[LG GT540 optimus] Hướng dẫn nâng cấp Rom 2.3.x với fastboot/recovery

character_boy
3/3/2011 8:22Phản hồi: 1.514
1.514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn anhthu2k cho mình hỏi ngu 1 câu làm sao add driver này vào Device Manager được khi thư mục nén tải về không thấy có file setup, mình đã xem bài hướng dẫn cụ thể trên blog của bạn rùi nhưng ở bước 9 mình ko biết cài thế nào. Please support me ....!
diego2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai cho em hỏi với e dùng gt540 sao hard reset ko dc đã ấn các kiểu mà ko dc ko biết lỗi gì ai biết chỉ với
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trích của 1 bạn tại trang 5:

ô hay 8-| app mặc định thì mình chuyển qua SD
chú ý coi net của bạn, bạn xem rõ dùm 😁, vậy là sao ta? Chào Task Manager ^^

---------- Post added at 11:40 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

Có hình luôn đó :D, sao kỳ vậy ta :D
@ckctm1 : bạn chỉ dùm mình, mình bó tay rồi :D
ý bác là sao!? Bác nói rõ hơn đi, e không hiểu
Nghĩa là chưa bật 3G hoặc wifi mà vô app có kết nối net là FC liền 😁
không up được 2.3 cho GT540

Tôi đã thực hiện các bước như hướng dẫn (từ bước 1 đến 3), nhưng đến bước 4 trong cửa sổ CMD khi gõ lệnh "fastboot.exe -w" thì xuất hiện ngay bên dưới chữ "waiting for device" và cứ như thế cả tiếng đồng hồ sau mà không thấy chuyển biến gì. Tôi phải rút đt ra và khởi động lại. Hiện nay máy hoạt động bt nhưng đã mất tiếng Việt và xuất hiện thêm tiện ích "foursquare" và "The Sims 3".
Vui lòng giúp tôi với
Tình hình là em đã xài rom 2.3.3 được một tuần rồi. Sao rom này nó không có java sẵn, mình phải tự cài java hả? với lại sao em mở phần mềm nghe nhạc lên thì không có bài hát nào hết.(phần mềm có sẵn trong rom), phải mở thẻ nhớ ra rồi nghe từng bài mệt quá
baokiem1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao bản Rom 2.3.3 này không tự nhận được 3G

Mình up rom 2.3.3 xong nhưng không nhận được 3G như ở 2.1 của LGVN.
Chủ thớt có cách nào khi mở máy lên sẽ nhận được 3G không giúp mình với 😕
[MENTION=754]all[/MENTION] : http://anhthu2k.co.cc : trả lời dùm bác chủ thớt, coi kỹ các thread nhé các bác.
driver fastboot. Tìm hiểu kĩ hơn nhe.

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

có cách set thủ công nhe:bạn tìm hiểu lại bên topic:http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/2-2-2-3-cho-gt540-cyanogen-mod-cho-gt540-536450/. Tự tìm hiểu rồi bạn sẽ rõ nhiều vấn đề.😃

---------- Post added at 08:49 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Sang box phần mềm tìm hiểu thêm nhe. Có cách cho bạn.😃

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:49 AM ----------

bạn có thể dùng giả lập java j2me. Còn nghe nhạc thì không phải vậy bạn kiểm tra lại nhe.😃

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

Không hề có chuyện này.😃
đã chạy thành công.CÁM ƠN,chủ topich đã hướng dẩn chi tiết.
đã có bản 1.6 chủ topich cập nhật cho anh em chơi.
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào thẻ nhớ và thư mục có chứa file nhạc, tìm file nào có tên ".nomedia" thì xóa đi, sau đó tháo thẻ nhớ ra, nó sẽ cập nhật lại

---------- Post added at 07:28 PM ---------- Previous post was at 07:21 PM ----------

Sau khi up rom mới tốt nhất ko nên chỉnh sửa gì vào hệ thống (vẫn được nghịch setting thoải mái)
Và ko cần thiết phải app2sd hết, rom nó tự tối ưu hóa, app nào cần app2sd nó sẽ tự làm việc, và ko cần dùng task manager, chẳng có tác dụng gì nhiều, bỏ đi cho lành
Bro xài black market thường là biết 😁

---------- Post added at 12:22 AM ---------- Previous post was at 12:18 AM ----------

