Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG đã bán được 5 triệu điện thoại LTE trên toàn cầu

Didu
15/8/2012 7:21Phản hồi: 123
LG đã bán được 5 triệu điện thoại LTE trên toàn cầu

Sau 3G thì công nghệ 4G LTE trong những năm gần đây đang dần trở nên phổ biến và LG là một trong những hãng đã thành công với LTE khi họ công bố đã bán được 5 triệu smartphone có chip 4G LTE trên phạm vi toàn cầu. LG Electronics cho biết kể từ khi smartphone LTE đầu tiên của họ được giới thiệu, đã có 5 triệu máy được tiêu thụ, chỉ tính riêng trong tháng 7 vừa rồi đã có một triệu máy được bán ra. Trong số 5 triệu máy, Optimus LTE - điện thoại HD có tích hợp LTE đầu tiên trên thế giới - là sản phẩm phổ biến nhất của LG với 2 triệu máy bán ra. Trong khi đó, chiếc smartphone lai tablet Optimus Vu cũng đã bán ra được hơn 500 ngàn máy kể từ tháng 3 vừa rồi. Nói về tương lai, CEO của LG Mobile Communications cho biết họ hy vọng doanh số của điện thoại LTE trong năm nay sẽ gấp 10 lần so với năm ngoái. LG dĩ nhiên cũng sẽ cho ra mắt thêm nhiều điện thoại có LTE nữa trong thời gian tới. Theo số liệu từ Gartner, LG hiện đứng thứ 5 trong danh sách những hãng điện thoại có doanh số bán ra cao nhất, đạt 3,4% thị phần trong quý 2/2012.

Nguồn: CNET
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hội Adroid chỉ có HTC hụt hơi thôi. Đang chờ con Acro của Sony. Máy đẹp chống nước đi bơi thì ^^
@CoffeeHN
@CoffeeHN mình cũng đang ngóng chờ cái bài đánh giá về em nó để mà hốt thôi nè, con này có thể làm mình thuyết phục trước cấu hình và tính năng nó mang lại, nhưng chờ hoài chả thấy tinhte đánh giá em nó thế nào, xp go thì có rồi, nhưng ko thích cái màn hình
@CoffeeHN Ý bác là LG và các hãng khác làm ăn có lãi, còn HTC thì không?
@CoffeeHN he he máy đẹp chống nước đi bơi thì bị hư... he he
LG mấy cái cao cấp thì thấy good.. mấy cái trung bình xài chán vãi..
@BietSoSoThoi Công nhận, t cũng đang thích em LTE2. Nhìn đẹp và sang trọng.
Ủng hộ LG 😁

Sent from my SU950 using Tinhte.vn
@VuAnhPolice1993 Giờ mới gặp lại

Hãy ấn thích tôi đi vì tôi rất rất rất rất thích bạn
Mỗi người một ý kiến, nhưng bản thân mình không thích hàng của LG. Doanh số của LG năm sau sẽ khó có thể bằng năm trước nếu không có chiến lược đúng đắn.
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Điện thoại LG cũng tốt mà, trên thế giới dùng rất nhiều.
Còn Vn thì luôn chê chỉ vì lý do"thương hiệu" mà không quan tâm đến chất lượng sp bên trong. Có thể những máy cảm ứng rẻ $ họ làm chưa tốt nhưng rõ ràng Smartphone họ làm cũng rất tốt và đẹp nữa.
Hình như ở thị trường Mỹ LG đứng thứ 3 sau SS vs Táo thôi.
@_The End_ Tại thị trường Hàn Quốc họ cũng xài LG nhiều mà!
@_The End_ Điện thoại tốt nhưng hỗ trợ update phần mềm quá lâu 😃. Mỏi mỏn ICS
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_The End_ Tớ đồng ý với bác này
yelliver
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_The End_ hiện tại thì ở VN LG chỉ đứng sau Nokia và SS thôi^^
banphim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng optimus lte đây. Cấu hình tốt, màn hình đẹp, giá rẻ nhất so với cấu hình
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại LG có thiết kế đẹp phết hơn hẳn samsung , tiếc cái logo LG cho cảm giác rẻ tiền :")
@nangngoc Ko bao giờ nâng cấp HdH, ko bao jo mua của LG nữa

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
zintx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nangngoc thật ra thì cả thiết kế lẫn logo của ss cho cảm giác rẻ tiền mới đúngo_O
Đang dùng lte 2 và thấy rất hài lòng, mỗi khoản chụp ảnh thiếu sáng thì hơi đuối còn đâu là rất ngon!

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
chất lượng LG cũng tốt, do thị trượng trong nước không phổ biến nên giá có phần sụt giảm hơn so với các hãng khác.
chứ nước ngoài xài LG cũng nhiều. không phải đơn giản mà LG "sống" đến giờ (tất nhiên là có nhờ cả các mảng diện tử khác)
Mình có dùng qua con LG LU6200, máy dùng cũng khá tốt nhưng pin yếu quá, chắc pin là yếu điểm của điện thoại LG
MXI
TÍCH CỰC
12 năm
@bocap234vn Mình nghĩ đó là do con chip SnapDragon của Qualcom, con Xperia S của Sony cũng vậy thôi bác, nghe nói con LTE2 xài chip S4 ít hao pin hơn đó
phapbq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng LG xài cũng được, nhưng mà dịch vụ kinh doanh của thằng LG Việt Nam rất kỳ quặc, máy bạn không phải hàng chính hãng thì đừng mong nó sửa nhé (dù là mình đi thay linh kiện, trả tiền), khi vào thì nó sẽ mở nắp ra xem, xách tay thì phán ngay là không nhận, chỉ nhận chính hãng.
@phapbq hình như mình được sửa mà bạn 🤔
phapbq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedeathminh Không có đâu bạn! Mình từng bị rồi nè. Chạy lên tòa nhà LG trên Hoàng Văn Thụ nó trả lời thế, bên Phước Lập Võ Thị Sáu có phòng của LG vào hỏi cũng được trả lời y chang. Ức chế.
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Lg chỹ dỡ cái là rùa cập nhật thôi,ng ta lên 4.0 ráo jờ chưa thấy lên....
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao ở việt nam ít người chuộng LG nhỉ?
Hôm bữa ông chú đi mua đt, tầm 8tr, mình khuyên lấy LTE mà cứ nằng nặc ko chịu hàng LG 😔
QMTM2201
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lies Là do LG chưa đầu tư nhiều vào thị trưởng Việt Nam thôi, còn ở Mỹ - một thị trường nổi tiếng khó tính thì doanh số điện thoại LG đã có chuyển biến đáng kể đấy.
http://www.vietnamplus.vn/Home/Loi-nhuan-hoat-dong-cua-LG-tang-manh-trong-quy-1/20124/137690.vnplus
Không ưa thì dưa có dòi bạn ạ
@Add.tuan mình rất thích hàng LG .giá cả fải chăng .thiết kế đẹp.độ bền đâu kém ai. Mỗi pin kém wóa .
@Add.tuan LG->Là Gì->Lừa gạt. SAO MÀ THÍCH ĐC
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pro744 ơ cái bác này😕
đùa chứ cũng thích lg lắm...mà cái vụ nâng cấp hệ điều hành chán quá đâm ra ngại...prada chưa được bao lâu mà nay chỉ còn 6 củ hơn 😕
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
LG hay bỏ rơi khách lắm, mình đợi con Optimus 3D lên ÍCS mà ko đợi dc, bán luôn cho đỡ tức
duongtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn Theo LG nói thì quý 3 con Optimus 3D sẽ lên ICS mà
em lte 2 thì quá ngon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119