LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI ( PHẦN II)

lelong3010
9/2/2013 19:16Phản hồi: 58.561
58.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃
chơi hay không chơi là quyền của bạn, mình làm theo phong cách của mình cớ sao phải chiều ý người khác:p
domdragon
TÍCH CỰC
11 năm
@lamhoang_vt Bao giờ thì có link vậy anh ... kiểu gì em cũng chơi :p
@lamhoang_vt a cho e xin cái home của bản a đang up vs 😁
@domdragon kiểu 69 có chơi hơm :rolleyes:
@domdragon 80% rồi em

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
domdragon
TÍCH CỰC
11 năm
@lamhoang_vt Em đang đợi nè anh ... giờ phải đi trực rồi :p mai về tải vậy
A lông lé cũng bị đi giống e à =]]

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi là cái widget đồng hồ hơi trong suốt trong rom 6/5 của lamhoang_vt có trên ch play k ạ? tại mình thấy nó đẹp lắm mà k bít tìm ở đâu hết á @@
https://docs.google.com/file/d/0B1tJuZC_5slSandVd2hiZnBicmc/edit?usp=sharing
Đây a😁
Máy em để độ sáng 30%,lướt web bằng 3G liên tục được 5h vậy là có ổn không vậy mọi người?
@Anhhao175 chắc bác xài wifi, chứ 3g mà web dc 5 tiếng thì cũng vãi bác 😔
@karanka1989 Sặc,em dùng 3G mà
@Anhhao175 ơ thế máy pin bá đạo nhất topic rồi 😁 3g 5 tiếng 50% sáng.
@kool_boyjuly 30 phần trăm anh ơi
http://choimobile.vn/threads/f180l-rom-tieng-viet-v20p-moi-nhat-tot-nhat-cho-lg-optimus-g-f180l.3442/

Anh em đã ai dùng room này chưa ah?mà camera chụp hình kém lắm.13x giống như chụp 5x ấy.k nét lắm?anh em đã biết khắc phục đc chưa:oops::oops:
@akiravjp Nó fix video recoder
Tưng chất lượng hình và âm thanh😁

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@doccosauhan Thế hả anh. :D vậy thì ngon ;)
@8644265 Thế mình cài CAMERA FV5 thế nào đây bác ?mình dùng chôimbile muốn cài FV5 có đc không ?????
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@avatar avatar camera FV5 bạn cứ appstore mà làm tới ^^
file apk mà,giống camera360 thôi,nhưng dùng trên G sẽ thấy xứng tầm 13mp...
lamhoang_vt đã nói:
Tút lại vẽ đẹp zai:eek:
Vỏ ốp này mua đâu thế.giá BN đây bác
bạn nói j mình k hiểu nhỉ?IME mình vẫn còn mà.mình vào thong tin máy vẫn có.hổng phần vùng j vậy bạn???mình k hiểu
Mấy bác cho e hỏi là cái build tiết kiệm pin gì đó có tác dụng không và cách cài nó vô máy ạ!
khi mình root xong tự nhiên k nhận sim nữa.thế là cài rec xong phang
room choimobile xong thế là nhận sim vào bthuong.mình root xong là bản 4.0.4 sau upp bản này http://choimobile.vn/threads/f180l-...oi-nhat-tot-nhat-cho-lg-optimus-g-f180l.3442/
các bác ai dùng bản này chưa ah?cảm nhận thế nào?
Chưa biết thế nào nhưng chúc mừng bạn đã bị mất IMEI (hỏng phân vùng m9kefs)

