[LG-G] : TỔNG HỢP ROM COOK ANDROID 4.3

nhathacker
13/8/2013 12:9Phản hồi: 84
[LG-G] : TỔNG HỢP ROM COOK ANDROID 4.3
Sau 3 tuần ra mắt Android 4.3 thì cuối cùng anh em nhà LG Optimus G chúng ta đã có những bản ROM Cook Android 4.3 mới nhất. Chúng ta vẫn chưa biết LG đã có kế hoạch nâng cấp lên Android 4.3 cho LG G như thế nào nhưng nhờ cộng đồng phát triển đã kịp thời hỗ trợ và nâng cấp để chúng ta có những trải nghiệm về HĐH mới nhất này.
Không để mọi người phải chờ đợi lâu, dưới đây là những bản ROM đã được test kỹ càng trước khi phát hành ra cộng đồng, nói chung có tính ổn định khá cao.​

++++++++++++++++++++++++++++++++++​
Các lưu ý :
+ Vì đây là ROM Cook nên không được sự hỗ trợ chính thức nào từ LG và các bạn phải tự chịu trách nhiệm đối với những gì mình làm.​
+ Khi up rom phải đọc kỹ hướng dẫn​
+ Backup dữ liệu và Imel trước khi up rom (Đề phòng sự cố xảy ra)​
+ Unlock Bootloader trước khi up rom​
+ Các máy Hàn F180 sau khi up rom cần up BaseBand phù hợp với máy của mình (Ví dụ: F180L, F180S, F180K), không được up lung tung.​
Nếu bạn nào chưa biết có thể qua topic LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN II) để biết những gì trước khi up rom cook, vì topic trên đã có từng bài rất rõ ràng nên mình xin bỏ qua ở đây.​
UPDATE ROM
Đây là link cập nhật những bản ROM Cook, có cả 1 số bản ROM khác nhưng ở bài viết này chỉ đề cập đến 2 bản ROM Android 4.3 là CM 10.2 và Paranoid Android, theo đó các bạn có thể truy cập và cập nhật ;)
CyanogenMod 10.2
Vậy là nhóm CyanogenMod nỗi tiếng đã chính thức phát hành bản ROM CM 10.2 đầu tiên cho chiếc LG Optimus G của chúng ta, các bạn hãy tải về trải nghiệm nhé ;)
Cách up rom:
1. Boot into recovery (cwm or twrp)
2. Wipe data/factory reset.
3. Flash rom.
4. Flash gapps
5. Reboot and thưởng thức
PARANOID ANDROID
Đây là bản rom mình đánh giá khá cao vì có một số tính năng rất hay, để biết thêm chi tiết các bạn có thể qua bài viết này để biết các tính năng độc của Paranoid Android nhé:
GAPPS Paranoid version with more dpi settings:
Cách up rom:
1. Boot into recovery (cwm or twrp)
2. Wipe data/factory reset.
3. Flash rom.
4. Flash gapps
5. Reboot and thưởng thức

Vì đây là bản ROM chỉ mới được port từ Nexus 4 nên mỗi cái Camera là 8Mp giống N4 còn lại đều tốt nên mình sẽ giới thiệu 1 pm là Lenovo Super Camera and Gallery có thể chụp được ở 12Mp và có nhiều tuỳ chỉnh rất hay, các bạn có thể thử 😃​
ROOT ANDROID 4.3
Hiện tại trên các bản ROM COOK mặt dù có trình quản lý Superuser nhưng thiết bị vẫn chưa được root nên các bạn sau khi flash rom thì tiến hành flash root ngay tại CWM or TWRP nhé :p
P/s: Lần đầu viết bài nên không tránh khỏi thiếu sót mong các bạn bỏ qua và nhiệt tình đóng góp cho topic ngày càng phát triển.

