LG G3 chính thức: màn hình 5.5" Quad HD, camera 13MP lấy nét laser, giao diện phẳng

Trung Dt
27/5/2014 17:40Phản hồi: 519
LG G3 chính thức: màn hình 5.5" Quad HD, camera 13MP lấy nét laser, giao diện phẳng

LG đã chính thức giới thiệu mẫu điện thoại G3 tại sự kiện diễn ra ở London. Đúng như hàng loạt thông tin rò rỉ trước đó, G3 đã xuất hiện rất nổi bật với màn hình IPS 5,5" độ phân giải Quad HD, máy ảnh độ phân giải 13 MP tích hợp công nghệ ổn định ảnh OIS cùng khả năng lấy nét tự động nhờ đèn laser. LG G3 cũng lần đầu sử dụng giao diện phẳng hoàn toàn mới sau nhiều năm trung thành với giao diện cũ có từ thời Optimus G. Máy sẽ bao gồm 5 màu sắc: đen, trắng, vàng, hồng và tím, đi kèm với nhiều phụ kiện tùy chọn.

Anh em có thể xem thêm về LG G3:

Màn hình Quad HD 5,5" công nghệ IPS với 538 ppi

Dù không phải là hãng đầu tiên đưa ra màn hình Quad HD nhưng LG vẫn đầy tự tin khi giới thiệu trên chiếc G3. Với một thiết kế có độ phủ rộng đến 76% diện tích sử dụng mặt trước. Màn hình cùng với một thiết kế gọn sẽ giúp người dùng cầm nắm máy một cách dễ dàng và thoải mái hơn.

Máy chụp ảnh: 13MP, OIS+, đèn flash kép, lấy nét nhờ công nghệ đèn laser

G3 kế thừa cảm biến ảnh 13MP với khả năng ổn định ảnh OIS+ cải tiến từ G2. Tuy nhiên lần này hãng đã tập trung giới thiệu vào khả năng lấy nét siêu tốc của máy chụp ảnh nhờ đèn trợ giúp lấy nét bằng công nghệ laser. Công nghệ này thực tế có thể tăng hiệu quả lấy nét ngay cả trong điều kiện thiếu sáng hơn cả những đèn hồng ngoại trên các máy ảnh DSLR. Như vậy người dùng sẽ có được những bức ảnh có khoảng khắc được nắm bắt tốt hơn, kết hợp với OIS+ sẽ giảm thiểu thêm rung nhòe ảnh.

Hãng cũng quan tâm đến việc chụp ảnh tự sướng của người dùng. Ngoài tính năng hỗ trợ chụp ảnh lùi thời gian 3 giây (self-time) như một số hãng đã áp dụng, camera trước của G3 có độ phân giải 2.1MP, sở hữu cảm biến và khẩu độ lớn hơn so với trung bình của các camera trước ở cùng độ phân giải, đem lại khả năng chụp ảnh tự sướng tốt hơn cho người dùng.

Đơn giản là tiêu chí hàng đầu

Quảng cáo

Với câu slogan quen thuộc: learning from you từ G2, LG tiếp nối những ý kiến của khách hàng để hoàn thiện sản phẩm của mình trở nên đơn giản hơn. Chúng ta sẽ có một giao diện hoàn toàn mới có các biểu tượng được thiết kế phẳng và đẹp hơn, thay thế cho giao diện đã từng theo dòng Optimus G và nhiều sản phẩm L-series trước đây. Đây cũng là một yếu tố đáng quan tâm mà người dùng chờ đợi từ LG.

Ngoài ra, còn khá nhiều các bổ sung mà LG đưa vào trong chiếc G3 như bàn phím thông minh (Smart keyboard), thông báo thông minh (Smart notice), bảo vệ thông minh (Smart Security), ứng dụng hỗ trợ sức khỏe... Không thể thiếu đó là các tính năng đã có mặt trên G2 cũng như G Pro 2 trước đó như Knock-Code, Dual Windows...

Cũng giống như G Pro 2, G3 sở hữu loa ngoài 1W tích hợp khả năng tăng cường âm thanh Boost AMP. Ngoài ra micro của máy quay có thể thu lại âm thanh tốt hơn, đặc biệt hữu ích trong môi trường nhiều tạp âm nhờ khả năng xử lý nhiễu được nâng cao.

Phụ kiện: QuickCircle, tai nghe HBS-900 và sạc không dây

Quảng cáo

LG đưa đến lựa chọn vỏ máy tích hợp cover bảo vệ với cửa sổ hiển thị thông tin hình tròn (QuickCircle) hoàn toàn mới. Ngoài ra hãng cũng giới thiệu một tai nghe Tone Infinim hợp tác cùng hãng Harman/Kardon. Với vỏ ngoài tháo rời, người dùng có thể lựa chọn nắp lưng máy với công nghệ sạc không dây chuẩn Qi.

