LG G2 Docomo bị ngốn Ram?

phantom1201
16/7/2014 2:47Phản hồi: 20
Tình hình là em mới mua 1 con G2 Docomo nhưng tại sao máy chạy ít ứng dụng mà ngốn hết 1,2 GB ram. Bác nào giúp em với 😁
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kratoz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan trọng là cái hệ điều hành chiếm mất bao nhiêu Ram rồi. máy ram 512 thường thì còn 200mb ram trống, 1gb chắc còn 400mb, 2 gb tầm nnư bạn nói, Còn tuỳ theo bản rom mình dùng nữa.
phantom1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kratoz Nếu vậy thừa 800MB ram là xài vẫn ngon hả bác
bác cho em hỏi xem G2 docomo dùng ổn k bác ? em đang định mua tặng em gái 1 cái mà phân vân quá k biết mua hàng Cty ( giá hơi cao ) hay DCM đây 😔
phantom1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danchoiazn Qua vài ngày sử dụng có thể nói rằng G2 Docomo vô đối ở tầm giá này. Đặc biệt máy có giao diện, thiết kế đẹp -> con gái rất thích. Ngoài ra pin trâu, màn hình đẹp, nhiều tính năng hay, camera tốt. Có 1 lỗi nhỏ là gắn sim vào thì phải tùy chỉnh nữa mới có mạng. Và nếu đi mua thì bác nên nhờ người sành về điện thoại xách tay test giùm. Và nó có bị thiếu phụ kiện đấy
@danchoiazn Vừa rồi mình cũng phân vân G2 Hàn vs Nhật, nhưng cuối cùng quyết định chọn G2 quốc tế 2hand giá 6tr5 ( xách tay 5tr8 - 7tr5 ) . Tuy có đắt hơn chút nhưng hoàn toàn yên tâm về chất lượng, dịch vụ, bảo hành. Được cộng đồng quốc tế hỗ trợ đầy đủ, không phải sợ dính lỗi như các máy Hàn + Nhật. Đặc biệt là màn hình cảm ứng. Khuyên bạn nên lấy G2 quốc tế, dù không được 2 pin + dock sạc nhưng pin rất lâu, sóng sánh ổn định không lo lúc được lúc mất như hàng xách tay. Camera tạm được nhưng chụp đêm thì không thể chấp nhận được
phantom1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nholuumanh Hàng 2hand mà bạn mua cũng có rủi ro đấy, hàng xách tay hay hàng 2hand thì cũng vậy thôi. Quan trọng là mình phải có kinh nghiệm test. Bạn thấy ngoại hình của máy là 100% nhưng bên trong chỉ có 90% thôi.
Cũng đang hóng em DCM như bác này. Mình chỉ sợ lỗi cảm ứng, trước từng mua một cái sony xách tay bị hư cảm ứng rồi nên giờ vẫn hơi sợ hàng xt. Nhưng tầm 6tr chính hãng thì ko ngon.
Mình mua về cắm sim dùng luôn, không phải chỉnh gì. Cầu trời là nó ko bị làm sao cả.
Mua hàng 2hand hay xách tay thì mặc định là đã chấp nhận rủi ro rồi mà bạn. Không thể nói chúng như nhau được, bản xách tay khi về VN luôn luôn phải chạy lại ROM, tùy chỉnh sim, sóng sánh, phụ kiện, nhiều lỗi lặc vặc ... không đa dạng các bản ROM như bản quốc tế được 😃
dang y dinh mua.em no .cac pro noi vay thay nan oy
phantom1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jupiter Trưởng Nói thật là cũng may rủi nữa bác à. Như máy mình thì mình thấy xài rất ok. Chả lỗi lém gì cả. Pin đủ nghe gọi, nhắn tin 2 ngày thoải mái, thậm chí sống sót sang ngày thứ 3
Mới mua giùng thấy ko lỗ lầm gì dất ổn định pin khoẻ không sợ lỗi màn vì có bảo hanh 12tháng dùng ko kém gì galasy s5 kaka.
phantom1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungvega Cái giá 6 triệu con này là đỉnh nhất rồi 😁
Sóng 3g, wi đều hơn s5 (đánh giá thực tế dùng)
Kém hon s5 ở độ mượt khi vuốt .
Hiện em đang xài con Lg g2 nhưng sao đt của em mấy cái app như vivavideo, fb ,... nó tự chạy ngầm và tự động . Làm sao để cho nó hết chạy ngầm như thế các bác mặc dù e đã vào phần cài đặt / ứng dụng dừng lại nhưng nó vẫn kích hoạt . Giúp e với
phantom1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thạch Kỳ Sanh Có thể cài clear master để xóa được những ứng dụng không cần thiết và quản lí ram tốt hơn
cài app Greenify vào khi tắt màn hình nó sẽ đóng tất cả các ứng dụng mà bạn trọn không muốn chạy ngầm (lên trọn tất cả các ứng dụng mà bạn cài trừ cái app nào cần updet thường xuyên thì ko trọn) đõ tốn pin của máy.
@dungvega tks bác nhìu để e thử
Em va ban em mua 2con g2 DOCOMO thay may chay 2ban rom khac nhau .bac nao co ban rom chay on dinh va it hao pin chi cho em voi .cam on cac bac nhieu hihi.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019