LG G Pad 8.3 và HTC One Google Play bắt đầu có Android 4.4.2 (cập nhật: S4 Google Play)

TDNC
14/12/2013 3:53Phản hồi: 75
LG G Pad 8.3 và HTC One Google Play bắt đầu có Android 4.4.2 (cập nhật: S4 Google Play)

Android phiên bản 4.4.2 mới nhất đang bắt đầu được phân phối tới hai máy LG G Pad 8.3HTC One bản Google Play thông qua cập nhật OTA. Trong đó bản dành cho G Pad có dung lượng 52MB. Cách đây mới vài ngày, Google đã phát hành 4.4.2 cho các máy Nexus, sửa lỗi tấn công DoS qua tin nhắn SMS và một vài lỗi bảo mật khác. Để kiểm tra và cập nhật, bạn vào menu Settings > About > Software Update.[prebreak][/prebreak]

Cập nhật (16/12/2013): đã có cho Galaxy S4 phiên bản Google Play.

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào sân chơi của anh là anh take care chú kỹ ngay
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
càng nói càng thèm G Pad
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gần có cho G2 chưa trời hix hix
Chúc mừng các bác xài G-pad và One nhé...
Hàng Google Edition lúc nào cũng được cập nhật trước... thích thật... :p
G tablet LG vina thì đến bao giờ hả các bác 😁
có tý dây mơ dễ mái cái là ngon ngay
😁
Việt Nam chưa bán mấy cái này 😁

Nhưng nếu ai ở nước ngoài mua, nhưng chưa nhận được cập nhật thì làm theo hướng dẫn bên dưới, hy vọng sẽ được update :D

Thủ thuật update các dòng Nexus qua OTA mà không cần chờ Google "điểm danh"
Dòng nexus và dòng google play quá đã 😃
Vãi nexus 😃
khi nào thì bán gpad edition ở VN
Hic hic chùng nào galaxy s4 cùi mới được 4.4. Dạo này em nó bị bầm dạp thê thảm nào là note3, nào là J nào là.....dìm hàng "siêu phẩm" trong vòng chưa đầy 6 tháng đã chóng "bay hơi" Sau này không thèm mua hàng SS nữa để con S4 này xài chừng nào hư quăng mua con 1280 về xài cho SS nó mất ....doanh thu chơi. Siêu phẩm gì mà chỉ le lói vài tháng thôi thì xẹp lép. Đưa lên cao "quăng" cái đùng banh xác lun. Rồi xem tháng 1 này nếu như S5 ra đời thì note3 sẽ lu mờ dần cho dù không cùng chủng loai hay phân khúc. Giống như hồi S4 ra note2 giảm giá như thịt thúi ế hàng vậy thằng cháu tui nó mua note2 ở TGDD giá 14,2 đã giảm và sau 2 ngày con 12T lý do là "xả hàng" để nhập s4 về bán . IP5s ra mà Ip4 vẫn đắt hàng như tôm tươi mới "vớt" lên vậy. Ai nó tôi NGU đi mua hàng SS thì tôi chịu và công nhận là ĐÚNG chính xác 100%. hehehehe
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang Lần sau ông già nhà bác mà mua điện thoại mới thì nên khuyên cụ mua iPhone, các cụ chỉ có dùng iPhone là hợp thôi vì giao diện thân thiện dễ sử dụng, Android có phần hơi rối mắt so với mấy cụ. Còn chắc chắn là điện thoại hãng khác, kể cả Android hay WP, thì ko thể giữ giá đc như iPhone đâu bác bởi vì nhu cầu iPhone ở nước ta vẫn còn lớn, nhiều người chưa đủ tiền mua iPhone đời mới thì tìm đến dòng iPhone đời cũ cũng là một giải pháp tốt. Bác đọc trên mạng thấy SS bán mấy chục triệu máy rồi iPhone cũng bán đc mấy chục triệu máy thì ngĩ là SS cũng phổ biến lắm nhưng kỳ thực con số đấy e thấy chỉ đúng ở Mỹ và các nước khác chứ ở VN thì iPhone vẫn còn rất áp đảo các hãng khác rất nhiều, bác cứ nhìn xung quanh là thấy liền à.
@Quick Beard .... Đợt "sếp " mua con S3 thì trước đó tôi ....xúi "sếp" mua con N4 cơ , tôi ko thích S3 . Cơ mà lúc đó còn gần 1 tháng nữa thì N4 mới ra --- kể cũng may là ko mua N4 vì thấy đồng bào ta kêu N4 tụt pin khiếp lắm .Lúc đó mà mua được con LG-G thì ngon nhất , nhưng LG-G thì mãi mới chịu ra ( hàng chính hãng ) , đến chán ông LG cái gì cũng chậm : Sản phẩm giới thiệu chán chê rồi mới tung ra , pm thì khỏi nói .... . Với nhu cầu sử dụng như của bố tôi thì android hay ios đều thế cả mà thôi ,đợt này tính bán S3 đi để mua LG- G2 hay G-pro đó ( lại là LG 😆 ) , cơ mà chả ai mua cái giá 6t , "sếp" tiếc của giữ lại dùng . Mà sao chả bao h tôi nghĩ đến việc mua Iphone thế nhỉ ?? , chắc tại mình nghèo quá chả chơi được mấy món sành điệu thế .
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang Chài ơi, về bảo với ba bác chỉ dùng cơ bản thôi thì chạy theo công nghệ làm gì cho nó tốn tiền, đợi qua 2 đời mày rồi nâng cấp luôn 1 thể. Như ông bác e dùng iPhone 4 từ đời tám hoánh đến h mới lên 5S, mà nhà ổng thì giàu thía mồ à. Nói luôn với ông là bây h ba có mua g hay g2 hay nexus thì đến khi bán cũng tụt giá như S3 cả thôi. Mà e nghĩ mua điện thoại về trc hết là để nó phục vụ mình cái đã, bán có đc giá hay ko tính sau bác ạ. ^^