Link 1.6 đâu bro? Send để anh em nghiên cứu, thấy rồi.
@hoangtu : rom này bro tìm ở cyan hay site của RU vậy ? Seo tôi tìm ở 2 cái đó hoài ko thấy nhỉ, mấy hôm nay đang quan tâm xem nó đã fix được DivX với video recoder chưa
fastboot:http://www.mediafire.com/?5z5e52sh3r98b1k
Đã thấy nó ở XDA nhưng chưa thấy thông báo có thêm hay chỉnh sửa tính năng gì, đợi vài ngày xem review cái đã, đang thỏa mãn với bản 1.5
Chào bác character_boy. Em cài đến bước 4 thì bị treo ở lệnh fastboot.exe -w (xuất hiện chữ "waiting for device"). Chỉ em cách khắc phục với. Có vẻ như PC không nhận diện được điện thoại vì khi cắm USB thì PC đòi cài software, nhưng máy em đã cài LG PCsuit rùi và cũng đã chọn USB debug. Thanks
thiếu driver fastboot rồi. bác down cái này về mà cài nhé http://www.mediafire.com/?8rkusllkjkg9kyh
Khi cai rom co fb xong may se khoi dong lai.rut cap ra khoi may.tai them cai androi_usb_windows.zip.ve thu muc roi giai nen ra.cam cap dt vao may se bao la thieu driver tim den duong dan thu muc vua roi add vao la xong.bat dt da o che do fb.Luu y! Khi copi rom 23.3 ban 1.5vao o (C:\Android). Trong do co fai ( flash_all_nowipe).chi can chay fai nay len la xong tu A&Z khong phai go bat cu lenh DOC nao khac
1.6 dùng khá hơn đó chứ 😁 nhưng chả hiểu sao từ khi up lên 2.3 pin máy e cứ bị sao ý. hồi 2.1 thì dùng được 2 ngày. up lên xong thì k nổi nửa ngày là sao :|
Xạc bằng dock thì đừng nên để qua đêm, cắm sạc bằng máy tính thì cứ vô tư đi, để nguyên đêm là pin xài ngon lành cành đào, chừng nào chơi game hãy OC chứ 😁
à à, nhưng máy tính e đây để dưới nhà. nên tối lên nhà rồi thì toàn sạc bằng dock :-< mà cứ sạc đầy thì thui chứ. có khác rì nhau chăng? :|
Xạc bằng dock nó mau đầy hơn tại hiệu điện thế nó cao, xạc bằng USB thì hiệu điện thế thấp nên nó vô từ từ, cứ tưởng tượng dock như xe đôn dên ấy mà.
Chịu thua những nhận định của mọi người.😃. Tất cả các nhà sản xuất đều khuyến cáo không nên sạc pin bằng máy tính trừ trường hợp quá cần thiết.😃
ai cho mình hỏi làm sao mình up thành công bản rom 2.3 mới nhất rồi mà máy lại không nhận thẻ nhớ thế nhỉ ....................................
raicars
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em làm mọi cách rồi
Cài LG PC Suite 4
Cài LG PC Sync rồi
Cài cả bộ cài 4 file ở trên kìa rồi mà nó vẫn báo thế này ạ

PHONE WAS NOT FOUND

Chả hiểu sao máy em không cài được driver bằng tay ấy 😔(.
Có cách nào để cài được driver nữa không các bác :((
@kunboy_luv Hi,

không biết bạn mang ra hiệu chưa. mình đã gặp tình huống này rồi. đây là các khác phục của mình:

bạn vào trang này và download cái này về.
http://code.google.com/p/android-roms/downloads/detail?name=android_usb_windows.zip&can=2&q

sau đó giảu nén...... ra màn hình cũng được cho dễ chọn.

rồi chuột phải vào my computer/ manage /device manager /

tiếp đó thì mình không biết máy của bạn sao nhưng sẽ có 2 trường hợp.

1. bạn vào other devices xem có cái nào dấu chấm hỏi màu vàng chọn vào và update driver tu cai folder vừa download về đó

