LG-G2 F320/D802 : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN IV)

lelong3010
24/8/2013 15:22Phản hồi: 25.609
25.609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long Lanh thật chứ ? 😁
@justbenice Bản at&t đẹp :D
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm

Bản verizon 2 bên nó mạ kim loại hay gì vậy trời, trông cứng cáp quá, đẹp hơn hẳn bản HQ :D
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Hehe, vừa tậu em G2 màu đen bản S.

Đang chạy Stock Rom luôn, anh em cho ý kiến giờ nên xài bản rom nào có thể root được mà không bị lỗi, nói chung xài ổn. Để em còn cài titanium backup vô mà chạy lại app, với lại có tùy chọn gsm only nữa. Chứ xài vnm sóng 3G yếu mà cứ vậy hoài chắc chết 😔.

Mà mình tìm mãi không thấy chỗ nào bán miếng dán màn hình con này ở HCM, ai biết chỉ dùm mình nha, mình cám ơn nhiều 😁
Vẫn đang dùng G(quốc tế) phải nói tốt về màn hình,pin tương đối,độ bền nữa,không nóng.Chỉ có điểm trừ là cam quá chán.Không biết lên G2 chọn quốc tế hay hàn đây?
Băn khoăn về giá vs sự khác biệt giữa quốc tế vs hàn.

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@CTNHT Ban korea na.ng hon va day ban quoc te ban nhe.
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@justbenice Bạn đang xài máy HQ thì cho mình hỏi trên hộp kế bên tem S/N có in tem ime không vậy ? Mình thấy trên hộp mình hình như thiếu hết một con tem, thấy chỗ trống vừa khít luôn. Không biết tại không có hay tại có mà bị lột nữa. Máy mình bản K 😔
@CTNHT mình chưa xài chưa biết nhưng theo mình biết thì trên khung máy khi gỡ pin ra sẽ có cả imei lẫn S/N , chỉ cần 1 trong 2 số đó trùng với số ngoài hộp là an tâm rùi.
@justbenice Ko phải nhất trong các smartphone bây giờ mà là pin trâu nhất của LG từ trước tới nay thôi. Mình có đọc nhưng mà nó nói ko rõ ràng, lướt web wifi tận 11h 22' xem phim 11h 51' nhưng nó ko nói để độ sáng màn hình bao nhiêu %
Hiện tại chưa có bản mod nào ổn cả,root rồi xóa app Hàn dùng cũng khá,máy full hộp có kèm theo miếng dán rất tốt mình chưa có thời gian để dán,ko thì ra hàng bảo họ cắt cho vừa với máy sài tạm.
Dùng em này quá tuyệt vời.

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@trongvinh.nt

Mình đang xài miếng dán theo máy đây, thấy nó dễ xước thấy mồ, đang tìm miếng dán khác mà kiếm hoài không thấy chỗ bán ở HCM
@CTNHT Đấy là miếng bảo vệ máy khi xuất xưởng,trong hộp máy mình còn có 1tấm dán để riêng ngoài pin doc tai nghe.

Gửi từ LG-F320L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@trongvinh.nt
Ủa vậy máy này không có seal màn hình hã ? Lúc mình mở hộp máy mới thì thấy nó dán sẵn miếng dán, giống miếng dán màn hình nhưng mỏng hơn, nhìn dễ xước hơn tí 😔
Cuối tháng này là có G2 chính hãng rồi
Tầm 14củ

Giá xách tay chắc sẽ giảm 🆒
Các bác dùng rồi đánh giá chất lượng âm thanh mới trên máy.Cam thì khỏi lo rồi😁:D

@phong1781992 Mình nghe với tai Sen MX880 thấy khá hay,tai đi kèm mình chưa bóc.

G2 bản quốc tế là LGD820, có rom cho cả VN luôn rồi :eek:
http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=36

Gửi từ LG-F320S của tôi
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Mọi người cho mình hỏi, mình xài bản S, nếu vậy là trên cái hộp có 2 con tem, một con tem in số S/N và một con tem in số ime phải không ? Mình coi review thấy bản K có y như vậy =.=

Còn trên máy mình chỉ có con tem S/N, tem ime nó mất tiêu, làm lúc mua mình tưởng nó không có, dò số S/N thấy trùng thì lấy thui =.=
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy anh em mình G2 mình ít sôi động nhỉ, chắc có lẽ do còn ít rom và hạn chế nhiều thứ, hy vọng ra bản QT sẽ ok hơn.
Có bạn, số S/N trên khung trùng với trên vỏ hộp, mà mình nghĩ con này mới ra, chắc chả có hàng dựng gì đâu, tự tay mình lột seal mà, thấy lạ lạ nên thắc mắc thui :d
@CTNHT Con này fix sms, xóa app Hàn xong hiện tại đâu có cái gì để nghịch. :p:p:p:p:p

