[LG GT540 optimus] Hướng dẫn nâng cấp Rom 2.3.x với fastboot/recovery

character_boy
3/3/2011 8:22Phản hồi: 1.514
1.514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm như bác chủ thớt là được rồi, lưu ý cài LG Sync trước cho nó nhận driver điện thoại (không nhất thiết cài cái driver Android), bật USB debug lên rồi làm theo trình tự, một số anh em không làm được là do chủ thớt không bảo bật USB debug lên (cái này chém chủ thớt mỏi tay :timebomb::banghead::stomp😃.
Lúc cook bản 2.1 có FB xong vào FB của điện thoại, PC hiện driver tam giác vàng thì down cái driver cuối bài rồi add vào là xong.
Cài xong nếu không muốn vọc cái Auto Focus của soft camera mặc định thì vô Black Market down Camera Zoom FX hoặc muốn pro hơn nữa thì down Camera360 Ultimate về mà xài.
Còn bác nào không hiểu nữa thì add nick em mà trao đổi : anhthu2k

Tình hình là cook xong cái 2.3.3 rồi thì không muốn về rom official nữa, vọc liên tục 1 ngày mới hết pin, soft chạy hiếm khi FC, cài gần 30 cái app và game mà bộ nhớ máy còn đến 90mb :inlove::bounce:, vv và vv...
android_usb_windows.zip
@kunboy_luv bạn có thể update thêm driver cho máy tính nhé

nó đây

http://code.google.com/p/android-roms/downloads/detail?name=android_usb_windows.zip&can=2&q
diego2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks anh đã hướng dẫn chi tiết 😁
:eek: é .... Sr hén. Sẽ cập nhật ở trang 1.
Thanks các bác. 2.3 qá đã 😆 đang định cho em GT540 bay vì 2.1 nhưng giờ 2.3 rồi thật k muốn xa e ý nữa :") tất cả mình đều thấy hài lòng ngoài cái danh bạ và bàn phím ấn số để gọi thì xấu quá. k bằng 2.1. và nó k có cái tùy chỉnh cảm ứng như 2.1 nên cảm ứng bị dồn hết về giữa máy, rất khó ấn. và k có bàn phím số để chat như ở 2.1 nhỉ? có bác nào có cái bàn phím số để chat k send em với, em k qen dùng cái qwerty😔 với cả e bị lội khi vào YaHu. nó k hiện list:((
pác ơi. có pic nào cho em tham khảo về kinh nghiệm OC máy ít bị hỏng không bác.nếu có thì cho em xin vé
diego2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm qua ngồi nguyên buổi tối nhờ bác anhthu2k hướng dẫn rất chi tiết đã up thành công xài thấy mượt. 😁 ai ko biết thì hỏi mấy bác kia nhé.
@diego2007 bac oi bac up thanh cog ui thi chi e vs.. bac co link facebook. send e cho de noi chuyen
Cài Go SMS và Go Contact/Dialer để thay thế cho quay số/danh bạ và nhắn tin, hình ảnh rất đẹp và smooth, còn bàn phím thì cài cái keyboard Việt Nam 1.9 ở bên phần phần mềm Android, bàn phím to và dễ sử dụng, còn cái YM thì tui không thấy bị lỗi như bạn, bạn remove nó và xóa luôn thư mục Yahoo Messenger bên SDcard rồi cài lại xem sao.

OC CPU bị hỏng thì đem đi bảo hành, hy vọng nó không tính tiền thay main 😁, còn muốn chi tiết thì qua topic của bác memory xem từ khoảng trang 16 trở đi, kinh nghiệm là không nên OC với bản 2.3.3 vì thấy rất mượt, còn nếu OC thì cứ nâng từ từ mỗi lần lên khoảng 20Mhz, và không quá 820Mhz
giúp em với em ko cài được driver android cài java em đã download về và cài rồi nhưng đén lúc cài thì nó lại báo ko tìm thấy java giờ fải làm sao mong duoc giúp đỡ
gặp rác rúi voi ban 2.3 nay rui` minh vua up xong choi thu racethunder2, ui troi cam ung khong lai xe duoc luon ai biet cach khac phuc khong😔:(:(:(
Giup em cach cai java len pc voi em dug winxp da download java rui cai len may roi nhug khi click vao cai driver android no lai bao ko tim thay java se deverlopment lam sao bay gio
Xl em online tren dt nen ko danh dau
Bác cài đầy đủ java theo yêu cầu của nó rồi cài đặt lại android driver nhé. Nếu vẫn không được, thì tại cái bước kô được ấy bác nhấn nút "back" để quay lại rồi ấn vô "next" là được
Chi cho khó khăn vậy, lên GG tìm cái LGUnitedMobileDriver_S498MA22_WHQL_ML_Ver_2.2.exe cài là xong, sry, không up được vì hơn 10mb 😁

