LG bán được 15 triệu điện thoại trong quý rồi, cao nhất từ trước đến nay?

sonlazio
13/4/2014 13:2Phản hồi: 311
LG bán được 15 triệu điện thoại trong quý rồi, cao nhất từ trước đến nay?
G2 là một sản phẩm rất thành công của LG
Một tín rất vui cho LG khi họ đã bán được tới 15 triệu chiếc điện thoại trong quý tài chính thứ 3/2014, tăng 3 triệu máy so với quý 2 vừa rồi. Con số này còn trở nên ấn tượng hơn nếu bạn biết con số 12 triệu là kỷ lục của LG và nó đã bị phá chỉ trong một quý. Tuy nhiên, cần lưu ý 15 triệu vẫn chưa phải là số do LG công bố mà nó do công ty chứng khoán Mirae Asset đưa ra. Được biết dữ liệu này đã được một kênh có uy tín là Yonhan News Agency sử dụng và nó cũng phù hợp với đà tăng trưởng của hãng. Strategy Analytics cho biết LG bán khoảng 4,4 triệu điện thoại mỗi tháng vào dịp cuối năm 2013.

Do không phải là báo cáo chính thức từ LG nên chúng ta vẫn không biết được nguyên nhân dẫn đến thành công của hãng. Nhiều dự đoán cho rằng LG đã tăng trưởng tốt ở thị trường ngách, những mẫu giá rẻ (dòng L và F) cũng như sự phát triển nhanh ở Trung Quốc. Trung Quốc đang chuyển tiếp sang 4G và rõ ràng LG có ưu thế hơn là các nhà sản xuất nội địa ở mảng này.

Nếu tiếp tục tăng trưởng, người ta dự đoán LG sẽ bán được 60 triệu điện thoại thông minh trong năm nay, qua đó bước đầu thu được lợi nhuận. Trước đó, LG lỗ khoảng 41 triệu đô la Mỹ trong quý tài chính cuối cùng của năm 2013

Tham khảo: Yonhap
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng LG 😁 cùng là HQ nhưng thik LG gét SS
@kut3prince9x Tin LG về doanh số
@kut3prince9x giống mình đó :v gét ss ghê éo hiểu
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@kut3prince9x Trước mình thích ss nhưng h mọi tình cảm đã dành hết cho lg từ khi xài lg G
@cantho_ mình thì đang N5 thôi 😁
@kut3prince9x mình giống bạn 😆)
Mong LG sớm vượt qua Samsung tại mọi thị trường 😁
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@Hiep2014 Có khả thi không khi...

http://www.sforum.vn/2014/04/den-han-quoc-xem-do-bao-phu-cua-samsung/
dinhqng0211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 GIẤC MƠ CHỈ LÀ GIẤC MƠ :D
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
đa phần là lte1,23 ,op g,g pro,gk
G2 cũng ít người mua lắm
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
@Người Dơi Cá nhân mình thấy em g2 k dc đẹp cho lắm.mình sài op g
@fbboyz93 bạn đúng 1 nửa. Đó là nửa mặt sau của G2.
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
@Người Dơi mặt trc k đẹp.cá nhân mình thấy vậy.
@fbboyz93 Ok. Cá nhân.
ngoctan2290
ĐẠI BÀNG
10 năm
K gây war nhưng mún lg mạnh lên. Thế 1 chân thọt người dùng. LG cố lên.

Sent from my GT-i9300 using Tinhte.vn mobile app
Smowtion
TÍCH CỰC
10 năm
Gl vươn lên. Chúc mừng

Bbm: 7AADE8D2
ủng hộ lg
Đọc xong thấy vui vui
LG,HTC CỐ LÊN!
@dkmvkl999 bạn này giống mình ghê, chỉ kết con g2 mí htc one thôi :p
LG có p/p khá tốt so với các hãng khác. Gần đây mảng smartphone & tablet của LG có rất nhiều chuyển biến tích cực cả phần cứng, phần mềm, giá thành, quan tâm đến người dùng nên thành công là điều hiển nhiên.
catre1710
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy chứ cầm G2 ra quán, lắm người không biết
thaitrieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@catre1710 Đúng đấy bạn, nhưng quan trọng mình xài thấy ngon va tốt là ok rồi...hihi..!
@catre1710 vãi nhỉ. để cục c lên đầu thế nào mọi người cũng đều biết 😁
nổi bật giữa đám đông luôn nhé
hidronak
TÍCH CỰC
10 năm
@catre1710 bạn xài đt phục vụ nhu cầu lợi ích cho bạn hay là phục vụ cho mấy người ở quán thế bạn?
@thaitrieu ra nét ngồi mà có khối thằng còn chưa biết LG là gì???? chẳng hạn tôi để op G,Gpro,GK mà nó cứ nhìn mãi mà đoán không ra🆒
@catre1710 G2 giống như n.y mình vậy. Mình dùng mình cảm nhận cần gì thằng nào biết. Iphone mang ra đường thì ai cũng biết và những người dùng ip phải trả 1 khoản tiền cho cái điều đó ^^
cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
LG optimus g, chiếc máy xóa bỏ ký ức ko tốt của mình đối với LG, giờ đến G2...mong g3 sắp tới hơn là mong dòng galaxy s của samsung rồi..
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@cuong.pm Mình cũng thế, từ khi xài LG G thì thành fan LG khi nào ko bik, mình chỉ mong lg nâng cấp fan cứng và pin còn thiết kế thì giữ nguyên như G cũng đc vì G là e mình thấy có thiêt kế đẹp nhất từ trước đén h của LG, GK thì cũng tốt nhưng ko đẹp = G
dodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuong.pm Cùng quan điểm như bác ----> lần đầu tiên dùng G rồi đến G2 ---------> LG làm rất tốt ,mua đặt hàng trước nên giá rất rẻ .Ở nhà mình rất nhiều người dùng IP hay SS ,Sony z1 .Nhưng mình ko thấy ưng ý những hãng đó
Cũng lần đầu tiên dùng G Tablet ,thấy hài lòng luôn ---------Mong G3 ra xem sao ,cũng mong Lg lắng nghe khách hàng đang muốn gì ở bản G3 này
LG đang tiến bước ngon rồi. Hi vọng có nhiều cải tiến tốt hơn. Hàng cao cấp với nội địa rất ngon nhưng trung cấp trở xuống thì dở quá.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh_nhan Lg G là đt tầm trung nhưng ai dám nói nó dở, mình thấy nó có thể so vs siêu phẩm qua thời như s3 nexus4 ip4...
@cantho_ G là dòng cao cấp nhất của lg lúc mới ra chứ không phải đt tầm trung đâu bạn. Lúc nó ra giá cao ngất ngưởng đấy. Nexus 4 thì rẻ hơn G. Vấn đề là chủ yếu dùng lg ở vn là máy xách tay về nhiều nên giá G giảm liên tục. Bây giờ còn rẻ hơn cả ip4 cũ rích 😆
@cantho_ Ai nói với bạn G là tầm trung?
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@nghia89vn Bi h rẻ nhưng vẫn rất chất, bởi vậy Lg là ngon bổ rẻ mà bạn hihi
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh_nhan Bi h cái giá của nó ko tầm trung chứ tầm j, s3 mới ra là siêu phẩm bi h cũng chỉ tầm trung thui, mình tính theo hiện tại bạn ah, mà bi h thì cấu hình con g vẫn ngon hơn khối con khác trong tầm giá
menkhai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nó mà úp phần mềm nhanh lữa là bá đạo luôn

