LG G3 D855 tự động tắt - shutdown một cách ngẫu nhiên

dxkien
10/7/2014 19:56Phản hồi: 251
Xin chào cả nhà, LG G3 mới được LG chính thức bán ở Việt Nam cách đây hơn một tuần, chắc số lượng người dùng cũng chưa nhiều. Là một người yêu công nghệ, mình cũng đã đặt trước và được dùng từ ngày đầu tiên. Tuy nhiên có một rắc rối không hề nhỏ ở đây mà mình phải thông báo với tất cả mọi người và hy vọng mọi người có gặp tình trạng này cùng chia sẻ để chúng ta cũng như LG sớm có cách giải quyết.

Vấn đề là khi mình cầm máy về sử dụng, đêm đầu tiên đi ngủ mình không sặc để cho pin hết và cắm sạc lần đầu. Đến sáng hôm sau mình sạc và dùng một ít. Tối hôm đó pin còn khoảng 65%, mình lại để đó không sạc. Mình có đặt chuông báo thức để dậy đi làm. Nhưng sáng không thấy báo chuông, mình cầm máy thì màn hình tắt, không thể mở được. Mình buộc phải ấn nút nguồn một lúc và máy khởi động lên. Mình cứ nghĩ là tối ngủ mình quờ quạng động nút nguồn hay gì đó làm nó tắt (mặc dù khá là khó xảy ra và vô lý). mình tiếp tục sử dụng. Đêm hôm đó (hôm thứ 3) máy hết pin, mình sạc, sáng ra máy bình thường. Đến hôm sau (hôm thứ 4) mình không sạc và sáng dậy một lần nữa nó lại tắt ngóm, buộc phải ấn giữ nút nguồn và nó khởi động như bình thường tắt đi, bật lên.

Mình đã rất lo lỗi của máy. Lên diễn đàn tìm hiểu thì không thấy, có lẽ là do máy mới quá. Cuối cùng phải vào forum của xda-developers.com , mình thấy một bài mới post trước đó 1 ngày và đang được rất nhiều người chia sẻ. Đến nay đã gần 20 trang.

Các bạn có thể tham khảo ở đây: http://forum.xda-developers.com/lg-g3/help/lg-g3-d855-shutsdown-t2803292

Mình đã theo dõi từ đầu và có thể tóm tắt LỖI như sau:

- Biểu hiện: máy tự động tắt, không thể mở màn hình, sử dụng, không có sóng (gọi điện đến không nhận được), không báo thức,... Tóm lại là như máy đã tắt (không phải là tình trạng ngủ sâu - Deep Sleep). Và phải ấn giữ nút nguồn để máy khởi động lại mới dùng được.

- Hoàn cảnh gặp: như trong diễn đàn xda-developers chia sẻ. Nó thực sự là ngẫu nhiên - random shutdown. Không thấy có liên quan đến điều kiện gì. Không liên quan đến nguồn pin, có thể gặp lúc pin khoảng 15% hay 50% hay 65%, cả 95%,... Không liên quan đến nock code, tình trạng shutdown gặp cả khi sử dụng hoặc không sử dụng nock-code. Không liên quan đến hiện tượng nóng máy, hay tình trạng sử dụng. Gặp cả khi máy ít sử dụng, máy mát, cả khi máy sử dụng nhiều và có nóng. Không liên quan đến việc chọn chế độ biên dịch của android là Dalvik (cũ) hay ART (mới). Không liên quan đến bộ nhớ máy là 32Gb hay 16Gb. Gặp cả lúc không sử dụng máy (đa số khi để máy nghỉ chờ và lúc sử dụng lại thì máy đã tắt) và lúc đang sử dụng (số ít nói là đang sử dụng thì máy tắt, không sử dụng được nữa, nhưng không nói thật rõ ràng). Cả những máy đã root và không root.,....
Đặc điểm này làm chúng ta gặp khó khăn khi báo lỗi với trung tâm bảo hành của LG. Không thể lặp lại được.

- Đặc điểm cố định: LG G3 bản Quốc tế D855 (bản bán ở Việt Nam). Tất cả các phàn nàn trên diễn đàn xda-developers đều gặp ở máy bản D855 (như ở Mỹ, Thụy Điển, Đức, Bỉ, Nga,...các nước châu Âu khác). Không gặp ở bản Hàn Quốc F400 (một số bạn dùng hàng sách tay có thể yên tâm).

