Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG GT540 optimus] Hướng dẫn nâng cấp Rom 2.3.x với fastboot/recovery

character_boy
3/3/2011 8:22Phản hồi: 1.514
1.514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau khi bạn giữ Cam, bấm nguồn, thì màn hình sẽ hiện chữ LG rồi sau đó tối thui, nếu bạn để ngang thì sẽ thấy đèn nền vẫn sáng. Giờ là lúc làm bước tiếp theo.
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã up lên 2.3.3, sướng thế, giờ tiếp tục mò tiếng việt đã
Bác cứ vọc đi, nhưng nếu biết tiếng Anh thì nên để tiếng Anh mà vọc bác ạ, đọc tiếng Việt cứ củ chuối làm sao đó....
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiếng anh dùng cũng được, dễ hiểu hơn nhưng trước giờ dùng bb ko được dùng tiếng mẹ đẻ rùi, mà giúp mình với, sau khi chỉnh fix lag với camera thì máy mình chỉ dùng được mỗi cảm ứng và nút power, mấy phím kia chết sạch. Ngại up lại rom quá, phải ngồi chỉnh sửa lại đủ thứ
:eek: Sợ fix thì không được đầy đủ bác ạ. Tốt nhất bác backup lại dữ liệu, sau đó xoá sạch Rom cũ đi rồi up lại Rom 2.3.3 bản mới nhất.
Trước em cũng dùng bb nhưng giờ thấy android hay quá nên nhẩy sang bên này :eek:.
Ai giúp mình với. Mình Up Xong hết rồi mà mình không tìn thấy cái phần mềm nào để vào thẻ nhớ. Ai chỉ giúp mình với....? ở phiên bản 2.1 thấy có cái soft ovi gì gì đó để vào.
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ thớt nèk... Bác đã tỉa file framework.apk trong system chưa? Em định đổi màu cho thanh notification thành màu sáng 1 tí, với cả tỉa luôn icon pin với sóng cho đẹp, nếu bác làm rồi thì bày cho em với 😁:D

P/s : Bác có bộ font nào ko share cho anh em lun, system it font quá, hjx
:eek: Em chưa tỉa tót gì cả .... Nhưng em sẽ ngâm cứu... Đợi nhé
Vẫn không cách nào cài được driver Android cho dù mình đã cài Java theo C_B hướng dẫn, nhưng nếu tải về bản zip thì chạy được nhưng nó lại down về quá trời platform, cả ngày trời chưa xong, phải làm sao đây bác C_B
Bác đang dùng win gì vậy!....
Đã fix, update thành công rồi bác C_B, thanks, giờ mò tiếng Nga đây 😆
:eek: Ok. Bác cứ tiếp tục vọc nhé !
Có rãnh bác chỉ phần chuyển ngôn ngữ luôn nhé, hồi sáng có đọc mà giờ không nhớ chỗ nào, tốt nhát bác đưa lên trang đầu luôn cho anh em dễ xem.

Fixed, đã tìm ra 😁
Cái này đơn giản mà bác .... Ngay lúc đầu chỉ cần chỉnh tiếng mong muốn rồi reset máy là được. Tại lần đầu chỉnh xong nó vẫn ra tiếng Nga nên mọi người lo lắng quá đó thôi
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái ông kia cứ hỏi xong 1 hồi sau lại "fix, đã tìm ra" :hot: Ngộ nghĩnh ghê :wub:
Thì vừa hỏi xong là đã vọc ra nên đành phải edit thôi ^^.
Bản 2.3.3 này có cái bất tiện là dùng 3G hay 2G thì nó không hiển thị số 2 hoặc 3, trên cột sóng nhỉ, bác nào có cái theme khác hiển thị hay cách làm cho nó hiện số không chỉ dùm.
Sớm giờ cài đủ thứ app, chạy ầm ầm nhưng ít thấy FC (chỉ bị 2-3 lần).
Chụp hình hổng được đẹp cho lắm (hình như đã fix Auto Focus trên bản này).
Nói chung thấy smooth, để xài vài ngày xem sao 😁
:eek: Nó có hiện 2G và 3G đó bác .... Nếu 2G thì là chữ e với 2 cột lên xuống, còn 3G thì là chữ H cũng với 2 cột lên xuống. Em nghĩ chỉ cần 2 cột đó là đủ rồi bác ạ.
còn cách để bật 2G và 3G nhanh bác làm theo cách sau nhé:
Vô setting -> cyanogenMod Setting -> Interface -> Notification power widget -> Widget button -> xong rồi chọn 6 cái bác muốn dùng - cái này tuỳ thích.
Chú ý: có thể chọn nhiều hơn nhưng nó chỉ hiện lên 6 cái thôi, và nó sẽ hiện cái mà bác chọn sớm nhất thôi nhé.
p/s: Kéo thanh notification xuống (cái thanh cứng phía trên cùng màn hình ấy) nó sẽ hiện lên 6 cái mà bác chọn.
Thân ....
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác hiểu sai ý bạn ấy rồi, cái 3G của bác nói là hiển thị cho mạng, ví dụ khi mình vào web ấy. Còn 3G của bác kia là hiển thị cho sóng, đúng là bản rom này sóng sánh chỉ có mỗi 4 cái vạch, nhìn vào chả biết mấy G luôn. ROM 2.1 cũ thì có đủ, nhìn fat biết liền. Nếu bật mạng thì ko sao, chứ tắt mạng đi thì chả hiểu là sóng 3g hay sóng 2g, hờ hờ. Chấp nhận sự thật vậy, cái nào cũng có thiếu sót mòa

P/s : Bác chủ thớt đã ngâm cứu xong chưa nhỉ :wub:Iem nóng ruột quá rồi này :hot:
Chắc bọn nước ngoài giàu nên dùng 3G suốt (coi phim TVB cũng thế), chứ VN mình mà kéo 3G trong vòng 30p là xong cái sim KM cho nên bọn nó không quan tâm cái vụ hiển thị số trên cột sóng.

[MENTION=607597]ckctm1[/MENTION]: Sinh ta ra là cha mẹ ta, hiểu được ta chỉ có "Lượng" 😁
mình dang dùng con gt540, trc đây là 1.6, mới up lên 2.1 bằng cái soft lg update ấy, giờ mình muốn lên 2.3 thì phải làm tn? các cao thủ chỉ giúp với, mình gà khoản này lắm, cảm ơn
sao lại không hiển thị nhỉ 2G thì cột sóng màu trắng . 3G thì cột sóng màu xanh
diego2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi cho em hỏi bản này đã chuẩn chưa đang định up mà thấy nhiều người báo lỗi quá.
sao em tới bước fastboot.exe flash system system.img thì nó hiện chữ error: cannot load 'system.img' là sao vậy anh. Em có thể gõ lệnh tiếp theo được không
Có để 2 tập tin system.img và boot.img cùng thư mục fastboot chưa?
diego2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
anhthu2k ơi có yh ko cho em xin với tối nay em thỉnh giáo bác cách up 2.3 đang muốn nghịch
Ai đã update đc em nó lên 2.2 hay 2.3 thì chỉ cho mình với
Mình ở HN
Hic
*__*

---------- Post added at 04:41 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

diago2007 ơi, biết cách chưa, có yahoo không, chỉ cho mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019