LG G2 đã có Android 4.4 KitKat từ T-Mobile

TDNC
4/3/2014 3:1Phản hồi: 327
LG G2 đã có Android 4.4 KitKat từ T-Mobile

Hãng T-Mobile (Mỹ) vừa thông báo có bản cập nhật Android 4.4 KitKat dành cho các máy LG G2. Ngay từ bây giờ người dùng có thể vào phần cài đặt của máy để kiểm tra và tải bản cập nhật (Check for update), hoặc chờ đến ngày 06/03 thì máy sẽ tự động thông báo và tải qua OTA. T-Mobile cho biết bản cập nhật sẽ sửa lỗi canh sáng tự động cho màn hình và nhiều lỗi nhỏ khác.

Xem thêm:
Về LG G2:
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon cho LG, còn mỗi cái CAM chưa ok lắm thôi.
@LionelRichie chắc là bác chụp để chế độ HDR à ? hay chụp xong auto fix ? cam 5 chấm của Gpad chụp ra thế này là ok rồi 😆
@nghia89vn Phía trên vài comment, mình có up link ảnh gốc & hoàn cảnh cũng như chế độ chụp như thế nào ra tấm hình như vậy. Nếu nghi ngờ, bạn có thể tải hình về xem thông tin chi tiết
@Tran Minh Vu Khà khà. Kinh nghiệm từ 1 số bạn up ảnh lên tinhte. 1 số bác cứ nghi ngờ ảnh ko phải do cam của máy đó chụp trong hoàn cảnh như hình, nên mình có up kèm ảnh gốc khi mới chụp xong ( ảnh gốc có moden của camera dùng để chụp nó, thời điểm chụp ảnh & thông tin thiết đặt camera chụp lên tấm ảnh đó luôn ấy bác). Thế bạn nghĩ mình chụp = G2 hay Gpad mà thông tin ảnh nó thế này? hay lại nghĩ mình photoshop 😆

@LionelRichie À ý mình không phải là nghi. Mà là dĩ nhiên G2 có camera mạnh mẽ hơn. Mình cũng xin góp tấm chụp = GPAD 8.3 vào buổi sáng ở tiệm:

g2 hàn có lâu rồi
@xuanduc89 G2 Hàn có trước cả One và s4
@@ sao mình vừa check mà không thấy là sao nhỉ 😔
Lg viet nam làm ăn chán quá. giờ này vẫn chưa có 4.4
Nản quá có khi lần sau chơi hàng xtay cho nó update cho nhanh, Mod có thể chuyển mấy bài viết kêu ca về sự chậm trễ này đến LG việt nam k nhỉ
anmapvnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai chỉ mình cách up lên 4.4 với
@anmapvnn Bạn vào phần Cài đặt-> giới thiệu điện thoại-> trung tâm cập nhật nhé
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
hóng hớt tí.k biết khi nào có cho g nhỉ
G2 chính hãng khi nào mới có đây?
Có khi mình đổi Z2 mà chưa có 4.4 cho G2 luôn à.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@phuocxuan2004 Nghe nói (nguồn khá tin cậy) thì trong tháng này sẽ có!