Gửi từ LG-F320S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@lelong3010
Là Rom nào đâu anh ? Em thấy trang 1 toàn là stock thui mà, với lại đọc mấy trang trước anh em nói là root được nhưng bị lỗi thẻ nhớ, nên hiện giờ máy em chưa làm gì hết, đang khám phá mặc dù cũng hơi ức chế tại vì cũng chưa backup lại app nào hết 😔
@CTNHT Thì chỉ root rồi fix sms+ xóa app Hàn thôi, Recovery chưa ổn nên đâu có rom cook. Root bằng link Tàu trang 1 có , nhận thẻ nhớ binh thường

CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@lelong3010
Máy em V10m, nếu root theo cách ở trang 1 có bị mất thẻ nhớ không anh ? Nếu không chắc em quất luôn. Thấy rom này đang xài tốt, chỉ bị cái không chỉnh 2G/3G đc thui 😔
cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết chỗ nào ở Hà Nội bán ốp lưng, flipcover hoặc quickwindows cho g2 ko nhỉ

Sent from my LG-F320S using Tinhte.vn
@cuongh Sg có mà đến 1,5 m😔:(:(:(

cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lelong3010 Vừa qua msmobile mua flipcover của hàn, đẹp và giá tốt, ko có cửa sổ như quickwindow

Sent from my LG-F320S using Tinhte.vn mobile app
@cuongh Có phải Cường hay đến chỗ Vinh 381 Trường Chinh ko,bạn cho ảnh với giá nhé mình tìm mãi mà ko cho nào có,mình lấy con mà hôm bạn ko lấy.

Sent from my LG F320L/S Using TINHTE.VN
cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongvinh.nt Đúng ròi bác a, giá 300k, nếu mua máy ở đấy thì 250k

Sent from my LG-F320S using Tinhte.vn mobile app
Con này mở web bởi wifi thì pin trụ đc mấy giờ các bạn,có hơn con g pro kg
@Tthanh1964 Em thì chưa test kỹ, nhưng cảm nhận pin em nó ngang ngửa với G pro chạy rom gốc anh ạ. Anh chưa mua G2 à?

@huyenktv72 Định tìm e hỏi kg ngờ e trả lời luôn rồi, a đang lăntăn về cục pin e, a nghe bản Qt pin ngon hơn nhiều lên đến 11h, có nói dóc thì cũng đc 8 h thì cũng hơn bản Hàn,giá bản qt là 13tr9 đc khuyen mãi gan 3tr, khoảng 25 /9 là có máy rồi
@Tthanh1964 Chuẩn đấy anh ạ, chơi QT luôn đi anh, pin bản QT ok. Em lỡ rồi a ạ, máu quá bây h thấy tiếc nuối😃

@Tthanh1964 Hehe, chờ thêm time đi anh. Cuối tháng có rồi:p:p:p:p

Gửi từ LG-E988 của tôi
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Em thấy con này pin cũng tốt mà, hơn hẳn S4 lteA luôn.

Con này xagi chung pin với lte3, anh em kiếm mua pin lte3 nữa là thành 3 cục, vô tư luôn.

Máy sạc cũng nhanh, sạc đầy pin trong 55 phút, bất nhờ luôn.
Topic mới 😁

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4
Mấy bác đánh giá chất lượng âm thanh đi ạ😁:D

@phong1781992 Chất lượng âm thanh có nhận xét cho rằng tương đương Sony Walkman DAPs A-series :D
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Cái stock 10M ở trang 1 có tùy chọn GSM only không mọi người, nếu có thì mình cắm 3G down luôn, còn không thì thôi, vì mạng chậm quá nên cũg ngại 😔
@CTNHT Ko có đâu vì em no là LTE -A ko chơi với 2g đợi rom cock may ra có.

Sent from my LG F320L/S Using TINHTE.VN
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@trongvinh.nt
Vậy chán chết, tại em xài mạng vnm, sóng 3G nó đã yếu, để vậy cái máy cứ dò tới dò luôn, nhiều luôn lên mạng nó chuyển qua 2G vì sóng mạnh, nên thành ra chậm rì luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019