2. bạn vào universal serial bus controllers và xem có cái nào mà có chữ lg hay android thì chọn nó và update driver cho nó

nhớ up date thẳng vào cái folder vừa download nhé

lỗi này hay gặp trên win xp

chúc bạn thành công !!!!!!!!!!!!!!!!
co ai bi loi khi choi game 3d khong tui choi khong duoc luon 😔(
em cũng đã lên 2.33 cám ơn bác anhthu2k và chatterboy giúp đỡ em tận tình ....
tình hình lên 2.3 em thấy có nhìu ưu điểm
thay đổi giao diện bàn phím
hỗ trợ xoay nhìu hướng - hiển thị % pin - set được cpu ram...
cái app và game vô tư giải phóng được bộ nhớ ( cái này em khoái nhất)
giao diện thư viện thay đổi nhìn cũng được
tuy nhiên em cũng có 1 số điểm chưa hài lòng
Pin rất mau hết và lỗi sạc nữa sạc được lên tới 95% à và thời gian sạc rất lâu lần đầu lên 2,3 em sạc cả đêm mà nó ko vào đươc có 70% à ko hỉu nổi ...
Máy lên 2.3 giao diện camera ko đẹp mất nhìu tính năng mặc định, app xem video hồi 2.1 mở ra có thể chọn được nhìu kiểm như theo abuml , thể loại, tác giả .. còn lên 2.3 thì ko chọn được cũng như ko hiện lên cái hình demo film mình muốn coi chỉ hiện có cái tên thôi ko theo kiểu 3d như 2.1.
em thấy trình duyệt chậm hơn so với bản lg vietnam ko cho download film nữa mà thay bằng xem trực tuyến ( cái này em ko thích bằng được down về coi)
youtobe chậm hơn bản cũ you tobe bản 2.1 hầu như ko có độ trễ - bản này tải rất lâu em chờ mãi chán đóng lun ( em mở bằng wifi)
Bị mất link download và xem film trên jetvd (hồi trước em hay load film trên youtobe b8àng jetvd giờ thì ko xem cũng ko load được .. hic hic
cái chương trình biên tập video của lg khá pro cũng bị mất luôn .
bị force close 1 số chương trình lâu lâu máy cũg bị tự reboot lại cái thư viện xem ảnh của em bị mất cái icon chẳg hỉu sao nữa ..
em cài 1 số game 3d lúc trước củng chơi được trên 2,1 sao giờ cài lại vô .. bị đá văng ra bó tay...
thanh trạng thái màu đen ko đẹp bằng màu trắng (theo cảm nhận của em)
à nó còn bị mất cái thay đổi giao diện mà thay vào đó là cái chọn theme nó chỉ cho đỏi màu thanh trạng thái và icon giờ em ko bít vô đâu để thay đổi giao diên
nửa. tóm lại lại 2.3 ngoải cái được app vô tư hỗ trợ nhìu app trên martket thôi chứ ko ổn và đẹp bằng bản 2.1 của thằng lg vn quyết định về 2.1 gốc của lg
1 số dòng nhận xét của em - có gì sai mong các bác bỏ wa cho (em gà lắm)
chân thành cám ơn các anh chị tinh tế đã giúp đỡ em up room...
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Không chỉ trình biên tập video mà để ý còn thấy ko có trình biên tập ảnh => Có thể lấy ở ROM 2.1 , dùng root explorer vào system/app/ trích ra rồi ném vào system/app/ của rom 2.3, mình chưa làm nhưng theo lý thuyết là vậy 😃 có lẽ cũng tương thích 😃
- Đó là vấn đề về RAM thôi, ko đủ bộ nhớ, nguyên dung lượng dành cho ROM 2.3 đã gần 1 nửa + các app chạy ngầm của mình
- Thanh notification có thể chỉnh sửa qua file framework-res.apk trong system, nhưng mình cũng chưa dám làm, lơ mơ là đơ ở màn hình boot đấy =))
- Về giao diện bạn có thể cài thêm 1 số Launcher khác như Launcher Pro, ADW...cài xong nhấn phím Home để lựa chọn giao diện mới.
Xét về 1 mặt nào đó, rom cyanogen ko đc chau chuốt = rom offical, nhưng nhìn 1 cách tổng thể thì nó hơn hẳn, chẳng có lý do gì để về rom cũ cả. Trong thớt này mình mới chỉ thấy 1 người nói là muốn về rom cũ, mình kết luận chủ quan là bạn ấy ko thực sự thích khám phá, chắc khám + phá = sợ hỏng =))
Hôm rồi up lên quên backup mấy cái file apk của rom 2.1, giờ thì file img của rom 2.1 có nhưng không biết trích xuất ra (ngại up về rom cũ, backup mệt mỏi), bác có cách nào chỉ dùm tôi cách trích xuất file .apk trong file img của rom 2.1 không hoặc nếu được bác tìm máy nào 2.1 copy hết mấy file apk ra dùm, tôi tình nguyện làm chuột bạch cho.
Đừng có nói tôi là ng duy nhất cài 2.3 mà điện thoại ko nhận thẻ nhớ nhé 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019