@bà con cứ Quote lại cái cmt của thằng chê kia làm gì, dạng nói cho đã miệng thì mặc mợ nó đi cho rồi
Bắt đầu hóng được rồi =))
Hiện đang xài LG G2 và rất khó chịu vì dùng mãi em nó ko chịu hết pin để mình còn xạc 😁
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
đang chờ con Gpad của mình được lên 4.4 đây. Cổ mình sắp dài hơn hưu cao cổ rồi.
@asimo7777 minh cung dang cho, ko bit den khi nao nua :mad:
Tin vui cho các bác đang dùng G2 và G PRO vẫn ngồi hóng, mòn mấy đôi tông lào rồi mà nó vẫn chưa ra :oops:
tamdinh69
TÍCH CỰC
10 năm
Còn con G thì sao đây LG?
@duydo1909 g pro dep lam bac oi, con g ko bang dau, minh da cam thu tren tay 2 e roi, g pro man hinh cho den thiet ke ko chê vao dau dc, gia gio cung ngon nua
duydo1909
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quyenming bạn nói quá chuẩn luôn..xài con này xong thấy chẳng muốn đỗi nữa..trung thành với l pro
@duydo1909 hoi do e no moi ra la 12tr may lan tui phao ngam ngui mua con sky850 9tr, gio nhin van con them, gia gio re hon tui mua con 850 nua, g pro ko che vao dau dc, phai noi rat an tuong voi e no
dxmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quyenming mình dùng G được hơn 1 năm và G pro đc nửa năm (vì bị trộm mất em G). nếu không dùng bao thì G đẹp hơn thiết kế tinh tế và một phần là G có 2 mặt kính với thiết kế nguyên khối và dãi viền mạ khá sắc sảo còn G pro nhìn mặt sau đuối hơn.
nhưng khi mua lại thì mình chọn G pro vì lý do là màn hình. vừa to vừa nét 😁
Mình đã dùng qua nột con LG tầm thấp phải công nhận là em nó rất bền. LG thương hiệu chất lượng
@Phuoc Nga 008
Mình đang dùng G2 cái gì cũng okie nhưng khoảng update đúng là hơi chậm chạp, không biết có khi tính chuyển qua Z2 thì em nó đã được update chưa hay không nữa. LG mà chăm update thì chắc chắn sẽ có thêm 1 số lượng khách hàng tiềm năng.
Tưởng bản quốc tế chứ
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
o_O Camera Gpro ra nắng chụp,cái trc sáng rõ,cái sau lại tối tối
nói chung cảm biến nó nhận ảnh hơi đuối
@weixiao nói chung tất cả những con LG trước G2 camera đều không tốt cả
Ba
Bác định dìm hàng LG ah?
Mình dùng LG GK 3 tháng bị loạn cảm ứng, hỏi phải thay cả màn hình 2trđ, nhưng lại có khả năng bị tiếp, ko trị dứt điểm đc.
Nói chung là chất lượng cũng ko ok lắm, mình thấy dùng samsung hoặc IP độ bền cao hơn hẳn
Ý kiến cá nhân thôi, có thể máy LG nó bền nhưng mình xui xẻo kiểu vậy, nhưng tóm lại là mình từng dùng qua các thể loại nhưng thấy LG ko đc bền lắm.
@firelock90 Lên g2 luôn đi. Bảo đảm ko phải ân hận
@firelock90 hàng dựng nó mới vậy,G,GK,GJ,G pro cho tới G2 chả có con nào bị liệt cả,cái quan trọng là củ bền tại người và biết nâng niu thôi
firelock90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Azion lúc trước mình sài p500 flash đủ kiểu mà cũng chẵn si nhê gì nên giờ thì mình cũng kịếm hốt lg thôi, sau một tính mua gk thì xem video con g2 chịu không nổi với e nó rồi bác ơi, cho ít cảm nhận để mình rước e nó đê hjhj
@firelock90 mỗi ng 1 quan điểm cảm nhận à,G2 thì mình thích nhất là cái màn hình,lí do là lớp cảm ứng nó rất sát,vì thế bạn có cảm giác là tất cả mọi hình ảnh hiển thị trên G2 rất khác biệt so vs dòng LG khác và mình cũng có em G pro 2 mới rước hôm qua nhưng cái màn hình không hài lòng như G2 lắm mặc dù mình đi mua giá 16tr và có hơi hụt hẫng vì giá cao nhưng vì thèm nên đành bấm bụng😕,nghe nhạc không hay???đó là đánh giá sai lầm của nhiều ng,dĩ nhiên tai nghe theo máy không hay rồi:oops:,mình lấy cái tai nghe ip5 tầm thường để vào nghe nghe phê lòi,chụp xuất sắc ban ngay,chụp đêm tạm ổn mặc dù ít noise,nhưng thiếu chi tiết ảnh,đối vs mình như vậy cũng tạm ổn.cảm ứng nhiều ng nói không mượt nhưng đó họ có ý dìm thì bạn tự hiểu,với cái ram 2G trên con G còn mượt huống chi con G2 này,pin thì theo mình cũng ổn và khá (không xài từ trâu) màn IPS theo mình nhìn nhận nó đẹp nhất từ trước tới nay,GK hay G pro mình xài thấy y chang nhau tính năng và phần cứng,có chi là GK màn hơi ám vàng nhẹ hơn G pro chút🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019