LG G Flex chính thức có Android 4.4 Kitkat

vuhai6
28/3/2014 3:46Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm qua đã phát hiện có update cho Kikat cho Gflex tại Việt nam bản quốc tế.
Chưa bik pin bọng thế nào nhưng trong Developer Option có mục chọn ART hay Dalvik, mặc định là Dalvik, mình chuyển qua ART thì nó restart và tốn gần 30p để nó optimazing app (mình có hơn 350 app nên hơi lâu) trong máy, xong thấy cũng khá mượt.
có Knock code, nhưng gõ đúng code nó lên màn hình cái bụp vô thẳng home screen, chả có hiệu ứng gì cả, màn đang tắt mà lên sáng cái bụp vậy lâu ngày ko bik có mau hư màn ko nữa. phải chi nó fade thì hay hơn.
alertnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói thật cầm 2 cái gflex chính hãng với hàn xẻng khác biệt rõ rệt màn hình @@ cái hàn xẻng rỗ quá....chắc tại bản room và LG lại ko làm tốt hỗ trợ phần mềm như samsung!
@vuhai6 có cách đưa glfex hàn lên 4.4.2 ko anh!hướng dẫn mình cái...LG rắc rối hơn sam quá
mới 3 ngày đã bán,.
dám chắc là nếu sau này bạn bị ức chế về pin, bạn sẽ lưu luyến em nó.
Mình chơi game liên tục onscreen 1h thì tụt 10% pin thôi đó. Không cái nào qua được nó đâu.

p/s mình mua bản Chính hãng, made in korea (nhập khẩu và phân phối bởi LG vietnam) chứ ko phải made in vietnam.
alertnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sangdesigner haizz convert xong lỗi app nhiều quá phải restore lại
@alertnguyen mình thì không thấy bị lỗi gì, nói chung cũng không cảm nhận được nó khác nhau lắm. thấy cũng vậy à.
alertnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sangdesigner mấy game dung lươngj lớn bạn!như pes,fifa 14...mình phải xóa đi cài lại mới đc...nhưng đặc biệt có mấy ứng dụng ko chạy đc trên ART đâu...mình tesst rồi
@alertnguyen oh thế ah, mình gần đây ít chơi game nên gỡ hết rồi, ko biết 😁
mình cũng đang nhăm nhe e g flex này.nhưng ko biết nên mua ở đâu cho đúng hàng.các bạn có thể chỉ cho mình ko???
Cứ mua hàng chính hãng thì ở đâu mà chả đúng , bác lo gì. Trừ khi mua hàng xách tay.

Mua hàng chính hãng, gọi lên tổng đài LG đọc số Imei hay Serial nó check cho.

Chú ý là hàng Chính hãng Việt nam thì Made in Korea, LG Việt Nam phân phối nhé, phiên bản D958 nhé.
mình xem hàng chính hãng rồi.giá chát quá.đang định kiếm e xách tay thoai.bac có bí quyết gì ko chỉ e với
Bác đọc bài viết của em tại đây, để hiểu về màn hình em nó trước khi đi mua, chứ ko khéo lại nói máy lỗi màn hình.

http://lgviet.com/forum/threads/ve-man-hinh-g-flex.17889/

Còn các vấn đề khác thì test bình thường thôi bác.
alertnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào biết chỗ bán cái mặt kính camera gflex ko,hôm qua rớt từ ban công xuống vỡ mất cái kính camera...hic
@alertnguyen Bác vào hãng thay luôn cái vỏ cho lành, không thì bác gỡ hết các phần kính còn dư, tìm miếng mica trong suốt và cắt vừa khít gắn vào.
Rớt từ ban công mà máy ko hề hấn gì, may cho bác.

Màn hình chắc chắn sẽ ko sao nếu làm rớt vì nó làm từ nhựa dẻo, nhưng may là lớp Gorrila Glass chưa nứt, chứ lớp Gorrila Glass này dở lắm, ko chịu rơi rớt đâu.
alertnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nó đáp bằng mặt lưng...nên chỉ vỡ camera thôi...chắc mình nude nó lun cho rồi...vì ...

Sent from my LG-F340S using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019