LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI ( PHẦN II)

lelong3010
9/2/2013 19:16Phản hồi: 58.561
58.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

F180_20K đã xong

@phattai69 ngon chưa bác up thôi :rolleyes:
@cucshit kg biết up kịp kg nữa 😔
@phattai69 Từ đây tới sáng , thế nào cũng xong😁
up đi mà
@I love LG
:p
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm

3. Kích tiếp vào dòng chữNormal web upgrade testnó sẽ hiện ra 1 bảng nhỏ. Kích vào chữ Upgrade start. Chọn ngôn ngữ tiếng Anh rồi ấn ok. Đợi nó cài xong điện thoại sẽ khởi động lại, đợi máy tính nhận điện thoại. Điện thoại khởi động xong nếu vào bình thường thi đã xong,
Lưu ý : Khi flash xong, có thể điện thoại sẽ không nhận thấy ở cứng.Các bạn factory reset điện thoại và PC sẽ nhận ổ cứng bình thường lại .
Cách factory reset bằng phím cứng :
Tắt nguồn > giữ đồng thời phím volume down ( - )phím nguồn > Điện thoại hiện lên dòng chữ trắng ấn tiếp phím nguồn 2 lần.

mọi người cho mình hỏi, s mình factory reset mấy lần rồi mà máy vẫn k nhận bộ nhớ zậy ạ 😔(, mình up stock 10f sing nha
Review cái cm10 phát:
Mượt mà thì khỏi bàn rồi
sóng sánh 3g ngon hơn stock
nhạc hay nhờ cái DSP
cam ngon nhiều tùy chỉnh. cái này tùy tay chụp nhiều hơn là do cam :rolleyes:
trụ on screen đc tầm khoảng 4h30' 3g sync liên tục sáng 50%
@cucshit máy bạn bản gì nhỉ. máy mình bản L sóng vẫn thế, cầm vào cạnh trái là rớt 1 2 vạch ngay.
@kool_boyjuly bản K. mình đang dùng cả flip cover vào rồi vẫn full sóng :rolleyes:
@kool_boyjuly máy dựng rồi bác 😁 :D
@Tiêu Dao Tử =)) dựng nào được, do cách cầm mình hay cầm vào khu ăng ten của nó :D, ngay giữa cạnh trái
@cucshit nói thật là pin chả mónnaof ngon bằng stock cả nên e ứ chới nữa!!!
Cold_Zero
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác thaiminhan cho mình hỏi. Cái rom mới của bác cài về giải nén rồi vứt vào thư mục nào trong sdcard thế?
@lamhoang_vt
Trưa cafe anh ơi😕😕
@trốn nợ.com Nhậu đi. Trưa mà cafe gì nữa anh ơi:p

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@I love LG Ok😕
@lamhoang_vt :p:p:p:p tớ còn ko hiểu làm sao cậu hiểu :p:p:p:p

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 2
cm10.1 độ sáng kinh nhễ :-ss, để tầm 30% mà cứ như 50 60% trên stock
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết bữa offline mấy đại ca có up rom dùm newbie ko nữa,trc' up die 1 con h tởn wá
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lưu ý : Khi flash xong, có thể điện thoại sẽ không nhận thấy ở cứng.Các bạn factory reset điện thoại và PC sẽ nhận ổ cứng bình thường lại .
Cách factory reset bằng phím cứng :
Tắt nguồn > giữ đồng thời phím volume down ( - )phím nguồn > Điện thoại hiện lên dòng chữ trắng ấn tiếp phím nguồn 2 lần.

mọi người cho mình hỏi, s mình factory reset mấy lần rồi mà máy vẫn k nhận bộ nhớ zậy ạ 😔(mình up stock 10f sing nha). ai giúp mình máy k nhận bộ nhớ với, flash rom 975 mà cả ngày r chẳng đc gì hết :(
Cứu em với 😔
Máy em bh khởi động lên chỉ hiện mỗi google xong tắt luôn
Giữ 2 phím volume để vào download mode cũng không vào được
không làm cách nào vào recovery được
Các bác cho em hỏi là máy em bị lỗi gì và phải khắc phục như thế nào ạ
Hjc hjc
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ĐộcBước9x tắt hẳn máy
giữ 2 phím âm lượng,cắm cáp usb vào -> download mode
ko vào dc là bị nặng ah` nha
@ĐộcBước9x giữ phím volum + và power để vào download mode --> di chuyển volum + - để vào recovery
@dr.vanchuong Cảm ơn bạn nhé
Cứ tưởng máy mình đi rồi @@
thôi chán rồi về stock đây, bác nào thích nexus4 ham hố 4.2.2 thì lên cm10.1 mà chơi 😁.
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bạn cho mình hỏi giữa các bản rom stock của 180L, có 20L, 20N, 20F, 20P thì nó khác nhau như thế nào ạ??
emiuanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nb3105 Nó chỉ update fix lỗi như wifi chậm, rồi chất lượng cuộc gọi, 20p thì có nâng thời gian pin, khá ổn

