[LG GT540 optimus] Hướng dẫn nâng cấp Rom 2.3.x với fastboot/recovery

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi character_boy, 3/3/11. Trả lời: 1513, Xem: 157889.

1. kunkute28

kunkute28 Thành viên

1. Máy cuả em bạn đang ở rom 2.1 cua LGVN nếu muốn nâng cấp lên 2.2, 2.3 v..v thì phải chấp nhận xài bản rom cook vì LG chỉ hỗ trợ đến bản 2.1 thôi, và nếu bạn đã up rom cook thì sẽ mất bảo hành và nếu muốn từ rom cook về rom 2.1 gốc thì ở #1 đã hướng dẫn rất tỷ mỉ
    2. Còn các bản rom cuả LG GT540 thì đã có 2.2.x và 2.3.x,các bản rom này đều hoạt động tương đối tốt. Cũng đã có ROM ICS (android 4.0) nhưng vẫ còn nhiều lỗi cần phải khắc phục.
    Mình giải thích thế đã đáp ứng được những thắc mắc cuả bạn chưa, mình khuyên bạn nên up rom lên 2.3 nó cũng không khó lắm đâu tương up tự như flash fw ở symbian ấy, mình cũng là dân sym bây giờ nhảy sang xài thêm android nếu có đk thì bạn cũng lên dùng android sẽ có rất nhiều cái để vọc đấy
    chúc vui vẻ :)
    congtubuon thích nội dung này.
  2. sacredkapkap

sacredkapkap Dự bị

sao winxp cai driver nhu bac noi ma khong duoc vay?
  3. congtubuon

congtubuon Thành viên

Cảm ơn nhé. có lẽ là phải up thử thôi. thấy mọi người bảo 2.3 có nhiều thay đổi.
  4. phusyol

phusyol Thành viên

cái bước 4 sao mình làm chẳng được ấy .

lấy quyền adim vào CMD nó có dạng : C:\windown\system32> làm sao lấy đc như bác trên ấy là " C:\Android " đc ???
  5. kubum1812

kubum1812 Thành viên

6. uocdoanh

uocdoanh Thành viên

Co
    Mo cmd copy and paste cho mau
  7. cloudytran

cloudytran Thành viên

help meeeeeeeeeeeeeeeee. e cũng định up từ 2.1 lên 2.3 làm đc cái bước 1 thấy nó cũng hiện lên là download mode đc 1 lúc thì tự dưng máy tính e bị treo nên e phải reset lại. h máy e bật lên nó chỉ màn hình đen thui có chữ Lg thôi à.e định làm tiếp.cũng vào đc fasbooot và thực hiện như bước 4 nhưng vẫn thế.

có cách nào sửa đc k ạ
    các bro giúp e với
  8. cloudytran

cloudytran Thành viên

à nik YH của e là lady_your_92 bác nào nhiệt tình giúp e thì cws twj nhiên pm ạ thanks các bác n`
  9. nhatkhanh2310

nhatkhanh2310 Thành viên

đang suy nghĩ nên up rom ko, đang xài bản 2.1 :oops:
  10. Lê Vĩnh Lộc

Lê Vĩnh Lộc Thành viên

up đi bạn bản 2.1 hạn chế nhiều thứ lắm :D
  11. kunkute28

kunkute28 Thành viên

không biết bản rom ics cho em nó khi nào với fix được lỗi camera và wifi nhỉ
  12. nhatkhanh2310

nhatkhanh2310 Thành viên

Chưa làm bao giờ nên cũng ngán :eek:, với lại cũng ko biết giờ up thì up bản nào :confused:
  13. nhatkhanh2310

nhatkhanh2310 Thành viên

Mình cũng thế bữa root máy thôi mất cả đống thời gian, ko biết dt làm sao mà kết nối với máy tính ko nhận device nhưng khi tắt nguồn trong lúc máy mở hiện chữ "android" thì lại nhận sau đó khởi động hoàn tất thì ko nhận nữa ko biết sao luôn :confused:, nên ko dám liều up cũng 1 phần do thế :oops:!
    Mà cho hỏi ai biết pin con này giá nhiêu ko nhỉ, pin chai rồi rút sạc là 20' sau hết pin :D. Nếu vậy up rom được ko nhỉ, cắm cáp có xạc ko khi đang up :confused:
    Nếu có ae nào ở Cần Thơ thì up dùm :)
  14. raicars

raicars Thành viên

15. namnyn

namnyn Thành viên

em lam toan bi loi thoi ko duoc ca! rat thich up len 2.3 nhung lam mai ko duoc do ca may tinh luon. co bac nao gui cho em cai huong dan chi tiet tung buoc ko! hoac bac nao o HaNoi up rom duoc cho cai may cua em len 2.3 em xim cam on va hau ta! so dt cua em la: 0989042888!
  16. namnyn

namnyn Thành viên

em cai driver android fie toan bao loi! bac nao cho em cai duong link khac ngon ngon voi!
  17. nhatkhanh2310

nhatkhanh2310 Thành viên

Sẵn hỏi truy cập CMD với quyền ADMIN làm sao vậy, ko biết cái này [​IMG]
  18. nhatkhanh2310

nhatkhanh2310 Thành viên

Thắc mắc như bạn này, ko biết làm sao [​IMG]
  19. raicars

raicars Thành viên

Truy cập cmd nhé.
    Vào Run rồi gõ "cmd" vào(không có "" nhé)
    Bạn ở gần trường y chỗ Tôn Thất Tùng thì pm cho mình nhé,
    Y!M: raicars

Ngon lành rồi bác nhé, Fix gần hết lỗi rồi

Down ở bài viết dưới cùng ấy nhé.
    kunkute28 thích nội dung này.
  20. nhatkhanh2310

nhatkhanh2310 Thành viên

Ý mình là mình vô CMD nhưng nó hiện như bạn ở trên đó, ko biết làm sao ra C:/Android