Các bạn có thể xem phàn nàn trong comment của người Đức ở link http://www.smartdroid.de/lg-g3-geraete-schalten-sich-einfach-selbst-aus/

- Diễn biến lỗi: có người báo lỗi diễn ra ít, có người báo lỗi diễn ra nhiều. Có vẻ như, ban đầu gặp rải rác, sau có có thể gặp nhiều lần hơn, có khi 4-5 lần/ngày. Nhưng sau đó có thể lại bình thường, rồi lại xuất hiện. Cũng giống như đặc điểm của lỗi này đó là diễn ra một cách ngẫu nhiên. Nhưng nó thực sự phiền toái và không thể chấp nhận trên một siêu phẩm 16triệu đồng như G3.

- Nguyên nhân: trên xda-developers đang bàn luận về nguyên nhân ở phần cứng hay phần mềm firmware. Đây là điều tương đối khó để xác định. Những lỗi nguy hiểm đều nằm ở 2 phần này ở bất kỳ máy nào. Nếu là lỗi phần cứng thì rất có thể là liên quan đến bản D855 của LG G3 hay một số dây chuyền sản xuất. Nhưng các bạn lưu ý, hiện tại những người bị lỗi này chưa thông báo nhiều. Trên diễn đàn xda-developers cũng có người nói có bạn mua cùng mà không hề gặp tình trạng này, và có thể đa số là không. Bản thân mình nghiêng nhiều đến lỗi phần cứng. Cũng có người nói chính nhân viên kiểm tra máy của LG đã nói là lỗi mainboard. Nhân viên ở Thụy Điển thì nói LG chưa biết lỗi ở đâu và đang kiểm tra.
Nếu là lỗi firmware (đây là điều mọi người mong muốn, vì có thể khắc phục bằng bản update sau đó) thì phải gặp ở nhiều máy, hàng loạt. Điều này cũng không được chắc chắn. Cũng nhiều ý kiên cho rằng chỉ là lỗi phần mềm, do đã gặp hiện tượng này ở Galaxy S3, Nesus,... và đã được khắc phục bằng bản update sau đó. ( nhưng lưu ý các bạn, mình thấy S3 hay Nesus bị lỗi là lỗi máy tự động khởi động lại - restart, hoặc treo máy với màn hình đã tắt buộc phải tháo pin hoặc nhấn nút nguồn khá lâu để tắt hẳn - còn ở G3 là máy đã tắt)

- Tình trạng khắc phục: hiện tại đã có rất nhiều hướng khắc phục được đưa ra trên diễn đàn nhưng hầu như đều không giải quyết được vấn đề. Kể cả restore lại chế độ xuất xưởng (factory reset), gỡ bỏ các phần mềm,... Hiện tại chưa có thông báo của LG, máy chưa có bản update mới có thể hy vọng là sửa lỗi.

Quảng cáo

* Lời khuyên: cách tốt nhất khi gặp trường hợp này, các bạn hãy cầm đi bảo hành ngay, thông báo với LG để LG check. Cố gắng kiểm tra máy trong vòng 7 ngày, có lỗi sẽ được đổi máy mới. Nhưng các bạn cũng lưu ý thêm. Đã có người trên xda-developers thông báo là bị lỗi, được LG đổi lại máy mới nhưng máy mới cũng tiếp tục gặp lỗi này. Một lưu ý nữa, hiện tại các bạn phải coi nó là lỗi phần cứng, yêu cầu LG đổi hoặc sửa lại cho mình, có thể dẫn đường link tới diễn đàn xda-developers (theo link ở trên) để chứng minh cho họ là đã có nhiều người được LG chấp nhận là lỗi phần cứng và cho đổi máy mới.

