Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG G2 đã có Android 4.4 KitKat từ T-Mobile

TDNC
4/3/2014 3:1Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn lâu mới có cho chính hãng Việt Nam, các G2 fans cứ chờ cho thêm phần ức chế nhá. Haizzz
Minh moi tau g2. Sao toc do cua no co ve hoi cham. Luc truoc minh xai note 1 thay toc do cug nhu vayo_O
Hóng 4.4 quá 😃. Nhân dây cac bác cho hỏi có nển root k? Được loi gi và có rủi ro gì k?
trong đây có ai xài G2 của T-mobile mà đã lên 4.4 rùi chưa ?
Lên 4.4 pin sạc nhanh hơn, cứ 1p10s là 1%, còn bản cũ để gần 3h mới đầy.
@AlexTran92 của bạn thế nào chứ bản quốc tế mih đang dùng chỉ 1 tiếng 40phut là đầy. dùng pin chỉ nghe gọi face hay lướt web 1 ngày không hết, hôm nào dùng ít tối về còn 1 nửa 😁, màn hình sáng 75%
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
Aloo anhoo có rồi nhé các bác cập nhật cho nóng. 568mb
@TITAN61188 troll nhau à , ko vui đâu 😃
cumi8680
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tai hạ đi phiêu bạc giang hồ bấy lâu, hôm nay có dịp ghé qua pic này! Thật mừng cho các hạ nào có g2. Thôi ta đi đây!
dangpmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới có 1 em G2 Hàn. Bác nào biết chỉ mình cách lưu tin nhắn SMS với. Có vài tin tức bạn hàng gửi cho mình cần phải lưu lại lâu dài mà mình tìm ko thấy chế độ lưu. Nó chỉ có chế độ lưu MMS thôi. Ý mình hỏi ko phải là coppy dán vào ghi chú đâu nhé. Là chuyển nó vào 1 folder riêng lưu trong máy như mấy cái nokia đời cũ ấy.
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên rồi bằng pc suite của US, có 140MB thôi 😆
Toi noi cho ban biet may g2 moi mua xai het pin lan xac dau tien toi sac 5h chua day,phai 6h do,nguyen ly xac 8 tieng cho pin la dung

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongmanh41 Mới mua mà sạc 6h mới đầy chắc nên đi đổi cái khác là vừa, đầy hay không là do phần mềm nó báo chứ không phải bạn đo bằng tay đúng không, đừng kết luận là phải sạc 8 tiếng nha, tính cho bạn liu riu thế này sạc dòng 1800mA/h với điện thế 5V, trong hai tiếng không đầy thì điện thoại bạn có vấn đề tính rõ ra là 3000mA thì 3/1.8=1,6 tiếng = 1h36 phút đấy 😃,, trước khi dùng quả pin của bạn nhà cung cấp nó đã test kỹ lưỡng cả nó cũng xạc và xả rồi đó,
Khuyên từ nay bác quên cái khái niệm xạc đủ 8 tiếng đi nhé
Xạc 30p/1 ngày hoặc xạc 30p/1 lần cách nhau 15p hoặc các khoảng xạc càng xa càng tốt vì pin không bị nóng và tiết kiệm điện đôi chút =))
bradsagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongmanh41 Sạc mà 5 tiếng chưa đầy thì con G2 của bạn có vấn đề rồi, bạn nên mang ra hãng bảo hành nhé. Mình cũng mới cưới 1 em G2 tuần trước, hôm đâu tiên xài chán chê tới tối sạc từ 19% lên 100% có gần 2 tiếng thôi 😃
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa thấy LG bị fake bao h nghe thấy khoái 😆
dangpmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kỹ thuật này nghe hay à nghen. Vậy trước khi ra khỏi nhà đến CQ mà nếu còn 40-50% thì cũng cứ cắm 1/2h là được nhỉ ?
