LG G3 với màn hình 5,5" độ phân giải 2560 x 1440, chip Snapdragon 805 sẽ ra mắt vào ngày 17/5?

Duy Luân
19/1/2014 23:50Phản hồi: 404
LG G3 với màn hình 5,5" độ phân giải 2560 x 1440, chip Snapdragon 805 sẽ ra mắt vào ngày 17/5?
Ảnh minh họa
Theo nguồn tin của trang Asiae (Hàn Quốc), LG sẽ ra mắt chiếc điện thoại chủ lực kế tiếp của mình vào ngày 17/5/2014 tại Quảng trường Thời Đại ở New York, Mỹ. Thiết bị này được cho là sẽ mang tên "LG G3" và nó sẽ có mặt ở Châu Âu, Châu Á lẫn khu vực Bắc Mỹ chỉ một thời gian ngắn sau khi chính thức được công bố. Về mặt cấu hình, nguồn tin tiết lộ nó sẽ dùng màn hình 5,5" độ phân giải 2560 x 1440, vi xử lí Snapdragon 805, RAM 3GB, tùy chọn bộ nhớ trong 16GB, 32GB hoặc 64GB, hỗ trợ mở rộng bằng thẻ microSD, cùng với đó là viên pin 3000mAh. Nếu thông tin trên là đúng thì G3 dùng màn hình lớn hơn 0,3" so với G2 và cũng được ra mắt sớm hơn 3 tháng (G2 xuất hiện vào tháng 8/2013).

Trước đó, tại triển lãm MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng sau, LG cũng được cho là sẽ giới thiệu chiếc Optimus G Pro thế hệ mới với màn hình 5,9" độ phân giải 2560 x 1440, chip Snapdragon 800, camera 13 megapixel có chống rung quang học. Nhắc lại rằng Optimus G Pro là mẫu phablet màn hình 5,5" được LG ra mắt vào đầu năm ngoái và nó sở hữu cấu hình mạnh, tuy nhiên vẫn thuộc một phân khúc thấp hơn so với G2.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
Nguồn: Asiae
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ram 4gb cho bá đạo luôn 😁
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenLeeMT 32bit ko chạy đc 4G ram đâu bạn. thế ko có điện thoại 4G Ram
@KenLeeMT Hình như là HDH chưa hỗ trợ cao như thế thì phải? 4.4 ko biết có chưa?
@lovesocnho 3gb xài mệt xỉu rồi, tại e nói cho vui vậy mà 😁
heliosy
TÍCH CỰC
10 năm
@Kevin Power sai rồi
32bit chạy max là 4GB RAM, có 5GB thì máy cũng chỉ chạy dc 4GB chứ ko phải ko chạy dc 4GB nhé, lợi ích của 64bit là chay dc hơn 4GB RAM thôi
mystar200
ĐẠI BÀNG
10 năm
Càng nâng cấp màn hình càng lớn.Đến G5 chắc màn hình 7 inch
@mystar200 Đến G7 thì màn sẽ như thế này:
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
@mystar200 Mình thấy con Asus Fonepad ốp vào mặt cũng không dị lắm đâu
@Mơ à Phải đăng nhập để like cho bác 😁
@Claw Công nhận, Z ultral úp vào càng sành điệu hơn nữa,
32 bit mà 4g ram sao nổi 😃
@Đoàn Văn Dũng mình dùng win server hay linux 32 bit card rời vẫn nhận 3.9G ram
@Đoàn Văn Dũng Android chứ không phải win OS nha bác
@zendviet Android có phần lõi là viết cho kiến trúc ARM 32bit, nên hiện tại chưa hỗ trợ xử lý 64bit, và tất nhiên là không nhận được quá 4GB RAM nhé. Ngay cả mấy con chip dùng trên ĐT cài Android cũng chưa có con nào hỗ trợ xử lý 64bit. Sau này muốn dùng trên 4GB RAM thì phải thay đổi thiết kế cả HĐH (phần mềm) lẫn chip (phần cứng), y hệt như những gì đã xảy ra với máy tính cài Windows.
:p:p siêu phẩm đầu tiên của năm là còn này hay z2 nhỉ
@AmbitiousMan nhìn chung thì tầm đó cái nào cũng dư sức để vọc phá rồi.sony thiết kế đẹp hơn.
@AmbitiousMan Mình là s5 nếu sam thay đổi giao diện 😃