Cuối cùng: rất mong các bạn chia sẻ thêm để chúng ta có thể tổng hợp thông tin về lỗi này trên G3 cũng như chia sẻ về cách khắc phục, đối pho với lỗi này. Hy vọng nó sẽ sớm được giải quyết để G3 xứng đáng là siêu phẩm android.
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại đã có thông tin từ một bạn bên Thụy Điển là LG đã nhận ra lỗi này và đang tiến hành sửa lỗi bằng bản update trong vòng 1 tháng nữa.
Mình vừa mua đc 1 tuần sử dụng. Và đúng là có lỗi này. Máy tự nhiên tắt nguồn ở chế độ chờ. Phải ấn nút nguồn để bật lại. Tính đến thời điểm này đã gặp 4 lần. Mình cứ nghĩ cho chạm phím nguồn, nhưng hnay thì k phải vì tối mình đi ngủ k hề cầm đt. Sáng dậy thấy tắt nguồn. Vì gặp nhiều lần nên vào diễn đàn tìm hiểu thì gặp bài này của bạn. Giờ mình có nên mang đi bh k ?
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Như mình đã nói. Hiện tại lỗi này chưa biết rõ nguyên nhân là do phần cứng hay phần mềm. Nên tốt nhất bạn nên chuyển qua LG bảo hành càng sớm càng tốt. Good luck.
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên comment của chính Thế giời di động cũng có người báo lỗi như thế này. Mình thấy khá bất ổn với tình trạng này của G3. Trong khi LG chưa có một ý kiến nào.
Link: http://www.thegioididong.com/dtdd/lg-g3
https://flic.kr/p/o2qS94

Vừa gọi cho Thế giới di động thì báo là máy không bị lỗi mặc dù đã để đó cho họ test 1 tuần. Lại còn báo là máy đã sửa xong, làm mình giật hết cả mình, máy chỉ yêu cầu kiểm tra lỗi mà bảo là đã sửa. Nghi ngờ mấy chú TGDD không biết có chuyển qua LG không hay lại làm ăn vớ vẩn.

Nhờ các bạn cho ý kiến cái. Đang sốt ruột quá.
G3 thegioididong.png
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng bị lỗi này. Vấn đề bh là làm thế nào thông báo cho LG biết lỗi này để biết cách sưar chữa. Đem đi bảo hành đổi máy mới về vẫn lỗi này thì không nhất thiết phải đổi, vì rất nhiều máy bị ntn không phải số ít.
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nghĩ, ae nên nhờ Mod Tinhte đăng một bài lên trang chủ để aecùng thảo luận và thông báo rộng rãi để kêu gọi ae feedback lại cho LG để họ biết mà support.
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungquoc Đồng ý với bạn, kính nhờ Mod tinh tế đăng một bài để sớm thông báo với LG đăng đàn trả lời cho anh em yên tâm
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên xda-deverlopers có thông tin là lỗi liên quan đến sóng điện thoại hoặc sóng 3G. Khi vào chỗ có sóng kém và mở camera để chụp ảnh thì máy bị lỗi này (có thể máy đang cố xác định vị trí bằng sóng hoặc 3G nên mắc lỗi). Và một thông báo khác là khi không có SIM thì không xuất hiện lỗi, khi có SIM thì bắt đầu xuất hiện một cách ngẫu nhiên. Các bạn thử kiểm tra xem có đúng không nhé.
yeuemhon
TÍCH CỰC
9 năm
@dxkien Mình không xài G3, nhưng mình xài G Pro 2, bản ROM Hàn quốc, khi mới mua cũng bị tình trạng tương tự sau đó dùng lệnh 5457#*350# để vào LTE 4G Band Selection rồi vào Network Mode chọn GSM/WCDMA Auto hay GSM Only thì hết, bạn tham khảo xem sao
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Như vậy có thể lỗi do phần mềm. Bởi vì riêng thằng 4.4.2 cũng mắc phải lỗi thỉnh thoảng khởi động lại. Chắc chờ LG cập nhật software thôi.
Hôm qua mình có hỏi LG thì họ bảo mới thấy duy nhất phản hồi của mình là sao ta? Bạn đã mang qua hãng chưa?
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungquoc Lưu ý bạn là lỗi ở G3 không phải khởi động lại. Chỉ tắt máy thôi.
Mình đã cầm qua TGDD và chuyển qua LG cách đây 1 tuần, không thể nói là LG không biết chứ. Mà mình ở Hà Nội.
Hôm nay đã được TGDD đổi cho máy mới do mình làm ầm ĩ quá (hôm qua còn bực mình ức chế chửi um lên cơ). Về chắc phải check tiếp, chứ đổi mà lại gặp 1 thằng lỗi tương tự thì nản quá.
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua vừa hỏi bên LG VN qua facebook, thì họ bảo là ghi nhận mỗi trường hợp của mình. Bảo mình mang qua bảo hành nhưng mình chờ xem thế nào. Bạn đổi được máy mới rồi theo dõi xem thế nào nhé. Nếu mà không bị chả nhẽ lỗi do sản xuất.
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungquoc Ok sẽ thông báo với mọi người. Hy vọng là không xảy ra gì nữa, chứ mệt lắm rồi.
Mình đang định mua đây :-s, không biết có nên mua g3 hay không nữa 😔, à mà bác sử dụng có bị lag hay gì không?
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jay Miz Nó sẽ làm bạn hơi băn khoăn một tý đấy. Còn lại tất cả những gì mình trải nghiệm với G3 có thể nói là rất tuyệt vời, hài lòng với em nó. Trước đó mình cứ thích HTC one M8, nhưng sau khi dùng G3 rồi mình không nhớ gì đến M8 nữa. Hy vọng sau khi đổi sẽ được em ổn định, không lỗi gì để vui vẻ lâu dài :-D
Mong lỗi này ở phần mềm và LG sớm có thông báo chính thức để an tâm rước về, thank Bác đã chia sẻ 😁
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jay Miz Có vẻ chờ hơi lâu đấy bạn ạ. Nếu là lỗi phần cứng thì càng khó mà hy vọng LG sớm đưa ra thông báo chính thức. Đó là tính bảo thủ của mọi nhà sản xuất kinh doanh mà.
Nhưng mà ăn mầm đá cũng ngon. Ăn sổi như mình cũng mệt :D
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ thớt nhớ thông báo tình hình để mình còn theo chân nhé.
Thanks
Cám ơn bạn dxkien đã lập topic rất hữu ích. LG G3 quả là còn rất mới đối với người tiêu dùng nên khi gặp phải lỗi thì sẽ khiến không ít anh em đau đầu. Đọc bài viết mình cảm nhận được bạn đã bỏ thời gian nghiên cứu rất nhiều thông tin về lỗi này, và chắc hẳn là bạn cũng rất sốt ruột.

