Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG chính thức ra mắt Optimus L7 P705 ở Việt Nam, giá 7,9 triệu đồng

Duy Luân
7/6/2012 16:22Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngày xưa xem review con L3 thấy nó xấu hôm nay gặp ng dùng trên đường thấy quá đẹp => chưa chắc ảnh đã giống ngoài đời thật 😁

" Bản thân Android rất nhẹ ". Bạn phán như thánh ấy nhỉ =)). Gánh nặng giao diện Android gấp nhiều lần iOS với WP đấy bạn à. Ram 512 mà lại QÁ THỪA à @@. Như con Galaxy S ram cũng 512 đấy mà có lên nổi ICS ko. Cái Optimus 2x cũng lùi lịch lên ICS mãi chắc cũng vì cấu hình ko đủ để chạy tốt =)). Như mấy con Moto Milestone 3, Droid X2 cũng lõi kép ram 512 mà moto nó còn cân nhắc kĩ lưỡng. Đến cuối năm có khi LG nó lại tung bản Value Pack thêm vài tính năng như Galaxy S chứ ko cho lên ICS. Đồng ý với bạn là nhiều đt chạy đc ICS nhưng chạy tốt và mượt lại là một chuyện khác.
@Kiwiii đúng là bản thân android rất nhẹ,bạn có thấy hdh nào mà dung lương bản rom chỉ có 70mb như rom CM7 chưa ?
giao diện android muốn nhẹ cũng dễ thôi :chỉ dùng 1 homecreen và k đưa bất kì widget hay phím tắt nào ra màn hình chính.
ram 512mb đúng là quá thừa,cũng có thể là quá thiếu,tùy nhu cầu mỗi người.mình dùng HTC HD2 chạy android 4.0 ram free trên 250mb,game HD chiến tuốt.
về lý thuyết thì hầu như tất cả các máy android đều có thể lên 4.0,còn chuyện nhà sx nâng cấp hay k thì tùy thuộc vào họ,k phụ thuộc cấu hình máy.
có 1 vấn đề nữa là các nhà sx thường tùy biến lại rom android khiến nó trở nên nặng hơn và họ có thêm lí do từ chối nâng cấp.
ngoài ra còn rất nhieu lí do khác như họ muốn bán máy mới chạy hơn,họ có quá nhiều sp nên k thể chăm sóc kĩ càng từng em được(vd SAMSUNG).
Mình thích câu cuối của bạn,mình đã dùng qua ANDROID 4.0 trên SE X10,HTC HD2,LG OPTIMUS 2X,SS GALAXY TAB,....nhưng cuối cùng vẫn quay về 2.3 vì nó là phiên bản ổn định nhat,nhẹ nhàng nhất,dễ dùng nhất.
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
ram 512 hết muốn đọc tiếp....
lsi1897
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm nhận của bản thân: Chiếc ĐT này vuông vức quá mức, có phần thiết kế không được hợp lý lắm, giá mà bo thêm 2 góc ở trên thì đỡ.
Nhìn khá là đẹp. Tiếc là lõi đơn mà giá thế này, cũng khó cạnh tranh đây😃
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế đẹp. Nhưng giá hơi đắt so với cấu hình. Dòng LG mới ra bao giờ cũng giá cao, sau thì rớt giá thảm hại. Chắc
LG optimus L7 PIN dùng khá lâu. Máy dùng bình thường có thể lên tới 3day - 4day tuỳ theo mức sử dụng. 😁
Đã trên tay em này, đẹp và mượt. Tuy nhiên không rõ do cái máy mình cầm bị lỗi hay do lô hàng lỗi mà wifi cực yếu, kém cả cái P500 của mình. Có ai bị lỗi này chưa?
chiều nay ghé wa VTA Q10 xem nhưng báo hết hàng
máy đẹp hơn Black nhưng cấu hình thua Black
giá cũng còn hơi cao, nhưng mà thiết kế thì fải nói là wá good
ko biết nên mua ko nhi? . .
dangvuxuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích vọc vạch thì không nên mua con này vì cấu hình thấp. Để phục vụ công việc thì nên mua vì màn hình to rõ nét, pin khỏe, cảm ứng mượt chỉ đứng sau IP 4, cấu hình vừa đủ để làm các công việc văn phòng và giải trí cơ bản.
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này chơi game chán quá hic hic em mới đổi 😔 khi chơi game mình di chuyển nv cứ giật giật k đi dc :(
@NewBile Chip đồ họa Adreno 200 mà sao bạn đòi hỏi đc
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kiwiii vậy là em sai lầm khi đổi HTC dhd lấy con này rồi
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
11 năm
L7 chơi game là giật tung chảo do cấu hình thấp

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
con này có NFC vậy không mọi người?
Tôi đang dùng 1 con LG L7 705, phải nói là nó siêu chậm. Đây là con LG thứ 2 tôi dùng, nhận xét chung cho dong mobile của LG là CHẬM 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019