===>bạn có thế nói rõ giúp mình không?IME mình vẫn hiện thông tin trong Dthoại .và hỏng phần vùng j nhỉ?bạn biết k hiểu lắm
@avatar avatar Vẫn còn lù lù kìa bác,cái IMEI SVV thì máy nào chả là 0 😁
@Anhhao175 cảm ơn bác.(( bạn đã bị mất IMEI (hỏng phân vùng m9kefs))) làm cả trưa k ngủ đc 😆😃)ai có link up BSB vào .gửi giúp mình làm theo hướng dẫn
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@avatar avatar backup lại imei tránh điều xấu xảy ra 😁
@akiravjp BACKUP thế nào bác.mình đang hỏi đây???chưa thấy ai hướng dẫn :oops::oops:.mình là lính mới nên còn non kém lắm
tunggtt
ĐẠI BÀNG
11 năm
lamhoang_vt: chờ bản 1.1 của bác. Bản ngày 08.5 màn hình sáng tầm hơn 2h dùng wifi và gọi điện là hết. Ko biết có cài lỗi cái gì ko nữa mà pin cùi quá.
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
ae cho mình hỏi....
sao mình up cm10
mà vào sdcard thấy như là mới up stock kdz,trắng tươi
mà sao bộ nhớ còn free có 8gb,trước khi up cm10 vẫn free 8gb mà thấy đầy đủ dữ liệu
dữ liệu e đâu hết rồi...h chép thêm vào thì vẫn nhận
khắc phục sao 😔
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@8644265 vào data/media nhé bác ;)
uploadfromtaptalk1368185445194.jpg uploadfromtaptalk1368185462910.jpg uploadfromtaptalk1368185472752.jpg uploadfromtaptalk1368185495942.jpg
Một vài hình ảnh từ rom thingking:p
Đúng là về nghe nhạc thì cm vô đối😁
Tớ đang phiêu với heart attack and come & get it :p
Đã ko tả đc:D
lên rom jb ok rồi thì khỏi backup
@canhnuce jail break mà :p
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@avatar avatar jb=JELLY BEAN (4.1) đó bạn
@kool_boyjuly room jail break đâu bác.gửi lịnk giúp mình.cho mình hỏi room jail break dùng thế nào bác.mình xin ý kiến về room jail break
@avatar avatar jb nghĩa là justin bieber đó bác =))
Các bác gặp trường hợp này chưa.Lúc ấy mình room gốc 4.0.4 mình root xong>sau cài reccover thế là máy bị mất IME và mất Sóng.mình thấy vô lý.sau mình dow bản Choimobile về và fang luôn?sau upp choimobile xong room máy nhận sóng có ime?có ai như mình không ?😃😃😃😃😃
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@avatar avatar lạ,4.0 có sóng có imei lên 4.1 mất sóng mất imei thì nhìu 😁...
từng dính chưởng,sợ lun =))
@8644265 Mình root xong cài reccover xong k thấy sóng và IME đâu cả?hoảng cả thôi mình thử liều xem fang lên 4.1 choimobile fang luôn xem thế nào,thế là hiện IME và sóng hết hôn ,giờ nghe các bác nên backup đỡ mất IME thế ai gửi link hướng dẫn giúp mình k ???mình non kém quá
v20p mod lại rom tàu Việt hóa full. thay đổi một số ít dao diện gốc của tài. mọi tính năng giữ nguyên. rom khá tiết kiệm pin.

- trình tin nhắn gpro.
- bàn phím gõ tiếng việt telex.
- tắt tiếng camera.
- và một số tối ưu khác xin mời các bác trải nghiệm😃.
- rom file .zip up qua recovery thực hiện full wipe trước khi install.
- nên up trên nền v 20p stock ( bắt buộc )
tải rom
@youandpro Hix em, chỉ biết ăn sẵn thôi bác :D
Thực ra em chỉ biết Up rom sẵn thôi, em chưa tìm hiểu sâu vào mấy phấy phần Rom bác ạ. Với lại thời gian này em phải trực công trình nên chỉ ol được buổi tối thôi bác ạ.
Với lại em cũng không rành tin học lắm ạ
@nb3105 Để nguyên vậy đi. Phải hiểu code mới chỉnh ok đc. Chỉnh từa lưa lợi bất cập hại

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
@lamhoang_vt 😕 systemUI của khựa đem qua E975 còn hk đc
fix sao a :p
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
về
flashtool về stock 20P rồi up là sure ko sao
@akiravjp Bác có cam im lặng ko? Cho e với!

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 2
@akiravjp mình cảm ơn bác.bác rất nhiêt tình anh em.những ngày mình bỡ ngỡ đùng còn G này có bác hướng dẫn giúp mình cảm ơn bác nhiều lắm.đang chuẩn bị làm xem thế nào;).cho mình hỏi thêm?
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@avatar avatar Có gì đâu bác các a e khác bận mải làm cv của họ, mod app-rom phát triển phần mềm. Mình rảnh thì giúp đỡ thôi, khi bận cũng lặn tăm 😁. A e cùng trong G hội cả mà. ;)

Gửi từ LG-E975 của Christian Wayne
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@dr.vanchuong E chơi quốc tế sing nó có chế độ tắt tiếng mà 😁

Gửi từ LG-E975 của Christian Wayne
kin1235
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em xin link của Cải thiện các chức năng buildprop wifi,hiệu suất gpu,pin của E975 và link rom v10F sing của bác lam_hoang cho bản F180K với ạ.link hỏng hết rồi.E xin thank trước😃

kin1235
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kin1235
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gom lúa chuẩn bị rước em GK về thôi. Quả pin chất quá😁. Nhưng mà nhìn xấu hơn em G😔.
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhen_nuoc thấy 4.7 là vừa tay,đẹp,tay con trai cầm G nằm gọn bàn tay,cứng cáp,to hơn bàn tay thì lại thấy hơi yếu đuối
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8644265 Mình rất thích em G về thiết kế. Cầm rất sang tay nhưng đã trót yêu công nghệ rồi thì mình chấp nhận mua máy và rớt giá. đành cầy cuốc để rước em GK về thôi😁.
tunggtt
ĐẠI BÀNG
11 năm
lamhoang_vt: từ bản rom TQ ngày 08.5 có lên được ko bác, hay vẫn phải về stock 20p rồi mới lên.
nhen_nuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunggtt Bác cứ về V20p root cẩn thận rồi up lên bác ạ. Ko lỗi lầm lại phải fix mệt lắm😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019