LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI ( PHẦN II)

lelong3010
9/2/2013 19:16Phản hồi: 58.561
58.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom tàu pin bá đạo quá. Để xem bao lâu mới xuống 99 uploadfromtaptalk1368145863913.jpg uploadfromtaptalk1368145873849.jpg

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
các pro cho hỏi cách fix tin nhắn và diapad(bỏ kí tự hàn cho bàn phím gọi ) của stock hàn f180s-20i thế nào ạ .thank nhiều.cuối tuần vui vẽ
các pro cho hỏi cách fix tin nhắn và diapad(bỏ kí tự hàn cho bàn phím gọi ) của stock hàn f180s-20i thế nào ạ .thank nhiều.cuối tuần vui vẽ
Bản rom ngày 6/5 của anh lamhoang_vt bá đạo quá, pin để qua đêm từ 67% xuống 65%, máy chạy ngon chẳng lỗi gì......, ra mấy bán mới mà chả dám up, sợ up lại không bằng bản cũ ^^
các pro cho hỏi cách fix tin nhắn và diapad(bỏ kí tự hàn cho bàn phím gọi ) của stock hàn f180s-20i thế nào ạ .thank nhiều.cuối tuần vui vẽ.không ai giúp mình à😔:(
@anhnghia_86 Có bản 20i của phattai đó
Bạn up vào thì hết, còn kg thì trích trpng rom đo ra

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
phattai69 hóng f180k 20k của bác đây
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho em hỏi, e từ stock v20p lên bản build việt hóa ngày 6/5 của lamhoang_vt up wa file zip mà bị security error là sao ạ 😔((((((((((((
@nb3105 Giống mình... 1 lần đen thui, 1 lần security error... ^^ cũng chả bít nguyên nhân.
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nb3105 up từ rom nào mới wan trọng 😁...
từ 20p stock hay rom cũ của Lamhoang thì ok,up từ 975 wa thì hên xui....
hôm wa cũng bị....up lại kdz rồi up tiếp...vô tư :D
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8644265 Mình từ stock 20p lên mà bị z đó bạn
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanh tùy biến mở ứng dụng nhanh của Room ThinkingBridge với nhiều tùy biến lựa chọn mở nhanh ứng dụng tuye chỉnh màu sắc và rất nhiều cái linh khác bác nào dùng room stock thì download bản dưới đây về cài đặt bình thường lưu ý máy đã root. http://www.mediafire.com/?8x1osx51553brun
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vài hình ảnh cho em nó

@nhen_nuoc Cảm giác nhìn nó vướng thế nào ý!
@nhen_nuoc Cái này trên xda có lâu rùi mà.tớ sài từ ngày mới lấy lte2😁.nghịch cho vui thui giờ bỏ rùi:p

nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doccosauhan Em cũng lấy từ đó ra anh ạ. Thấy nó hay hay và tiện lên em up lên cho mọi người dùng thôi:D

@nhen_nuoc uhm!mới đầu nghịch cũng thú vị mà :D
anh để sẵn trong máy lúc nào thích nghịch thì cài!ko thích lại xóa :D
rom E975 10F của bác lâm hoàng 😆
wifi 10 phút, 3g 10 phút, on screen tầm 25 phút ko tụt 1% pin nào 😃
@karanka1989 Phải thử ngay thôi...
Mọi người cho em hỏi chút.
1. Mặt kính sau Op G làm bằng gì mà sao thấy nhiều người bị vỡ, nứt thế nhỉ. tưởng gozilla cứng lắm cơ mà.
2. Sao bộ nhớ trống của e lúc nào cũng chỉ dưới 600MB. cái nè chắc do rom mng nhỉ.
3. Trên GSMarrena thấy có tính năng này. K biết có app nghe Radio k nhỉ. hay phải có mạng.
Radio
Stereo FM radio with RDS
4. Sao cái bắt 3G của e chậm lắm. Để nguyển 3G, wifi on, mà mình tắt wifi đi thì thi thoảng nó mới tự nhận 3G còn k phải restart. Hoặc phải để ra ngoài khi sóng wifi tự mất thì 3G nó mới nhận ngay được. Có cách nào cải thiện k nhỉ.
Hiện tai e đang dùng rom 20P bên choimobile. 😃

5. Máy e chạy hay đang chơi game khi bấm phím home thì nó load hơi giật có phải do để widget ngoài màn hình k. Cái widget thời tiết mặc định nó nặng chăng.
Ah có rom nào có ngôn ngữ tiếng nhật k nhỉ. Em học kỹ thuật tiếng nhật nên muốn để giao diện nhìn cho quen. 😁
@longnb_nd Làm bằng kính, mà kính thì sẽ dễ vỡ, còn muốn nghe radio thì cắm tai nghe vào là nghe được.
hazu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khamvaphaonline hơ, máy em F180L cài rom 10F, có phần mềm Radio, cắm tai nghe vào có nghe được đâu, hay bản hàn ko có FM nhỉ 😔
@khamvaphaonline Cho e hỏi là app nghe radio hình như các b xóa thì phải. Trong các rom mod k thấy đâu.

dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bac nao giup em fix imei voi,may e bi mat imei ah
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dung hl Trang 2 có bài hướng dẫn cụ thể fix lỗi này bạn ạ.
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhen_nuoc em lam nhu vay khong duoc ah
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dung hl bạn dùng bản nào vậy?
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhen_nuoc ban s bac oi
recovery touch : http://pan.baidu.com/share/link?shareid=190051&uk=4111124181
coppy vào máy => vào recovery flash => reset vào lại recovey là thành touch rồi😃

Cái này cho ai không thích font chữ mặc định nữa thì flash vào nhé:
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=366182&uk=4111124181
vào recovey flash là xong không cần wipe cũng được😃
quangeuro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@laogiayeuvo Máy chưa unlock BL có cách nào vào recovery bằng phím cứng ko bạn

@quangeuro có cần UL đâu vẫn vào = phím cứng bt mà bác. cứ cài recovry xong là vào được = phím cứng mà
quangeuro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@laogiayeuvo Mình dùng pm LTE2/Vu recovery. Bấm phím cứng nào để vào thế. Thanks

@quangeuro Cài lte2/vu rồi, chọn recovery, nó báo thành công, bạn tắt máy, bật lại chờ máy khởi động, ấn liên tục vol - là vào đc recovery bằng phím cứng

Máy đẹp, giá tốt cho mọi người . Chứng minh được nguồn gốc xuất xứ từ Hàn Quốc
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2018644/
@quangeuro tắt máy bật lên rồi ấn liên tục phím bạck ( cảm ứng )
pin ảo thôi, đến lúc tụt nó giật cho phát mất mười mấy %.
@kool_boyjuly pin thế này so với bản CM10 là quá ổn rồi 😆
có bác nào mod biểu tượng pin, sóng cho rom e975 chưa nhỉ 😔
@karanka1989 Cái đấy thì có gì khó đâu. Theo em nghĩ thì nó chỉ nằm trong SystemUI thôi. Bác xem mấy cái tut dưới chữ ký của em xem cps giúp gì đc cho bác k

Send from my Vertu Signature Cobra using Tapatalk 2
@Kmasc.Team thanks bác, e cũng đang rảnh, thử làm phát xem sao
thaiminhan restore qua lại rom hồi, giờ cái bản optimize restore vào cũng mờ nốt 3g :-ss
@kool_boyjuly hình như a tìm ra rồi. nhưng chưa test dc vì máy a ko bị.

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 2
thaiminhan cái vụ 3g ẩn của a em biết rồi, rom bình thường nếu chưa cài fix ussd ngay lúc vừa restore xong rom thì ok hiện, mà vừa restore xong cài ngay là ẩn.

Lần đầu em cài xong rom là cài luôn qslide, acid, fix ussd -> ẩn 3g.
Lần hai cài rom xong cài fix ussd -> ẩn 3g.
Lần ba cài rom xong khởi động luôn -> hiện nút chỉnh.

Nếu restore xong khởi động một lần rồi mới vào cài 3 cái kia thì ok.

Vậy nguyên nhân là do thằng fix ussd rồi, anh thử lại xem.
@kool_boyjuly anh cũng đang nghĩ vậy. nhưng vui cái là máy anh ko hề bị làm đủ cách cũng ko bị 😁 L release mới a làm luôn

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 2
có bác nào gọi đc video call trên em g này k? sao mình k gọi đc nhỉ
anh em ai giúp đỡ cái.mình root xong máy không nhận sim!mình dùng bản 4.0..4 để root.mình cài recover để upp room xong xem thế nào
quangeuro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@avatar avatar Factory reset lại xem sao

@quangeuro khi mình root xong tự nhiên k nhận sim nữa.thế là cài rec xong phang
room choimobile xong thế là nhận sim vào bthuong.mình root xong là bản 4.0.4 sau upp bản này http://choimobile.vn/threads/f180l-rom-tieng-viet-v20p-moi-nhat-tot-nhat-cho-lg-optimus-g-f180l.3442/
các bác ai dùng bản này chưa ah?cảm nhận thế nào?
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@avatar avatar Chưa biết thế nào nhưng chúc mừng bạn đã bị mất IMEI (hỏng phân vùng m9kefs)
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bac ch
bac cho em xin sdt va yahoo voi
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dung hl Mình tên Luân sinh năm 88.sđt 0985 594 168. Mình ko chắc chắn là có thành công hay ko nhưng mình sẽ cố gắng😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019