[LG GT540 optimus] Hướng dẫn nâng cấp Rom 2.3.x với fastboot/recovery

character_boy
3/3/2011 8:22Phản hồi: 1.514
1.514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:eek: cài đặt chẳng khác gì bản trước.

Còn lỗi thẻ nhớ em không rõ lắm chắc đợi pro nào khắc phục.

Nếu muốn OC thì vô phần sau: Setting -> CyanogenMod Setting -> Performance -> nó sẽ hiện lên 1 popup cảnh báo -> click yes -> CPU setting -> rồi chọn Min và Max tuỳ ý ....

Cảnh báo: CPU càng cao (cao hơn 600MHz) thì càng nóng, càng tốn pin, main + chip có nguy cơ đi "chầu ông bà ông vải" càng cao, nên tham khảo các bài OC để cân nhắc trước khi OC

Thân!
cho em hỏi cái bản mới ấy up như thế nào hả anh có tận 5file chi dùng 2 file và lệnh như topic 1 ah`
Chuẩn man! Làm tương tự như bản 2.3.2 nhé bác.
Thanks a, em đã up rom thành công nhưng cho em hỏi em muốn cài phần mềm vào thẻ sd thì vào Quản lý ứng dụng -> chuyển qua thẻ nhớ à?
có cách nào lúc download xong nó chuyển vào thẻ nhớ ko.
có phải chia vùng cho thẻ nhớ ko ( 1 cái FAT32 1 cái Ex2 í )
Bản này không cần phải phân vùng thẻ nhớ ....! Để mặc định cài phần mềm vào thẻ nhớ bác làm theo cách sau:
Setting -> cyanogenMod Setting -> Application -> chọn tích vào "allow application moving" và trong mục "install location" bác chọn "External" thay cho "Automatic".
Thông báo đã có bản: :bounce:
Android 2.3.3 GT540 08/03/2011 (Có tiếng Việt and FM hoạt động bình thường)
Click vào đây nhé: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/2-2-2-3-cho-gt540-cyanogen-mod-cho-gt540-536450/
Hoặc tải trực tiếp: http://www.mediafire.com/?agru88e6ibncsz4
Mình đã test rất ok!
Sau khi cài đặt vào Cài đặt đổi ngôn ngữ sang tiếng Việt thì menu vẫn tiếng Nga. Vào themes Chooser đổi sang Giao diện nào # là Menu thành tiếng Việt.
Nguồn từ bác: merrymenvn nhé!
Bác: character_boy test thử xem thế nào?
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bị com.android.phone FC ko bác :-s mấy hôm trước đọc thớt này thấy comment tuyệt vọng em cũng nản, hôm nay đọc mấy dòng này như chết đuối vớ đc cọc, nhất định em phải up lên 2.3 thôi, ghét cái app2sd của nợ 2.1 quá rồi 😔 máy thì cà tàng từ cái đợt cài app2sd hồi 2.1, hy vọng lên đời rồi =)

P/s : Bác chủ thớt cho em hỏi là cái recovery clockwork có tác dụng như nào với máy ạ? Em chỉ có ý định up ROM thôi, chưa hiểu lắm về cái món recovery ạ. Mong bác đả thông kinh mạch giúp em 😃
Trước mắt thì mình đang sài và k có vấn đề j. FM thì hoạt động nhưg bắt sóng vẫn chưa chuẩn lắm. Máy sài ổn định, nhận sim tốt.!:giggle:
cho hỏi làm sao kết nối dt với pc khi dt đang ở fastboot vậy....
Recovery thì để backup và restore, install các file zip, reset máy (xoá toàn bộ dữ liệu và khôi phục về trạng thái ban đầu) ... Một số tính năng nữa ạ .... Còn bác đã up lên 2.3.3 thì chẳng cần đề ý đến cái recovery kia đâu bác ạ .... 😁
chao bac charactor boy
mình muốn cài trên máy tính chạy win 7 thì vẫn cài room 2.3 như video hướng dẫn đúng ko?
thanks nhiếu
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con em đã lên đường...nhầm, lên đời rồi her her :bounce:, xài 2.3 thích thật. Chúc các bác may mắn, ko lần này thì lần sau :wub:
Đúng đó bác .... Bình thường thôi ạ
Bro nào biết lỗi này ko,
1.cái widget của mình tự dưng bị mất nhưng mình ko đặt 1 widget, icon nào chỗ widget bị mất ấy.
2.mình cài app vào thẻ nhớ lun, nhưng sau khi ngắt kết nối vs PC thì ko nhận dc những phần mềm cài trog thẻ SD, phảu unmount hoài mới dc =.=
1. Bác nói thế nghĩa là sao!.... Là hồi trước có 1 cái wiget từ trước rồi giờ tự nhiên mất ấy hả!?
2. Cài app là mới chép sang thẻ nhớ thôi hay đã install rồi!....
:eek:
sao kho sai duoc 3g vay nhi 😕😕
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 3 ngày sử dụng ROM 2.3.3 Cyanogen, em xin rút ra vài nhận xét nhỏ cũng có, to cũng có 😁
1. Danh bạ ko có mục quay số nhanh 😔
2. FM Radio không thấy có kênh tần số của việt nanm, hay tại không tìm thấy :(
3. Cái mục sử dụng 3g làm điểm fat sóng wifi... lỗi :(
4. Ngốn RAM ghê quá :(
5. Pin ở mức khá, có thể nói là không có gì thay đổi so với dùng ROM 2.1
6. Hạn chế rất nhiều widget đặt trên màn hình, vd widget cho power amp, widget lịch việt.... chắc tại em chưa biết dùng :(
.... Bác nào dùng rồi cho ý kiến nhận xét ạk
chuyển qua autralia chon tan số từ 103 trở lên là được. mình chỉ thắc mắc là tại sao mỗi lam72 bật radio nó lai bat bluetooth lên làm ji nhỉ . cứ tắt bluetooth đi thì lại hok có radio . mà cứ để vậy thì tốn pin hic
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko up được rom băng kdz
Code:
 [R&D Test Tools Log File]