@Bác C_B theo lối mòn hoài là không được đâu :D

Down LGUnitedMobileDriver_S498MA22_WHQL_ML_Ver_2.2.exe tại đây http://www.mediafire.com/?mzhnqg86cad33ho
Hoặc tại đây http://anhthu2k.co.cc/android/LGUnitedMobileDriver_S498MA22_WHQL_ML_Ver_2.2.exe
Great! Quá tuyệt vời, cảm ơn bạn rất nhiều 😃
cho em hỏi áo em làm bước 1 up room có fastboot bật kdz lên nó chạy 1 hồi hiện lên chữ download mode cho 1 hồi nó báo upgrade eror wparam:100 Lparam: 6 còn máy vẫn hiện lchữ download mode ko nhúc nhích gì cả là sao vậy xin chỉ giáo giúp em
em vào fastboot được rùi đến fần đánh lệnh cmd đánh lệnh fastboot.exe-w
nó báo fastboot.exe-w is not recognized á an internal or external comman operable program or batch file là sao vậy
Down driver này về và add vào trong phần device manager của máy tính rồi mới tiếp tục up rom 2.3.3 được
http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=352297&d=1300531405
Làm gì có cái lệnh đấy

chính xác là:

Không cài android driver thì làm sao sử dụng KDZ được hả đồng chí :eek:. Sử dụng KDZ để up lên bản 2.1 có fastboot cần có SDK tool chính là android driver đó đó, cái mà bác kia đang mắc ở bước cài đặt java đó. :eek:

Chính xác là không cần cài cái đó, đã chỉ cho nhiều người và bản thân đã cook thành công trên cả XP và Win7 😁
có bác nào từ fw 2.3 về lại 2.1 lg vn ko. nếu ai làm dc chỉ mình với. mình cài bằng phần mềm lg xong rồi nhưng khi máy khởi động thì tới logo lg là đứng lun. help me
Các bác giúp mình gấp với ! mình làm đến đoạn fastboot.exe -w thì nó báo như sau :
erasing 'userdata'... Failed ( command write failed (Unknown error)) finished
Giờ mình phải làm sao bây giờ đây
Hướng dẫn đã được viết lại chi tiết tại đây, bạn hãy xem kỹ và coi mình lỗi ở bước nào nhé
http://anhthu2k.co.cc/2011/03/22/huong-dan-cook-rom-2-3-3-cyanogen-mod-v1-5-cho-dien-thoai-lg-gt540-optimus/
@anhthu2k cho mình bài viết dc k? link k vào dc a! thanks trước nha ^^
sau 1 vài ngày thì mình thấy Rom bị FC nhiều apps quá 😔 có cách nào khắc phục được k vậy các bác. sướng 1 cái là thoải mái App2SD nên cài game chơi xả láng. với cả ở cái Rom Official 2.1 nó có cái Facebook for LG còn vào được fb. ở Rom này thì k có, dùng Fb for Android thì k vào được. ai có bản của LG backup send em với :(. còn nữa. cái Applanet dạo này bị sao ý nhỉ. up 2.3 là k vào được nữa:|
FC nhiều ai bảo move các app quan trọng qua SD, đồng thời mở nhiều ứng dụng quá nên hết bộ nhớ, muốn xài facebook thì lên market mà down, applanet chạy ào ào, chú ý coi net của bạn.
ô hay 8-| app mặc định thì mình k chuyển qua SD, những app quan trọng mình cũng k chuyển qua. mình chỉ chuyển mỗi game qua SD thôi bạn ạ. còn mình xài cái Task Manager nên bộ nhớ lúc nào cũng trên 30MB. còn FB thì nhà mình dùng mạng FPT nên k vào được, bạn có cách nào vào được k? 😃
1. Muốn vô facebook bác down opera mini về cài chạy facebook ngon lành cành đào nhé.
2. FC thì bác nên chú ý chạy từ từ, từ tốn, nên khởi động lại máy sau 1 ngày làm việc vất vả - em chưa bị FC phát nào trên cái ROM 2.3.3 này cả.

Thân.
Ko mở wifi hoặc 3G xem có bị không 😁
k có cách nào khác hả bác. phải dùng cái Opera Mini à 😔 dĩ nhiên. ngày nào mà mình chả reboot. hôm đầu up Rom máy chạy rất nhanh nhưng đến hôm thứ 3 máy bắt đầu chậm hẳn. pin thì dùng chưa đến 1 ngày. mặc dù mình k chơi game :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019