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@emiuanh vậy nghĩa là 20p tốt nhất hả bạn?
đệt cm10.1 rc1 tưởng bench cao lắm chứ có 17k :-ss. stock 18k8. Thôi về gấp ngay và luôn cho nó hot 😁
@kool_boyjuly Đợt trước bác long test dc 20k không biết bác ý làm tn!! chắc dùng OC!!
cuối tuần này anh em sg có đi off k 😁
Up cái ACID v8 của Bác @thaiminhan xong nghe nhạc muốn banh màn nhĩ luôn😁.Quá đã:p
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Keke. Room v20p Việt hóa của anh Hoàng😁

Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhen_nuoc cảm nhận bản rom này với bản 1/5 của thaiminanh s bạn? mình cũng đang tính up rom này đây
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy cũng như nhau thôi. các anh ấy đều tối ưu hết mức có thể cho bản room đó rồi. Mình hay nghịch linh tinh có khi ngày up room đến 6 lần. còn bạn cứ up 2 bản của 2 anh để cảm nhận😁
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhen_nuoc à, cho mình hỏi bản của lamhoang 6/5 có qslide không bạn?
Có bác nào bị lỗi ko mở đc CHplay như e ko ?khắc phục thế nào ợ !?

nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr 1 mình Bạn đăng xuất tài khoản ra khởi động và đăng nhập lại là đc.

@nhen_nuoc Thanks bác đã quan tâm .nhưng của e nó bị lỗi ko vào đc CH cơ .mở ra cái là nó tự tắt ngay !ko vào đc cái gì cả

akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@mr 1 mình Lên mạng download cái gapps JB CM10.1 flash lại xem sao

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@mr 1 mình xài mini gapp, vào rec, wipe cache, davilk cache sau đó flash lại mini gapp xem
@canhnuce Thầy ơi thầy ngủ đi hoặc là tôi move thầy vào trại đấy :rolleyes:
bb8800_hp
TÍCH CỰC
11 năm
a e cho hỏi cái lịch mà có widget nó hiện ra những câu danh ngôn ở ngoài màn hình ứng dụng lịch đó tên là gì nhỉ
@bb8800_hp nếu xài winrar or 7zip thì đừng giải nén ra . kéo thả thôi 😁
@windrock249 Xài các khác được kg:p

bb8800_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@windrock249 giải nén ra rồi nhưng ko biết cách chỉnh đuôi .img sang .png để cho vào
@bb8800_hp pts cái một 😁
Các bác cho em hỏi ngu tí, trước giờ em up mấy rom việt nam rồi sing.. nhưng ko để ý lắm đến mấy cái IMEI với seri của máy. vì lúc em up các bản 20L, P của stock thì hiện tất cả IMEI và seri... còn các bản quốc tế chỉ hiện mỗi IMEI như này:
các bác cho em hỏi là như này thì có phải máy em có liên quan đến vấn đề bị mất IMEI hay seri gì đó như các bác vẫn đề cập không ạh...
@sadslave Như ảnh thì chuẩn

@sadslave Lấy sim ra lắp vào iphone4 rồi add số phone em vào

@youandpro Sao de lam dc chu thanh dat nhu cua bac vay?

@lamhoang_vt Có nghĩa là chỉ ko nhận cái số điện thoại thôi phải ko bác.. cái đó em chả cần vì có thêm cái số điện thoại trong đó thì giải quyết gì đâu, máy vẫn chạy bình thường mà...
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao em up cm10 thì nó báo lỗi E975 là sao nhỉ 😔
Cac bác cho em hỏi xíu,máy em bản L đang chạy Rom mới nhất của a Hoàng,giờ em muốn chuyển sang dùng bản quốc tế thì có up được 975 Việt Nam không hay là chỉ up được 975 Sing thôi ạ?
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@Anhhao175 Cứ e975 là bạn up được hết

@duvandong Thanks a,a cho e hỏi thêm là máy Hàn mà up rom 975 thì có ngon bằng rom F180 ko a

duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@Anhhao175 Up thì sẽ ko còn lỗi vặt như rom hàn, còn ngon hay ko thì mình ko rõ lắm vì mình dùng bản qte

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019