00:37:39 : Launching SW update  
00:37:39 : Unpacking KDZ   
00:37:53 : KDZ file extraced  
00:38:01 : Files were extracted.
00:38:01 : LGMobileDL Load.
00:38:01 : Port = -1
00:38:01 : Connecting to phone    
00:38:01 : PHONE WAS NOT FOUND!      
00:38:04 : ===FINISHED=== 
Đã cài lại driver ảnoid nhiều lần 😔
Mình add widget bình thường nè bạn, cả power amp và lịch việt. Cứ cài vô xài bt như 2.1 thôi. Mà cái lịch việt, bạn nên để nó trên phone chứ đừng move qua SD nhé. Giờ cái quan trọng với mình là pin, từ lúc xài 2.1, sạc xong cao lắm là 1 ngày (đó là lâu lâu chỉ mở linh tinh thôi). giờ lên 2.33 mà pin cũng chưa thay đổi nhìu lắm, ko bít có phải do pin hỏng :(

Cài cái LG PC Suite 4 vô đi bạn, trong đó nó có kèm driver đó.
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hóa ra muốn tạo được widget trên home screen của 1 app nào đó thì phải để app đó trong bộ nhớ máy, không đc move qua thẻ SD. 😃 Cám ơn bác!
mình đã cài android sdk lẫn lg pc suite, down driver về mà nó vẫn ko nhận ra driver 😔
Cài cái này vào, đọc kỹ từng trang trước khi hỏi nhé bạn
http://anhthu2k.co.cc/android/android_usb_windows.zip
mình đọc hết rồi. tải mấy bản driver về hết rồi mà cài nó báo lỗi. mình khởi động lại thì cài đc rồi

mà sao bây h cài swift 1.8 bản recovery vô rồi mà boot tới cái mũi tên quay vòng vòng thì nó đứng hoài luôn
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã tìm ra lỗi không tìm thấy thiết bị, hóa ra là tại điện thoại chứ không phải tại máy tính.
Các bạn vào phần Cài đặt>>>Bộ nhớ máy và thẻ nhở (memory...)>>bỏ tích chọn dòng đầu tiên đi (chỉ usb thứ cấp...)
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm đủ mọi cách rồi vẫn không vào được fastboot. (đã up rom có fb)
Giữ phím CAM sau đó giữ nút nguồn (ngoài cùng bên phải....?), giữ phím CAM thêm tầm 1 phút thì màn hình cũng chẳng hiện lên gì, giữ lì cả 2 phím CAM và POW đợi mãi cũng chẳng thấy lên, giữ xong thả ra ngồi đợi mốc mặt cũng ko lên, lại phải tháo pin rồi bật lại
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cam... + Power...giữ nguyên cả 2 phím như vậy đến khi logo LG nổi lên, sau đó biến mất... Nếu màn hình khởi động không chuyển tiếp sang logo LG màu mè tức là đã thành công, ko thì đợi điện thoại khởi động lên hẳn rồi tắt nguồn và làm lại...Không phải làm phát nào được luôn phát đấy đâu, làm ko đc thì làm lại, ko có lý do gì mà ko đc cả 😁 em cũng bấm toét cả tay ra mới vào facebook, nhầm, vào fastboot đc đấy chứ :D
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
giữ mỏi tay vẫn không được, chẳng hiểu có phải bản rom 2.1 LGVN cũ của mình bị lỗi không nên mới xảy ra tình trạng này, nếu giữ nút lâu quá toàn bì đen xì, mình phải tháo pin ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019