LG G3 sẽ bắt đầu có mặt tại Hàn Quốc từ ngày 28/5/2014, sau đó sản phẩm sẽ lần lượt xuất hiện tại hơn 170 nhà mạng từ các quốc gia trên thế giới (thời gian sẽ được giới thiệu cụ thể tại từng khu vực).

Thông số kỹ thuật
  • Mạng: 4G / LTE / HSPA+ 21 Mbps (3.5G)
  • Màn hình: IPS 5,5" Quad HD 1.440 x 2.560 pixel, 538 ppi
  • Máy chụp ảnh: 13 MP với OIS+, đèn lấy nét laser, đèn flash kép
  • Camera trước: 2.1 MP
  • Phần cứng: Qualcomm Snapdragon 801, bộ xử lý lõi tứ 2,5 GHz
  • RAM: 2GB hoặc 3GB
  • Bộ nhớ lưu trữ: 16/32GB, thẻ nhớ mở rộng microSD (tối đa 128GB)
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, Bluetooth 4.0 (aptX), NFC, A-GPS/Glonass
  • Giao tiếp: microUSB tích hợp Slim-port (HDMI)
  • Pin: 3.000 mAh
  • Kích thước: 14,63 x 7,46 x 0,89 cm
  • Trọng lượng: 149 g
519 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 quá ổn
Quá đã! Camera lấy nét bằng laser siêu nhanh + bộ giao diện phẳng mới quá đẹp! ! :X
Nhưng đang thắc mắc với viên Pin 3000mAh có vẻ hơi đuối để cân cái màn hình 2K to 5,5'' + quả chip Snapdragon 801 😁 Và hy vọng có RAM 3GB cho phiên bản quốc tế để bằng anh, bằng em ^^
Có 1 tin buồn là vỏ của G3 sử dụng chất liệu nhựa polycarbonate giả nhôm 😔 Chứ ko phải nhôm nguyên khối và koo thể chống thấm nước như S5, Z2 đc.
@tuansiro nhựa giả nhôm mà nhìn giống nhôm thật phết chứ
@kubu2081991 805 đào đâu ra hả bác? 😁
@tuansiro
Em thấy vỏ nhựa thì có sao mà các bác cứ chê em thấy dùng nhựa như S5 và Z2 hay mấy con ra sau này thì dùng vẫn tốt chán chứ có gì đâu
@tuansiro Nếu có hết mấy cái đườg sống còn lại của hãng khác chắc tụi nó dẹp tiệm hết :D ko bao h có đủ hết đâu bác ạ, mắc công ta nói "phát hiện nghi vấn hack" :D
S5 và m8 ko đủ thuyết phục người mua. Giờ LG cũng như zậy. Chán quá.
@ho_thiennga42 đừng kỳ vọng quá nhiều vào HTC tốt mã thôi chứ dùng đi rồi biết ,
@cuteo102 Chả hiểu bác dùng gì mà phán câu như vậy
@Huydeptraiqua Nói chứ điện thoại ngày trước dùng qua vài ngày thì còn được chứ mầy dòng cao cấp sau này tính năng nhiều quá như con S5 lúc mới cầm về em phải bỏ cũng hơn tuần mới nắm hết được
@ho_thiennga42 em đang dùng one m7 ak.một lần đầu tiên nâng cấp nên 4.4.2 wifi ở nhà có sóng mà không dùng đc chỉ wifi khác mới dùng đc thôi( cai này rất nhiều bác bị nhé tìm google xẽ thấy) vừa rôi nâng lên sen6.0 cũng bị như vậy , máy chơi nhanh hết pin bác ạ , chơi game mùa đông thì còn đỡ mùa hè nóng bỏng tay, vào facebook thôi cũng nóng ak, camera thi em ko nói lam gi vi ai cũng biết , chứ em phán bừa em dùng 1 năm rồi nó có bệnh gi em lại ko biết nũa thì chết à , và em ghét cái giao diện sense nhàm chán i kiến cá nhân ak
Hàng khủng là đây 😆

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
@kut3prince9x toàn công ty to mà chưa chiều được bác😕
RoKai
TÍCH CỰC
10 năm
mình thích mỗi Auto Focua bằng laser + knock code ah...pin 3000 mà nắp thay đc thì cực ổn..ko cần cầu kì nguyên khối or kim loại chống nước
RoKai
TÍCH CỰC
10 năm
@ly_huynh bác có thể xem cái này để biết thêm chi tiết...
RoKai
TÍCH CỰC
10 năm
@doanhue mình thì ko thần tượng nào hết, mình chỉ đọc & xem thông tin & những gì cần biết...chắc bạn chưa biết nhiều về youtube nhỉ..để mình cho bạn xem cái này...
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@RoKai Mình thì thích lg từ thời lg G nên vẫn tiếp tục trung thành vs dòng này hehe
cbao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@8600gt lg g3 thay pin được nhé
boygabg
TÍCH CỰC
10 năm
Ấn tượng ở giao diện người dùng, màn hình và Camera lấy nét bằng lazer nhanh kinh khủng ^^
.Mr.
TÍCH CỰC
10 năm
Lúc giới thiệu có đề xuất giá bán chưa mấy huynh?
namng
CAO CẤP
10 năm
2 cái chất liệu và giá bán không thấy nhắc đến nhỉ?

