LG chính thức ra mắt Optimus G ở VN: 12,5t, 100 chiếc bán ra trong giờ đầu tiên

cuhiep
7/3/2013 15:59Phản hồi: 443
LG chính thức ra mắt Optimus G ở VN: 12,5t, 100 chiếc bán ra trong giờ đầu tiên
Mình vừa đi tham dự buổi lễ bán ra sản phẩm LG Optimus G tại Việt Nam. Giá bán chính thức là 12,5 triệu đồng. Ngoài ra thì LG đã kết hợp với thế giới đi động tổ chức trao ngay hơn 100 chiếc điện thoại Optimus G được khách hàng đặt trước. Trong đó 100 chiếc đã được mua ngay sau khi nó được bán ra, tổ chức kỷ lục VN đã trao bằng kỷ lục này cho LG Việt Nam. Nhiều khách hàng và anh em Tinh Tế đã đặt trước và nhận được quà tặng của TGDĐ cũng như được quyền tham gia bốc thăm trúng thưởng chiếc TV LG 55" giá gần 50 triệu đồng.

Optimus G là chiếc điện thoại cao cấp nhất của LG được bán ra tại thị trường Việt Nam tính đến thời điểm này. Đặc điểm nổi bật của Optimus G là thiết kế nguyên khối cứng cáp, sử dụng bộ vi xử lý Snapdragon S4 Pro với RAM 2GB và màn hình đẹp, cảm ứng rất nhạy do công nghệ Zerogap mang lại.

Mod Duy Luân từng có bài đánh giá chi tiết về Optimus G anh em có thể tham khảo tại đây: Đánh giá LG Optimus G: màn hình đẹp, cảm ứng nhạy, máy chạy nhanh, pin tốt. Bài về các tính năng nổi bật ủa Optimus G khi bán ra tại thị trường Việt Nam anh em có thể tham khảo thêm tại đây: Những tính năng mới và hữu ích trên LG Optimus G: QSlide, Video Wiz, QMemo

Đông đảo anh em mua hàng, trong đó có nhiều anh em Tinh Tế đã đến dự buổi lễ giới thiệu này. Thích nhất là nhìn cảnh anh em bóc hộp máy ngay khi nhận hàng. Máy Optimus G được làm tại Việt Nam. Anh may mắn nhất trong ngày hôm nay đến từ Bến Tre và giải thưởng cho sự may mắn đó là chiếc TV .

Cấu hình máy:
  • Android 4.1 Jelly Beam
  • Màn hình 4.7-inch độ phân giải 1280 x 768, tỷ lệ 15:9, độ sáng đạt 470 nits
  • Công nghệ màn hình in-cell được LG đặt tên riêng là Zerogap Touch, tấm nền True HD IPS+, công nghệ chống chói Crystal Reflection.
  • CPU: 1.5GHz Krait Qualcomm Snapdragon S4 Pro (Bốn nhân và LTE)
  • RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB
  • Camera 13MP, camera trước 1.3MP
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi, USB2.0 HS, A-GPS, MHL, DLNA, và NFC
  • Pin 2100mAh
  • Kích thước 131.9 x 68.9 x 8.45mm
  • Khối lượng 145g
443 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon so với quy định 😃
@1minh quy định là gì vậy bạn.
Chả có tiền để múc em nó.Chỉ biết nhìn ảnh mà phát thèm:mad:
Máy đẹp nhưng mà hong có popular cho lắm 😔
@haothuyen1677 Trong thớt toàn người Việt nên ko cần phải đế thêm tiếng Anh đâu bác!
quanjo286
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong số các máy khủng hiện h op G là phải chăng nhất.ngon!
bankboy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanjo286 G pro chứ bác 😁
qúa đã..ước chi có 1 iem😁
NGON - BỔ - RẺ
thiendung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@liveandlove2712 chuẩn bác ah.trước dùng lg 4x hd giờ dùng xperia z màn hình ko bằng lg pin kém hơn cầm trên tay cũng ko thoả mai
lekry
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thiendung bác đang dùng Z ah, cho em hỏi là nếu bật 3G liên tục thì được khoảng bao nhieu tiếng? với Screen on từ 100% =>10% thì bao nhiêu tiếng được không ah? Đang tính đẩy em G này qua múc em đó
gương mặt quen thược cửa máy anh tinte.😁 hâm mô cac a dc đi nhiều.hj
Giá 12,5tr là ngon rồi,có 100chiếc đầu tiên ở VN rồi😃
nghèo hixx
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi trời điện thoại và cái giá @_@
Em kết em này từ hồi mới giới thiệu,nhưng năm nay nhà em lúa lại mất mùa,😔(
@thaihoang10s 3 tấn lúa mới đủ để rước em nó đó bạn. Nếu năng suất trung bình là 800kg/1000m2, thì bạn cần khoảng 4000m2 (4 công đất)
@thaihoang10s cứ từ từ. hàng thì bao la. 1 đến 2 năm người ta mới bỏ mẫu .
Hóng, nhưng không có tiền xúc rồi,, LG, ngon, bổ, rẻ phải không mọi người??
nnvnbh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon hơn Nexus 4 rồi
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@nnvnbh Đã dùng... Chỉ được cái LTE + 32GB. Còn lại lock bootloader -> không có trải nghiệm.
12.5 cơ ak.mod tinh tế lắm gớm 😁
hàng xách tay có khoảng 10 triệu, có khác nhau nhiều với hàng chính hãng không nhỉ ???
@Kaka Viet Nam Hàng xách tay có ăng ten bạn ơi :p
@Kaka Viet Nam máy của Hàn bạn có thể up được rom của bản LG G e975 của thị trường VN
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đệp
Oohlala
ĐẠI BÀNG
11 năm
có vẻ thật hơn cái vụ acer trước thì phải :rolleyes:
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
giá tốt cho 1 em máy ngon