[Các bạn không bấm "Trả lời" bài này - tránh QUOTE cả bài]
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình nên dẫn nguồn của từng rom. Thứ nhất là để tôn trọng tác quyền. Thứ 2 là để ae dễ bề theo dõi update ^^ .
Thanks bạn vì bài viết

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 2
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windrock249 Thanks bạn đã đóng góp, mình sẽ up link để các bạn có thể theo dõi update rom 😃
4.3 này có mấy cái tính năng như photo sphere k bác? Cam vẫn giữ của G hay port vẫn để nguyên 8. như nexus? E cũng đã dùng thử 4.3 hôm ms ra mà hem có vui 😁
@canhnuce Đã bảo khác mỗi cái camera mà lị :p

duccanh510
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đặt gạch phát nhỉ
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera gốc thì đúng là chỉ 8Mp, có thể dùng Siêu camera được port từ Lenovo có thể chụp được 12Mb chất lượng khá tốt và có nhiều tuỳ chỉnh hay đấy ;)
thangvic
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhathacker Thank chủ thớt.1 thớt khá hay,mình sẽ theo dõi thường xuyên thts này.bạn up luôn cái siêu camera của oppo lên luôn đi để a e dùng
có ai xài PARANOID ANDROID cho ý kiến giùm đang mún cài . thank
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lenovo super camera and gallery chứ ko phải của Oppo, mình nhầm 😁
Thấy N4 có nhiều lỗi, đặt gạch để hóng tiếp ^^
@Tmlai Lỗi j bạn hihi

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@Tmlai Phải k đó mình xài S để chiều làm về thử coi

Oánh dấu...:p

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
tình nguyện làm chuột bạch giờ máy không có sóng dù đã flash baseband ( F180K), sao đó restore lại bản 4.2 CM10.1 cũng ko thấy sóng, giờ làm sao đây mấy bác ???
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangngoc89 Mình dùng bản L nên mọi thứ đều ổn, bạn thử dùng Tool này xem sao nhé ;)
nó vừa fix lỗi loa thoại nhỏ và fix lên sóng đó
http://www.mediafire.com/download/ehjs7r1vbru957h/Tool_Fix_Audio_Optimus-G.zip
@nhathacker Xài hao pin nóng máy k bạn

nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babykute090191 Có thể up lên để trải nghiệm, tốc độ khởi động là chạy ứng dụng mượt mà, còn pin vẫn ko có gì nỗi bật, mình mới test đc 2 ngày nhưng có thể nói 1 số ít phần mềm chưa tương thích, sử dụng liên tục pin tốt nhưng chế độ chờ hình như hao pin hơn, vì đây cũng mới là bản được port từ N4 nên còn 1 số hạn chế 😃
@nhathacker Vậy để mình bon chen hihi

nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babykute090191 Đã có bản Rom CM 10.2 Nightly chính thức nhé ;)
myhuongtg
TÍCH CỰC
11 năm
Bản rom PA_3.95 e975 (4.3) mình thử cũng ok đó các bạn Screenshot_2013-08-14-12-21-00[1].png
airnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
ơ bản này có yêu cầu về stock không bác, em đang ở rom quốc tế E97510D
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@airnguyen ko cần đâu bạn;)
airnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào test thử cho mình tí ý kiến với! Máy mới nên không dám quậy nhiều!
airnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
up không được, híc?
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@airnguyen Nói rõ đi bạn, sao lại ko up đc 😃
airnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhathacker Nó chỉ báo là fail cái gì đó! Giờ up lại được rồi~! Mà bác nào root đuợc chưa?
Paranoid 3.69 ko có đổi theme đc nhỉ ? Còn lại ngon lành. Camera 13. Khá nuột

Bản cm10.2 nightly thì ko sử dụng đc phím back và fim option 😃

nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windrock249 Bản CM 10.2 Nightly vẫn ổn, còn bản port N4 mới bị
@nhathacker Thì tơ tải trên get.cm mà. Chả bít sao nữa

cm da ra 10.2 roi ha may anh ^^...khong bik xai nong may hao pin khong
đang ở Bản rom PA_3.95 e975 (4.3) có up trực tiếp qua cm 10.2 được không mấy a hay phải về stock rồi qua cm10.2
nhathacker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babykute090191 Đa số là ko cần về stock đâu bạn, mình vẫn update bình thường ;)
@nhathacker tai em can than tuan thu quy tac ve stock unlock boot ui moi up rom e975 ^^
sao up xong rom cm10.2 mà không thấy j lạ lạ nhỉ ..^^
sao rom cm10.2 bật titanium không chạy vì báo máy chưa root là sao nhỉ hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019