Gửi từ LG-F240S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@HVT Bạn cứ phán như đúng rồi thế, đúng là update OTA thì chưa có nâng cấp nhưng e nó đc cộng đồng dev rất quan tâm và chăm sóc chu đáo lắm nhé rom j cũng có 4.1 4.2 4.3 4.4 cũng có tuốt rom port... Vọc vach rất chi là sướng, bạn ko bik thì đừng phán bừa
HVT
TÍCH CỰC
10 năm
@cantho_ Trời ơi, thiệt là pó tay cha nội này luôn. nói như bạn nầy thì nói làm cái gì ? nhãm kinh. Bài trên anh bạn kia nói là phát hành chính hãng kìa, còn nói mấy rom cook thì nói làm quái gì cha nội! pó tay
HVT
TÍCH CỰC
10 năm
@Tú art Đang nói là nói đến cái rom cho hãng phát hành bạn ơi, bạn với Cantho nói lạc đề quá, còn cái vụ mấy nhóm phát triển họ phát hành riêng thì thiếu gì, cái đó ai mà không biết.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@HVT Mình cũng bik là 9 hãng chua có nhưng rom cook cung đc có sao đâu miễn có rom để nâng cấp là đc, rom cook cũng có rom tệ rom ngon bik lựa rom phù hợp vs nhu cầu là ok rui, cần j rom 9 hãng?
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ hết mình cho LG

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
Mong rằng G2 sẽ là cột mốc để LG sẽ phát triển đi lên từ đây. Hãy cố gắng giữ lấy những gì tốt đẹp nhất cho sau cùng.
@fanyingni Mình cảm nhận LG tăng trưởng bền vững hơn SS. SS có cảm giác tăng trưởng kiểu bong bóng.
do giá rất dễ chịu
Em đã chia tay samsung đến với LG , cảm nhận là hoàn toàn khác biệt....
các bạn có tin không???? hãy mua lg g2 và cảm nhận( đang là mơ ước của em :p)
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc mừng LG nhé 😃

P/S: Nhiều người ko biết có thật sự vào để chúc mừng cho LG ko? hay là đang cố gắng comment đầu trang để ĐÁ XÉO 1 hãng cùng quê nhà LG thế. Vào đọc tin của LG mà thấy hết phân nửa là nói MÓC hãng khác rồi. haizzz
@tn2108 Mọi thứ để nổi bật thì đều phải so sánh bạn à
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 Mình chưa dùng spham của LG, nhưng công nhận spham của LG có những bước tiến vượt bậc, năm 2011 có con LG 3D không cần kính, giờ thì mình rất cảm tình với L9, G2... Phải công nhận mình ghét thèn SS thật, như ngấm trong máu mình, xem nó như thèn Tàu thứ 2 vậy.... Toàn bắt chước...
@tn2108 móc vs bới gì ở đây,hãng đồng hương SAMSUNG thì ai chả biết,nó cũng chả tốt lành gì đâu......vâng tôi đã nói thẳng ra lun rồi nhỉ.....chứ không phải người như bạn thích đi chửi mé kẻ khác...đại loại các cmt như là "ĐÁ XÉO 1 hãng cùng quê nhà LG thế"....và đây :Vào đọc tin của LG mà thấy hết phân nửa là nói MÓC hãng khác rồi. (cái này gọi là chửi mé hay chửi khéo vậy)😃
Mình thấy từ g2 lg đã vượt samsung rồi, g3 hứa hẹn nhiều đây. 😁
Đang dùng G2 thấy quá ngon so với SS và pin châu nữa.
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@prhungtv Châu Tinh Trì à?😕😁
Mong LG chăm sóc phần OS vs cam tí nữa là ok k phải xoắn bà con thằng nào..🆒
@prhungtv Vâng công nhận là "châu" mình dùng toàn 2 ngày.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019