lấy đc imei, nên làm 1 bản backup imei, vứt trong thẻ nhớ, khi nào cần chỉ cần restore lại là ok

@thanhson.hyundai imei gốc thì làm thế nào để backup hả bạn ơi?
@phucdac Dùng Mobileuncle tool có trình Backup imei bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019