Nokia 67 - Nokia N70 - BB 71 - BB 8700 - Storm 9500 - Bold 9000 - iPhone 3GS - Bold 9780 - iPhone 4 - iPhone 4S + iPad 3 - Lumia 1020- Note 3 + iPad 3
@Quick Beard Bố tôi chả chạy theo đâu nhá -- có biết gì đâu mà chạy với theo ,có tiền cứ nhờ tôi mua hộ ,mua cái gì thì bố tôi biết cái đó thôi à =)) . Còn chuyện tụt giá thì cái nào chả tụt , hàng chính hãng mới by h có dưới 9t thì hàng cũ của mình ngon nghẻ lắm được dưới 6t là ok rồi . Nhu cầu chỉ là chuyện nhỏ , mình thích hay ko mới là chuyện lớn 😆 . Ông ko thấy có thằng còn bỏ ra hơn 30t để mua mấy con Iphone đợt đầu à ...
rom CM cũng update lên 4.4.2 rồi! 😃
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Sao con G pad này không có bản 3G nhỉ. Bán ở VN chỉ toàn Wifi thôi.
@shakaro
Mình thấy 3g cũng ko quan trọng lắm, vì như mình dùng, 99% đều có wifi, còn nếu máu quá thì bật q pair lên là xong
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
LG lần này cũng nhanh chân gớm 😁
@tranduymb ko phải LG mà là gu gồ :D
Gpad vừa mới ra mắt mà được lên đời nhanh dữ nhỉ😁
Uầy, vừa lên hôm qua xong 😁

Buồn cho con G2 của mình quá, vẫn đội hình 4-4-2
@xuan anh NG 4.4.2 hay 4.2.2 vậy bác? con của em quốc tế mà vẫn 4.2.2 là sao nhỉ?😕
@mylove12345 Ơ em nhầm, thấy đội bạn đá 4-4-2 mà buồn. Em cũng bản quốc tế 4.2.2 😔
mhtvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác G Pad chính hãng cũng thơm lây vì thể nào Rom G Pad gg edition cũng được trích xuất dùng cho hàng chính hãng cho coi, chỉ mỗi tội phải Root máy nên mất bảo hành nhé , kể ra điện thoại, máy tính bảng nào mà có bản gg edition thì họ hàng nhà nó, âu, á, tây, tàu đều thơm lây cả, LG Pad quả này phất rồi, phần cứng ngon, giá thơm, giờ thêm cái OS được GG chăm chút nữa thì thôi rồi 😃
Mới đổi từ ipad mini sang g pad'.. Thật sự là hài lòng vô cùng.. Mình dùng bản g pad v500 của lg vietnam, chả cần 4.4 cũng mượt mà và pin ngang ngửa với mini rồi.

Mà chức năng q pair hoạt động tốt lắm các bác ah. Xài combo với G2 ko có gì để chê. Hi vọng sắp tới update q pair nghe điện đc nữa thì tuyệt luôn
@HDD18HAMLONG mình tưởng q pair nghe được cả điện thoại nữa.
@HDD18HAMLONG thích e G pad quá rồi đấy
@trantrungdat Chỉ từ chối cuộc gọi và nhắn tin thôi. .. Nhưng mình nghĩ chắc chắn lg sẽ update chức năng nghe cho Q pair thôi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019