Mình đã mua G3 được 1 tuần và cũng gặp phải lỗi này nhiều lần nên cũng rất bực mình, và cũng đã tìm hiểu nhiều. Nay xin chia sẻ 1 ít thông tin để chúng ta cùng nhau vượt qua:

1. Lỗi máy tự shutdown xảy ra rất ngẫu nhiên: khi vừa ngủ dậy (qua 1 đêm), sau khi có người gọi đến (miss call), sau khi chụp hình, thậm chí không dùng đến cũng bị tắt....
2. Mình test xem có bị xung đột phần mềm: bằng cách reset factory lại, không cài gì hết, cũng bị lỗi này.
3. Mình chưa bao giờ sài 3G, chỉ dùng wifi nên không biết phải do sóng dt hay internet không.
4. Mình đã lên trung tâm bảo hành LG để trực tiếp thảo luận, và họ phản hồi chưa gặp trường hợp này bao giờ, mình là người đầu tiên, vậy mà họ cũng nói với bạn dungquoc câu đó....bó tay. Theo mình các bạn nên phản hồi để LG biết để có hướng giải quyết cho anh em.
Địa chỉ TT bảo hành LG: 792 Trường Chinh P15 Q.Tân Bình
55 Sương Nguyệt Ánh P. Bến Thành Q.1
5. Lưu ý lỗi này có thể không xảy ra nếu máy chưa lắp Sim, nên các bạn để ý khi mang bảo hành, họ nói để lại test, thì nên gắn Sim khác vào máy, đồng thời nhắc họ lâu lâu gọi vào máy để cho máy hoạt động giống như mình đang dùng hàng ngày.