Cái vỏ thấy ghi là "metallic skin", mình đoán là nhựa được phủ lớp da bóng kiểu kim loại. Có lẽ 1 dạng giống như dán decal giả kim loại 😁.

Vừa lùng thử giá bán thì thấy có site đã bán G3 ở Anh với giá 499 bảng, tương đương khoảng 840$.
http://www.clove.co.uk/lg-g3

Tuy nhiên giá ở Mỹ, bản không khoá mạng sẽ vào khoảng 600$, theo tin từ phonearena
http://www.phonearena.com/news/LG-G3-price-and-release-date_id56548
"As for the pricing scheme, with these stellar specs that are in the G3, don't expect anything less than the usual $200 on contract, or north of $600 without carrier subsidies in the US. In Europe, UK retailer Clove already has the G3 for £499, including VAT tax"
@namng Bên nước ngoài đã xác nhận là Polycarbonat. Cần kim loại làm gì, màn hình và các tính năng là hot rồi.
namng
CAO CẤP
10 năm
@Hungdunghcmc Mình cũng chả quan tâm kim loại hay nhựa vì cái nào cũng có mặt hay, mặt dở của nó. Cái mình quan tâm là chất lượng build và các tính năng hữu ích. Tuy nhiên mình cũng như nhiều bạn vì cái hình giới thiệu nhìn giống kim loại nên tò mò xem LG xử lý cách nào thôi.
nightbg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namng Metallic là chất liệu kiểu gần giống như của G Flex thì phải

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
Mặt trước thì ngon. Mặt sau vẫn có cảm giác chưa ổn lắm. Mỏng tý nữa thì ngon.
cuối năm múc thôi
@hypous bác quyết tâm ko trở lại với iOS nữa ah?
@Người Dơi hên xui, 😁 cuối năm ra thì lựa, há há. Nếu màn iP 6 tầm gần 5" thì múc, ko thì G3
Ôi em G3 này khủng thế, đã thế lại còn có nhiều phụ kiện hay nữa...mình thích nhất là cái tai nghe, nhìn lạ và đẹp nhìn hơi "thể thao" like mạnh....Mà không rõ chất liệu vỏ nhỉ?
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhminhhp91 Hic. Nhiu phụ kiện thì bạn lam được j. Phụ kiên phải bỏ tiền mua đấy, chứ nó có cho không đâu. Mà bỏ tiền mua mấy cái phụ kiện đấy chả ông nào mua đâu.
P/S: Tôi đố bạn thấy ai mua tai nghe cua LG :p😁
@binhminhhp91 nhựa giả kim loại!
LG đã thực sự trở lại, chúc e nó ngày càng xinh xắn đáng yêu
@xbinhyenx Đi đâu mà trở lại????
@xbinhyenx Mình nghĩ trở lại lừng lẫy (khởi động) thì từ lúc G2 rồi, chứ không phải đến thời điểm này, bây giờ chính là lúc tăng tốc cho giai đoạn sau về đích đấy.
LG không nói là dùng cảm biến camera của hãng nào?
@AC_Khanh01 Sony thím :3
@AC_Khanh01 sony 😁
tamdinh69
TÍCH CỰC
10 năm
@AC_Khanh01 Nghe đồn là của Sony đó bạn...
mammam
TÍCH CỰC
10 năm
ô thế rốt cuộc là em G3 được trang bị vỏ nhựa hay kim loại các huynh nhỉ>
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
@mammam vỏ nhựa
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
@mammam Nhựa fake xướt kim loại 😁
@mammam Mình rất mừng là LG dùng vỏ nhựa thay được, vỏ kim nguyên khối ko ham
@mammam nhựa!
@quynhmatroi àh mà nhựa giả kim loại, xem hình thì bit! 😁
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
Tưởng lộ hết ko còn gì để nói mà giới thiệu thêm cả đống nữa, mà tính năng của LG toàn cái ngon 😃
Đang xem post này bằng G2
@Knopf Cũng đang xem post này bằng g2 mini
Lăn tán khỏN bin vs camera có thực sự ổn định k, kết vì giá thành luôn hợp lý nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019