Gửi từ z và bươm bướm của tôi
@hominhcuong :p mình lại gét thêm s và note ở chỗ cong quá nữ tính
;) lg và sony hay bỏ rơi sp nhưng đc cái là họ làm sp rát tốt, bỏ rơi vẫn dùng đc
RAM + Chip + Pin ngon, cái màn hình 2K thì không cần thiết.
Nếu không quá coi trọng ngoại hình và camera thì điện thoại LG đáng giá hơn Samsung rất nhiều. Còn về giá trị thương hiệu thì là thứ để khoe chứ không phải để dùng. G2 với S4 là một ví dụ
P/s: Mình chấp nhận mua đắt một tí để có được cái camera và thiết kế của Sony 😃
@FarmerStyle
@FarmerStyle dung la nhung cm nay chi buon cuoi dau bung chu cha muon cm lai...nhu kieu thay giao ma day may hoc sinh bi ngo' thi no cai kieu gi cung ko the day duoc no
@Azion ko ai bao no chup xau ca, chi la no ko xep cung mam voi z1, z1 10 diem thi no duoc 7 diem, cung nhu 1 so hoc sinh di hoc duoc diem 7 diem 8 la vui roi, keu la to hoc kha lam...nhung nui cao con co nui cao hon...va trong tat ca cac dien dan, chinh nhu trong tinh te lai thi ban nen tim hieu so sanh camera giua z1 va g2, g2 ma cu dem camera ra de so sanh thi chi co khoc
@muabuon152 bạn khóc đi,có ai cấm,sao lại phải bắt mọi người khóc theo bạn?ảo tưởng tâm linh nhỉ🆒G2 mà chụp 7 điểm,phải nói 8 điểm mới đúng.......LG tuy không mạnh về cam nhưng cũng đủ xài,không quá tệ,vậy nhé.....viết đã không dấu mà còn bày đặt lí luận màu mè......Ở đây bạn không nói ra thì không ai nói bạn là luật sư hay giáo sư nhé🆒😁
tuyenkthn
TÍCH CỰC
10 năm
LG vẩn mãi là LG thôi, Thương hiệu IP>HTC>Samsung>Sony>LG trong dòng cảm ứng. Nhưng cũng công nhận em này cũng có màn đẹp
@tn2108 Mình thích từ RẤT RẤT ĐẸP.
@hnh852003 htc mà trên tuổi ss ở việt nam hả bác.....
sony mà dưới tầm htc ss chắc e nghĩ bác chả biết gi
@tn2108 Chính xác...lg không có thương hiệu bằng samsung...nhưng màn hình của nó là đẹp nhất...chất lượng rất tốt...từ từ mình tin nó sẽ cạnh tranh hơn cả..còn ip thì thôi khỏi nói...rớt theo thời gian giờ ah....LG 2 là nhất
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
32bit chưa hỗ trợ 4gb ram đúng k?3gb thì đúng.còn nều xài chip của lg sản xuất có lẽ sẽ nhồi đc ram 4GB
Hóng cái giá xem sao.
cấu hình mạnh hơn nhưng pin lại ngang LG G2, liệu pin có hiệu quả như G2 ko nhỉ ?
@ste7en9x91 Công nghệ màn đời mới tiết kiệm pin hơn thì sao bác, chip đời mới biết đầu mạnh hơn mà vẫn tiết kiệm hơn. Nói chung là chờ xem sao.

Tuy nhiên công bố luôn từ bây giờ là sẽ ra mắt tháng 5 thì các máy cấu hình tháng 3, nếu cấu hình thấp hơn sẽ không thuận lợi trong việc bán hàng nữa. Đây là cách kinh doanh thôi mà.
Chỉ chờ g2 giảm còn 6 triệu xách tay thui,thông tin mấy con siêu phẩm nghe thì hay nhưng đệc hấp dẫn bằng mấy em giá rẻ sinh viên mà 😁
@kieuminhtien994 giá g2 chỗ thấp nhất giờ là 8tr đến lúc đó chắc là sẽ có gía đấy khi nào có giá đó nhớ thông báo cái :D
@newton8800 chỗ nào thế bác? hàng second hand à bác :v
Ngon rồi.
Bỏ cái lưng xấu xí đi nữa là được 😃
😃 G2 đã giúp LG leo lên thứ 4 ở thị trường Mỹ thì phải. Em này với s5 lại cạnh tranh ác liệt đây.
Sony thì mau xịt lắm
full HD kêu ko cần, giờ mà ngó mấy con HD thì chán lắm. Có vẫn hơn mà bác.
Ko liên quan chứ có cách nào mà dùng Nano sim với Microsim đc ko nhỉ. Mỗi lần chuyển sim từ ip5 sang note 2 ko đc. nghịch dại bỏ nano sim vô note 2 bị gãy luôn cái chân sim. thay hết 750k. buồn, chả lẽ cứ phải đi cắt sim hoài sao?
Love_Star
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Xin nói vs các bạn dùng sim dốt như bạn này,lần sau có cắt sim thì giữ lại cái áo ngoài cho sim,có cần thay máy thì còn nhét sim đc và cắt sim theo thứ tự micro > nano nhé.
Thấy các bạn kêu vụ sim k nhét vừa là đủ biết dốt thế nào rồi
@Love_Star Mic với nano mà bạn giữ đc cái khai thì m lạy bạn.
Love_Star
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Tại sao k,lúc cắt xong giữ lại cái áo k vứt đi hay để ở quán cắt là đc,về nhà cất vào hộp đt hay chỗ nào dễ nhớ thế thôi.Của mình thì vẫn để ở bàn máy tính chả mất đi đâu cả.
@Love_Star Từ Mic mà cắt ra Nano mà bạn giữ đc cái khuôn bên ngoài thì m kêu bạn bằng sư tổ. M đã đi mua cái khay đa năng giá 20k. giờ thích lắp kiểu gì cũng ok. Bạn mà cắt đc từ Mic qua Nano giữ đc cái viền bên ngoài dùng tiếp thì m xin mất cho bạn 1triệu.
LG dùng rất sướng, Optimus G của mình cấu hình k bằng s4 nhưng luớt web vẫn mượt hơn.
@trong_hang2007 Op G thì lướt web sướng rồi, chỉ ko thích cái camera nó lồi ra
chưa kết kiểu thiết kế của G2 lắm. Hóng G3 xem thiết kế ntn?
kế tiếp em này màn hình lên 4k, quay 4k, snapdragon 805 64bit ... cái điện thoại dần đi xa dần nhiệm vụ cổ điển của mình
mạnh quá , nghe thông số mà nể ! :eek:

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019