Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG đã bán được 5 triệu điện thoại LTE trên toàn cầu

Didu
15/8/2012 7:21Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho mình hỏi LTE2 các bác dùng có phải là bản này hay không?http://www.gsmarena.com/lg_optimus_lte2-4739.php
Cái này mua ở đâu ở HCM và giá bao nhiêu? Thanks các bác. 😃
Ara and Era
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dùng con Lu6200 LTE, phải công nhận xài thích ghê, nhưng bực nhất cái pin của nó hơi cùi, 1 ngày thay 2 cục, cũng may là có pin rời , hết cục này gắn cục kia vô xài nên cũng thoải mái, đang đợi romcook mới cải thiện hơn cái vụ pin. Thích nhất cái màn hình của nó, coi phim HD phải công nhận thời điểm này thích nhất. Màu sắc ko quá lòe loẹt như Amoled của SS. Và thực sự với giá tiền 6 chai khó mà tìm con nào có cấu hình tốt hơn con này.
@Ara and Era Con này phải lắp SIM Sfone vào xài hả bác?
ILOVELG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiến lược của Lg đang gặp vấn đề hay sao rồi. Thông tin không nhất quáng dễ làm người dùng tránh xa LG hơn. LG không tạo được niềm tin tốt với người dùng + quảng bá không tốt thành ra sản phẩm tốt cũng không ai muốn mua. LG mà làm tốt được mấy cái đó thì đâu đến nỗi. Tiếc cho LG quá.
Mình sài điện thoại LG cũng thấy tốt đó chứ mặc dù là sài đồ cùi thôi hehe. Mong một ngày nào đó LG khắc phục được những yếu kém của mình.
LTE có trong LG LU6200 , SU660 đó, còn nhiều máy khác nữa. Nhưng VN mình vẫn chưa triển khai công nghệ 4G và NFC.
@master872009 Còn có LG LTE2 nữa
LG cũng tốt. công nghệ màn hình LG đẹp mà...hơn hẳn SS hay HTC...dùng qua LTE1 và LTE2 thấy chât lượng. IPS đẹp... mỗi cái LG pin ko ăn thua = SS.
hic, xem phim Hàn Quốc trên truyền hình, thấy toàn dùng con này ko hà
Lg mới ra cái L5 mà giá chát quá 😔
có con km555 xài 2 năm rồi. vẫn tốt chán. chưa hỏng hóc gì, chỉ mói hư cục pin 2 tháng nay. vẫn còn vứt ở nhà. bác nào biết chổ nào bán pin km55 chỉ hộ em cái
Vừa xem phim Phẩm Chất Quý Ông có con LG optimus Vu trong phim các diễn viên xài là mình săn lun 1 em màu trắng. Vui phết
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
LG service và maketing kém. Chất lượng thì như SS cả thôi. Dân mình ko thích LG giống như vài năm trước chỉ chuộng Nokia, ghét SS, chứ thực ra chất lượng như nhau cả thôi. Mình đang xài 2x P990 mọi thứ rất ổn, màn hình ISP LCD còn hơn cả Sony arc. 😁.
LG mình xài thấy good mà,đâu kém gì ss,giá rẻ dù là smartphone,ôi mình yêu 4x hd quá,trông đẹp hơn htc one x
Mình thấy mọi người cứ dìm hàng LG thật ra so với các hãng thì chất lượng phần cứng không hề kém chút nào,độ bền của Lg cũng rất tốt mình dùng LU6200 rơi suốt mà vẫn dùng ngon trong khi em S1 rơi một cái là đi màn!?
Tóm lại hàng Lg so với các hãng khác cùng cấu hình bao giờ cũng rẻ hơn!Rom Lg tuy ra chậm nhưng dùng ổn định.Chậm nhưng chắc.cứ chạy theo tâm lý đám đông rồi quên mất bạn thực sự cần gì!?
Vote cho LG!!!!!!!!!!!!
Đang dùng su640 và p936..cảm nhận là tốt,riêng Samsung cũng không lãng quên dù xài glx s3 song song
haihazin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước Sfone còn thịnh mình mua 1 con LG máy gập cách đây khoảng 7-8 năm thì phải, đến giờ mọi thứ đều vẫn ngon (phải nói là rất ngon từ bàn phím, màn hình...) mỗi tội pin bị phồng...vì vậy mình đánh giá cao chất lượng hàng của LG, lúc nào có điều kiện sẽ kiếm 1 e smartphone của LG để dùng thử.
Thiết kế đẹp nhưng pin thì không được bền lắm
hstl86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác tư vấn cho mình nên chọn còn nào trong 2 con này nhé LG LU6200 or LG SU6400, 2 con này thời lượng pin, máy ảnh,lướt web và game có khác nhau mấy không!! e quan tâm nhất vẫn là pin,camera và nhạc.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@Azion Thực sự LG rất tốt , như SS, hãng luôn có những công nghệ đột phá về màn hinh
Nhưng với mình màn hình + CPU mạnh chưa làm nên câu chuyện.
Với m quan trọng là sự trải nghiệm và tính năng độc quyền kìa 😁
@tonnie nói như thế bạn chưa hiểu ý mình à,bạn cần tính năng độc quyền và trải nghiệm,có lẽ bạn đặt nặng quá nhiều về Ram,GPU,CPU,chip...để làm gì???chạy app không bị lag,bị giật,nhân nhiều cho nhanh,trình internet tốt à???với mình lõi đơn cũng đã tốt,thì lõi kép,lõi tứ mình không quan trọng nhiều,nhu cầu của mình là không game,một số app cơ bản,không vọc nhiều,chủ yếu màn hình tốt,cam đẹp,video sắc sảo là ok:D
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@Azion Công nhận lag cpu gpu kg cần quá mạnh
Nhưng gpu kg mạnh k gáh đc màn hình đẹp
cpu kg mạnh k mamg lại trải nghiệm tốt. kg gánh đc con cảm biến camera xịn trên android được
@tonnie hãy nhìn lại lịch sử phát triển màn hình và độ phân giải qua các thời kỳ của tất cả các hãng...mình nghĩ bạn cũng đủ vốn kiến thức và cảm nhận từ phổ thông cho tới smartphone ngày nay là cả một vấn đề hình thành.OK,tôi nhớ không lầm là riêng hãng LG và Samsung lúc bấy giờ có nhiều sp tốt trong công cuộc cải thiện chất lượng màn hình và hiện nay tuy mình xài model khác nhưng vẫn lưu giữ các em cho tới ngày hôm nay,và xin nói rằng chúng vẫn còn hoạt động tốt mọi chức năng cơ bản và cả luôn bộ vỏ đi theo thời gian vẫn nguyên vẹn...đó là chiếc LG KM900 Arena và Samsung s8003 Amoled Jet...nói đi thì phải nghĩ lại công nghệ phải có xưa và nay thì mới dc thành quả tốt đẹp ngày hôm nay,đừng nghĩ cái mới mà quên cái cũ là không thể cân đo đong đếm....quan trọng nữa là kinh tế,điều kiện của mỗi member trong tinhte này hoàn cảnh ai cũng khác và chẳng ai giống ai,và lý do đó họ có quyền lựa chọn,tham vấn về các sp theo nhu cầu sử dụng thực tế,chứ không phải đua đòi theo công nghệ vì không phải ai cũng đủ dư dả...Thân😃
hstl86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Híc quan trọng là money cũng bít mấy con kia ngon!!!
vậy thì con này với a830 con nào xài ngon hơn vậy, mà nếu mình muốn mua thì nên mua full box hay là newlike đây
@kimthinh831 a830 không bằng nếu xét về màn...và hàng đây full box

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019