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangpmc 50% thì chỉ cần cắm 30p - 1h là được
Đừng dùng dán chống xước, tận hưởng công nghệ chống xước đi bạn =))
Pin G2 nó trâu lắm cứ để màn hình tầm 30-50% trong nhà ra ngoài 70-80% là được. để chế độ auto hơi bị khó chịu chút vì nó luôn tối
Bỏ tiền ra thì đừng tiếc vì sót sẽ không dùng được đâu =)), lại giống thời lấy dây xích treo cụ nó con CUP 50 lên trên trần thì bá đạo.
heli89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình G2 tự nhiên bị ám vàng,màu trắng ko còn được tự nhiên nữa.có ai bị lỗi này ko vậy
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heli89 Bạn vẽ trên nền một bức hình đủ các sọc màu nhưng chủ yếu là 3 tông màu chình đỏ xanh, lá, xanh, dương, vàng, trắng xong lấy điện thoại mở file ảnh đó ra coi xem nó có thể hiện đúng màu không nếu không đúng thì có thể nó bị lỗi cáp, (hoặc màn bị già với những màn hình sử dụng thời gian quá dài)
@heli89 Lỗi mới à.
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heli89 Tớ bị lỗi này và mang bảo hành rồi bác, dùng tầm 5 10 phút để 80% max sáng sẽ bị chấm vàng hoặc sọc vàng nổi lên, chứng tỏ màn bị lỗi, tớ phải mất 2 lần đến Trung tâm bảo hành LG họ mới đồng ý bác à,
lúc đầu nó ít bị nhưng càng về sau dùng tầm 5 phút lướt web là nó cũng bị, chứng tỏ con này đã hoạt động quá nhiều nên màn nó bị già, một số game nặng nó luôn max sáng nên nhanh già bóng, cái này gọi là ố vàng ở LCD, những con Laptop mà dùng nhiều bạn sẽ thấy nó vàng màn hình lúc này cần phải thay, và nếu đi mua laptop mà nó bị vàng màn hình tức là hàng dùng quá đát nên trả giá rẻ 😃
Bác đến trung tâm bảo hành và bảo họ máy em bị chấm vàng khi dùng nóng, họ sẽ hiểu, bạn chụp bằng máy khác rồi ảnh cả máy đến, thường dùng trong trời nóng nó sẽ hiện màu vàng lên nhanh, trên nền trắng sẽ thấy rõ nhất,
Tớ được thay màn sau 3 hôm, gửi thứ 6 thì thứ 3 có máy dùng 😃, bác back up lại toàn bộ dữ liệu bằng PC suite là ok, quan trọng là số điện thoại, bác nên kiểm tra xem thế nào, nó có phần đồng bộ hóa giữa outlook và Điện thoại, khi mang bảo hành thì hãy đảm bảo máy bạn sạch trơn bằng cách cài đặt lại nhà sản xuất tránh bị mó máy ảnh nóng =)), hãy in mục contact của outlook ra là bác sẽ có số sài tạm 😃)
Chúc may mắn!
djnhvjetanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi. Em quay video trong phòng hát âm thanh rất chi là rè. Lúc to lúc bé. Bác nào có cách khắc phục không,
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@djnhvjetanh Bác có bịt mất cái mic của nó không ?
Mua hàng ngoài LG là chết đó tỉ lệ lỗi rất cao ae chú ý nhé
Quá ngon, lg g2 bất ngờ nhận được bản cập nhật từ LG knock code đã có trên G2, fix lỗi tai nghe.....😁
các bạn hướng dẫn giùm cách tắt chức năng gõ 3 cái phóng to màn hình, rất bất tiện khi chơi trò chơi, nhắn tin...
@cuongbsta vô cái khả năng truy nhập ấy
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongbsta Của bác này 😃
@xuanduc89 cảm ơn bạn
@binh1204 cảm ơn bạn nhiều
các bạn hướng dẫn giùm cách tắt chức năng gõ 3 cái phóng to màn hình, rất bất tiện khi chơi trò chơi, nhắn tin...
Máy mình nang lên 4.4 rồi nhưng chưa root, cài Flappy bird bị lag không chơi được, các trò chơi khác bình thường. Không biết vì sao nữa.
@cuongbsta Vô khả năng truy cập, tắt zoom màn hình, chơi flappy bird hết giật rồi.
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongbsta Một phần vì game này cùi, đồ họa không tốt đấy thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019