Mình cũng được họ hướng dẫn một số cách kiểm tra nên không để lại máy mà mang về tự test. Nếu kết quả khả quan, mình sẽ thông báo với các bạn.
Mong rằng bạn dxkien được đổi máy mới sẽ không bị lỗi này nữa, bạn cố gắng cập nhật tình hình cho anh em nhé. Hy vọng Mod tinhte xem đây là vấn đề quan trọng, phản hồi cho LG sớm khắc phục.
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dragon_Warrior Vâng rất hoan nghênh bạn đã chia sẻ thông tin thật bổ ích. Như mình đã nói LG cũng như tất cả các nhà sản xuất kinh doanh, họ sẽ bảo thủ không chịu nhận lỗi khi nó chưa phải là phổ biến và làm điên đảo anh em. Đặc biệt nếu là lỗi phần cứng thì càng không. Nên càng nhiều anh em chia sẻ sẽ là một cách để thông báo với LG để họ phải quan tâm và lên tiếng phúc đáp.

Sáng nay mới đọc trên xda-deverloper forum, đang băn khoăn và chưa kịp post ở đây thì bạn đã nói một đặc điểm rất đáng qua tâm. Đó là lỗi liên qua đến SIM. Phải insert SIM thì mới có lỗi xảy ra, nếu không thì có thể không xuất hiện. Trên xda-deverloper có thông tin, lỗi xảy ra khi vào nơi có sóng yếu và có sử dụng camera, và có thể camera có xác định vị trí bằng GPS hoặc 3G dẫn đến máy bị tắt đột ngột.
Cũng có thông tin nói khi tắt mọi sensor (cảm biến) của máy thì tình trạng máy tự động tắt không xảy ra nữa.

Rất có thể lỗi ở sóng hay anten của máy. Trước đó mình cũng có đọc về thông tin bị lỗi phần sóng, sóng chập trờn, yếu của sản phẩm LG G2 xách tay. Hơn nữa G3 F400 phiên bản Hàn Quốc (có anten xem TV) không bị lỗi này, trong khi G3 D855 lại bị. Có thể do D855 đã được thiết kế lại phần anten nên có tình trạng lỗi.

Vậy như bạn Dragon_Warrior đã nói trên. Để kiểm tra máy, các bạn phải nắp SIM, sử dụng 3G, check thêm GPS, chụp ảnh, tìm chỗ sóng yếu để test xem tình trạng máy thế nào. Rất mong hồi âm của các bạn.
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mod cuhiep cũng dùng g3 đấy. Nhưng mình có hỏi bác ấy là dùng hàng xách tay hay dùng hàng chính hãng thì chưa thấy bác ý trả lời. Hai bạn thử gửi sms cho mod cuhiep xem bác ý trả lời thế nào. Rất có thể lỗi do phần angten như bạn kiên nói. Máy kien được đổi cũng made in korea à?
@dungquoc Sms cho cu hiệp mà trả lời thì 1 ngày ông ý trả lời 1000sms mất
Sorry bạn dxkien, cho mình đính chính lại là việc lắp Sim có ảnh hưởng đến lỗi này không thì mình chưa test, mình chỉ lưu ý vấn đề này khi bạn đề cập để mọi người biết khi mang bảo hành, vì nếu để máy lại bảo hành (đã tháo Sim) rồi vài ngày sau họ lại nói không có lỗi gì thì mất thời gian test thêm lần nữa. Đúng như bạn nói, họ rất bảo thủ, rất ít khi nhận lỗi, và cũng không quan tâm lắm.
Một điều nữa, theo cá nhân mình thì không phải lỗi do sóng yếu hay dùng 3G, vì trường hợp của mình là bị tắt máy trong môi trường sóng tốt, vào thời điểm sau khi có nhiều cuộc gọi nhỡ hoặc để máy qua 1 đêm.
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dragon_Warrior OK. Mình đã sửa lại cho đúng.
Lỗi này thật khó xác định từ đâu với những người yêu công nghệ và sử dụng như anh em. Nhưng mình vẫn thiên về nguyên nhân do sóng hay anten. Đôi khi ở VN để máy không làm gì, sóng cũng có lúc căng lúc tụt, lúc 3G thoải mái, lúc thì không thể làm gì được, dù là ở giữa thủ đô. Do đó, để qua đêm là khoảng thời gian đủ dài làm sóng chập chờn, có thể lỗi từ đó xuất hiện. Haizzzz
Ngày trước mình dùng galaxy ace, dòng tầm trung năm 2010 - 2011 ấy cũng bị một dạng tương tự nhưng là deep sleep, hay bị khi không dùng gì vứt máy để đó đến lúc động vào không lên phải nhấn nút nguồn tầm 30s máy mới bật được, lúc ấy cũng không hiểu sao, không rõ nguyên nhân, đi bảo hành up lại rom vẫn thế, rồi chuyển sang rom EU... vẫn bị, lên XDA cũng có nhiều người kêu, cho đến khi mình dùng room cook thì không bao giờ bị như vậy nữa. Mãi sau này mới biết, khi dùng rom stock bật wifi mà không sử dụng một thời gian máy sẽ bị như vậy, lỗi này không giờ được SS fix.
G3 bị như vậy không biết là do đâu nhưng hi vọng cũng bị do phần mềm thôi 😔
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jay Miz Mình không biết nhiều về tình trạng Deep sleep. Nhưng trên xda-deverloper mọi người cũng lưu ý, G3 ở đây không phải là Deep sleep, mà là Shutdown. Khi máy bị lỗi, không thể nhận cuộc gọi, không báo thức, không có một tín hiệu gì. Nghĩa là đã tắt. Muốn máy khởi động chỉ cần ấn nút nguồn vài giây là được. Và gọi lỗi này là Random Shutdown.
Nhưng mình nghĩ cũng không loại trừ khả năng giống như bạn nói.
Có một điều khá là buồn, lỗi như thế mà không được nhà sản xuất hỗ trợ như SS galaxy ace của bạn. Không biết LG thì sẽ thế nào đây.
Đôi khi phát triển nhanh quá như mấy chú SS hay LG của Hàn Quốc cũng thật đáng ngại. Chậm như Nokia, nhưng lại có một tiêu chuẩn kiểm định khắt khe, khoa học và đã có lịch sử thì lại tốt --> Hãy sống chậm một chút 😃
Rất đỏ ko dính
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jay Miz Ghê bác quá. Tôi đang băn khoăn gần chết là có nên chuyển sang dòng khác không đây này. Chứ dùng 1 cái đt mà cứ như thế này có mà như cục gạch à. Trong khi lại bỏ một đống tiền ra nữa
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jay Miz Mình vẫn theo dõi và chưa thấy có bạn ạ.
@Jay Miz Quan trọng ngồi dùng 30p xem sao ko
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyhoang29 30p thì nói lên được điều gì đâu. Có người về vài tuần mới xuất hiện. Còn quá cả hạn 7 ngày đổi máy mới cơ
nghiep815
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang hóng xem các bác LG trả lời chinh thức ra sao ,nhưng cũng đáng lo ngại Cho 1 siêu fẩm tinh trạng này trở kên fổ biến do lỗi fần cứng là buồn đấy các bác nhỉ
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghiep815 Đúng vậy bác ạ. Đang sử dụng và rất hài lòng với em nó. Ko còn nghĩ đến em nao khác nữa. Nhưng lỗi này cứ xuất hiện thì đúng là dưới mức 1 chếc đt thông thường. Tóm lại là ko chấp nhận đc
@dxkien Nếu lỗi này xuất hiện trên mọi máy lg thì chắc đi tong hết . Lỗi này còn cao hơn cả lỗi nóng máy trên z2
@dxkien Bác thử tải clear marter xem tam ra sao .
dungquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mới của chủ thớt vẫn ổn chứ?
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungquoc Hôm qua đã thử vào thang máy, sóng yếu, bật camera chụp nhưng vẫn ổn, không xảy ra lỗi gì. Tối hôm qua đã test, bật wifi, không có 3G, Pin còn 66%, cài một số app giống như máy cũ, để xa tầm với và đi ngủ. Sáng nay dậy vẫn bình thường, Pin còn 61%. Hôm nay cài Knock code và test tiếp.
Hy vọng là ổn 😃
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungquoc Tình hình là máy mới đổi về nhưng đã có hiện tượng gặp lỗi này ngay hôm qua. Nhưng hôm nay thì chưa gặp thêm. Đang rất chán với cái máy này. Chắc đổi qua máy dòng khác thôi. Tốn tiền, thời gian, công sức của mình kinh khủng. Chán quá rồi :mad:
@dxkien Thường là máy sau khi factory reset sẽ dùng được tốt, sau 2 ngày thì mới xuất hiện lỗi này.
Tình hình là sống chung với lũ thôi bạn ạ, hy vọng lỗi phần mềm, nhưng nếu muốn bản update cũng phải vài tháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019